[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichrauxanh

Xe điện
E là 1 ng bình thường, cũng đủ hỷ nộ ái ố, cũng có mặt được và chưa được. E sống đơn giản có ntn bộc lộ thế, ko mưu mô toan tính để đc lợi cho mình hay lừa lọc ai, ko tham cái ko phải của mình, thường hay chịu thiệt về mình. E chưa đạt cảnh giới hy sinh bản thân mình cho ng khác nhưng e giúp đc gì trong khả năng e sẽ giúp.

Những việc e làm đc e cũng ko thích kể để cho mn biết là “tôi đã làm đc việc như thế đấy”, để được tung hô.
Trong phạm vi thớt này, e chia sẻ chung chung về c/s của e như vậy chứ ko phải e than vãn, thở than.
Đc mợ chia sẻ để cảm nhận là quý ồi ;)) Mợ cái dì cũng biết :P

hp78

Xe điện
Do nghiệp nhân quá khứ, kiếp này trổ quả nó hiện ra, 12 thiên bàn tử vi là một giản đồ dữ liệu đo tương đối cái quả hiện ra ở kiếp này, cái mà chúng ta vẫn gọi là "lá số" - thực ra là một giản đồ đo "số phận", "định mệnh". Cơ sở dữ liệu tri thức về nguyên lý nguyên khởi tạo ra cái lá số này thì hiện đã bị thất truyền, đành dùng phần ứng dụng thôi.

Hạt cam đã trồng, đương nhiên mùa quả hái sẽ chỉ nhận được trái cam. Ta (NHÂN) không thay đổi được hình tướng của trái cam, nhưng ứng dụng kỹ nghệ chăm trồng tốt (gieo DUYÊN), cam sẽ có vị tươi, thơm, ngọt khác nhau. Chưa kể lựa chọn di chuyển chỗ gieo trồng, nương theo khí hậu, thổ nhưỡng (ĐỊA, THIÊN).

Người trí giả thì biết NHÂN + DUYÊN = QUẢ chứ không chỉ bám vào cái NHÂN -> QUẢ, nhân là quá khứ bất khả thay đổi, duyên là cái tương đối "chủ động" của mỗi cá nhân, tích cực gieo duyên lành, ắt mùa quả ngày càng cải thiện mà tốt lên.

Rất khó thay đổi "định tính" của mỗi thiên bàn tử vi nhưng người tích cực làm điều thiện sẽ thay đổi được cái "định lượng". Cái "tu hành - thực hành tu sửa bản thân hàng ngày, làm điều ích người, lợi mình, không làm khổ người, không làm khổ mình" là cái mà mỗi cá nhân hoàn toàn chủ động.

về định tính định lượng thì ví dụ thô thiển thế này:
- cùng là tai nạn xe cộ, ngã xước tay chân cũng là ngã, ngã gãy tay cũng là ngã;
- cùng là bệnh mãn tính, dị ứng cũng là mãn tính, tim mạch hay ung thư cũng là mãn tính;
- cùng là có nhà nơi đô thị, biệt thự ecopark cũng là nhà, nhà nhẩy dù ven sông Đáy cũng là nhà;
- cùng là thủ lĩnh muôn người, muôn vật, chủ trại nuôi ong cũng là chủ, chủ tập đoàn ngàn tỷ cũng là chủ...
Nếu cụ tìm hiểu thêm về tử vi hay bát tự thì có lẽ cách nhìn sẽ khác ạ. Các tác giả hiện đại thêm quá nhiều thuyết vào tử vi, khiến nó trở nên huyền bí và rắc rối, xa rời tử vi xưa, như thuyết thiên địa nhân gì đó ạ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Các cụ datlui Xe nội lước thichrauxanh DurexXL nghĩ xa xôi đâu ý nhờ :D :D. E ngại ăn cá vì phải nhằn xương nên cá ít có mặt trong các bữa cơm nhà e. Vì lý do đó nên e nói ước muốn của mình thì các cụ lại bẻ lái sang hướng khác ;));));))
Cá thịt ngon, ít xương là cá chuối.
Quê em đang lai tạo loài cá chuối không xương, loại cá này không ăn thì không nghiện, ăn vào sẽ nghiện.

ZynZyn

Xe lăn
E ko thích nghiện 1 thứ gì cả, vốn dĩ cá ko thường xuyên xuất hiện trên mâm cơm nhà e, nên ko có cá e thấy ko vấn đề gì cả :)):)):))
Cá thịt ngon, ít xương là cá chuối.
Quê em đang lai tạo loài cá chuối không xương, loại cá này không ăn thì không nghiện, ăn vào sẽ nghiện.

mevoyeuxe68

Xe tải
Em đoán bừa nhá . Mợ ở bên đường Bưởi hoặc má phải Trần khác Chân tính từ Đh BK đến ?
Nhà em ở Đê la thành cụ ạ , đoạn đường em nói là đối diện gốc đa gần ngõ 371 ý đến gần ngã tư Giảng võ , Láng hạ

Skyfall_80

Xe buýt
Khó cụ ợ. Nếu có vong/quỷ xử lý còn dễ. Thần binh là công cụ của Thiên để làm cái việc gì đó có mục đích chứ ko phải là thứ ngạ quỷ vô pháp vô thiên. Phổ độ cho họ họ lại đảo ngũ đi tu thì Thiên phạt chết :D
Chú lăng nghiêm chả ăn thua. Quán Thế âm Bồ Tát cũng chỉ làm Quỷ nó cách xa người niệm. Mấy ông Thầy pháp với vài lá bùa tưởng mình hay ho =)). Khối ông chấn quỷ chưa thấy mà bị quỷ nó chấn ngược =)).

Skyfall_80

Xe buýt
Em bấm mời rượu cụ mà máy cứ úi úi thôi. Đúng rồi cụ ạ, cả 1 vùng, 1 dải đất chứ ko riêng rẽ 1 2 nhà gì đâu ạ. Em trộm nghĩ, nếu như 1 dải đất ấy xây chung cư thì sẽ tính ntn. 1 dải đất đến mấy trăm hộ, mấy trăm gia đình. Thật khó để xem xét đánh giá được.
Cách đây vài năm có ông trâu gì đó xem phong thủy đặt bàn thờ bảo không đặt trên bể phốt. Hỏi thử xem cái chung cư bể phốt to thế nào không =)). Vậy xong gà chạy sạch=)). Thế là cũng lặn mất tăm=))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ mợ nào kể chuyện tâm linh tiếp đi ah.
Cách đây vài năm , e đi học sau đại học . Đợt đó vào tầm mùa đông ,bọn em đi học ở khoa hồi sức tích cực tại 1 bệnh viện tuyến tw ( phòng hstc thì tuần nào cũng có người đi ). Phòng ngủ của em ngay cạnh phòng hồi sức , cách nhau đúng 1 cái cửa sổ . Phòng này thực ra là để cho bác sỹ của viện nhưng ko hiểu sao ko thấy bao giờ bác sỹ ngủ ở đây nên học viên bọn e ngủ tạm . 1 đêm nọ , em đang ngủ thì chìm vào 1 giấc mơ , trong giấc mơ có cả người già , người trẻ , trẻ nhỏ ... Kéo em sang bên kia của cánh cửa để sang phòng hồi sức . E cố bám vào cánh cửa mà ko đc . Giật mình tỉnh giấc e lại đi xem lại 1 loạt bệnh nhân xem có sao ko . Cũng chẳng có gì để nói nếu buổi trực sau đó e lại mơ 1 giấc mơ y hết như vậy . Mặc dù e là người cũng khá cứng vía .
Cũng trong đợt học đó , e đi đến 1 bệnh viện khác . E học viên sđh nên thường đc ưu ái hơn và mình cũng biết cách cư xử nên nhân viên các viện cũng khá quý em . Ở các viện thì đôi khi lấy giường bệnh để làm giường ngủ cho nhân viên . Chuyện này không hiếm . Có 1 chiếc giường của nhân viên mà rất nhiều người nằm ở đó bị bóng đè , bất kể ngày hay đêm . E cũng đc các bạn nv ở đó dặn vậy nên tối ngủ e để con dao vào đầu giường . E ngủ vài lần thì ko sao . 1 hôm có bạn nhân viên mới , bạn ấy lần đầu đến khoa đó và đi trực . Đêm em đang trực thấy bạn ấy ra ngồi với em . E hỏi sao mà ko ngủ lấy sức tí còn làm . Bạn ấy bảo bị bóng đè 2 lần , sợ quá không ngủ được . Lần đầu thì thấy 1 phụ nữ áo trắng mở cửa kéo chân . 1 lần thì bị người phụ nữ đó lấy khăn úp vào mặt không thở nổi . Lúc đó là gần 2h đêm .
Sau đó 1 thời gian thì cái giường đó được thay đi . Và mọi người nằm giường đó không còn bị bóng đè nữa .

RosemaryCherry

Xe container
Hôm đầu tháng nhìn mâm longlon cccm ọp ngon quá. Hình như không khí tết bắt đầu len lỏi khắp phố phường đến chợ quê, ngõ xóm rồi cccm ạ.

Cái vụ điềm báo may rủi hạn hiếc qua các giấc mơ cũng hay ho phải ko ạ.
Em hay gặp lắm. Gần gần thì các cụ báo trước 1;2 ngày, lâu lâu thì 1-3 năm.

Vụ khủng khiếp nhất em mơ là vụ rơi máy bay MH370 năm 2014. Đúng đợt đó em ở Hà Lan vài tháng. Như bình thường em vẫn hay gặp các giấc mơ từ 3-5h sáng, hôm đó em mơ thấy 2 giấc mơ liên tiếp là em sinh bé trai kháu khỉnh và mọi người quanh em rất vui vẻ, duy chỉ có em ko thoải mái vì nửa tỉnh nửa mơ và đang lo lắng là sắp có chuyện chẳng lành xảy ra. Và em tỉnh dậy mồ hôi đầm đìa, sau 1 lúc lại mơ thấy giấc mơ đám đông hỗn loạn đánh nhau, và có người đuổi chém tay em chảy máu.
Thật sự giấc mơ sau nó làm em sợ quá, ko ngủ lại được dù lúc đó nhìn màn hình điện thoại mới hơn 4h sáng.
Sau đó em lo lắng kể lại với bạn thân em và bảo sợ có chuyện ko may xảy ra.
2 ngày sau, choáng váng khi đọc tin MH370 đi từ sân bay Schiphol ở Ams đã bị bắn rơi/bị rơi. Thật sự phẫn nộ và đau lòng khi đọc được một phần nguyên nhân máy bay rơi. Đợt đó em theo dõi tin về máy bay rơi hằng ngày và bị ám ảnh, đau lòng trầm cảm mất hơn 1 tháng. Cuộc sống thật mong manh cc ạ.

Có đợt bọn em thuê mặt bằng làm showroom, tối đó em ngủ lại ở tầng trên. Thông thường, theo ý niệm của em nếu đêm đầu tiên mơ thấy điều tốt thì mọi việc sẽ ổn. Và tối hôm đó em lại mơ thấy một giấc mơ gặp bà nội em đã mất vài năm nói cười kể chuyện vui vẻ cho em nghe. Còn lúc sau lại mơ thấy một đám cưới của đứa em họ. Sáng hôm sau em bảo với bạn góp vốn là, ở đây cũng có lộc lá, nhưng khả năng cãi cọ ko nhỏ với nhau hoặc với chủ nhà đấy. Nên chúng ta lựa lựa mà tránh.
Nhưng có tránh được đâu cc, kể cả đến lúc chuyển đi cũng lời qua tiếng lại giữa bên em và người cho thuê mặt bằng đến mức em định gọi cả công an vào can thiệp :)), rồi cũng êm xuôi ổn thoả ko gây mất mát, tốn kém thêm gì.

Còn vụ nhỏ nhỏ như vài ngày trước khi ra khỏi nhà em nhắc người nhà nhớ khoá cửa cẩn thận mấy lần vì em đi trước. Ra ngoài cổng em còn gọi với lại nhắc, do thấy nóng ruột. Bình thường em chả phải nhắc bảo giờ đâu.
Thế mà chiều về đúng là cửa thì khoá mà cửa bên hông thì chỉ khép hờ và về kiểm tra con cam trong nhà thì lăn quay ra màn hình đen ngòm. May tháng củ mật anh em 2 ngón chưa kịp vào khua tivi, điện thoại, máy tính :))

Cơ bản mọi chuyện cũng đã xong và em thấy đúng là tránh cũng chả được, thôi thuận theo tự nhiên cc nhỉ 😆🤣😅👻🤣🤣

XeChuaCo

Xe tăng
Chả làm sao đâu cụ ơi. Mình kiêng là để giữ ý tứ thôi, tránh tâm lý đổ lỗi khi nhà người ta có việc ko thuận như cụ nói. Em còn nhớ tháng 9 âm năm 2018 thì mẹ thằng bạn em mất, đến Tết 2019 thì thằng bạn nó xông nhà em; do đêm 30 nó trực ở cơ quan, sáng sớm các sếp đến cơ quan chúc Tết làm vài chén, rồi nó mệt quá chạy tọt về nhà em tự mở cửa nhảy lên sofa nằm đến trưa. Mọi thứ em thấy bình thường chả sao cả

Với lại em thấy, nếu ai mà nhà có tang đến chúc Tết mình, thì là người ta đến với thành ý giữ mối ban giao, chứ bạn bè thì chả ai muốn cs mình gặp đen đủi đâu. Tết thì em ưu tiên con nít dưới 12 tuổi xông nhà thôi, nếu ko có thì ai cũng đc.
Ba em mất năm 2017, tết 2018 em không đi đâu, nhưng giao thừa xong vẫn gọi điện chúc tết ông anh cọc chèo, vừa chúc xong, ông ấy ra sau nhà mở cửa, 1 con chim từ đâu bay vào nhà ông rơi xuống chết luôn. Nhà ông ấy vừa mới vào ở được mấy tháng. Tết xong ông ấy làm lễ đầu năm, rồi mọi việc cũng bình thường trôi qua. May thế chứ không em chắc thấy hối hận lắm.

cha biet chi

Xe điện
Cách đây vài năm , e đi học sau đại học . Đợt đó vào tầm mùa đông ,bọn em đi học ở khoa hồi sức tích cực tại 1 bệnh viện tuyến tw ( phòng hstc thì tuần nào cũng có người đi ). Phòng ngủ của em ngay cạnh phòng hồi sức , cách nhau đúng 1 cái cửa sổ . Phòng này thực ra là để cho bác sỹ của viện nhưng ko hiểu sao ko thấy bao giờ bác sỹ ngủ ở đây nên học viên bọn e ngủ tạm . 1 đêm nọ , em đang ngủ thì chìm vào 1 giấc mơ , trong giấc mơ có cả người già , người trẻ , trẻ nhỏ ... Kéo em sang bên kia của cánh cửa để sang phòng hồi sức . E cố bám vào cánh cửa mà ko đc . Giật mình tỉnh giấc e lại đi xem lại 1 loạt bệnh nhân xem có sao ko . Cũng chẳng có gì để nói nếu buổi trực sau đó e lại mơ 1 giấc mơ y hết như vậy . Mặc dù e là người cũng khá cứng vía .
Cũng trong đợt học đó , e đi đến 1 bệnh viện khác . E học viên sđh nên thường đc ưu ái hơn và mình cũng biết cách cư xử nên nhân viên các viện cũng khá quý em . Ở các viện thì đôi khi lấy giường bệnh để làm giường ngủ cho nhân viên . Chuyện này không hiếm . Có 1 chiếc giường của nhân viên mà rất nhiều người nằm ở đó bị bóng đè , bất kể ngày hay đêm . E cũng đc các bạn nv ở đó dặn vậy nên tối ngủ e để con dao vào đầu giường . E ngủ vài lần thì ko sao . 1 hôm có bạn nhân viên mới , bạn ấy lần đầu đến khoa đó và đi trực . Đêm em đang trực thấy bạn ấy ra ngồi với em . E hỏi sao mà ko ngủ lấy sức tí còn làm . Bạn ấy bảo bị bóng đè 2 lần , sợ quá không ngủ được . Lần đầu thì thấy 1 phụ nữ áo trắng mở cửa kéo chân . 1 lần thì bị người phụ nữ đó lấy khăn úp vào mặt không thở nổi . Lúc đó là gần 2h đêm .
Sau đó 1 thời gian thì cái giường đó được thay đi . Và mọi người nằm giường đó không còn bị bóng đè nữa .
Em chả bao giờ dám học y cụ ạ.sợ lắm.nhưng nghe chuyện các cụ kể e thấy cuốn.còn của chú ngạn em lại k thích ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng