[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe nội lước

Xe container
Có dịp về, Cụ ới anh em Tâm linh Thớt làm trận cuốc hồn cuốc túy Cụ nhá, được cái món này Ông Cha để lại tuyệt vời, ngày đông cũng ngon mà ngày hè cũng sướng, Cụ hầy
Cc xơi lòng heo ít thôi. Xơi nhiều vong heo nó nhập vào cc...mà cc bị heo nhập thì ...êi ngại quá.🤣

DurexXL

Xe lăn

thichrauxanh

Xe điện
E hoàn toàn đồng ý cụ ạ.
Em hoàn tin vào việc có thế giới khác con người, không một chút nghi ngờ :)

Thỉnh thoảng em cũng gặp hiện tượng lạnh sống lưng, rợn tóc gáy...em bấm tay và niệm Phật hoặc đọc chú...phần lớn các trường hợp hết và không còn cám giác sợ nữa.
Một lần em làm thế không hết, cảm giác như có người đi sau, em nghĩ trong đầu: đừng trêu tôi, lúc nào rảnh tôi mở kinh Phật cho mà nghe, thì hết; nói chung cảm thấy cũng gần gũi :D
Vị đi sau cụ nghĩ: "tôi theo Thiên chúa giáo ông ạ". :D
E nhất trí là mặc cả đc, e mặc cả mấy lần rồi cảm thấy ổn áp :D

Đại Ba

Xe điện
em đọc còm này của cụ lại nghĩ đến câu: trong họa có phúc, trong phúc có họa, nó cũng gần với câu dân dã hơn là ông trời ko lấy hết của ai cái gì, mà cũng ko cho hết cái gì; tức là may mắn và xui xẻo luôn đồng hành với nhau, và cuộc sống luôn hướng đến sự cân bằng; điều này cũng có nghĩa là lúc mọi thứ đang tốt thì cũng phải nghĩ đến trường hợp xấu mà phòng ngừa, khi mà mọi việc tội tệ lắm rồi thì cũng đừng bỏ cuộc vì rồi mọi việc sẽ ổn. Em hiểu là vậy ko biết có đúng ko.
Trong làm ăn thì có "chốt lãi" và "cắt lỗ" đó cụ.

Vận đỏ thì phải biết chốt lãi đúng lúc, và khi vào vận đen thì biết cắt lỗ đúng lúc.

RosemaryCherry

Xe container
Lâu lắm rồi em mới thấy mợ đẹp qua chơi ở thớt này đấy nhé :P Hoá ra mợ đang mặc váy đỏ nên phải tích cực đi chơi bên thớt nhận quà ;))

Em cũng nghe nhiều về vụ mơ mà thấy sinh em bé rồi máu me các kiểu là hay có vận xui rủi. Thế mà lại ứng thật vào em mấy hôm đầu năm tết dương. Mặc dù em chỉ toàn mơ linh tinh vớ vẩn kiểu ám ảnh thi cử kiểm tra hoặc phát tài được tiền được lộc. Còn lần này thì vừa bơ phờ do cả mấy ngày lễ nấu nướng ăn uống dọn dẹp tết dương đông đủ cả nhà, mệt phờ nên đêm em ngủ mê man, mơ thấy F1 nhà em sinh em bé. F1 nhà em mới có lớp 2 mà ??!!??!!!...Hic lại còn được tận tay bế em bé từ bụng F1 ra, cũng có tý ty máu thôi, mà trong mơ thì chả sợ gì cả, vẫn cứ nói chuyện líu ríu như thường. Tỉnh dậy mới giật mình bần thần mãi. Sau rồi mải việc nọ việc kia cũng kệ chứ chẳng biết làm gì hay hé răng kể gì cho ai. Mấy hôm sau quay vào guồng công việc thì mất trắng luôn 1 cục tiền to. Đến hôm nay đọc còm của mợ thì mới ngẫm lại, có lẽ nào chính giấc mơ ấy cũng phần nào cảnh báo việc xui rủi ấy buộc đã đến lúc phải xảy ra, chẳng thế nào tránh được.
Chia sẻ với mợ, coi như của đi thay người vào cuối năm mợ ạ. Có nhiều điềm báo về việc may rủi qua linh tính hay giấc mơ nhưng thật sự là khó tránh mợ nhỉ. Nếu phúc đến thì hoan hỉ đón nhận và biết ơn cuộc đời, còn hoạ đã xảy ra thì coi như mình đã được báo trước để chuẩn bị tâm lí.

Đua xe với anh Thống Hệ thống vừa vui vừa có quà, mợ thử chưa :))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với mợ, coi như của đi thay người vào cuối năm mợ ạ. Có nhiều điềm báo về việc may rủi qua linh tính hay giấc mơ nhưng thật sự là khó tránh mợ nhỉ. Nếu phúc đến thì hoan hỉ đón nhận và biết ơn cuộc đời, còn hoạ đã xảy ra thì coi như mình đã được báo trước để chuẩn bị tâm lí.

Em cũng thắc mắc mấy cái điểm này để làm gì, mấy hôm nay hệ thống thông báo suốt

Xe nội lước

Xe container
Em cũng thắc mắc mấy cái điểm này để làm gì, mấy hôm nay hệ thống thông báo suốt
Em mấy nay nhận đc nhiều. Vào xem quà bánh gì không thì có không có ..chỉ có qc oto. . Tóm lại em đoán đc quà là đc xem qc oto . Chẳng muốn nhận nữa mà ht cứ ship đến .
Hy vọng em đoán sai..

Mimeo

Xe điện

Em cảm ơn mợ :)

Cái này làm em nhớ đội BRL 1 thời, nhớ tiếp mấy trò dự đoán tỷ số lùa ngựa lên vài tr mã lực ;))

Nhớ nhất chuyện có cụ ib hỏi thăm đổi mã lực lấy tiền Tết ở đâu gặp Chã nào =))

114hangbong

Xe cút kít

Cái này làm em nhớ đội BRL 1 thời, nhớ tiếp mấy trò dự đoán tỷ số lùa ngựa lên vài tr mã lực ;))

Chã mà bán được thì chả đến lượt các cụ ấy ...! 🤣

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Mợ đỏ nhỉ

thichrauxanh

Xe điện
Lâu lắm rồi em mới thấy mợ đẹp qua chơi ở thớt này đấy nhé :P Hoá ra mợ đang mặc váy đỏ nên phải tích cực đi chơi bên thớt nhận quà ;))

Em cũng nghe nhiều về vụ mơ mà thấy sinh em bé rồi máu me các kiểu là hay có vận xui rủi. Thế mà lại ứng thật vào em mấy hôm đầu năm tết dương. Mặc dù em chỉ toàn mơ linh tinh vớ vẩn kiểu ám ảnh thi cử kiểm tra hoặc phát tài được tiền được lộc. Còn lần này thì vừa bơ phờ do cả mấy ngày lễ nấu nướng ăn uống dọn dẹp tết dương đông đủ cả nhà, mệt phờ nên đêm em ngủ mê man, mơ thấy F1 nhà em sinh em bé. F1 nhà em mới có lớp 2 mà ??!!??!!!...Hic lại còn được tận tay bế em bé từ bụng F1 ra, cũng có tý ty máu thôi, mà trong mơ thì chả sợ gì cả, vẫn cứ nói chuyện líu ríu như thường. Tỉnh dậy mới giật mình bần thần mãi. Sau rồi mải việc nọ việc kia cũng kệ chứ chẳng biết làm gì hay hé răng kể gì cho ai. Mấy hôm sau quay vào guồng công việc thì mất trắng luôn 1 cục tiền to. Đến hôm nay đọc còm của mợ thì mới ngẫm lại, có lẽ nào chính giấc mơ ấy cũng phần nào cảnh báo việc xui rủi ấy buộc đã đến lúc phải xảy ra, chẳng thế nào tránh được.
Mất đc tiền là hên đấy mợ. E nghĩ nên mừng mí cả mợ đc độ quá tốt.
E có quả trong một năm 3 lần rơi tiền mà còn ko mất nổi kia, rồi dính trấu.

Skyfall_80

Xe buýt
Tôi thấy cái này có lợi cho mọi người, vậy chia sẻ chút! Phúc cho ai thấy mà tin!

RosemaryCherry

Xe container

Úi từ hồi rót rót rồi kèo bóng lùa cả triệu ngựa lại trúng đợt covid tha hồ kaycom mợ nhỉ :)) , có hôm em làm 1k còm =))

Thế mà mợ ko liên kết với đội triệu phú kiếm cặp bánh chưng :))

Cụ êi, kiểu cày còm ăn mã lực chuyên dành cho hội đen đỏ cả online lẫn offline, kiểu giết thời gian ý mà :D

RosemaryCherry

Xe container
Giờ đỡ rồi ạ. Có dạo xe nhà em còn âm 32 triệu ngựa cụ êi. Sau vụ cụ và nhà pd tụt km kinh hoàng, nhà em ko đua xe nữa. Ơ hình như em cũng mất hơn 10k cây chuối :-j:-j:-j:)]:)]~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng