[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2022 Vol 6

HoaMaudon

Xe tăng
Chắc cụ ấy hút thuốc tợn..và có khả năng tuổi con hổ ? 🤣
Dạ, tuổi con Dê thôi ạ
Còn thuốc thì mù mịt ạ, mấy hôm nhà Fo, em phải cách ly lão ấy vào phòng riêng ạ, không thể chịu nổi
Sao Cụ biết tinh thế ạ :P

Xe nội lước

Xe container
Dạ, tuổi con Dê thôi ạ
Còn thuốc thì mù mịt ạ, mấy hôm nhà Fo, em phải cách ly lão ấy vào phòng riêng ạ, không thể chịu nổi
Sao Cụ biết tinh thế ạ :P
Em dút cái dây kinh nghiệm bản thân ra ..đoán mò thôi mợ 🤣.

Lead vịt

Xe buýt
Nhân dịp cụ Hp78 lập thớt mới, e vào chúc các cụ mợ mạnh khỏe. Mong sao tất cả cta đều vui vẻ, bình an. Sau đây, e xin kể chuyện nhà em ạ. E luôn cho rằng, điều không may/ may mắn mình gặp phải là quả có nhân từ kiếp trước nên thường không nhờ ng hợp tuổi xôg nhà đầu năm bao giờ ạ, cứ để thuận tự nhiên, ai đến cũng vui. Tuy nhiên, có 1 năm, ăn tết xong, e bị tai nạn và ngẫm lại e thấy có 1 vài điềm báo chỉ dấu như sau: Sáng mùng 1 năm đó, cô bạn thân e là ng đầu tiên sang nhà chúc tết, bố chồng bạn e mới mất, chưa qua 49 ngày. Đầu giờ chiều mùng 1, e vào viện thăm bà bác đi cấp cứu đêm 30. Như trên đã nói, cá nhân e luôn cho rằng, phúc họa là do mình, không phải do 2 việc vừa kể mà e gặp xui xẻo nhưng đúng là trùng hợp thật ạ.

Xe nội lước

Xe container
Nhân dịp cụ Hp78 lập thớt mới, e vào chúc các cụ mợ mạnh khỏe. Mong sao tất cả cta đều vui vẻ, bình an. Sau đây, e xin kể chuyện nhà em ạ. E luôn cho rằng, điều không may/ may mắn mình gặp phải là quả có nhân từ kiếp trước nên thường không nhờ ng hợp tuổi xôg nhà đầu năm bao giờ ạ, cứ để thuận tự nhiên, ai đến cũng vui. Tuy nhiên, có 1 năm, ăn tết xong, e bị tai nạn và ngẫm lại e thấy có 1 vài điềm báo chỉ dấu như sau: Sáng mùng 1 năm đó, cô bạn thân e là ng đầu tiên sang nhà chúc tết, bố chồng bạn e mới mất, chưa qua 49 ngày. Đầu giờ chiều mùng 1, e vào viện thăm bà bác đi cấp cứu đêm 30. Như trên đã nói, cá nhân e luôn cho rằng, phúc họa là do mình, không phải do 2 việc vừa kể mà e gặp xui xẻo nhưng đúng là trùng hợp thật ạ.
Cô bạn cụ là ng không biết. Nhà có tang tứ thân phụ mẫu kiêng sang nhà khác chúc tết ít nhất 1 năm .. đó là phạm trù văn hóa.

Chỉnh sửa cuối:

Lead vịt

Xe buýt
Cô bạn cụ là ng không biết. Nhà có tang tứ thân phụ mẫu kiêng sang nhà chúc tết khác ít nhất 1 năm .. đó là phạm trù văn hóa.
Bạn em tính chu đáo, bình thường kiêng kỵ cẩn thận lắm mà chả hiểu sao lần đó lại thế. Chắc nó nghĩ chỗ thân thiết nên không câu nệ cụ ạ.

prado2012

Xe điện
Cách đây 2 ngày, nửa đêm canh 3, nhóc út 3 tuổi nhà em tỉnh dậy khóc thét, hoảng sợ không lý do, dỗ thế nào cũng không được. Sau em phải cho bé sang buồng dưới nhà thì yên và ngủ tiếp. Nhìn lại phòng thì rèm cửa sổ tự dưng hôm đó em không kéo, sau kéo lại rồi cho em bé về ngủ lại ngon. Sau vụ đó, bé kém ăn mất 1 ngày, hôm nay mới hồi lại. Cạnh cửa sổ phòng ngủ của em có cây vối trăm tuổi và cây Ngọc lan cũng rất to, tầm vài chục năm tuổi. Trước cũng có 1 lần em quên kéo rèm và em bé cũng khóc giữa đêm như vậy, phải đốt vía, kéo rèm, khấn thầm xin các cụ thì hết.

Các cụ mợ có con nhỏ có trường hợp nào như thế không? Nhất là hồi mới đẻ, có bác nào vía dữ đến thăm là biết ngay. Kiểu gì tối cũng khóc phải đốt vía mới hết.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Bạn em tính chu đáo, bình thường kiêng kỵ cẩn thận lắm mà chả hiểu sao lần đó lại thế. Chắc nó nghĩ chỗ thân thiết nên không câu nệ cụ ạ.
Có bụi nhất là tứ thân phụ mẫu thì phải ở nhà 3 năm tránh chúc Tết mà. Cũng đúng là một tín hiệu trùng hợp cho nhà cụ đấy.

Mr soibts

Xe hơi
Em thì từ trước đến giờ không tin vào những chuyện tâm linh hay thần thánh nhưng có 1 câu chuyện thực tế em gặp phải cũng khó giải thích như sau:
Em có chơi với 1 ông anh khá thân, 2 ae rất quý nhau nhưng anh ấy chết trẻ bị mất trong 1 tai nạn, 49 ngày em tranh thủ tối đi làm về có đến thắp hương cho anh, bà mẹ có giữ lại bảo để bác lấy ít lộc trên bàn thờ để e mang về mà em từ chối bảo không nhận để lại cho người khác vì chỗ thân quen không cần khách sao rồi em ra xe để lấy xe về, mà lúc ra xe để nổ máy đi về thì không tài nào nổ được máy, xe lúc trước vẫn đi ầm ầm chả vấn đề gì, tìm mọi cách cũng không thể nào nổ máy được, mọi người cũng ra hỗ trợ xem xe sửa chữa các kiểu mà nó vẫn cứ im lìm như thế, em nghĩ trong đầu chắc phải gửi xe lại đi taxi về mai qua dắt xe đi sửa chứ giờ không có quán sửa xe nào cả, lúc này bà mẹ của ảnh ấy mới lấy ít đồ lộc trên bàn thờ của ảnh xuống để đưa cho em, bà vừa treo vào xe xong em bảo để đề thử lại lần cuối xem thì xe lại nổ máy ngon ơ như bình thường, mà từ lúc đấy đi xong cũng chưa bao giờ bị lại kiểu không nổ được máy như thế cả, em nghĩ hay là do ảnh muốn giữ em lại để nhận lộc của anh rồi mới cho về hay nó chỉ là sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi, nhiều cái đúng là không thể lý giải được

thngaylangthang

Xe ngựa
Vừa sang tiết Kinh Trập em mạn phép xin lập thớt mới ạ:D

Em trân trọng kính mời các Cụ các Mợ LÃO CANH NÔNG duchathoithoi Đại Ba cuhaifus gaconcongchuong Bigmoto thanhvinhckgtcc Pikapika3 tomtomchát Khoai Cún Hoàng Trang HoaMaudon tuantab dung.nv ngu ngơ tamlinh NGƯỜI PHÁN XỬ 007 F.ACURA HungNexus ganghiadan Sazi Yeuaibaygio mitmat Xe nội lước techz1 114hangbong groupon congdanhang3 slaz8 honda acura cairong_2011 grandis0801 Harry Brown TimeBreak thuyhaiduong lạc lối Nine Hồng Ca landaumuaxe giả.thành HuyArt DiamondLee Gato2009 mypleasure tunganh_a76amc chandai.toinack phuchung76 trauxanh GMHSCC XPQ hat.tieu ttvnol.com vuchanphong thngaylangthang X0000 đại dương xanh 08 Trương tam phong prado2012 herotran8 giólangthang Khem radiogaga mèo lang thang moonlight meotamthe Thang N. Vasa Violet8 DurexXL kduc McCord Xe nội lước holland Yellowtea ... cùng các Cụ các Mợ quan tâm về các câu chuyện tâm linh sang nhà mới 2022 Vol 6 ạ.

Hi vọng Vol 6 sẽ đón nhận thêm nhiều kinh nghiệm ứng xử trước các sự việc tâm linh, với tiêu chí là khoa học và không mê tín ạ.

Em kính mong các Cụ các Mợ cùng tham gia góc Tâm linh ạ.
Em cảm ơn chủ thớt ạ!

DinhThangPKE

Xe hơi
E xin một căn ngồi hóng

vivamoon

Xe máy
Em hóng thớt này từ vol 1 nhưng cũng chưa đóng góp gì chẳng biết chuyện e kể có phải tâm linh không? Tết thanh minh năm ngoái bố em đi tảo mộ cho các cụ trong nhà và mẹ em. Nghĩa trang này là nghĩa trang quy tập từ nghĩa trang khác được giải tỏa làm đường của Thành phố. Mộ các cụ trong nhà thì ở khu quy tập nên chia hàng lối rất rõ ràng tìm rất dễ nhưng mộ mẹ e ( mẹ em mất sau này) thì ở khu khác, khu này các gia đình làm cả dòng họ nên xây tường bao thành ra k quy củ hàng lối như khu của các cụ nhà em. Nhưng bình thường ngó nghiêng một chút vẫn tìm được. Thanh minh năm ngoái bố e đi tảo mộ, mộ của các cụ thì tìm ra ngay gọn gàng sạch sẽ nhưng lúc sang mộ mẹ e bố e bảo đi mấy vòng biết chắc ở khu này mà như người bịt mắt làm thế nào cũng k tìm được. Bố em nản quá đi về trước khi về bố em khấn nôm trong miệng hôm nay tôi ra thăm bà bà giận gì mà k gặp ... rồi bà phù hộ cho tìm được ... xong bố em ngó một vòng và quyết định về. Trên đường về tự nhiên bố e lại bị vấp vàng hương rơi hết ra đường, bố em cúi xuống nhặt thì lúc ngẩng đầu lên nhìn thấy luôn mộ mẹ e trước mặt. Chẳng biết ngẫu nhiên hay có chút tâm linh gì k?

Xe nội lước

Xe container
Cách đây 2 ngày, nửa đêm canh 3, nhóc út 3 tuổi nhà em tỉnh dậy khóc thét, hoảng sợ không lý do, dỗ thế nào cũng không được. Sau em phải cho bé sang buồng dưới nhà thì yên và ngủ tiếp. Nhìn lại phòng thì rèm cửa sổ tự dưng hôm đó em không kéo, sau kéo lại rồi cho em bé về ngủ lại ngon. Sau vụ đó, bé kém ăn mất 1 ngày, hôm nay mới hồi lại. Cạnh cửa sổ phòng ngủ của em có cây vối trăm tuổi và cây Ngọc lan cũng rất to, tầm vài chục năm tuổi. Trước cũng có 1 lần em quên kéo rèm và em bé cũng khóc giữa đêm như vậy, phải đốt vía, kéo rèm, khấn thầm xin các cụ thì hết.

Các cụ mợ có con nhỏ có trường hợp nào như thế không? Nhất là hồi mới đẻ, có bác nào vía dữ đến thăm là biết ngay. Kiểu gì tối cũng khóc phải đốt vía mới hết.
Có em bị lúc chưa đến 2 tuổi..em đc nghe bà mẹ em nói..

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế rồi em ngồi ngẫm nghĩ xem trong nhà có gì xuất hiện gần đây mà khả nghi không thì em nhớ ra em có mua 1 cái hồ lô và 1 tượng thần tài bằng đồng từ Tàu ship qua vào tháng 6/2020. 2 vật này em để trên bàn máy tính của em.

Rồi hôm sau em lại nhớ ra câu chuyện cũng tầm mùa hè 2020. Một hôm em đi ra ngoài về thấy thằng con cho một vật gì đó lên cái skateboard chở về nhà. Vật mà con mang về là 1 tượng Phật Di lặc bằng bê tông to và đẹp, rất nặng.

Con kể rằng đứa bé hàng xóm tìm thấy ở khu vực công cộng, có nhà nào đó bỏ ra đấy sau khi dọn vườn (Bên này một số nhà họ trang trí tượng Phật trong vườn). Con biết mẹ sẽ thích nên con đã đổi đồ chơi của con cho bạn để lấy bức tượng.

Bức tượng để lâu ở ngoài vườn nên mọc rêu. Em khấn xin cho con được rửa sạch sẽ rồi 2 vợ chồng lấy bàn chải, thuốc tẩy rửa sạch tượng Phật rồi đặt dưới 1 gốc cây trong vườn.

Sau khi được một cụ trên này hướng dẫn em bọc vải đỏ bức tượng Phật Di Lặc, thần tài và hồ lô và mang lên chùa, trình bày với sư cụ xin gửi lại ở chùa. Em mua hoa quả đặt lên ban thờ ở chùa khấn xin gửi lại và cầu bình an cho con. Em cũng cũng dường 1 bao gạo.

Sư cụ thích lắm vì tượng Thần tài và bình hồ lô làm bằng đồng rất đẹp. Khi về em đi đường khác, dừng lại ở chợ mua đồ chứ không về nhà ngay. Hôm đó là 28/1 ngày 26 Tết.

Sau khi gửi mấy thứ kia lên chùa thì thằng bé vẫn gặp ác mộng. Từ hôm em lên phòng dọn dẹp và doạ nếu cứ trêu con em em sẽ không để yên thì nó ngủ yên được ít ngày.

Sau đó có 2 đêm nó xuống phòng em nhưng không khóc, không sợ. Hôm đầu em đưa lên phòng rồi em xuống, lần thứ 2 em hỏi sao con đánh thức mẹ dậy thì nó k trả lời. Em bảo con nhìn mẹ này thì nó cứ tránh đi nhìn chỗ khác. Mắt nhắm 1/2 lờ đờ kiểu đang ngủ toàn lòng trắng. Em tiếp tục hỏi sao đánh thức mẹ dậy thì nó bảo con thích thế. Con em chưa bao giờ trả lời với mẹ kiểu như thế cả.

Đêm 31/1 con lại mơ nhưng lần này có cảm giác sợ, khóc. Đêm hôm 1 và 2/2 tiếp tục mơ độ sợ tăng dần lên nhưng không sợ như lúc đỉnh điểm.
Em được biết qua 1 đơn vị chuyên bán đồ phong thủy thờ cúng thì rất nhiều đồ thờ cúng phong thủy (như đèn, tượng,...) nhập từ Trung Quốc có cốt bên trong. Và đơn vị này nhập về phải tìm, moi hết ra trước khi bán cho khách.

Xe nội lước

Xe container
Em được biết qua 1 đơn vị chuyên bán đồ phong thủy thờ cúng thì rất nhiều đồ thờ cúng phong thủy (như đèn, tượng,...) nhập từ Trung Quốc có cốt bên trong. Và đơn vị này nhập về phải tìm, moi hết ra trước khi bán cho khách.
Nó làm thế nhằm mục đích gì hả mợ. K lẽ nó xuất khẩu ma nội địa sang ta sao.?

• Vodka
Reactions: ZHZ

Hoàng Trang

Xe ngựa

Cổ Long

Xe tải
Thế rồi em ngồi ngẫm nghĩ xem trong nhà có gì xuất hiện gần đây mà khả nghi không thì em nhớ ra em có mua 1 cái hồ lô và 1 tượng thần tài bằng đồng từ Tàu ship qua vào tháng 6/2020. 2 vật này em để trên bàn máy tính của em.

Rồi hôm sau em lại nhớ ra câu chuyện cũng tầm mùa hè 2020. Một hôm em đi ra ngoài về thấy thằng con cho một vật gì đó lên cái skateboard chở về nhà. Vật mà con mang về là 1 tượng Phật Di lặc bằng bê tông to và đẹp, rất nặng.

Con kể rằng đứa bé hàng xóm tìm thấy ở khu vực công cộng, có nhà nào đó bỏ ra đấy sau khi dọn vườn (Bên này một số nhà họ trang trí tượng Phật trong vườn). Con biết mẹ sẽ thích nên con đã đổi đồ chơi của con cho bạn để lấy bức tượng.

Bức tượng để lâu ở ngoài vườn nên mọc rêu. Em khấn xin cho con được rửa sạch sẽ rồi 2 vợ chồng lấy bàn chải, thuốc tẩy rửa sạch tượng Phật rồi đặt dưới 1 gốc cây trong vườn.

Sau khi được một cụ trên này hướng dẫn em bọc vải đỏ bức tượng Phật Di Lặc, thần tài và hồ lô và mang lên chùa, trình bày với sư cụ xin gửi lại ở chùa. Em mua hoa quả đặt lên ban thờ ở chùa khấn xin gửi lại và cầu bình an cho con. Em cũng cũng dường 1 bao gạo.

Sư cụ thích lắm vì tượng Thần tài và bình hồ lô làm bằng đồng rất đẹp. Khi về em đi đường khác, dừng lại ở chợ mua đồ chứ không về nhà ngay. Hôm đó là 28/1 ngày 26 Tết.

Sau khi gửi mấy thứ kia lên chùa thì thằng bé vẫn gặp ác mộng. Từ hôm em lên phòng dọn dẹp và doạ nếu cứ trêu con em em sẽ không để yên thì nó ngủ yên được ít ngày.

Sau đó có 2 đêm nó xuống phòng em nhưng không khóc, không sợ. Hôm đầu em đưa lên phòng rồi em xuống, lần thứ 2 em hỏi sao con đánh thức mẹ dậy thì nó k trả lời. Em bảo con nhìn mẹ này thì nó cứ tránh đi nhìn chỗ khác. Mắt nhắm 1/2 lờ đờ kiểu đang ngủ toàn lòng trắng. Em tiếp tục hỏi sao đánh thức mẹ dậy thì nó bảo con thích thế. Con em chưa bao giờ trả lời với mẹ kiểu như thế cả.

Đêm 31/1 con lại mơ nhưng lần này có cảm giác sợ, khóc. Đêm hôm 1 và 2/2 tiếp tục mơ độ sợ tăng dần lên nhưng không sợ như lúc đỉnh điểm.
Bác đã thử thay đổi chỗ ở khác khu vực cho con một thời gian chưa?

Dùng Rung động chế ngự rung động. Vạn vật hiện tượng chỉ là những rung động.