[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoaoaihuong

Xe buýt
Mấy lần em bị bóng đè đó toàn khi đi chơi, địa điểm thì nơi rừng xanh với bãi biển, không khí trong lành, thoáng đãng vô cùng. Trước khi ngủ ở đó thì có nghe nói đến những chuyện lạ kỳ, ma quỷ gì đó. Tuy mình không sợ nhưng ám ảnh gì đó trong đầu mà thành hiện tượng đó? Do chỗ đó có tia đất(điện từ trường) gây ảnh hưởng đến cơ thể mình? Do mình ngủ xoay người, đè chặn dây thần kinh nào đó khiến cơ thể bị bó cứng như vậy(kiểu giống như tê tay, chân khi ngồi sai tư thế 1 lúc ấy)?
Nhưng em chỉ băn khoăn vì trùng hợp mấy lần bị đều ở những nơi có tiếng là đất dữ -
Theo em bản thân căng thẳng cũng là một nguyên nhân. Các vùng bạn tới dù thoáng đãng nhưng chưa chắc đủ oxy. Các vùng đất dữ thì nên hiểu dữ như thế nào vì phải có lý do nào đó họ mới gọi như thế.
Chứ bây giờ, người ta sang lấp nghĩa địa giành đất với người chết đầy mà vẫn ở tốt, giá vẫn trên trời đấy thây.

DucHoan

Xe tăng
Em xin kể tiếp

Hai chị em em cứ thế chơi trong khoảng nửa năm, thỉnh thoảng có sự tham gia của bố em, bố em tính cũng nghịch, mới đầu cũng hỏi chuyện nọ chuyện kia để thử xem chén có nói đúng không, sau thấy cũng hay hỏi tào lao kiểu tán phét. Rồi bố em cũng bắt đầu trêu đùa quá đà, có lần ông hỏi thầy có muốn ăn gì không, "chén" đòi ăn thịt gà, nhưng lúc đó nhà em không có thịt gà, chỉ có ít ra muống vừa luộc, hỏi "thầy" có ăn không, chén cũng đồng ý ăn tạm, thế là em lấy ngọn rau muống luộc bỏ vào chén, một lúc sau, bố em bỏ ra rồi rót tý rượu vào chén rồi mời "thầy" uống rượu :). Sau khi đổ rượu vào chén, một lúc sau em đổ rượu đi, úp chén xuống để hỏi chuyện tiếp, từ lúc đó chén không chạy trơn tru như trước nữa, cứ lắc lư, lảo đảo như người say rượu. Cứ như vậy, thỉnh thoảng bố em lại đổ rượu vào chén và trêu ghẹo "thầy', rồi cười khoái chí.

Cùng thời gian đó, em tuyên truyền món bói chén cho hội bạn em, có lần em đến khu trọ của chúng nó và bày trò chơi với cả hội, chén cũng có chạy nhưng những câu trả lời thì lại không đúng như khi em chơi ở nhà, và chén này nói chuyện có vẻ khó tính hơn, chứ không vui vẻ như chén ở nhà em, chén chơi cung lũ bạn là loại chén to nên khi chơi phải cần 4 người chén mới chạy, chén nhà em bé như hạt mít thì chỉ cần 2 người là chạy.

Còn bố em vẫn tiếp tục cho chén ăn và uống rượu rồi chọc ghẹo, nhà có gì ăn thì bỏ vào chén thứ đó.

Rồi một lần, bố em hỏi một chuyện gì đó và hình như không được ý ông, ông lớn tiếng bảo với chén "Ông cứ luyên thuyên, chả đúng gì cả". Vừa dứt lời, chén chạy rất nhanh trong tờ lịch một vòng, rồi phí thẳng ra khỏi tờ giấy tầm 1 mét và đứng lại....

Em đặt chén lại vào giữa vòng âm dương, hai chị em cố khấn cố gọi các kiểu, rồi cả xin lỗi, nịnh nọt nhưng kể từ đó chén không bao giờ chạy nữa.

Sau đó, có người bảo em là quỷ gì đó nhưng may quỷ hiền không làm hại nhà em, bọn em gọi về như thế là không tốt. Kể từ đó em cũng chưa chơi lại lần nào, sau lấy chồng sinh con em không dám chơi nữa vì có em bé rồi nhỡ gọi phải quỷ dữ ám hại con em thì nguy.
Có điều vi diệu vậy sao ạ, thế này thì các nhà vật lý học cũng bó tay rồi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em mới được biết đến thớt này. Em thì không có cơ duyên như một số cụ, mợ trên này khi được tiếp xúc với thế giới tâm linh, huyền bí. Tuy nhiên, cách đây hơn 20 năm, khi em còn là sinh viên, em gặp một chuyện như thế này, rất mong các cụ mợ am hiểu có thể giải thích giúp em về trò bói chén không ạ?:

Lúc đó, em đang là sinh viên, em không nhớ vì lý do gì em biết đến trò chơi bói chén, thế là em về lấy tờ lịch treo tường, lật mặt trắng đằng sau và em vẽ vòng tròn âm dương ở giữa, xung quanh là các con số và các chữ cái bao gồm đủ cả dấu sắc, hỏi, nặng, ngã, huyền. Nhà em bộ chén hạt mít nhỏ xíu để bày tủ chơi chứ không phải đồ thờ, em lấy xuống làm dụng cụ và rủ cô em gái cùng chơi. Mặc dù vốn dĩ trước đó em là một đứa cực nhát gan và sợ ma quỷ, nhưng không hiểu sao lúc đó em lại chỉ coi đó là một trò chơi và không hề biết sợ, hai chị em rảnh rỗi là lôi ra chơi, có những đêm chơi đến tầm 12h, 1h sáng trong cái ánh sáng mờ ảo của bóng đèn ngủ, không dám bật đèn sáng sợ bố mẹ biết còn thức.

Đầu tiên khi bắt đầu chơi, em úp cái chén ở giữa vòng tròn âm dương, hai chị em đặt tay hờ hờ lên đít chén, rồi lầm bẩm khấn, em không nhớ chính xác là gì nữa, đại lại gọi thầy xưng con và xưng tên tuổi, địa chỉ nơi ở và nêu câu cần hỏi muốn biết. Lần đầu tiên sau khi khấn, cái chén nằm im thin thít, 3p, 5p trôi qua cũng không suy chuyển, hai chị em vẫn kiên nhẫn đặt tay trên đít chén chờ đợi, rất lâu sau, chiếc chén bắt đầu nhúc nhắc di chuyển trong vòng tròn âm dương, sau đó nhẹ nhàng chạy ra khoảng trắng của tờ lịch, chạy vòng vòng 1 lúc thì bắt đầu chạy vào những con chữ, dấu hoặc con số, lần lượt để mình ghép thành câu trả lời hoàn toàn có nghĩa theo câu mình muốn hỏi, ban đầu thì các câu trả lời thường ngắn gọn là có hoặc không, nhưng càng chơi lâu câu trả lời càng dài hơn, chén lao nhanh vun vút chạy liên tục từ ô chữ nọ sang ô chữ kia, khi cần đến chữ để ghép thành câu trả lời chén sẽ dừng lại khoảng nửa giấy rồi lại đổi hướng lao đi sang ô chữ khác, câu trả lời ngày càng dài hơn, thậm chí có những lúc bọn em hết câu để hỏi về tương lai nọ kia thì bọn em bắt đầu nói chuyện vu vơ, chén vẫn chạy và nói chuyện như bình thường. Nhiều lúc bọn em còn có những câu hỏi đùa hỏi trêu tếu táo và chén cũng đùa trêu lại bọn em.

Bọn em hỏi rất nhiều, em nhớ nửa năm trời gần như ngày nào bọn em cũng chơi, có lúc nửa đêm, có lúc ban ngày, cứ có gì muốn biết hay cần hỏi là bọn em lại lôi chén ra để hỏi như xin tư vấn, về cơ bản thì những câu hỏi trong tương lai gần hoặc đang xảy ra ở thì hiện tại nhưng ở địa điểm khác, chén nói tầm 80% là đúng (tiếc là lúc đấy em không biết hỏi xin số để đánh lô đề=))). Mới đầu, bố em thấy bọn em chơi thì cũng tò mò hỏi, sau đó bảo là bọn em đẩy chén và không tin là chén chạy thật, em thuyết phục bố em thử, khi ông đích thân đặt tay kiểm chứng thì ông đã tin và cũng rất hay lôi ra để chơi cùng bọn em
Đây là những câu hỏi và trả lời mà em còn nhớ đến bây giờ vì ấn tượng quá mạnh do nó chính xác:
- Bao giờ con lấy chồng?: Lúc đó em chưa có người yêu chỉ đang thích nhau, nhưng chén chạy đúng năm em kết hôn, và 7 năm sau xảy ra đúng năm con số chén chạy thì em lên xe hoa
- Tên chồng con là gì?, ban đầu nó chạy ra tên người đang tán tỉnh em lúc đó và em cũng thích người ta, nhưng câu hỏi đó em hỏi rất nhiều lần, thì sau này nó chạy ra chữ cái đầu tiên tên của chồng em sau này, không phải người em đang thích lúc đó
- Điểm thi của em gái em là bao nhiêu? Nó vừa thì vào cấp 3, đang chờ kết quả, thì chén chạy ra 4 con số cho 4 môn, và mấy hôm sau kết quả hoàn toàn chính xác.
- Em lúc đó đang học năm cuối, và bố em đang sắp xếp xin việc cho em, ông rất suốt ruột không biết có thành công hay không, ông có hỏi về việc đó, chén trả lời hoàn toàn đạt như ý nguyện mong muốn

Ngoài ra, có những lúc "tán gẫu cùng chén", cũng luyên thuyên nhiều thứ, ví dụ:
- Có lần em hỏi tuổi của "thầy", chén chạy ra 1 dãy con số dài dằng dặc không thể đọc hết được phải đến triệu triệu tuổi
- Em hỏi thầy sống ở đâu, "thầy" bảo ở gần đây, gần nhà em có 1 ngôi chùa làng và cách nhà em trăm mét có một cái miếu nhỏ, em cũng không biết có phải 1 trong hai nơi đó không
- Có lần bà ngoại em sang chơi, ngồi cạnh lúc bọn em chơi bói chén, tự dưng chén chạy ầm ầm thành hàng chữ " Các con ơi, thầy yêu bà ngoại các con mất rồi":-o:))=((
.....
Hỏi về quá khứ, thì gần như 99% là đúng

Giờ em bận, lát nữa em kể đoạn kết đầy bất ngờ các cụ ạ
Ầy! Vụ này hay quá! Chiều hết h cụ xon chén làm con lô nhá!:)

cuhaifus

Xe container
Theo em bản thân căng thẳng cũng là một nguyên nhân. Các vùng bạn tới dù thoáng đãng nhưng chưa chắc đủ oxy. Các vùng đất dữ thì nên hiểu dữ như thế nào vì phải có lý do nào đó họ mới gọi như thế.
Chứ bây giờ, người ta sang lấp nghĩa địa giành đất với người chết đầy mà vẫn ở tốt, giá vẫn trên trời đấy thây.
Bản thân mà căng thẳng thì không bị bóng đè cũng bị cái khác nó đè cho hết căng thẳng thì thôi nhá cụ

cuhaifus

Xe container
Tối qua em lội một mạch 30 tầng cuối tới hơn 2h sáng mới ngủ và có một giấc mơ xứng tầm:
Lần đầu tiên Việt Nam có hai người cùng với 66 người nữa trên thế giới cùng bay một chuyến lên mặt trăng, báo chí khắp việt nam hoan hỉ loan tin 2 người Việt Nam là em và một cụ nữa trên OF
Cảm ơn các cụ LÃO CANH NÔNG ; và mấy cụ đã làm các giác quan của em nó bay bổng
Xởi ạ, 66/2 =33, ra để luôn mới sợ chứ

billyjone

Xe tăng
nội đô hn trước đây không rộng lắm, chỉ vỏn vẹn 4 quận nội thành, bên ngoài là các huyện, việc nghĩa trang hay bãi tha ma được làm gần làng xóm, ngay ngoài cánh đồng là khá phổ biến, ngoài việc tiện gần con cháu, dễ đặng thăm nom thắp hương thờ cúng thì việc chưa có quy hoạch đồng bộ cũng là một phần nguyên nhân. Tuy nhiên, điều đó chứng tỏ, trong phong tục tập quán, tâm linh của người Việt, thế giới người đã khuất là khá an lành.

Tạm gác lại chuyện đó, có một vấn đề em suy nghĩ là: nếu như các tôn giáo không còn công nhận, xác nhận hay có niềm tin sự tồn tại của linh hồn (vong linh)... sau khi chết, thì chuyện gì sẽ xảy ra. Các bác nghĩ thử xem, khi không còn thế giới bên kia, chết là hết, thì những thứ gì tiếp theo sẽ xảy ra.....đã từng có thời kỳ như vậy, không chỉ ở Vn mà trên thế giới cũng có.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trang cứ gọi lúc nửa đêm như này thì em tốn ấy lắm :D
Từ hồi em vào thớt này lại ham đọc chuyện các cụ ấy chia sẻ, dạn hơn nhiều rồi ạ.
Khộ, mợ cứ đi ngủ cho ngon xong sáng hôm sau dậy đọc ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em cũng đã làm như lời Trang nói, nhưng bớt gay cấn đi nhiều lắm ạ
Cò đừng dại như em. Hôm trước em nghe mợ HoaMaudon giới thiệu cái thread cũ. Em lội vào đọc ngay cái vụ xem tử vi thấy lá số sắp giết người yêu, rồi mơ gặp người con gái đó cầu cứu... Xong 3h sáng em khỏi ngủ luôn @-).

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cò đừng dại như em. Hôm trước em nghe mợ HoaMaudon giới thiệu cái thread cũ. Em lội vào đọc ngay cái vụ xem tử vi thấy lá số sắp giết người yêu, rồi mơ gặp người con gái đó cầu cứu... Xong 3h sáng em khỏi ngủ luôn @-).
Cậu cóp pết vào đây tớ đọc với.

hp78

Xe điện
Xem tử vi biết được sắp giết người yêu, ở thớt nào vậy mợ:D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Có cái vụ phượt thủ bỏ mạng ở tuyến Tà Năng/Phan Dũng nghe cũng kỳ lạ cc nhỉ?

Xedap4banh2

Xe tăng
Thớt này sắp mốc đến nơi rồi cccm ạ

Daisynguyen78

Xe buýt
Trang ơi thớt nào thế, cho chị đường link với @};-

Trạng thái
Thớt đang đóng