[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mimeo

Xe điện
......
bác vãi nói vài điều, nhưng cốt yếu thì có mấy điều sau là em chú tâm
............
2/ luôn có bóng hình 1 người con gái theo em, rất sát.
........

thầy: từ thời thanh mai trúc mã có người thương, là tri kỉ đây này. đi đâu người nữ này cũng theo. bóng người ta theo về cả đây này. sao nói dứt người ta là dứt hẳn rồi để người ta hận vậy ?
em: đến lúc này thì em thực sự lạnh toát và mặt tái mét, ko phải vì liên quan đến âm giới, mà vì em ko nghĩ rằng bạn ấy đã chết....sao lại chết được ??? chết thì chắc chắn em phải được nhà báo tin chứ !!! hay là giấu em ? em liền hỏi thầy "chết rồi sao hả thầy ? sao mà chết vậy thầy " , thực sự nói mà giọng run run, trống ngực đập như muốn nổ tung lồng ngực.
thầy: chết đâu mà chết, vẫn sống. nặng duyên quá nên theo, ko dứt được. có dấu ấn gì chung ko ? có đến đâu cửa đền cửa phủ đính ước ko ?
em: nghĩ mãi ko ra, có còn giữ kỉ vật gì nữa đâu mà chung được. "thầy ơi cháu ko có"
thầy: xem lại đi, trên người có mang theo gì của họ ko ? trên người có dấu ấn gì chung nhau ko ? chắc chắn là có đấy !
em: lục lọi mọi trí nhớ 1 hồi, rồi tay em sờ lên gáy, thôi đúng rồi, là nó, chính là nó " dạ, có rồi thầy, là hình xăm chung nhau, giống hệt nhau, cùng xăm ở sau gáy"
Không biết các cụ mợ có cùng thắc mắc như em không.

1- Nguời thuơng tri kỷ của cụ vẫn còn sống mà sao thầy của cụ Thế chột vẫn nhìn ra đuợc là có hình bóng luôn đi theo? Chẳng lẽ nguời sống nhưng sống ở 1 nơi mà tâm trí vẫn phiêu du đi theo đuợc cụ ạ?

2- Chi tiết hình xăm ấy chỉ là xăm mực bình thuờng hay bằng mực gì đac biệt, có hẹn uớc bùa chú gì ở trong đó ko ạ. Em hơi tò mò chút vì dạo gần đây em có nghe nói đến xăm linh thú, chiêu hồn linh thú vào hình xăm để đi theo bảo vệ, cũng từng đuợc nghe kể mấy câu chuyện khá liêu trai về những hình xăm linh thú này nên cũng tò mò về hình xăm của cụ quá. Không biết bây giờ cụ vẫn để hay đã xóa đi rồi? Nguời thuơng ấy có còn đi theo nữa ko ạ?

Hồng Ca

Xe tải
Chuyện kia em tạm hoãn vậy :) kể về mộng mị trước.
Lúc chưa có gia đình em hay mơ bị lấy vợ, vợ đây là công chúa thủy cung ấy. Lần nào cũng thế, ngồi trên giường với 2 em nhưng không bao giờ thấy thẳng mặt mà chỉ nhìn nghiêng, không ai bảo nhưng em tự biết đang ở dưới nước và đấy là công chúa tức là rắn nước (bề ngoài vẫn là hình người). Trong mơ vừa thích vừa sợ mà sợ nhiều hơn thích, không hiểu lý do gì mà cứ đến gần giai đoạn chốt hạ sung sướng với hai em rắn thì lại tỉnh giấc, thật là cám cảnh. Sau này đã có gia đình thì không còn mơ nữa nhưng em có lần chết đuối hụt ở hồ Đại Lải, không biết có phải 2 em ấy đỡ cho ko nữa.

billyjone

Xe tăng
Chắc mợ Trang nhầm con voi hay bậu cây nhãn :))
thôi để bác dưới có khiếu kể chuyện ma pha tà khí là đủ, không thớt này âm khí nặng quá
Chuyện kia em tạm hoãn vậy :) kể về mộng mị trước.
Lúc chưa có gia đình em hay mơ bị lấy vợ, vợ đây là công chúa thủy cung ấy. Lần nào cũng thế, ngồi trên giường với 2 em nhưng không bao giờ thấy thẳng mặt mà chỉ nhìn nghiêng, không ai bảo nhưng em tự biết đang ở dưới nước và đấy là công chúa tức là rắn nước (bề ngoài vẫn là hình người). Trong mơ vừa thích vừa sợ mà sợ nhiều hơn thích, không hiểu lý do gì mà cứ đến gần giai đoạn chốt hạ sung sướng với hai em rắn thì lại tỉnh giấc, thật là cám cảnh. Sau này đã có gia đình thì không còn mơ nữa nhưng em có lần chết đuối hụt ở hồ Đại Lải, không biết có phải 2 em ấy đỡ cho ko nữa.
Tình là dây oan.....
cái con ma trong chuyện trên của bác nó bị trói chặt bởi sợi dây tình ái, chắc chắn là không thể có cửa thoát, nó sẽ sớm tiến hóa thành yêu ma quỷ quái, hay nói cách khác là chính thức đi vào tà đạo và khó có đường ra.
Trong chuyện có một chi tiết khó hiểu là ngay sau khi chết nó hiện hình được , trừ phi, ngay khi đang sống nó phải đang tu luyện cái gì đó rất bá đạo....
Với cái đề tài này, các tay bút sến sẩm có thể kéo đến 100 trang đấy bác.

Hồng Ca

Xe tải
thôi để bác dưới có khiếu kể chuyện ma pha tà khí là đủ, không thớt này âm khí nặng quá

Tình là dây oan.....
cái con ma trong chuyện trên của bác nó bị trói chặt bởi sợi dây tình ái, chắc chắn là không thể có cửa thoát, nó sẽ sớm tiến hóa thành yêu ma quỷ quái, hay nói cách khác là chính thức đi vào tà đạo và khó có đường ra.
Trong chuyện có một chi tiết khó hiểu là ngay sau khi chết nó hiện hình được , trừ phi, ngay khi đang sống nó phải đang tu luyện cái gì đó rất bá đạo....
Với cái đề tài này, các tay bút sến sẩm có thể kéo đến 100 trang đấy bác.
lúc ấy Mã Lương chưa chết, trong lúc đợi Hắc Bạch vô thường thì hồn bất phụ thể nương theo dây tình tìm người tương tư :)

billyjone

Xe tăng
lúc ấy Mã Lương chưa chết, trong lúc đợi Hắc Bạch vô thường thì hồn bất phụ thể nương theo dây tình tìm người tương tư :)
Cặp hắc bạch vô thường luôn đi với nhau nên thớt này đúng là thiếu một thứ, em biết nó là cái gì rồi.
Chúng ta phải mở cửa cho những người vô thần vào tham chiến

Hiền khiêm

Xe hơi
nhân đây, em cũng có câu hỏi mong cccm ai biết thì tham vấn giúp em.
em vốn có 1 giấc mơ, giấc mơ này cũng lặp lại vài lần với cùng 1 nội dung y hệt - trong giấc mơ, em có đến 1 nơi giống như 1 ngôi đền, ngôi đền:
1/ ngôi đền này dựa vào vách núi đá
2/ em ko biết trước ngôi đền trông ntn, vì trong giấc mơ em đứng quay lưng ra phía ngoài, mặt hướng vào vách núi đá.
3/ vách núi đó bị khoét sâu vào trong, tạo thành 1 cái hõm có vòm núi che bên trên. đền nằm trong khu vực cái hõm này.
4/ trong giấc mơ, ngôi đền nằm phía tay trái của em. khi em chuẩn bị đi lên ngôi đền đó, thì giật mình nhìn sang phía bên tay phải, có 1 cụm những mỏm đá, trên đó, có 1 chiếc đĩa chứa gạo và muối trắng, ko có bát hương, có 1 tấm bài vị màu đen ghi chữ tàu, và có 1 hình nộm của 1 cô bé gái, mặc bộ đồ màu đỏ (kiểu bộ đồ của người TQ cổ xưa). rải rác xung quanh đó là những đồng xu cổ.

cccm có biết ở Vn có chỗ nào hao hao giống vậy ? hoặc giấc mơ lặp lại như vậy mang thông điệp gì ? thì mách nước cho em.
em cảm ơn.
Em xí xọn tí, sắp tới cụ sẽ có một chuyến đi leo núi, lên trên đó gặp một ngôi đền, cụ tính vào, nhưng lại rẽ sang bên kia, nơi có hình nộm bé gái, có thể cụ biết bé này , bé đang trên đường về niết bàn, nhưng có lẽ cái chết có điều gì vướng mắc nên chưa siêu thoát được, cần cụ giúp

Giatlientuc

[Tịch thu bằng lái]
Em xí xọn tí, sắp tới cụ sẽ có một chuyến đi leo núi, lên trên đó gặp một ngôi đền, cụ tính vào, nhưng lại rẽ sang bên kia, nơi có hình nộm bé gái, có thể cụ biết bé này , bé đang trên đường về niết bàn, nhưng có lẽ cái chết có điều gì vướng mắc nên chưa siêu thoát được, cần cụ giúp
Đọc xong em dựng tóc gáy 😢

Minh.DauDo

Đi bộ
Chuyện tâm linh không đùa được đâu mọi người nhé... nhà thằng bạn mình có cây ớt mọc cạnh miếu. Cây đấy không hiểu sao lúc nào cũng nhiều quả. Hôm đó bố thằng bạn tôi uống rượu say về tự nhiên ra nhổ cây ớt đấy lên. Thế là từ ngày hôm sau cả nhà nó muốn ăn ớt phải ra chợ mua... nghĩ mà hãi.

Xe nội lước

Xe container
Xin hỏi cccm.khi chúng ta trải qua hơn 30 năm ctr thì hàng triệu binh sĩ ngã xuống.địa danh nồi da nấu thịt không thiếu.vậy xin hỏi rằng họ đều ngã xuống khi còn rất trẻ ( phần lớn có lẽ trẻ hơn chúng ta hôm nay,do vậy ma sẽ dữ).vậy tại sao không thấy nói ma quỷ gì ở những nơi đó.và câu truyện linh thiêng dường như ở các khu vực hay nghĩa trang qđ miền bắc..vậy thì phải trăng ma qđ miền nam không thiêng.hay là vì sự thiêng này nằm trong "trí thiêng " của chúng ta.
Em hỏi thật sự chứ k hề có ý tổ lái hay phá thớt.xin cc am tường thông tỏ giúp.

tuantab

Xe tăng
Xin hỏi cccm.khi chúng ta trải qua hơn 30 năm ctr thì hàng triệu binh sĩ ngã xuống.địa danh nồi da nấu thịt không thiếu.vậy xin hỏi rằng họ đều ngã xuống khi còn rất trẻ ( phần lớn có lẽ trẻ hơn chúng ta hôm nay,do vậy ma sẽ dữ).vậy tại sao không thấy nói ma quỷ gì ở những nơi đó.và câu truyện linh thiêng dường như ở các khu vực hay nghĩa trang qđ miền bắc..vậy thì phải trăng ma qđ miền nam không thiêng.hay là vì sự thiêng này nằm trong "trí thiêng " của chúng ta.
Em hỏi thật sự chứ k hề có ý tổ lái hay phá thớt.xin cc am tường thông tỏ giúp.
Em thì nghĩ đơn giản thôi, vong viếc có gây khó khăn cho dương gian thường do còn j đó chưa vừa lòng, chết oan ức nên oán khí cứ theo mãi.
Còn liệt sĩ, chết vì lý tưởng, sống chẳng màng, chết nhẹ tưạ lông hồng nên không có gì vấn vương dương thế cả.
Điều đó giải thích phần nào cảm giác rất khác khi ta tới nghĩa trang thường và nghĩa trang liệt sĩ :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ đơn giản thôi, vong viếc có gây khó khăn cho dương gian thường do còn j đó chưa vừa lòng, chết oan ức nên oán khí cứ theo mãi.
Còn liệt sĩ, chết vì lý tưởng, sống chẳng màng, chết nhẹ tưạ lông hồng nên không có gì vấn vương dương thế cả.
Điều đó giải thích phần nào cảm giác rất khác khi ta tới nghĩa trang thường và nghĩa trang liệt sĩ :D
Ẩn trong vẻ thô nhám nhôm nhựa, là 1 tâm hồn đa sầu đa cảm mong manh tựa giọt sương mai nương nhẹ trên cánh hoa hồng
Ọe ọe

Xe nội lước

Xe container
Em chả nghĩ vậy .nhưng mà thật thì chã nó thịt .thôi em chưa muốn xa ộp nên nén dạ anh hào tí ..he he

Trạng thái
Thớt đang đóng