[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2021 - vol 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

mypleasure

Xe buýt
Nay Hà Nội mát trời, các cụ đừng trêu em. Đừng để bên em là bão tố :(.
Nói đến bão tố, em nhớ case này: cạnh nhà cô em có 1 gia đình khá giàu có. Cả nhà chỉ có 1 cậu con trai quý tử. Khi cậu này thi đỗ vào 1 trường cấp 3 xa nhà thì bố mẹ thuê trọ cho cậu ở nhà 1 bà bán quán cơm gần trường, tiện thể bà ý lo luôn vụ ăn uống cho cậu để 2 bố mẹ tập trung kiếm tiền. Thằng bé thậm chí coi bà quán cơm như mẹ mình và phá phách, nghịch ngợm, đàn đúm,...như một cách thu hút sự chú ý của bố mẹ nhưng bố mẹ cậu ta chỉ tập trung kiếm tiền và tiền. Cậu này cũng thường xuyên đi bão. Cho đến trước 1 chuyến đi bão, cậu ý chào bà chủ quán cơm rất lạ. Khi cậu ý phóng về gần tới nhà trong trạng thái chân chống cày đường (cho toé tia lửa) thì xe nổ. Tiếng nổ to như mìn mà ở khu nhà cậu ấy cũng nghe thấy.
Sau khi cậu ý mất, đêm đầu tiên là tiếng ấm chén trên ban thờ khua. Bố mẹ cậu ý cho rằng chắc con chuột chạy qua, oke men, ngủ tiếp, sao phải xoắn. Sau đó họ bị dựng ngược giường. Thỉnh thoảng thằng bé về trong những giấc mơ, cười khành khạch và...dựng giường tiếp. Và đêm nào họ cũng bị dựng ngược giường cho đến hết 49 ngày.
Hết chuyện chưa mợ ơi? Nghe cứ thiêu thiếu, thèm thèm 😀

Be Grace

Xe điện
cụ nào đang kể dở chuyện đi an cưới ở nha ông P đâu rồi nhỉ , mạnh dạn đề nghị cụ kể tiếp ah.

Hoàng Trang

Xe ngựa
cụ nào đang kể dở chuyện đi an cưới ở nha ông P đâu rồi nhỉ , mạnh dạn đề nghị cụ kể tiếp ah.
Cụ duchathoithoi thường ngoi lên 1-2 ngày, sau đó lặn không sủi tăm tháng - 2 tháng rồi lại ngoi lên (quy trình lặp lại). Lần gần nhất cụ ý ngoi lên là tối hôm qua.
Nếu có thể, mợ thắp hương muỗi, lập đàn, hoặc bằng biện pháp nào đó moi được cụ ý lên không ạ? :D

Be Grace

Xe điện
Cụ duchathoithoi thường ngoi lên 1-2 ngày, sau đó lặn không sủi tăm tháng - 2 tháng rồi lại ngoi lên (quy trình lặp lại). Lần gần nhất cụ ý ngoi lên là tối hôm qua.
Nếu có thể, mợ thắp hương muỗi, lập đàn, hoặc bằng biện pháp nào đó moi được cụ ý lên không ạ? :D
trời , vậy luôn huh mợ , ko đc ko đc , em bớ 3 hồn 9 vía cụ duchathoithoi mau về đây , người ơi mau về đây , về bên bếp hồng em ngồi đây :))

Cháu còn trẻ, đáng tuổi con cháu các bác các cô chú trong diễn đàn ạ. Với chuyện tâm linh cháu cũng có duyên gặp. Chuyện của cháu thì cháu xin phép chưa kể.
Cháu chỉ xin góp chuyện được nghe kể cách đây chục năm của thầy giáo dạy môn Định giá BĐS kể cho cả lớp nghe theo phong cách ngắn gọn ạ.
Cậu bạn công tử của thầy đi sinh nhật về muộn bị bố tát cho phát, phi lên tầng lấy dây điện thoại thắt cổ. Đi xem thấy bảo bị bắt để thay cho vong cũ ở nhà đó.

tomtomchát

Xe container
trời , vậy luôn huh mợ , ko đc ko đc , em bớ 3 hồn 9 vía cụ duchathoithoi mau về đây , người ơi mau về đây , về bên bếp hồng em ngồi đây :))
Đốt hương muỗi lão ý ko ngoi lên đâu
Phải là giấy vệ sinh, giấy vệ sinh tươi :))
Đặc sản nhà phố, hố xí xổm 2 viên gạch chung cả ngõ, đốt dậy mùi& rất đặc thù :))
Cụ mợ nào nhớ h chăc cũng tầm 5 xọi đến nơi hehe

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đặc sản nhà phố, hố xí xổm 2 viên gạch chung cả ngõ, đốt dậy mùi& rất đặc thù :))
Cụ có thể ngừng làm thread em nặng mùi không? Cái vụ bẻ lái này dừng từ mấy tầng trước rồi mà.
Khổ thân em :(( :((.

tomtomchát

Xe container
Cụ có thể ngừng làm thread em nặng mùi không? Cái vụ bẻ lái này dừng từ mấy tầng trước rồi mà.
Khổ thân em :(( :((.
Thoy e xin nỗi :))
e thẻ vàng rồi lại vừa phạm lỗi, hlv đã thay e da dồi ợ :))

VT Entertainment

Xe buýt
Còn cả câu chuyện đi bắt cá cùng lão Q nát cũng chưa kể hết hay sao ý cụ Trang nhỉ?
Đến đoạn cụ ý xuống lấy cái thùng thì thấy con cá bơi qua...
Không biết đã kết thúc chưa?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Còn cả câu chuyện đi bắt cá cùng lão Q nát cũng chưa kể hết hay sao ý cụ Trang nhỉ?
Đến đoạn cụ ý xuống lấy cái thùng thì thấy con cá bơi qua...
Không biết đã kết thúc chưa?
Cụ cứ quất những comment kể dang dở lại xong gọi hồn cụ ý :D

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ cứ quất những comment kể dang dở lại xong gọi hồn cụ ý :D
Em thấy nhiều cụ khác gọi lắm mà chưa thấy cụ ý hồi, chắc lặn sâu lắm. Lội về thớt 2019 hay 2020 thấy có đợt cụ ý phiêu bạt 3 4 tháng thì phải.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
7x tuổi thơ dữ dội, có khi bay nguyên khu WC tập thể tranh tre nứa giấy dầu ...

Mùi khói đặc quánh của giấy dầu, tiếng nổ lép bép rộn ràng của tre nứa khô, mùi giấy báo (hồi đó làm gì có giấy VS), giấy 5 hào 2, giấy vụn đã qua sử dụng còn tươi bén lửa đượm hồng, cả không gian ngào ngạt giữa đêm hè hanh nóng

Hế hế

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
7x tuổi thơ dữ dội, có khi bay nguyên khu WC tập thể tranh tre nứa giấy dầu ...

Mùi khói đặc quánh của giấy dầu, tiếng nổ lép bép rộn ràng của tre nứa khô, mùi giấy báo (hồi đó làm gì có giấy VS), giấy 5 hào 2, giấy vụn đã qua sử dụng còn tươi bén lửa đượm hồng, cả không gian ngào ngạt giữa đêm hè hanh nóng

Hế hế
Em chào cụ Ba Duy. Cụ vui lòng ngừng làm thread em bốc mùi được không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng