[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol3

xe_ga

Xe tăng
Nhớ được truyện nào em sẽ kể chuyện đó không theo trình tự thời gian các cụ mợ nhé. Câu chuyện thứ nhất - Đi thăm bạn mất trẻ!
Cùng lớp đại học với em có 1 cậu bạn cùng lớp ra trường đi làm khoảng 1,2 năm thì mắc bệnh hiểm nghèo rồi mất, cậu này nhà nghèo học giỏi quê tại miền Tây Bắc. Lúc đó thông tin liên lạc chưa dễ dàng như bây giờ nên khoảng gần tháng em mới biết tin, bọn em 5 đứa cùng lớp đi tàu từ Hà Nội lên thăm viếng. Bắt đầu từ chiều tối lên ga đến khoảng 1 giờ sáng nên phải thuê phòng trọ tại ga nghỉ đến sáng mới đi vào nhà cậu ấy được (nhà cậu ấy cách ga tàu khoảng 4-5km gì đó). Nhưng đêm đó ngủ không được vì cứ nằm 1 lúc lại thấy nhói ở người 1 cái...nhưng cái này không phải ma mà là rệp các cụ mợ ạ. Lần đầu tiên trải nghiệm bị rệp cắn!
Sáng ra cả bọn ăn sáng rồi đi đến nhà cậu ấy. Hơi lạ là ở một nơi cách Hà Nội khoảng 200 km, không có số nhà đường phố cụ thể chưa ai trong đoàn lên đó bao giờ (chỉ biết thông tin địa chỉ khu thôi) mà cả đoàn gần như tìm được ngay không phải hỏi thăm gì nhiều - cảm giác cứ như có người dẫn đường. Sau khi thăm hỏi gia quyến bọn em nói với gia đình muốn được ra thăm mộ bạn ấy và được chị cậu ấy dẫn ra. Em còn nhớ vào khu mộ rất rộng và vắng chỉ có lác đác vài ngôi mộ mới chôn thôi, vừa vào đến nơi thì trời đổ mưa nên khung cảnh cảm giác rất thê lương...bọn em thắp hương trên mộ lẩm nhẩm mấy câu. Lúc đó ai cũng lo hương sẽ tắt vì trời bắt đầu mưa...thế mà lúc cả bọn đang khấn thì đột nhiên nghe phập một cái_cả thẻ hương em cắm trên mộ cậu ấy bùng cháy luôn! Giữa lúc trời đang mưa các cụ mợ nhé! đứa nào đứa nấy trợn mắt nhìn nhau. Lúc đi ra khỏi nghĩa địa đi về mấy thằng mới nói chuyện với nhau - Mịa, thằng này chết trẻ, thiêng thật!

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em cũng đang tình cờ xem phim "Ngày thanh trừng vô chính phủ" của Mỹ trên kênh Fox Movies. Các cụ đã xem phim này chưa? Đại khái chính phủ Mỹ đặt ra 1 ngày thanh trừng thường niên để người dân tự do giải quyết ân oán cá nhân mà không bị pháp luật trừng phạt.

Giả sử có ngày này thì các cụ sẽ đi tìm và giải quyết ân oán với người đẹp nào: HoaMaudon , Khoai Cún , Hoàng Trang , prado2012 ???

😁😁😁 trưng cầu dân ý tí 😁😁😁
Phim này hay em cũng xem rồi. Hãi quá em chả có xẻng như các đại gia trong phim để thuê bảo vệ, kiểu này toang :)) Ân oán giang hồ nhiều không kể xiết!

prado2012

Xe điện
prado2012 đợt này em không phải trực, chỉ cần để điện thoại onl. Được mấy ngày nghỉ, rảnh em ngồi xem phim lại dính ngay phát "cá mập cắn cáp định kì", Netflix giật đùng đùng, chán không thể tả. Btw, mới có loạt phim Fear street, các cụ nhà mình xem chưa ạ?

Ầy, sao cụ chắc thế nhờ.
Mợ sang xem thớt dàn khoan nên biết vì sao cá mập cắn cáp rồi ag? Năm nào cũng thế nhỉ.

thngaylangthang

Xe ngựa

HoaMaudon

Xe tăng
Em cũng đang tình cờ xem phim "Ngày thanh trừng vô chính phủ" của Mỹ trên kênh Fox Movies. Các cụ đã xem phim này chưa? Đại khái chính phủ Mỹ đặt ra 1 ngày thanh trừng thường niên để người dân tự do giải quyết ân oán cá nhân mà không bị pháp luật trừng phạt.

Giả sử có ngày này thì các cụ sẽ đi tìm và giải quyết ân oán với người đẹp nào: HoaMaudon , Khoai Cún , Hoàng Trang , prado2012 ???

Chứ Cụ không sợ các Mợ tìm đến nhà Cụ ạ? :P :P :P

cuhaifus

Xe container

Em chưa bao giờ nghĩ mình lại có ân oán gì với các người đẹp cụ ạ. Mà cụ bảo “giải quyết” là theo nghĩa nào?

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

Em chưa bao giờ nghĩ mình lại có ân oán gì với các người đẹp cụ ạ. Mà cụ bảo “giải quyết” là theo nghĩa nào?
chậc
Em nghĩ có giống các cụ không nhễ?
He he

cdcn

Xe điện
Ông nhà cụ còn được về, ông ngoại em hy sinh ở Quảng trị năm 1969 và về bằng quan tài kẽm. Mỹ nó dò được tin ông vào là cho máy bay rải bom. Quảng trị thì khủng khiếp, các cụ mợ vào cứ thấy cát vùng thành cổ nó cứ trắng xám, lạnh lắm.
Ông ngoại cụ chắc làm chức to cụ nhỉ?

prado2012

Xe điện
Ông ngoại cụ chắc làm chức to cụ nhỉ?
Hồi đấy Mậu Thân, vô cùng khắc liệt, có vị tướng giờ cũng có tên đường ở Hà nội và nhiều nơi không dám vô Quảng trị vì đi 99% là hy sinh, xin ở nhà nên ông ngoại em lên đường. Ông em có một điều mà em tự hào nhất là cụ không báo giờ nướng quân nên nhiều người quý. Cụ có 5 người con, mỗi người con được sinh ra sau một trận đánh lớn được về nhà thăm vợ. Như mami em là trận chiến biên giới 1950 :)) Đúng bộ đội về làng, xong việc là lại lên đường để lại bà em với một bầy con nhỏ nheo nhóc. Sau này ông mất đi, có lúc bà ngoại em vốn là một giáo viên phải bán chuối, bán ổi trước nhà.

Lại nói về tướng mạo, ông ngoại em có lòng bàn tay đỏ chót, hình như các cụ gọi tinh hoa phát tiết ra ngoài.

Chỉnh sửa cuối:

Hồng Ca

Xe tải
Hồi đấy Mậu Thân, vô cùng khắc liệt, có vị tướng giờ cũng có tên đường ở Hà nội và nhiều nơi không dám vô Quảng trị vì đi 99% là hy sinh, xin ở nhà nên ông ngoại em lên đường. Ông em có một điều mà em tự hào nhất là cụ không báo giờ nướng quân nên nhiều người quý. Cụ có 5 người con, mỗi người con được sinh ra sau một trận đánh lớn được về nhà thăm vợ. Như mami em là trận chiến biên giới 1950 :)) Đúng bộ đội về làng, xong việc là lại lên đường để lại bà em với một bầy con nhỏ nheo nhóc. Sau này ông mất đi, có lúc bà ngoại em vốn là một giáo viên phải bán chuối, bán ổi trước nhà.

Lại nói về tướng mạo, ông ngoại em có lòng bàn tay đỏ chót, hình như các cụ gọi tinh hoa phát tiết ra ngoài.
em đoán ông ngoại của mợ là Tướng H.S? :)

Quyen.pv

Xe tải
Nhà mới em chào các cụ các mợ.

Đọc chuyện cụ Durex kể, em mới nhớ là em đã đi đưa một số đám hỏa thiêu, sau khi xong thủ tục tiễn biệt lần cuối ở nhà tang lễ đài hóa thân, quan tài hạ xuống đưa vào lò thiêu, thì nhà chùa (đi cùng) có làm lễ rước vong ra ngoài cho khỏi nóng.

Giờ có mấy nhà để sau 3 ngày mới thiêu/chôn như cụ ngu ngơ nói đâu. Nếu không để nhà lạnh thì chỉ để qua một đêm, nghĩa là dưới 48 tiếng thôi, là xong hết các thủ tục.

Bên nhà mẹ đẻ em có duyên với việc nhà chùa, nên thầy chùa cho rất nhiều sách. Thầy là ni sư có chức sắc rất to trong Giáo hội Phật giáo tỉnh, trước đây đã tốt nghiệp ĐH Sư phạm I, là Tiến sĩ. Một số sách có nói sau khi chết 7 ngày mới chính thức hồn lia khỏi xác, chấm dứt hoàn toàn mọi đau đớn và cảm nhận về thể xác. Không rõ thực hư thế nào nhưng mấy ai để được sau 7 ngày mới tổ chức tang lễ (chắc toàn các cụ VIP và những người vì một số lý do phải quàn nhà lạnh thôi). Nói thêm về sách Phật giáo, thì mặc dù nhà mẹ em có khá nhiều, nhưng hiện tại em đọc thấy chưa hợp nên cũng ít đọc. Vào đây đọc chia sẻ của các cụ mợ, em thấy dễ tiếp thu hơn.
Em cũng có viếng một số đám Ở miền trung thì đúng họ để qua 7 ngày cụ ah. Họ còn mời sư sãi tụng kinh cúng chay nữa.

prado2012

Xe điện
em đoán ông ngoại của mợ là Tướng H.S? :)
Ông em là ai cũng không quan trọng ạ vì có bao nhiêu người hy sinh trong cuộc chiến, góp phần bảo vệ Tổ quốc bao đời nay. Lội vào topic dầu khí thì đến giờ hàng ngày vẫn có nhiều anh hùng thầm lặng cụ nhỉ. Là dân, là quân hay là tướng thì đóng góp của họ đều như nhau: là mạng đổi mạng / máu đổi máu hay là day dứt đến tận lúc mất như những người còn sống trở về giống ba cụ Pika.

Minhngocanh

Xe hơi
Câu chuyện của các cụ hay quá, e đọc suốt đêm. E xin tiếp tục ngồi hóng ạ

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ lại nghĩ không bao giờ được đánh phụ nữ dù chỉ bằng 1 cành hoa chứ giề?
Ý Cụ là phải bằng 1 phương thức đặc chủng, rất truyền thống và đậm tính nhân văn?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Khoai Cún

Xe tăng
Các cụ xem Deliver us from evil chưa? Em xem bản 2014 sợ xanh mặt 😒

Chỉnh sửa cuối: