[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

victory-henry

Xe buýt
Em. ...xin kể 1 câu chuyện thật....bạn em đầu tư điện mặt trời ở Đồng Nai....đụng phải đất xấu..vong nhiều...phá quấy toàn về bóp cổ cậu bạn....may nhờ có ông anh..cảm âm tốt..trên thông thiên văn dưới tường địa lý ( ban tuyển chọn nhân tài 63 tỉnh thành)...cứu giúp...giờ cậu bạn vẫn chưa hoàn hồn vì vong rút quá nhiều dương khí...

Khoai Cún

Xe tăng
Em có một đoạn thời gian, từ lúc sinh nhóc thứ 2 cho đến khi con 8 tuổi, cực kì yếu bóng vía. Đi qua đền phủ/chỗ lạ hay bị lạnh, không phải chỉ gai gai người đâu mà là rét từ xương ấy. Bắt đầu sẽ là hơi mệt mệt, choáng váng đầu, người nôn nao khó chịu, sau đó rét lạnh (dù sờ người vẫn bình thường, đo nhiệt độ không sốt), cuối cùng là đau đầu kèm triệu chứng như tiền đình, cứ đứng dậy là ói. Bệnh thì như giả vờ, không bao giờ kéo quá 2 ngày, cứ ngủ được là hôm sau tỉnh sẽ khỏe. Thường xuyên em phải có viên sủi effenagan bên người, túi - ví - cặp ở đâu cũng giắt 1 vỉ, hơi có dấu hiệu đau đầu là uống luôn, thế nhưng không phải lúc nào cũng hiệu quả.
Ban đầu em đi khám mấy nơi, xét nghiệm, chụp chiếu bình thường, có duy nhất 1 lần thì chỉ số canxi hơi thấp. Bs cũng không kết luận gì, còn bảo không thì đợi lúc nào bị đau đầu qua viện khám, chứ đến lúc khỏe khám chẳng ra 😥. Khổ nỗi thường em hay bị buổi tối hoặc cuối tuần (sau khi đi qua chỗ lạ về), ban ngày/ngày đi làm chạy phăm phăm, cãi sếp hăng đáo để, có lúc nào ốm yếu. Ngoài ra hồi đó trẻ, vô tâm vô tư chả để ý, chả nghĩ tới hệ tâm linh.
Dấu hiệu thứ 2 là bỗng nhiên "hơi" nhạy cảm với ảnh thờ, vài lần đầu thắp hương nhìn ảnh thờ bỗng nhiên như là em cảm giác được tình cảnh/tình cảm của vị ấy (có vui vẻ, khổ sở...), về sau em sợ, không bao giờ dám nhìn và cũng tránh đi đám hiếu, trừ thân thiết.
Đi làm cũng vậy, không hẳn là liên tục nhưng cũng hay bị trêu. Ở nhà, gió thổi cỏ lay cũng mệt mỏi choáng váng.
Đột nhiên, một ngày, em lần hiểu được mối quan hệ dòng họ của gia đình bên chồng với ngôi đền nọ, lập tức đưa con về bái lạy tổ tiên thì em nhẹ người hẳn. Mấy năm gần đây khỏe, không gặp "sự lạ", không bị trêu, ít đau đầu chóng mặt luôn. Nói chung phẻ 🤗

Bang lang

Xe điện
Trong tích truyện của ngườ xưa cũng có người gặp những chuyện tương tự như cụ. Nếu không phải là người trực tiếp trải qua, ít ai nghĩ có sự may mắn tình cờ như vậy.
Chúc mừng cụ!
Cụ cho em hỏi, em hay có Phật Lịch hàng năm. Mỗi tờ lịch đều có tranh vẽ và thông tin các ngài. Nhưng hết năm rồi em thay quyển mới thì quyển cũ đốt đi ạ? Em thấy tiếc vì tranh đẹp nẻn vẫn chưa hoá nhưng đang để lung tung.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ cho em hỏi, em hay có Phật Lịch hàng năm. Mỗi tờ lịch đều có tranh vẽ và thông tin các ngài. Nhưng hết năm rồi em thay quyển mới thì quyển cũ đốt đi ạ? Em thấy tiếc vì tranh đẹp nẻn vẫn chưa hoá nhưng đang để lung tung.
Theo em cụ nên sắp xếp gọn gàng, treo lên biết đâu lại mua thêm được cả dãy phố.

slaz8

Xe ba gác
Có thể hoá, có thể để trang nghiêm đạo tràng hoặc phòng đọc, phòng thiền( treo vào khung tranh) thậm chí bày phòng khách nếu phù hợp kiến trúc ( kiểu nhà giõ mái lá, hoặc nội thất hoà hợp với thiên nhiên) nếu mà cảm thấy không biết cách làm với lịch Phật đã hết năm. Có thể đem ra chùa nhờ thầy hoa giúp.(gom vài cuốn đem ra cả thể cũng ok)
Chúc cụ bình an!

thichrauxanh

Xe điện
Thế mới là chuyện tâm linh, thặc cùng sự việc nhưng xảy ra với mỗi ng khác nhau. Phong bì cụ nhận mà do làm ác ép ng thì tội là đg nhiên, còn cám ơn, cụ nhận thì đc tiền, ko nhận thì đc phước. E thì e vẫn cầm ( e làm DA) nhg tính toán từ thiện chỗ đó ít nhất 1/10 đến 1/3 cho nó nhẹ nhàng
Ah vâng đấy là e ví dụ về bán cá thôi, nhiều khi thân bất do kỷ.

114hangbong

Xe cút kít
Đúng là thớt mình nhiều cụ mợ cảm âm tốt thật. Em thì không có vía đấy.
Vậy là mừng chứ mợ nhỉ. Ông xã em giống lão Tien Tung ý cứ đàng hoàng hiên ngang chả thấy cảm gì. Nhưng được cái vợ làm gì không bao giờ ý kiến, đôi lúc em thấy không yên tâm thì bảo lão hay mai anh đừng đi tự dưng em thấy thấp thỏm lắm thì lão ấy cười nhưng cũng nghe em không đi nữa.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em cùng ý kiến với Cụ. Mặt khác em nghĩ nhân vật kia gặp chuyện không may là trùng hợp ngẫu nhiên thôi. Em vẫn tin nếu có đạo đức và tri thức thì chẳng bùa ngải nào làm gì mình được.
vấn đề là đâu phải ai cũng đủ đạo đức và tri thức đâu mợ,có những thứ vượt qua cả tầm hiểu biết tiếp nhận thông tin của mình mà

Yeuaibaygio

Xe container
vấn đề là đâu phải ai cũng đủ đạo đức và tri thức đâu mợ,có những thứ vượt qua cả tầm hiểu biết tiếp nhận thông tin của mình mà
Vâng Cụ. Như em là tự đánh giá bản thân trong điều kiện cụ thể của chính mình thôi. Còn so sánh giữa 2 cá nhân, 2 hoàn cảnh cũng khác rồi ạ.

Như em làm công ăn lương thì tự thấy hiện tại tạm đủ đạo đức, nhưng lỡ mai mốt em được làm quan chức biết đâu hoàn cảnh xô đẩy lại thiếu đạo đức Cụ ạ.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Vâng Cụ. Như em là tự đánh giá bản thân trong điều kiện cụ thể của chính mình thôi. Còn so sánh giữa 2 cá nhân, 2 hoàn cảnh cũng khác rồi ạ.

Như em làm công ăn lương thì tự thấy hiện tại tạm đủ đạo đức, nhưng lỡ mai mốt em được làm quan chức biết đâu hoàn cảnh xô đẩy lại thiếu đạo đức Cụ ạ.
làm quan mợ cứ bán chổi đót cho em :D

DurexXL

Xe lăn
Ah nhân tiện mợ buết bùa pháo cho e hỏi tí. Chả là có bức tượng e cảm thấy có duyên. Giờ muốn để tăng thêm linh tính cho thực thể đó thì mình nên làm gì với nơi đó cccm nhi?
Các mợ thì chắc chắn am tường về buồ hơn các cụ òi :D

Tuy nhiên, nếu không phiền, cụ có thể chia sẻ cụ thể hơn về bức tượng mà cụ muốn tăng thêm linh tính được không?
- Đó là tượng của "vật chủ" nào? chất liệu là gì? niên đại?
- Tượng đó đến với cụ theo hoàn cảnh như thế nào? hiện đang được cụ sử dụng vào việc gì?
- Cụ định tăng linh lực/ tính cho bức tượng đó để làm gì?

DurexXL

Xe lăn
Gần như rất nhiều người sắp mất gặp hiện tượng như cụ nói đấy ợ.

Ở diễn biến khác, cc có chuyện yểm bùa gì thú vị kể đi ạ. Em cũng chứng kiến 1 vụ nho nhỏ cách đây vài năm thôi. Đợt đó bạn em có kể bị 1 thằng bẩn bựa, xấu tính đeo bám, rồi mắng mỏ gì đó. Nó kể với giọng rất bức xúc và gay gắt, nên em cũng bực mình theo, và em bảo nó có kiếm được vật dụng cá nhân của thằng kia ko. Thế là chỉ bằng vài động tác nôm na thì đúng là sau đó hơn 1 năm thằng kia bị tai nạn xe gãy xương vài chỗ phải nằm hơn 1 tháng thật cc ạ. Bình thường chắc các thầy cao tay yểm thì chỉ tính theo tuần hay tháng là thực thể bị tác động, nhưng mình người thường thì cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Đúng là quân tử trả thù 10 năm chưa muộn hí hí. Hi vọng sau này em ko bao giờ phải thử nghiệm bài này lần 2 :D Có những chuyện nói đúng sai nó chỉ là danh giới, sự hợp lí mới là điều cần quan tâm cc nhỉ :))
Nếu câu chuyện của cụ kể là thật, và cụ chính là người tác bùa gây thương cho người trong câu chuyện, thì em nể cụ thực sự, vì những lý do sau:
Cụ đã có khả năng dùng bùa (âm thức) gây thiệt hại vật lý cho 1 người khác (dương thức)

- Trong giới âm linh, không phải ai học, luyện cũng làm được điều này
- Người làm được điều này không phải ai cũng có thể dễ thi triển chỉ với lý do là nghe bạn mình kể mà bức xúc
- Và người làm được điều này, mà KHOE RA RẰNG MÌNH ĐÃ TỪNG LÀM, thực sự là rất hiếm có

Thiên có Thiên đạo, Âm có Âm luật. Âm Dương đại đạo lồng lộng, mọi hành vi tương tác đều gánh chịu hậu quả, quả có thể tốt hoặc xấu. Như ở các thớt trước, các cụ mợ cũng đã bàn về việc tác động Âm Dương rồi, chủ thể âm không thể vô cớ vô sự mà xâm hại chủ thể dương, nó phải là ân, oán, si, hận ...hoặc chiếm giữ đồ vật, tài sản, nơi ở ...hoặc lời nguyền huyết thống (lại có gốc là ân oán si hận)
Không phải là không có những Thầy có pháp, vì nhận lợi ích mà ra tay hại người không có ân oán si hận trực tiếp với mình, để rồi sau đó nhận quả không hay ho gì

Với kiến thức hạn hẹp của em, quan hệ cũng hạn chế của em với các vị trong giới âm linh, em thực sự nể cụ

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container

DurexXL

Xe lăn
Lịch thì chỉ là quyển lịch
Có ảnh chư Phật thì cũng chỉ là hình họa trang trí trên đó

Tâm kính thì không dùng hình ảnh đó để làm các việc thất lễ
Còn không thì cứ hóa đi hoặc ... đem nộp kế hoạch nhỏ cho F1, cũng là bình thường mợ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng