[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 Vol 5

Khoai Cún

Xe tăng
Em tập post hình

Các cụ thấy mấy cái cây đẹp không?

DurexXL

Xe lăn

Khoai Cún

Xe tăng
Phố Phạm Văn Đồng đây mà

Gian nhà Thờ Ông Cụ ở sân sau vẫn đấy chứ Mợ?
Vẫn trung tâm luôn đó cụ, em đo rồi, chính giữa nét, khói hương đầy đủ và checkin đều đều. Mà đó là sân giữa ạ, sân sau là đoạn khác rồi.
Cụ có bao giờ để ý mấy cái cây???
Hình này không rõ nhưng em tìm mãi chưa thấy tấm chụp trên cao nhìn xuống, thấy hay hay.

DurexXL

Xe lăn
Vẫn trung tâm luôn đó cụ, em đo rồi, chính giữa nét, khói hương đầy đủ và checkin đều đều. Mà đó là sân giữa ạ, sân sau là đoạn khác rồi.
Cụ có bao giờ để ý mấy cái cây???
Hình này không rõ nhưng em tìm mãi chưa thấy tấm chụp trên cao nhìn xuống, thấy hay hay.

Đây đúng không Mợ
Mái nhà đỏ, nhỏ, chính tâm

Khoai Cún

Xe tăng
Ông cậu nhà Cún bạo lực thế ạ? Cún nhờ ai có vị trí to hơn ông ý nói xem sao ạ?
To hơn có mẹ, cơ mà bẩu với bà như thế, như thế, như thế... còn ăn mắng í, trẻ con biết giề, ra kia có phần cho cái đùi gà rồi đấy, ăn ngay đi rồi còn đi rửa bát cho người lớn nói chuyện 😌.
Em thỉnh thoảng còm cho bàn phím không bị hỏng thôi mợ:))
🤣🤣🤣 lan tỏa tình thương đến bàn phím nhà cụ.

DurexXL

Xe lăn

trauxanh

Xe lăn
Uầy…
Thôi đừng bàn tán mấy đoạn trên nữa nhé, mấy cái đó không giá trị gì đâu ạ!
Trong số các Thầy của em thì có một ông Thầy không hề có bằng cấp gì tức là không có tiếng tăm vào hàng quốc gia nhưng lại có tiếng trong xã hội và được Unesco công nhận. Em rất kính trọng và Thầy cũng rất quý em, đặc biệt dành tặng em 1 món quà mà sau khi Thầy mất 5 năm thì em mới bất ngờ nhận được do con trai cả của Thầy đưa tới.
Thế nên bằng cấp thì không nói lên điều gì cả! :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Ko thấy kòm zài thật nà zài của cụ gì ấy cụng nhơ nhớ ...

DurexXL

Xe lăn

hoviba

Xe container
Em vừa có một giấc mơ rất lạ, không biết có điềm gì không, em xin phép kể ra đây, mong mọi người có ý kiến.

Em mơ thấy em đang ở trong một căn hộ chung cư ở tầng trên cao, không biết là tầng mấy. Lúc đó là buổi tối, em và một người nữa ở nhà, có thể là một nhóc con trai em. Nhưng ngôi nhà này không phải của em, chỉ là đang chờ để chuyển sang tên cho em, nên tụi em mới chuyển tới đây. Hai bố con đang ngồi xem phim, hình như là một bộ phim cổ tích. Em mới nhìn lên cửa sổ thì thấy có vấn đề. Cửa sổ hình như bị hỏng và thay vào đó là một tấm kính to để dựng vào che chắn gió. Em liên đi ra cửa sổ đó để xem và ngó xuống thấy có rất nhiều người đang đứng hút thuốc. Tự nhiên em lấy tay chỉnh tấm kính đó thì bỗng nhiên tấm kính đó rời khỏi cửa sổ và rơi xuống đất, đúng vào chỗ đám người đang đứng hút thuốc.

Sợ quá em liền mở cửa chạy cầu thang bộ xuống dưới xem thế nào. Thấy phải gần chục người lăn lộn la liệt dưới đất. Có một người thì nằm bất động, còn lại nhiều người cứ ôm mặt lăn lộn vì thủy tinh bắn vào. Em kêu gọi những người không bị sao gọi điện cho cứu thương và cảnh sát. Sau đó em chỉ biết quỳ xuống và ôm đầu, chẳng còn cả tâm trạng cứu giúp ai cả. Em suy sụp kinh khủng, hoang mang và tự nguyền rủa bản thân. Một lát sau thấy xe cứu thương tới, em thấy mọi người kêu gào nên đứng dậy đi ra chỗ nhân viên y tế thì thấy người nằm im kia đã mất. Người đó hình như là một người Việt Nam.

Em cứ đứng như vậy và rồi cảnh sát tới, họ bắt em thổi nồng độ cồn, em cầm ống thổi nhưng không thổi được.Người cảnh sát đó còn hướng dẫn em thổi bằng cách ông ta cầm ống và tự thổi. Nhưng sau đó họ lại không bắt em và cho em về nhà. Em lên nhà nói với nhóc nhỏ là bố làm chết người rồi, chắc bố sắp bị bắt và đi tù. Sau không biết là em hay nhóc nói, có thể đây chỉ là một giấc mơ thôi, mọi chuyện có lẽ không phải là sự thật.

hoviba

Xe container
Em kể thêm một chi tiết này, là em vừa đồng ý nhận quyết định chuyển công tác lên chi nhánh khác của công ty. Mức lương tăng, đãi ngộ tăng, thời gian làm việc thoải mái hơn, nhưng lại xa mẹ con tụi nhỏ 300km. Vị trí này trước là do 1 bác người Việt Nam làm quản lý đã được 5,6 năm nay. Bác ấy quản lý khoảng 200 người Việt trong 1 xưởng sản xuất. Nhưng do nửa năm nay bác ấy có phốt với công ty và bác ấy không thể cứu vãn được tình thế nên hết năm nay sẽ phải nghỉ việc. Em sẽ là người được điều lên thay vị trí của bác ấy.

Em và mẹ tụi nhỏ đã bàn bạc kỹ càng và đến hôm qua là tụi em đưa ra quyết định cuối cùng là em sẽ lên trên đó làm việc. Mục tiêu là sớm ổn định nhất, để cả hai dồn tiền mua nhà mạn trên đó rồi dần dần sẽ chuyển cả nhà lên. Em có niềm tin là em sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ này, vì người sếp sắp tới của em rất có cảm tình với em. Mặc dù hiện tại ở trong xưởng này, cả 4 mistr lần anh chị em người Việt cũng rất quý mến em.

DurexXL

Xe lăn
Trong toàn bộ giấc mơ, Cụ hoviba có thấy máu tươi không?

Giaito123

Xe tăng
Kính các cụ. Em có chuyện này nhờ các cụ tư vấn giúp em. Khi nhà em cúng nhập trạch xong thì thầy có cho bùa trấn trạch. Nhưng bố em không tín ông không thích dán bùa trong nhà nên ông không cho dán. Em cũng không dán mà để bùa đấy trên ban thờ. Các cụ cho em hỏi là có được để bùa trấn trạch trên ban thờ ko? Nếu không dán thì có thể hoá đi được không. Thực sự thì em cũng không tín lắm. Nhưng từ khi theo dõi thớt thì em cũng bắt đầu tin là có một thế giới khác 😅. Em cảm ơn các cụ

hoviba

Xe container
Trong toàn bộ giấc mơ, Cụ hoviba có thấy máu tươi không?
Em đang cố nhớ lại cái lúc em chạy xuống dưới sân, nhìn mọi người ôm mặt lăn lộn, em cũng không nhớ rõ là có nhìn thấy máu tươi không nữa. Trong tiềm thức của em hình như là không có, Cụ ạ :(

DurexXL

Xe lăn
Em đang cố nhớ lại cái lúc em chạy xuống dưới sân, nhìn mọi người ôm mặt lăn lộn, em cũng không nhớ rõ là có nhìn thấy máu tươi không nữa. Trong tiềm thức của em hình như là không có, Cụ ạ :(
Không có máu thì theo quan niệm cả Đông lẫn Tây là không quá lo ngại Cụ nhé

Kính các cụ. Em có chuyện này nhờ các cụ tư vấn giúp em. Khi nhà em cúng nhập trạch xong thì thầy có cho bùa trấn trạch. Nhưng bố em không tín ông không thích dán bùa trong nhà nên ông không cho dán. Em cũng không dán mà để bùa đấy trên ban thờ. Các cụ cho em hỏi là có được để bùa trấn trạch trên ban thờ ko? Nếu không dán thì có thể hoá đi được không. Thực sự thì em cũng không tín lắm. Nhưng từ khi theo dõi thớt thì em cũng bắt đầu tin là có một thế giới khác 😅. Em cảm ơn các cụ
Sau 23 tháng chạp này, bao sái dọn dẹp ban thờ, cụ đem thả sông nhé
Khi đã không tín, không dùng đúng cách thì cứ hóa đi cho nhẹ cụ ợ