[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantab

Xe tăng
Ẩn trong vẻ thô nhám nhôm nhựa, là 1 tâm hồn đa sầu đa cảm mong manh tựa giọt sương mai nương nhẹ trên cánh hoa hồng
Ọe ọe
Anh vừa phải thôi anh trọc nhé

tuantab

Xe tăng

Xe nội lước

Xe container
Cụ Đu Rếch Ích Lờ đâu dồi.cho em hỏi là cái gương vỡ xong thì làm sao.nữ hoàng trong gương giờ thế nào dồi cụ ?

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ Đu Rếch Ích Lờ đâu dồi.cho em hỏi là cái gương vỡ xong thì làm sao.nữ hoàng trong gương giờ thế nào dồi cụ ?
Em mấy hôm rồi lội ngược các topic hai năm qua, đọc các chuyện của Cụ DurexXL , xâu chuỗi lại, thì em xin mạo muội luận chút về Nữ âm chủ ngôi nhà phố cổ mà cụ ấy đã kể:
+ Nữ chủ ấy đã gắn bó với ngôi nhà ấy, từ lâu rồi. Bà ấy không thể chỉ là 1 vong bình thường, mà phẩm cấp, quyền năng cao hơn nhiều. Bà ấy thể hiện hình ảnh là một Nữ trẻ, có thể vì duyên, nợ, oán, ân...nhưng chắc chắn là rất rất nhiều tuổi rồi
+ Nữ chủ ấy hoàn toàn không ác tâm với gia đình anh trai cụ chủ thớt. Với quyền năng của bà ấy, nếu ác tâm, thì đại gia đình nhà cụ chủ thớt đã tan hoang từ lâu rồi. Trái lại, em thấy bà ấy...quý gia đình anh ấy, những gì bà ấy thể hiện là để "giữ" ngôi nhqf và gia đình anh ấy ở đó
+ Không chỉ gói trong không gian ngôi nhà, quyền năng Nữ chủ có thể vươn xa, miễn là có đồ đạc từ ngôi nhà đó (vượt qua cả thổ công gia thần)

Em ngờ ngợ Nữ chủ là 1 Thần Giữ của, và là phép của người Tàu

Trang lão

Xe tải
Giấc mộng thường đưa đến hình ảnh của sự việc trong quá khứ hoặc tương lai, thường người có mộng mới có câu trả lời chính xác. Cụ thử liên tưởng từ hình ảnh điển hình nhất nhận được rồi mới gắn kết các hình ảnh khác vào. Với em giấc mộng thường đến lúc nửa đêm hoặc gần sáng (giờ tí hoặc mão) sau một giấc ngủ sâu, lúc mộng lại tỉnh táo nhớ từng chi tiết nhỏ và động tĩnh xung quanh. Như có lần em thấy mình đến vùng núi ở đấy có một trấn nhỏ có khung cảnh y như trong phim cổ trang, rồi bước vào một y quán, hỏi ra thì y quán đã mở từ hơn 200 năm về trước. Sau 2 tháng với lý do đột suất em có việc về nơi Hải Thượng Lãm Ông sống những năm cuối đời, trùng hợp với thời gian hơn 200 năm trước.
Mộng cùng chẳng mộng.

Mộng mà nhớ chi tiết nhỏ và động tĩnh xung quanh, theo em hiểu đó là "giấc ngủ tỉnh thức".

Cụ nghỉ ngơi chứ không ngủ.

tranhoangminh

Xe container
Ở Việt Nam, đền/chùa nằm trên vách núi đá
Núi đá, lại có Đền thì phổ biến nhiều ở Miền Bắc, miền núi phía Bắc Cụ ạ
Khả năng cao là Đền thờ Sơn thần hoặc 1 vị Nhân thần nào đã hóa ở đó, nhưng Sơn thần thì khả năng cao hơn
Hình nộm, chữ tàu, gạo muối thì chỉ là lúc hành lễ, bình thường ko bày ra đâu ạ
Hình nhân áo đỏ thì Cụ cẩn thận nhé, Cụ có mặc áo đỏ ko? Thành chú rể minh hôn đấy

Hi hi
mợ cho e hỏi, e mua nhà người ta, họ thờ thần linh, cái tủ thờ thì mới, mà để tận tầng 6, họ chuyển đi để lại, e thì phân vân bao sái, rượu gừng hay bỏ đi mua mới, vợ thì bảo rượu gừng sạch sẽ, e thì món này e nghĩ là tâm, nếu rượu gừng sạch sẽ là được, e thì thờ cả gia tiên nữa, tuy nhiên vẫn lăn tăn chút, lên đây hỏi các cụ xem có hướng nào không?

202

Xe container
mợ cho e hỏi, e mua nhà người ta, họ thờ thần linh, cái tủ thờ thì mới, mà để tận tầng 6, họ chuyển đi để lại, e thì phân vân bao sái, rượu gừng hay bỏ đi mua mới, vợ thì bảo rượu gừng sạch sẽ, e thì món này e nghĩ là tâm, nếu rượu gừng sạch sẽ là được, e thì thờ cả gia tiên nữa, tuy nhiên vẫn lăn tăn chút, lên đây hỏi các cụ xem có hướng nào không?
Thờ thần linh thì cụ nên mời thầy đến lễ để chuyển đi. Chủ trước thờ thần linh mà đi ko chuyển thì ko ổn cho họ.

tranhoangminh

Xe container
Thờ thần linh thì cụ nên mời thầy đến lễ để chuyển đi. Chủ trước thờ thần linh mà đi ko chuyển thì ko ổn cho họ.
có chứ cụ , e mời thầy đến lễ bốc bát hương mới mà, chủ yếu là e hỏi cái tủ kê thôi, còn chủ cũ chắc trước khi đi, kiểu gì họ cũng lên hương báo cáo, đúng ra thì họ cũng phải có 1 cái lễ, tạ đất ở đấy, rồi báo cáo chuyển đổi chủ....

202

Xe container
có chứ cụ , e mời thầy đến lễ bốc bát hương mới mà, chủ yếu là e hỏi cái tủ kê thôi, còn chủ cũ chắc trước khi đi, kiểu gì họ cũng lên hương báo cáo, đúng ra thì họ cũng phải có 1 cái lễ, tạ đất ở đấy, rồi báo cáo chuyển đổi chủ....
Tủ kê thì ko vấn đề gì. Dọn dẹp sạch sẽ dùng đc nếu bố trí hợp lý

tranhoangminh

Xe container
Tủ kê thì ko vấn đề gì. Dọn dẹp sạch sẽ dùng đc nếu bố trí hợp lý
nó là cái tủ thờ đấy cụ, chủ cũ đang dùng, giờ đi thì họ bỏ lại,

tranhoangminh

Xe container
cụ có vẻ hơi sai chỗ này, mỗi nhà có 1 thần linh, chủ cũ ở họ chuyển đi, thì cẩn thận làm cái lễ để báo cáo thôi, còn nếu thờ cả gia tiên thì mới phải báo cáo xin chuyển về địa chỉ nào,
còn chủ mới như e thì thông thường sẽ bốc lại bát nhang thần linh cụ ạ .

billyjone

Xe tăng
Xin hỏi cccm.khi chúng ta trải qua hơn 30 năm ctr thì hàng triệu binh sĩ ngã xuống.địa danh nồi da nấu thịt không thiếu.vậy xin hỏi rằng họ đều ngã xuống khi còn rất trẻ ( phần lớn có lẽ trẻ hơn chúng ta hôm nay,do vậy ma sẽ dữ).vậy tại sao không thấy nói ma quỷ gì ở những nơi đó.và câu truyện linh thiêng dường như ở các khu vực hay nghĩa trang qđ miền bắc..vậy thì phải trăng ma qđ miền nam không thiêng.hay là vì sự thiêng này nằm trong "trí thiêng " của chúng ta.
Em hỏi thật sự chứ k hề có ý tổ lái hay phá thớt.xin cc am tường thông tỏ giúp.
Muốn đi xa đúng hướng, thì trong ý chí, và sự định hướng của ta ngay từ đầu phải đúng, có thể gặp trở ngại ngoài sức của mình, nhiều người có thể dừng lại do chưa gặp được cơ duyên vượt qua, nhưng nếu nung nấu ý chí, có bộc lộ tâm nguyện, thì trước sau sẽ gặp được người chỉ tiếp cách vượt qua.
Thắc mắc của bác hay, đúng, nhưng nếu chỉ dừng lại ở đó, khó đi xa được lắm
Một trong những người theo sát việc này: tham gia vào việc tìm kiếm mộ hài cốt liệt sĩ, các cuộc gọi hồn áp vong, .....viết sách về tâm linh là nhà báo Hoàng Anh Sướng, sau này, anh ý có dừng lại, khi gặp trở ngại do thông tin thu thập về bị nhiễu loạn nên đã đi đến kết luận: không nên tiếp tục việc đó. tức là niềm tin có tính thoái trào.
Nhưng, theo em hiểu, chỉ vì bác đó, chưa gặp được đúng người chỉ đường để vượt qua rào cản đó.

Cường Ni

Xe hơi
Cái này em nghĩ tuỳ cái Tâm của cụ ra sao nữa , nếu theo nguyên lý bình thường thì để dùng thoải mái ,thậm chí chẳng cần làm gì Cứ thế àm tự bốc bát hương đặt lên lau dọn xong thắp hương thành tâm khấn đến Chư Vị Thần Linh là xong. Nhưng có những trường hợp thì đây cũng là dịp được dạy dỗ về tâm linh nên sẽ có chút thử thách.

Ví dụ dễ hiểu như thành tâm được chứng roài thì cụ có leo lên ban thờ cầm máy hút bụi mà hút sạch sẽ tàn hương bụi bặm cũng ok .Nhưng khi bị thử thách có khi cụ bao sái thắp hương chảng may đụng vào bát hương có khi ra đương đụng xe có khi lại suy nghĩ khác .

billyjone

Xe tăng
nên tiếp cận theo con đường chính tắc, trước em nhớ có bộ phong tục tập quán việt nam gồm 6 quyển, hướng dẫn chi tiết từng việc một. Nếu đã có tâm, theo con đường đó rồi sẽ đi đúng hướng.
Cứ thế đã

Lead vịt

Xe buýt
Nếu họ chỉ thờ thần linh, k thờ gia tiên thì cụ giữ lại sd k sao cả. Tuy nhiên, cụ phải bốc bát hương thổ công mới vì tên tuổi vợ chồng con cái cụ khác, k dùng bát hương cũ đc nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng