[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

XeChuaCo

Xe tăng
Không biết có tâm linh gì không nhưng hôm mùng 2 em về quê, đến tối bà chị hốt hoảng la lên:
Bà chị: Mới mùng 2 mà chó nhà ai đến vườn nhà mình chết
Em: Chết rồi thì cầm phía sau cổ nó mang ra đường mà vứt

Bà chị vẫn sợ không biết làm sao cả. Em tới gần xem thì hình như con chó chưa chết hẳn, thế là em lấy bao tải rồi túm phía sau cổ nó xách ra đường, cách nhà khoảng 15m. Lúc vứt nó xuống đường em nghe tiếng nó kêu rên 1 tràng ngắn, nếu ai yếu tim mà nghe chắc cũng rợn tóc gáy, nhưng em không thấy sợ. Em bảo nằm đó mà yên nghỉ nhé, rồi vào nhà.

Trưa mùng 3 em lái xe chở vợ con về nhà, đi được khoảng 20k thì gặp phải 1 ông già đi như say rượu, ra đến nữa đường rồi lại quẹo phải gấp, em phanh không kịp, chỉ chịp đánh lái sang phải, rồi đâm vào ông ấy, xe em bị lật xuống vườn. May mắn là cả nhà em không sao, ông đi xe máy cũng chỉ bị xây xước 1 chút.

belo

Xe điện
Em thuộc loại người không tin vào tâm linh, thần, Phật, quỷ nhưng em cũng không phản đối, hay có ý kiến về việc người khác về niềm tin. Em hay đọc vui câu: Hòn đất mà biết nói năng.. đọc các chuyện tâm linh các cụ chia sẻ, em có thiên hướng giải thích theo kiểu trùng hợp, hoặc tâm lý gì đó theo kiểu phân tâm học. Tuy nhiên, có những chuyện chẳng thể giải thích được vì xác suất xảy ra trong thực tế thấp quá. Có lần, em mơ thấy bố, mất đã lâu, lúc tỉnh dậy, chi tiết giấc mơ thì không rõ ràng lắm, nhưng em nhớ được hai con số bố em bảo là kết quả xổ số ngày hôm sau. Cụ nhà em trước cũng thấy nghiên cứu môn số học này mấy chục năm, bảng biểu xác suất thống kê ghi chép thành sổ sách kỹ lắm. Em không chơi, không tin nhưng cũng không dấu giếm và cũng muốn kiểm nghiệm giấc mơ nên gửi tin nhắn cho một nhóm bạn. Bạn em có người làm một dãy Vietlot khoe lên, mấy ông còn lại không biết có mua hay không, chỉ thấy hỏi, bàn tán rồi không nói gì, chắc cũng không tin mấy chuyện vu vơ. Để tăng thêm người kiểm nghiệm cùng, em kể thêm với một cậu em, tay này cũng chả cờ bạc số má gì bao giờ, em cũng chỉ muốn nói với nó để tối xem kết quả hai anh em xem giấc mơ của em ra sao. Tối đấy em vào mạng xem kết quả xổ số, thì thấy trong hai con số, có một con trúng không phải giải đặc biệt, con kia thì không trúng. Em cũng không thấy tiếc nuối gì, vì bản thân cũng không tin tưởng nên không chơi lô đề. Cậu em cũng là người không chơi, hay biết chỗ chơi, nhưng hôm sau có rủ em đi ăn. Hóa ra cu cậu lại kể cho nhân viên, một người biết rõ cách chơi, nên cũng mua một ít, nên được nhận lên vài lần tiền. Em có nhắn tin trêu mấy thằng bạn hỏi tiếc chưa, ai bảo không chơi, thì không thấy thằng nào nói gì, chắc cũng tiếc. Chuyện này, tin nhắn con số và ngày tháng vẫn còn, tra tính xác thực được, nên em chả bịa với các cụ làm gì cả.

DurexXL

Xe lăn
Lão pain nói đến Đánh Đồng Thiếp thì chắc chắn biết nguy cơ Khê Đồng chứ?

Vậy, luận giải cho các case Khê Đồng thì theo y học hay tâm linh sẽ ổn hơen Lão nhể?

Em thực tâm ngại hay chính xác là không muốn nói chuyện sâu vào lĩnh vực này. Phần vì cũng chả biết đâu vào đâu, phần cũng tự đúc rút cứ hễ sa đà vào nc này thì cs khắc có biến động nhưng vì lão nói thì em cũng nốt chút.

Xuất hồn, xuất vía thì em tin và biết nhiều việc thực và việc này thậm chí có thể thực hiện được trên người tỉnh táo nhưng có nguyện vọng khẩn thiết hoặc do phát nguyện Tôn giáo.

Về mặt trần thế,chắc ai đó trong các lão đã nghe thuật ngữ " Đánh đồng thiếp". Đây là một pháp mà người dương có thể xuất vía đi tìm người âm. Tất nhiên việc này phải được thực hiện và hướng dẫn bởi 1 Thày cao thủ. Và chắc không ít người đã nghe khái niệm " Chửa bóng".?
Đó là kết quả của việc vợ dương chồng âm " gặp gỡ" khi vợ đi tìm chồng để hỏi, gặp....

Về mặt Tôn giáo... em xin dừng không tiếp vì phải nói khá sâu và có những " đặc thù" mà hoặc không nên nói hoặc không .... tùy tiện được chém.

Khoai Cún

Xe tăng
Lời nhắn của 1 con gà :D :D :D
Cụ ơi, trước đây cụ từng kể là có thể cảm nhận được bộ cốt nằm ở phía bể nước nhà vợ là cốt nam, võ tướng... Em muốn hỏi cụ cảm nhận kiểu ntn mà lại biết ạ?
Kiểu như là nhìn thấy hình ảnh hay có ai đó nói cho, hoặc là tự dưng thấy trong đầu mình hiện ra ý tưởng đó...?

DurexXL

Xe lăn
Cụ ơi, trước đây cụ từng kể là có thể cảm nhận được bộ cốt nằm ở phía bể nước nhà vợ là cốt nam, võ tướng... Em muốn hỏi cụ cảm nhận kiểu ntn mà lại biết ạ?
Kiểu như là nhìn thấy hình ảnh hay có ai đó nói cho, hoặc là tự dưng thấy trong đầu mình hiện ra ý tưởng đó...?
Tự nhiên Mợ ạ

Hoàn toàn Tự nhiên và bật nói ra mồm
Ngay thời điểm đang gõ trả lời mợ đây em lại thấy như ký ức, Vị ấy nằm xuyên vắt qua chân tường sang nhà bên cạnh (xa xưa 2 nhà là 1)

thuyhaiduong

Xe hơi
Haizzz, bố em mất năm vừa rồi. Em chỉ mong được nằm mơ thấy ông mà chẳng thấy gì. Chỉ gặp nhau trong mơ thôi cũng ko được :(

Khoai Cún

Xe tăng
Tự nhiên Mợ ạ

Hoàn toàn Tự nhiên và bật nói ra mồm
Ngay thời điểm đang gõ trả lời mợ đây em lại thấy như ký ức, Vị ấy nằm xuyên vắt qua chân tường sang nhà bên cạnh (xa xưa 2 nhà là 1)
Dạ, vâng ạ. Em cũng nghe vài người kể lại cảm giác đó. Tức là hoàn toàn tự nhiên, không có chuẩn bị hay suy nghĩ gì luôn nhưng lại nói được hoàn toàn chuẩn xác về các vị nằm ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Dạ, vâng ạ. Em cũng nghe vài người kể lại cảm giác đó. Tức là hoàn toàn tự nhiên, không có chuẩn bị hay suy nghĩ gì luôn.
Vâng Mợ ạ

Cũng vẫn cảm giác đó, còn mấy sự việc nữa mà ngay em sau khi nói xong còn rùng mình, không thể giải thích được

Huydai04

Xe tải
Bị ma ám ?
Tình hình là mình cứ như bị ma ám trước ở căn nhà cũ thỉnh thoảng cũng mơ hay nhìn thấy không rõ ràng ,nhưng giờ xây nhà mới rồi đêm để đèn ngủ vẫn thỉnh thoảng có cảm giác có người lên giường đắp chăn cạnh mình mà không quay nổi người. hôm qua thì cố hết sức mới quay lại được không thấy gì . Nay 1h đêm lại thấy 1 hình ảnh như chiếc chăn bay lơ lửng trên không nhìn được 3 giây mới mất . Không biết do mình thần kinh yếu lên bị tưởng tượng hay có ma thật giờ không biết làm sao cho hết

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Xe lăn
Bị ma ám ?
Tình hình là mình cứ như bị ma ám trước ở căn nhà cũ thỉnh thoảng cũng mơ hay nhìn thấy không rõ ràng ,nhưng giờ xây nhà mới rồi đêm để đèn ngủ vẫn thỉnh thoảng có cảm giác có người lên giường đắp chăn cạnh mình mà không quay nổi người. hôm qua thì cố hết sức mới quay lại được không thấy gì . Nay 1h đêm lại thấy 1 hình ảnh như chiếc chăn bay lơ lửng trên không nhìn được 3 giây mới mất . Không biết do mình thần kinh yếu lên bị tưởng tượng hay có ma thật giờ không biết làm sao cho hết
Bạn ngủ 1 mình hay cùng gia đình?

meomun346

Xe container
Chính bản thân em cũng đã có nhiều lần suýt chết (cận tử), đang nằm trên giường, phải mò xuống đất nằm.

Kết hợp với trải nghiệm cận tử của nhiều người khác, thì em xin kể lại lúc em sắp chết, mọi chuyện diễn ra như thế này ạ:

Lúc sắp chết, hoặc suýt chết là lúc hồn thoát khỏi xác. Khi đó, em sẽ có cảm giác như mình đang bay lên cao, lơ lửng trên trần nhà. Nghĩ về thân xác mình, thì có cảm giác chân tay nhẹ bẫng, cố giẫy giụa nhưng không thể cử động được chân tay. Mình sẽ cảm thấy sợ hãi. Người thân đang trông mình sẽ thấy chân tay mình khua lung tung trong khi mắt vẫn nhắm.

Khi tỉnh lại, tức là khi hồn nhập trở lại vào xác, khi ý thức trở lại, mình bắt đầu có cảm giác ở chân tay, thì mình vẫn còn nỗi sợ hãi lúc trước, khi thấy người mình bay lên, nhẹ bẫng, mà không thể cử động được chân tay.

Chính vì thế, mình đòi xuống đất nằm, vì mình sợ phải nằm ở trên cao (trên giường), sợ cái cảm giác người nhẹ bẫng. Mà thực ra là nỗi sợ chết.

Người sắp chết, sẽ trải qua vài lần hồn thoát khỏi xác như thế, rồi hồn lại nhập vào xác. Lần cuối cùng, khi hồn không thể nhập trở lại vào xác, chính là lúc tử vong.
Em chăm mẹ đẻ ốm nặng ở viện. Tối ấy cụ nằm trên giường cứ lục xục suốt, rồi nói vừa đi gặp chị này chị kia (chị ruột - đã mất) họ rủ đi nhưng mẹ ko đi. Sợ cụ ngã, em kê đệm cho cụ nằm xuống sàn, em nằm cạnh kẹp tay cụ cạnh sườn mình - thì cụ ngủ yên 1 giấc cho tới sáng. Thế rồi cứ từ từ độ nửa tháng sau thì cụ mất - ko lặp lại chuyện gặp người thân hay khó ngủ nữa.
Sau khi cụ mất, có hai lần em cứ thoang thoảng nghe tiếng người phụ nữ gọi tên mình - tầm gần sáng, nhưng ko giống tiếng của mẹ.

safenoodles

Xe cút kít
Nhìn ngay sang bên giường 1, bác tài nằm ngửa, mắt nhắm, nhưng khuôn mặt thay đổi liên tục, người cong lên, hai chân cứ co, duỗi, co duỗi ...
Lúc này ông anh kia cũng đã bật ngồi lên

Hai anh em nhảy sang thằng lay, thằng đập
Một lúc bác tài mới tỉnh
Ngồi dậy
Nhưng mắt vẫn chưa hoàn hồn
Ông anh kia lấy bác cốc nước
Lúc sau định thần, bác tài bẩu:
Sợ quá, có 2 đứa nó đứng ở đầu giường, đuôi giường, đứa bóp mồm, đứa giữ chân
Em nhìn đồng hồ: hơn 2h sáng

Nói chuyện thêm lúc, 3 ae ngủ tiếp, bác tài nằng nặc đòi sang giường 3 của em
Em đành nhường giường ấy, rồi chui sang ngủ cùng ông anh kia

3 ae ngủ yên nốt phần đêm còn lại
Sáng hôm sau dậy, em mở cửa, kéo rèm

Nghĩ thế nào em lùa cái rèm ở đầu giường 1 ra giữa cửa, sổ thì thấy ở trên góc trong cùng của khuôn cửa sổ, chính là giữa đầu giường 1 thẳng lên, có 1 lá bùa vàng, chữ đen dán ở đó
Chột dạ, em hì hục lật đệm giường 1 lên, ko có j
Giường này là loại cao chân (kiểu cũ), em cúi xuống nhìn gậm giường, rồi chếch lên nhìn dát giường.....

Lại 1 lá bùa vàng chữ đỏ dán dọc ngay dưới đầu giường....

Em réo lên chỉ cho 2 ông kia xem
Khi xuống trả phòng thì bà chủ ksan nằng nặc bảo là không biết j hết

3ae chỉ biết lắc đầu mà lên đường

Từ đó, em rất thận trọng khi đi ksan, hay đến nhà ai phải ngủ lại, xem có dán bùa chú j không
Em nghĩ khi nào thấy bất an thì mình cứ niệm Phật, cụ nghĩ sao ạ?

DurexXL

Xe lăn
Em nghĩ khi nào thấy bất an thì mình cứ niệm Phật, cụ nghĩ sao ạ?
Điều này cá nhân em thấy đúng Mợ ạ

Về cơ bản, khi Tâm bất an đồng nghĩa với việc Thần thức của Mợ đang bị 1/1 số chủ thể Tâm thức bên ngoài tác động vào, nó có thể bắt nguồn từ các lo lắng bên trong (sức khỏe, tình cảm, công việc, nợ nần, đe dọa...) làm cho sự tập trung, làm cho sức đề kháng của Thần thức bị yếu đi (giống như cơ thể bị cúm thì sức đề kháng giảm xuống); hoặc do thể trạng, cơ địa mà các chủ thể Tâm thức bên ngoài có thể tác động vào Thần thức của Mợ (người có căn, nhạy Âm...); hoặc có thể trong lúc ngủ, chịu tác động từ ngoại cảnh (ngủ chỗ lạ, chỗ "không sạch sẽ"...)...

Thường thì khi đó, ta TIN vào BỀ TRÊN nào thì ta tập trung quán tưởng, tụng niệm với Vị đó, tác dụng rất rõ là: TẬP TRUNG TINH THẦN, Ý CHÍ, ỔN ĐỊNH THẦN THỨC, TRÁNH BỊ CÁC TÁC ĐỘNG VÔ THỨC, cái này nặng về Tâm lý học là chính, nhưng bản chất cũng chính là sức mạnh của Đức Tin
Khi đó, người Tín Phật thì niệm Phật (tùy theo khả năng, phổ biến nhất là niệm Nam mô A di đà Phật, hơn nữa thì tụng các chú như Đại bi, Vãng sanh ... hoặc nếu tu tập thì tay bắt quyết, miệng niệm lục tự đại minh....) người theo Thiên chúa thì tay cầm Thánh giá, tâm khấn Chúa che chở, người bình thường khì cầu khấn Tổ tiên, ông bà, cha mẹ ....

Đại loại là nâng cao sức mạnh của Thần Thức để chống lại sự xâm nhập, tác động từ bên ngoài
Bản thân em thì thỉnh thoảng bị trạng thái ác mộng hay bóng đè, thì khi chợp tỉnh, em bắt quyết Tý và niệm Lục tự đại minh (Om mani padme hum), thường sẽ tỉnh và thoát mộng rất nhanh
Đó cũng là 1 cách tập trung, tái khởi động nhanh ý thức để thoát khỏi trạng thái mộng mị vô thức thôi

nguyenhuy2210

Xe điện
Điều này cá nhân em thấy đúng Mợ ạ

Về cơ bản, khi Tâm bất an đồng nghĩa với việc Thần thức của Mợ đang bị 1/1 số chủ thể Tâm thức bên ngoài tác động vào, nó có thể bắt nguồn từ các lo lắng bên trong (sức khỏe, tình cảm, công việc, nợ nần, đe dọa...) làm cho sự tập trung, làm cho sức đề kháng của Thần thức bị yếu đi (giống như cơ thể bị cúm thì sức đề kháng giảm xuống); hoặc do thể trạng, cơ địa mà các chủ thể Tâm thức bên ngoài có thể tác động vào Thần thức của Mợ (người có căn, nhạy Âm...); hoặc có thể trong lúc ngủ, chịu tác động từ ngoại cảnh (ngủ chỗ lạ, chỗ "không sạch sẽ"...)...

Thường thì khi đó, ta TIN vào BỀ TRÊN nào thì ta tập trung quán tưởng, tụng niệm với Vị đó, tác dụng rất rõ là: TẬP TRUNG TINH THẦN, Ý CHÍ, ỔN ĐỊNH THẦN THỨC, TRÁNH BỊ CÁC TÁC ĐỘNG VÔ THỨC, cái này nặng về Tâm lý học là chính, nhưng bản chất cũng chính là sức mạnh của Đức Tin
Khi đó, người Tín Phật thì niệm Phật (tùy theo khả năng, phổ biến nhất là niệm Nam mô A di đà Phật, hơn nữa thì tụng các chú như Đại bi, Vãng sanh ... hoặc nếu tu tập thì tay bắt quyết, miệng niệm lục tự đại minh....) người theo Thiên chúa thì tay cầm Thánh giá, tâm khấn Chúa che chở, người bình thường khì cầu khấn Tổ tiên, ông bà, cha mẹ ....

Đại loại là nâng cao sức mạnh của Thần Thức để chống lại sự xâm nhập, tác động từ bên ngoài
Bản thân em thì thỉnh thoảng bị trạng thái ác mộng hay bóng đè, thì khi chợp tỉnh, em bắt quyết Tý và niệm Lục tự đại minh (Om mani padme hum), thường sẽ tỉnh và thoát mộng rất nhanh
Đó cũng là 1 cách tập trung, tái khởi động nhanh ý thức để thoát khỏi trạng thái mộng mị vô thức thôi
Chú đại bi niệm 4 câu cuối là " Án. Tất điện đô. Mạn đà ra. Bạt đà gia. Ta bà ha" được không cụ? em đọc đâu đó thấy ghi Chú đại bi quan trọng nhất 4 dòng này

DurexXL

Xe lăn
Chú đại bi niệm 4 câu cuối là " Án. Tất điện đô. Mạn đà ra. Bạt đà gia. Ta bà ha" được không cụ? em đọc đâu đó thấy ghi Chú đại bi quan trọng nhất 4 dòng này
Em tụng chú Đại bi bằng tiếng Phạn, khi hết bài chú thì cũng niệm 3 lần câu cuối (4 câu như Cụ nói thật ra là 1 câu kết thúc bài chú thôi:
Om, sitdayantu, mantra, padaja, soaha
câu này cũng giống như Chân thành cảm ơn Quý vị đã theo dõi ở cuối các bài diễn văn)

Thế nên, nếu em thuộc full bài chú thì niệm, không thì cứ Lục tự đại minh hoặc nhẹ nhàng là Namo Aida Phật

RosemaryCherry

Xe container
Ah em tìm lại được thớt này của bác DurexXL rồi, em xin chia sẻ vào đây chút cho xôm ạ.

Những câu chuyện kì bí hơn hoặc những giấc mơ điềm báo thì em khó typing lên đây được, nhưng có 2 chuyện đơn giản thì đúng là cõi âm cũng có tồn tại như trần các bác ạ.

Chuyện thứ nhất, bình thường sau giờ làm hoặc cuối tuần em hay đạp xe qua một cung đường duy nhất dù mùa đông hay mùa hè. Hôm ấy, như mọi lần em cũng vẫn đạp xe thể dục như bình thường, tuy nhiên lúc về thay vì đi đường cũ thì đến ngã rẽ tự nhiên em lại nghĩ hay thử đi đường khác xem sao (tất nhiên con đường này thỉnh thoảng em cũng hay đi qua và nó dẫn ra đường chính thôi). Lúc này cũng đang sớm, trời mùa hè nên 6.30pm thì cũng ko tối. Ôi thế là em lại đi qua 1 nghĩa trang, lúc đó em đã ko thấy thoải mái rồi. Tuy nhiên, sau khi em ngủ được một giấc sâu thì 4 giờ sáng bị đánh thức bởi tiếng ồn ào cười đùa của 2,3 đứa trẻ con cỡ 7-8 tuổi và bị kéo tay của bọn nó cùng với 3,4 cô cỡ 40-50 tuổi nữa. Em thấy bọn trẻ vô tư, còn mấy cô kia thì hiền lành, chỉ chòng ghẹo, chơi đùa với mình tí thôi, nhưng cũng hơi bực mình vì bị tỉnh giấc. Em ngồi dậy nói vài câu và đi kiếm con dao và vài nhánh tỏi để hẳn bên cạnh gối (cho dù bình thường em để dao nhỏ dưới đệm nhưng có vẻ ko ăn thua với các vong này). Sau đó thì em ngủ thêm 1 giấc nữa cho đến sáng và ko gặp lại nhóm người kia.

Chuyện thứ 2, cuối tuần nắng nóng em đi dạo vào một ngôi chùa khá lớn và lâu đời ở gần chỗ em. Ngôi chùa có khuôn viên rất rộng và nhiều cây cối.
Em cũng đi loanh quanh thăm thú đến hơn nửa buổi chiều thì đi về. Tuy nhiên, đêm về em ngủ mơ thấy nhiều vong nam trẻ cỡ 25-40 quấy nhiễu, nói năng rất ko cảm tình và khi tỉnh dậy người rất mệt mỏi, cùng cảm giác ko thoải mái vì gặp nhiều vong xa lạ. Có lẽ những vong này gia đình đem lên chùa thờ luôn, và hợp vía với em nên theo về. Có lẽ sai lầm của em lên chùa quên ko khấn nôm vài câu hoặc ko có hàng thủ theo để áp ko cho vong theo mình.

Sau 2 việc trên và nhiều việc khác, nếu bác nào hay bị vong theo, cứ thủ cho em 1 cành dâu tằm già (chặt đoạn ngắn cũng được) bỏ vào bên người hoặc vào xe thì nó có tính át gấp nhiều lần dao nhọn và tỏi. Đặc biệt nó hữu dụng cho nhà có trẻ em đi xa, hoặc các bác đi xe nhiều và đi vào ban đêm.

Menlor

Xe tải
Không... lão nhận định vậy là cố ép sự việc về duy vật. Bản chất khác nhiều đấy.

1- Do A nại da thức ( phần này duy vật và tương ứng với Freud)
2- Do trùng tần số với các tạm gọi là " nguồn phát" không thuộc Ta bà.
Cán bộ đảng viên mà mê tín quá