[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Đại Ba

Xe điện
Qua vài lần chứng kiến người sắp đi thì em thấy có 2 đặc điểm chung không biết các cụ có thấy vậy không:
1. Thời điểm trước tính bằng ngày thì hay bảo/nói như là gặp người thân đã mất. Vụ này thì em nghĩ là có thể do cơ thể mệt mỏi ốm bệnh nên phát sinh suy nghĩ kiểu mê man thôi.
2. Đêm trước khi mất rất hay đòi xuống đất nằm - nhà em 2ng và họ hàng cũng có người như vậy. Vụ này thì không rõ như nào.

Em thì mn hay bảo như là vía nặng nên chả thấy ma quỷ bao giờ (trvia). Có đôi lần mê bị bóng đè thì 100% là trong giấc đó em giật được người vật lại và "bóng" té mất.
Có 1 lần hồi mới sinh đứa đầu, cho cháu về nhà được mấy hôm thì 1 đêm không rõ mơ hay tỉnh nhưng em mở mắt và thấy 1 bóng đen đứng cạnh và nhìn vào giường, không biết có phải các cụ gia tiên về thăm cháu không (nhà em trưởng chi/họ, em là đích tôn)
--------

Lại kể tiếp mấy lần em thoát chết trong gang tấc, liệu phải các cụ độ không? Em thì không tin bói toán nhưng có lần gặp 1 cô cũng khẳng định em luôn có gia tiên đi theo phù hộ, sự thật thì cuộc sống em cũng đôi khi tưởng vào đường cùng nhưng lại thoát nạn như chưa có chuyện gì, thậm chí sau đấy suôn sẻ hơn.
Quay lại vụ thoát chết. Em có 3 lần điển hình:
1. Hồi nhỏ đi học cấp 2, nhà em và trường cách nhau bởi con đường quốc lộ 5. Hồi đó toàn trèo qua hàng rào để đi học. Có hôm trời mới mưa xong rất trơn, em chạy chạy đạp chân lên block rìa đường để nhảy vào bên trong thì trượt chân ngã, rất gần có 1 con container lao đến. Khẳng định quả đấy theo phản xạ mà đứng dậy chạy thì sẽ không kịp. Thế nào lúc đó em lại bò thêm mấy bước rồi mới đứng dậy và thoát. Thằng bạn đi cùng bảo lúc nó thấy em ngã là nó xác định em toang rồi cơ.
2. Thời sinh viên đi cùng cô người yêu (cũ) từ HN về nhà (tp Hải Dương). Lúc đi cứ gật gù buồn ngủ. Đến đoạn Như Quỳnh em ngủ gật luôn, nhưng ngủ cái thì mơ thấy mình lao vào đít con xe tải đằng trước. Giật mình tỉnh thì thấy đúng đằng trước có con xe tải y trong mơ luôn. Thế là sợ dừng xe luôn bắt ny lên lái 1 đoạn. Không rõ có phải các cụ cảnh báo không?
3. Cũng thời sinh viên, em chạy con Jupiter chạy qua đoạn đường mới mở với tốc độ bàn thờ. Qua ngã 4 vừa đèn đỏ xong chủ quan vượt luôn. Đúng lúc đó hướng đèn xanh có con xe tải cắt ngang qua em lao với tốc độ 80km/h vào đúng lốp sau của nó ngã ra, chỉ xước xát tí, xe méo đĩa phanh thôi chứ cũng chả sao. Nhưng lúc đó chỉ cần sớm 1s là em vào gầm, chậm 1s là đập mặt vào đít xe tải luôn.

Nghĩ lại thời trẩu tre đi cũng lao láo thật cccm ạ. Cơ mà cũng qua lâu rồi giờ nghĩ lại cũng thấy ghê.
Chính bản thân em cũng đã có nhiều lần suýt chết (cận tử), đang nằm trên giường, phải mò xuống đất nằm.

Kết hợp với trải nghiệm cận tử của nhiều người khác, thì em xin kể lại lúc em sắp chết, mọi chuyện diễn ra như thế này ạ:

Lúc sắp chết, hoặc suýt chết là lúc hồn thoát khỏi xác. Khi đó, em sẽ có cảm giác như mình đang bay lên cao, lơ lửng trên trần nhà. Nghĩ về thân xác mình, thì có cảm giác chân tay nhẹ bẫng, cố giẫy giụa nhưng không thể cử động được chân tay. Mình sẽ cảm thấy sợ hãi. Người thân đang trông mình sẽ thấy chân tay mình khua lung tung trong khi mắt vẫn nhắm.

Khi tỉnh lại, tức là khi hồn nhập trở lại vào xác, khi ý thức trở lại, mình bắt đầu có cảm giác ở chân tay, thì mình vẫn còn nỗi sợ hãi lúc trước, khi thấy người mình bay lên, nhẹ bẫng, mà không thể cử động được chân tay.

Chính vì thế, mình đòi xuống đất nằm, vì mình sợ phải nằm ở trên cao (trên giường), sợ cái cảm giác người nhẹ bẫng. Mà thực ra là nỗi sợ chết.

Người sắp chết, sẽ trải qua vài lần hồn thoát khỏi xác như thế, rồi hồn lại nhập vào xác. Lần cuối cùng, khi hồn không thể nhập trở lại vào xác, chính là lúc tử vong.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Chính bản thân em cũng đã có nhiều lần suýt chết (cận tử), đang nằm trên giường, phải mò xuống đất nằm.

Kết hợp với trải nghiệm cận tử của nhiều người khác, thì em xin kể lại lúc em sắp chết, mọi chuyện diễn ra như thế này ạ:

Lúc sắp chết, hoặc suýt chết là lúc hồn thoát khỏi xác. Khi đó, em sẽ có cảm giác như mình đang bay lên cao, lơ lửng trên trần nhà. Nghĩ về thân xác mình, thì có cảm giác chân tay nhẹ bẫng, cố giẫy giụa nhưng không thể cử động được chân tay. Mình sẽ cảm thấy sợ hãi. Người thân đang trông mình sẽ thấy chân tay mình khua lung tung trong khi mắt vẫn nhắm.

Khi tỉnh lại, tức là khi hồn nhập trở lại vào xác, khi ý thức trở lại, mình bắt đầu có cảm giác ở chân tay, thì mình vẫn còn nỗi sợ hãi lúc trước, khi thấy người mình bay lên, nhẹ bẫng, mà không thể cử động được chân tay.

Chính vì thế, mình đòi xuống đất nằm, vì mình sợ phải nằm ở trên cao (trên giường), sợ cái cảm giác người nhẹ bẫng. Mà thực ra là nỗi sợ chết.

Người sắp chết, sẽ trải qua vài lần hồn thoát khỏi xác như thế, rồi hồn lại nhập vào xác. Lần cuối cùng, khi hồn không thể nhập trở lại vào xác, chính là lúc tử vong.
Khi ấy cụ có đang ốm nặng hay chỉ là 1 giấc mơ?

landaumuaxe

Xe điện
Tuần trước, người mà 40 năm chỉ mơ vài lần như e, thế mà lại nhớ rõ e mơ rụng cái răng hàm, nứt đôi trên tay, sáng ngủ dậy e có gg xem thì được khuyên đánh 31 và 32, kết quả lô về cả 31 và 32, sáng đấy khi tìm thông tin, e có thấy đâu đó đoạn ng mơ như vậy là gặp xui, kết quả từ hôm đấy và 2 hôm sau. Em mất 2 tỉ. Thật đau

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Tuần trước, người mà 40 năm chỉ mơ vài lần như e, thế mà lại nhớ rõ e mơ rụng cái răng hàm, nứt đôi trên tay, sáng ngủ dậy e có gg xem thì được khuyên đánh 31 và 32, kết quả lô về cả 31 và 32, sáng đấy khi tìm thông tin, e có thấy đâu đó đoạn ng mơ như vậy là gặp xui, kết quả từ hôm đấy và 2 hôm sau. Em mất 2 tỉ. Thật đau
Cụ chơi CK mất tiền à mà nhanh thế

mega_fun

Xe điện

Khua chân tay lung tung kiểu chơi thực tế ảo ấy nhở :-/

DurexXL

Xe lăn
Khua chân tay lung tung kiểu chơi thực tế ảo ấy nhở :-/
Bản chất việc Ma/Quỷ/Âm ...nhập/ám 1/1 nhóm người là việc não bộ những người đó nhận được tín hiệu âm thanh, hình ảnh GIỐNG HỆT như các tín hiệu truyền đến từ 5 giác quan mà trên thực tế không có các sự vật hiện tượng nào như vậy tác động lên các giác quan của họ

So sánh 1 cách khập khiễng thì giống như họ được úp 1 cái mũ thực tại ảo hoặc chính xác hơn là bị cấy 1 con chip điều khiển vào não như ý tưởng của anh Elon Mask

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bản chất việc Ma/Quỷ/Âm ...nhập/ám 1/1 nhóm người là việc não bộ những người đó nhận được tín hiệu âm thanh, hình ảnh GIỐNG HỆT như các tín hiệu truyền đến từ 5 giác quan mà trên thực tế không có các sự vật hiện tượng nào như vậy tác động lên các giác quan của họ

So sánh 1 cách khập khiễng thì giống như họ được úp 1 cái mũ thực tại ảo hoặc chính xác hơn là bị cấy 1 con chip điều khiển vào não như ý tưởng của anh Elon Mask
Thực tế ảo gì giờ này. Hợp đồng xong chưa cụ ei? :D

Đêm nay chắc nhà cụ nào cũg luộc gà để thắp hương đêm giao thừa.
Không biết có cụ nào có kinh nghiệm xem chân gà không ạ :D

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy đêm trước đi ngủ em mơ thấy một đám ma quỷ cứ bâu bám chờn vờn quanh em mà em chả thấy sợ gì cả, giật mình tỉnh dậy rồi ngủ tiếp lại thấy: những bóng đen cứ dập dờn bay trên đầu mình đông lắm luôn cả hai chục bóng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mấy đêm trước đi ngủ em mơ thấy một đám ma quỷ cứ bâu bám chờn vờn quanh em mà em chả thấy sợ gì cả, giật mình tỉnh dậy rồi ngủ tiếp lại thấy: những bóng đen cứ dập dờn bay trên đầu mình đông lắm luôn cả hai chục bóng.
Khiếp, trước đó Mợ Yến có xem Harry Potter và tù nhân ngục Azkaban hay phim gì kiểu thế không ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hôm qua em đi dọn cỏ, thắp hương mời các cụ về nhà ăn tết. Em vẫn bịt kín từ đầu đến chân, đội nón đeo khẩu trang theo thói quen chống covid ở Hà Nội. Xong về nhà em mới giật mình nghĩ: không biết các cụ có nhận ra em là đứa nào không? Vì hàng xóm láng giềng còn chả nhận ra em :D.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khiếp, trước đó Mợ Yến có xem Harry Potter và tù nhân ngục Azkaban hay phim gì kiểu thế không ạ?
Xem lâu lắm mấy năm trước rồi Trang, giờ Trang nhắc lại hình ảnh đúng là tương tự như thế thật. Nhưng mà mình không thấy sợ. Hi

pain

Xe ba gác

Không... lão nhận định vậy là cố ép sự việc về duy vật. Bản chất khác nhiều đấy.

1- Do A nại da thức ( phần này duy vật và tương ứng với Freud)
2- Do trùng tần số với các tạm gọi là " nguồn phát" không thuộc Ta bà.

Ngo Rung

Xe lăn

Không... lão nhận định vậy là cố ép sự việc về duy vật. Bản chất khác nhiều đấy.

1- Do A nại da thức ( phần này duy vật và tương ứng với Freud)
2- Do trùng tần số với các tạm gọi là " nguồn phát" không thuộc Ta bà.
Cái truyện trùng lặp trong giấc mơ em cũng thấy mấy lần, đại loại em thấy nhiều sự việc trong giấc mơ em có tham gia sự việc nào đấy, vài hôm sau thấy mọi người kể về sự việc nào đó khá giống giấc mơ em mơ thấy. Và những sự việc đó cũng diễn ra gần quanh em. Tuy nhiên em cũng chẳng để ý lắm, chắc lúc đó xuất hồn nên biết :D
Còn chuyện xuất hồn, giờ đọc mấy thớt các cụ kể thì em nhớ hồi bé mấy lần bị sốt cao em cũng thấy em trên đình màn nhìn thấy mình nằm li bì trên giường thật, lúc đấy cũng chẳng cảm thấy gì. Thấy bà già đắp khăn chườm lên chán 1 lúc thì không biết gì nữa, tỉnh dậy lại thấy mình nằm trên giường bình thường.
Em nghĩ cái này nó cũng chỉ là lúc nào đó não bộ bị kích thích thì nó tái tạo lại từ những ký ức và kết hợp với hình ảnh dạng tưởng tượng thôi. Cũng chẳng có gì ghê gớm cả.
Sau này lớn thì chẳng thấy bị thế bao giờ nữa :D

pain

Xe ba gác
Cái truyện trùng lặp trong giấc mơ em cũng thấy mấy lần, đại loại em thấy nhiều sự việc trong giấc mơ em có tham gia sự việc nào đấy, vài hôm sau thấy mọi người kể về sự việc nào đó khá giống giấc mơ em mơ thấy. Và những sự việc đó cũng diễn ra gần quanh em. Tuy nhiên em cũng chẳng để ý lắm, chắc lúc đó xuất hồn nên biết :D
Còn chuyện xuất hồn, giờ đọc mấy thớt các cụ kể thì em nhớ hồi bé mấy lần bị sốt cao em cũng thấy em trên đình màn nhìn thấy mình nằm li bì trên giường thật, lúc đấy cũng chẳng cảm thấy gì. Thấy bà già đắp khăn chườm lên chán 1 lúc thì không biết gì nữa, tỉnh dậy lại thấy mình nằm trên giường bình thường.
Em nghĩ cái này nó cũng chỉ là lúc nào đó não bộ bị kích thích thì nó tái tạo lại từ những ký ức và kết hợp với hình ảnh dạng tưởng tượng thôi. Cũng chẳng có gì ghê gớm cả.
Sau này lớn thì chẳng thấy bị thế bao giờ nữa :D
Em thực tâm ngại hay chính xác là không muốn nói chuyện sâu vào lĩnh vực này. Phần vì cũng chả biết đâu vào đâu, phần cũng tự đúc rút cứ hễ sa đà vào nc này thì cs khắc có biến động nhưng vì lão nói thì em cũng nốt chút.

Xuất hồn, xuất vía thì em tin và biết nhiều việc thực và việc này thậm chí có thể thực hiện được trên người tỉnh táo nhưng có nguyện vọng khẩn thiết hoặc do phát nguyện Tôn giáo.

Về mặt trần thế,chắc ai đó trong các lão đã nghe thuật ngữ " Đánh đồng thiếp". Đây là một pháp mà người dương có thể xuất vía đi tìm người âm. Tất nhiên việc này phải được thực hiện và hướng dẫn bởi 1 Thày cao thủ. Và chắc không ít người đã nghe khái niệm " Chửa bóng".?
Đó là kết quả của việc vợ dương chồng âm " gặp gỡ" khi vợ đi tìm chồng để hỏi, gặp....

Về mặt Tôn giáo... em xin dừng không tiếp vì phải nói khá sâu và có những " đặc thù" mà hoặc không nên nói hoặc không .... tùy tiện được chém.