[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

TUCSON9389

Xe điện
chuẩn ạ, ở e toàn nhận phòng phía trong. mỗi tội ks cũ, ẩm, bí. giờ ít khách, ăn sáng dọn vào trong, nên trông càng kém cụ nhỉ
Vâng, giờ vắng vắng. nhưng vắng cũng là tốt rồi, chứ nhiều nơi đóng cửa hẳn ấy chứ
em vào SG thì chủ yếu nghỉ ở đây, nó cũng tiện ra chỗ phòng trà WE. dân hn vào công tác nghỉ ở đây nhiều

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chết cuời. Chuyện thú vị, thật như đùa ấy nhỉ :P Anh chồng và Nhân viên trong viện làm cùng lộc lá phải biết :)))))

Cơ mà nhất quyet ko cầm thế thì chắc phải tán lộc đi cụ ạ :))))))
Ai dám lấy của cô trừ khi lên tầng thượng ném xuống. Trc e hay bị trêu ghẹo nhưng để cái này dưới ghế tuyệt nhiên ko thấy ma nào xuất hiện, cài con dao mèo phía dưới nữa. Trưa toàn ngủ ngoài bờ sông, mà các lão biết ngã 3 sông oan hồn có mà đầy

Ngã 3 sông phía xa xa kia

Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Đã pm các sư huynh, e T đỏ mà đoán đc lô thì toang hết mấy ông chủ đề:))
Rtc nhá! Đận này cô vít quá nặng, hết dịch anh em ta họp phát nhá! Buổi tối cho thoải mái. Hết can này ae ta nghỉ
Hay chiều nay E nghiên cứu con lô CỤ nhể

Mimeo

Xe điện
Ai dám lấy của cô trừ khi lên tầng thượng ném xuống. Trc e hay bị trêu ghẹo nhưng để cái này dưới ghế tuyệt nhiên ko thấy ma nào xuất hiện, cài con dao mèo phía dưới nữa. Trưa toàn ngủ ngoài bờ sông, mà các lão biết ngã 3 sông oan hồn có mà đầy

Ngã 3 sông phía xa xa kia
Ko liên quan nhưng ảnh ở cái thớt này nó cứ bị nhuốm liêu trai nhuốm ấy ạ.

Em nghe kể là dắt cành dâu già chứ dao có khi cũng chả ăn thua. Đúng không mợ RosemaryCherry ;) Mợ đọc mấy post của cụ Lão Canh Nông với cụ Đại Bao về Vị Thần Giữ Của chưa, sao em cứ bị liên tuởng đến mợ. Nguời đâu mà vừa đẹp vừa đáng sợ 8->

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Em nghe kể là dắt cành dâu già chứ dao có khi cũng chả ăn thua. Đúng không mợ RosemaryCherry ;) Mợ đọc mấy post của cụ Lão Canh Nông với cụ Đại Bao về Vị Thần Giữ Của chưa, sao em cứ bị liên tuởng đến mợ. Nguời đâu mà vừa đẹp vừa đáng sợ 8->
E hay ngủ lang thang vì cv lại có ng gọi, mà vùng sông nước bọn dặt dẹo nghiện nhiều nên ma sống này phải dùng bằng dao nó mới chuyênhs cụ ah. E làm 3 tháng ở đây chửa gặp con nào bén mảng. Chỉ hỏi anh ơi em xin điếu thuốc thoai:P:P:P, thôi cho cả bao nhá! Còn vài bao trên xe, hết ra anh mà lấy.
Cụ ko nghe chuyện trẻ von hay bị ma doạ đêm hôm thì các cụ hay để con dao nhọn đầu giường à?

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi sao bảo ma sợ cành dâu nhưng khi làm mộ gió (ko có cốt) thì lại đặt cành dâu (và sọ dừa) vào thay xương ạ?

RosemaryCherry

Xe container

Ôi dao với tỏi chỉ doạ được mấy em vong ngoan hiền thôi bác ơi :P.
Ơ em ngoan nhất xóm nhà lá đây, lại dễ thương nên toàn được các vong nam thăm hỏi, hị hị :D :D :D
Bình thường các vong nam cũng hiền lành có thể hợp vía nên họ muốn có thêm bạn bè nhưng em sợ họ bắt vía mình lúc nào ko biết mà em chưa ăn chơi xong ở cõi tạm nên trừ luôn để khỏi lo lắng về sau ợ.
Thế bác có gặp nhiều vong nữ xinh đẹp ko, nếu gặp hàng đêm, bác có muốn trừ luôn ko ợ???? :P :P :P

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em ngoan nhất xóm nhà lá đây, lại dễ thương nên toàn được các vong nam thăm hỏi, hị hị :D :D :D
Bình thường các vong nam cũng hiền lành có thể hợp vía nên họ muốn có thêm bạn bè nhưng em sợ họ bắt vía mình lúc nào ko biết mà em chưa ăn chơi xong ở cõi tạm nên trừ luôn để khỏi lo lắng về sau ợ.
Thế bác có gặp nhiều vong nữ xinh đẹp ko, nếu gặp hàng đêm, bác có muốn trừ luôn ko ợ???? :P :P :P
Có khi nào gặp lại cùng nhau tu thành Tiên như trong Liêu Trai Chí Dị không? :)

RosemaryCherry

Xe container
Có khi nào gặp lại cùng nhau tu thành Tiên như trong Liêu Trai Chí Dị không? :)
Vậy chắc em phải gặp lại nhiều anh Tiên lắm bác ui :P :P :P
Thế bác cũng tu hành ở cõi trên àh???? :P :P :P

moonlight

Xe tăng
E cũng thích gặp vong nữ như trong Liêu trai chí dị lém 😋

nguahoangs

Xe buýt
Bà ngoại em mơ báo đề cho em.
Em không chơi.
Gọi bà chị quê chơi. Trúng thật các cụ ạ

moonlight

Xe tăng
Có 1 lần e nằm mơ, thấy 1 con hổ trắng mò vào nhà em, e ra xem thì nó nhe răng ra dọa, e mới cáu lên nghĩ ơ bố mài là võ sĩ chả biết sợ ai mà mài dám dọa bố, thế là e sấn sổ xông đến định đánh nó thì nó co rúm người lại rồi biến thành 1 em xinh vãi khóc thút thít xin tha, xinh lắm các cụ ạ, e trông thương quá mới bế em nó vào nhà định "an ủi" tý, nhưng vừa bế đặt vào giường thì giật mình tỉnh giấc 😢, tiếc hùi hụi cc ạ, nằm cố mơ lại mà ko được 😹
Vì đang mơ mà tỉnh ngay thì nhớ rõ lắm nên bây giờ vẫn thấy tiếc 😅😅

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Lão open xem nào

Em nổi gai

Vị ngôi nhà phố cổ ông anh vợ em cũng vậy
Nên khi thấy Lão mô tả mấy nét, em đã chờn chợn
Dạ e ở cùng bà ngoại e từ nhỏ. Bà e cũng mất được 7 năm rồi.e có mơ bà về nhiều.nhưng có 1 giấc mơ khá lạ là bà e đưa e lại chỗ giường nơi bà e hay ngủ bảo có ma ở đó.lúc đầu e k nhìn rõ nhưng bà e bảo cứ nhìn kỹ vào thì thấy đó là 1 bà già.bà e bảo là đuổi ma đi.do e vẫn lăn tăn hay do mình mệt thì mơ linh tinh.nay có thớt này e mong các cụ giúp đỡ.e xin cảm ơn trước ạ

Đào Tử Thi

Xe container
Trong lúc hóng các cụ cao nhân cho em hỏi vong nhà hàng xóm có thể trèo tường sang nhà mình và có thể tác động gì đó đến nhà mình được không ạ?
Có nhé. Thường vào canh 3 lúc chủ nhà ngủ mê mệt vong leo vào dòm mặc dù cửa đóng then cài cũng không ngăn được, thông thường vong sẽ không làm gì hại cả, nhưng nếu có duy tâm có căn thì vong sẽ nhập vào mình hôm sau dậy người rất mệt mỏi. Nên để một chậu bồ kết đầu giường.

Trạng thái
Thớt đang đóng