[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

Lead vịt

Xe buýt
Ông em lúc còn sống bôn và duy vật không ai bằng. Cụ bảo chết là hết vì thời chiến tranh, cụ đêm hôm băng rừng là thường, lúc ấy chỉ lo rắn rết cắn, chả thấy ma quỉ gì cả. Khi cụ còn sống, đứa em em nó giao hẹn, sau này, cháu đánh con đề , ô nhớ phù hộ cho cháu toàn bị ăn mắng. Hôm 49, nó đánh tuổi cụ trúng luôn. Nó đánh có mấy chục thử xem có đúng không chứ bt, cả nhà em k ai có tính lô đề.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ông em lúc còn sống bôn và duy vật không ai bằng. Cụ bảo chết là hết vì thời chiến tranh, cụ đêm hôm băng rừng là thường, lúc ấy chỉ lo rắn rết cắn, chả thấy ma quỉ gì cả. Khi cụ còn sống, đứa em em nó giao hẹn, sau này, cháu đánh con đề , ô nhớ phù hộ cho cháu toàn bị ăn mắng. Hôm 49, nó đánh tuổi cụ trúng luôn. Nó đánh có mấy chục thử xem có đúng không chứ bt, cả nhà em k ai có tính lô đề.
Vậy là thằng cháu nói m.ồm chứ không tin ông :)).

Nhimxu11

Xe buýt
Ủn lên chờ cụ DurexXL biên tiếp ạ

QuangSunlight

Xe điện
Nhà em hiện nay có 3 tầng rưỡi
Tầng 1 khách bếp, tầng 2 Bà phòng lớn, em phòng nhỏ
Tầng 3 là 3 mẹ con
1/4 tầng trên cùng là Gian Thờ, 1/4 là khu giặt và cầu thang, 1/2 là sân trồng hoa và rau

Ban ngày là cả nhà em đi sạch
Bà thì ru rú ở buồng lớn tầng 2 (em thiết kế các phòng đều wc khép kín)

Những "có gì đó" mà các bác gviec kể lại thường là: dường như có ai đó trong nhà mặc dù cả nhà em đã đi học đi làm sạch, dường như tik tak có người đi ở cầu thang, dường như có tiếng gọi ....

Những điều này, khi nhà em (bao gồm 2 con nhỏ) nghe kể, thì đều rất bình thản, vì ...ai cũng thấy rồi
Và với gia đình em, đó là điều bình thường

Nhưng những việc xảy ra tầm 1 tháng trở lại đây thì khác ......
Sóng âm thanh lan toả hình cầu . Âm thanh đó có thể từ ngoài đường vào nhà cụ , kết hợp với cấu trúc ngôi nhà tạo ra " hộp " khuếch đại .

DurexXL

Xe lăn
Sóng âm thanh lan toả hình cầu . Âm thanh đó có thể từ ngoài đường vào nhà cụ , kết hợp với cấu trúc ngôi nhà tạo ra " hộp " khuếch đại .
Lão rất có lý

Từ gần chục năm trước khi hiện tượng tiếng động này mạnh, nhiều...em đã nghĩ đến việc cấu trúc nhà em tình cờ trở thành hộp cộng hưởng, khuyếch đại âm thanh

Nhưng vấn đề là nguồn âm ở đâu? Vào giờ ấy (1-3h), em đã để ý, sục sạo mà tìm ko ra

Nhà em xây móng bè, đóng cọc tre, độc lập với các nhà xung quanh

Khoai Cún

Xe tăng
Em thì không hiểu sao mấy năm gần đây cứ đi công tác xa phải ngủ lại sẽ mơ linh tinh việc ngày hôm sau (thường xảy ra đúng) hoặc mơ gặp người lạ đến chào hoặc sẽ mất ngủ, hôm sau dậy nặng đầu mệt mỏi mấy hôm :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em thì không hiểu sao mấy năm gần đây cứ đi công tác xa phải ngủ lại sẽ mơ linh tinh việc ngày hôm sau (thường xảy ra đúng) hoặc mơ gặp người lạ đến chào hoặc sẽ mất ngủ, hôm sau dậy nặng đầu mệt mỏi mấy hôm :(
Hôm nào cún mơ thấy số có 2 chữ số thì cún nhắn em ngay để em tất tay nhé :)).
Giải thích theo duy vật thì có thể do Cún đi xa mệt mỏi, lạ phòng, vân vân và mây mây. Giải thích theo duy tâm thì do Cún nhạy cảm.

114hangbong

Xe cút kít
Eo ôi, nhà Cún vẫn đi công tác à. Chị giờ mà đi thì rúm cả ngừoi luôn mất. May giờ phòng có nhiều bọn trẻ nên mình không đi nữa. :)

Khoai Cún

Xe tăng
Giải thích theo duy vật thì có thể do Cún đi xa mệt mỏi, lạ phòng, vân vân và mây mây. Giải thích theo duy tâm thì do Cún nhạy cảm.
Hiu hiu, nhắc vụ tất tay thì mới nhớ hồi còn học trung học, có lần ngồi chơi ở thềm với bạn của dì mới vui miệng kể lại chuyện tối qua mơ vớ vẩn gì đó. Giờ thậm chí không nhớ được nội dung cơ, mà ông í đi đánh đề trúng luôn. Dì cứ trêu lần sau mơ gì nhớ phải kể để còn làm giàu, tiếc là sau đó chả mơ số nào chứ 😅

Khoai Cún

Xe tăng
Eo ôi, nhà Cún vẫn đi công tác à. Chị giờ mà đi thì rúm cả ngừoi luôn mất. May giờ phòng có nhiều bọn trẻ nên mình không đi nữa. :)
Em vẫn phải đi, có lần đi cùng đoàn thu mẫu, ba chị em đang ngồi buôn chuyện sau bữa trưa, cửa phòng đang đóng tự dưng bật mở. Cửa thì cửa khóa kiểu tay gập (phải bẻ xuống mới mở được, em chả biết từ chuyên môn gọi là gì ;), đại khái là cửa giống cửa văn phòng), gió có mạnh cỡ nào cũng k thể thổi bay được và rõ ràng lúc đi vào em đã sập cửa.
Tối đó ngủ một chị thì kêu chân lạnh ngắt, rõ là thấy có bóng người qua. Một chị ngủ say k biết gì. Em ngủ chập chờn, mơ thấy có người nón lá vẫy tay chào. Haizzzz

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hiu hiu, nhắc vụ tất tay thì mới nhớ hồi còn học trung học, có lần ngồi chơi ở thềm với bạn của dì mới vui miệng kể lại chuyện tối qua mơ vớ vẩn gì đó. Giờ thậm chí không nhớ được nội dung cơ, mà ông í đi đánh đề trúng luôn. Dì cứ trêu lần sau mơ gì nhớ phải kể để còn làm giàu, tiếc là sau đó chả mơ số nào chứ 😅
Hị hị :(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em vẫn phải đi, có lần đi cùng đoàn thu mẫu, ba chị em đang ngồi buôn chuyện sau bữa trưa, cửa phòng đang đóng tự dưng bật mở. Cửa thì cửa khóa kiểu tay gập (phải bẻ xuống mới mở được, em chả biết từ chuyên môn gọi là gì ;), đại khái là cửa giống cửa văn phòng), gió có mạnh cỡ nào cũng k thể thổi bay được và rõ ràng lúc đi vào em đã sập cửa.
Tối đó ngủ một chị thì kêu chân lạnh ngắt, rõ là thấy có bóng người qua. Một chị ngủ say k biết gì. Em ngủ chập chờn, mơ thấy có người nón lá vẫy tay chào. Haizzzz
Mẫu án mạng ạ?

114hangbong

Xe cút kít
Thế ngủ chung còn đỡ, bên chị ít con gái, mà đi công tác không có bọn con trai nó leo lên leo xuống đo vẽ chụp choẹt thì mệt lắm nên lúc làm thì thích có bọn nó đi cùng. Nhưng lúc về phòng ngủ thì sợ cũng đành chịu chả lẽ lại sang ngủ nhờ :((

Khoai Cún

Xe tăng
Hồi
Các Kụ Mợ đã đọc các chuyện em chia sẻ ở ngôi nhà em đang ở thì cũng thấy rõ, ngôi nhà đó "có Âm"

Tuy nhiên, gia đình em sống ở đây hơn 20 năm, thì cũng có nghĩa là các Vị ấy ( có thể là Ông Bà gia tiên, cũng có thể là Âm linh khuất mặt, hoặc có thể là Chủ thể nào khác) đã và đang "chung cư" cùng gia đình em

Thế nên, từ khi em là thằng hsinh cấp III, rồi đên bjo mấy đứa con em cũng chuẩn bị hết cấp II, hết thảy cả nhà đều khá "quen", và cũng chẳng để ý đến nhiều nữa

Khoảng 2 năm nay, Bà nhà em yếu nhiều, nên phải có người gíup việc, và vì Bà ốm, nên nếp ăn, ngủ cũng khá kén người gv.
Hai năm, ngót chục bác gviec đến rồi đi

Và đa số các bác ấy, đêù thấy .....có gì đó...
có phải là căn nhà cụ từng bảo ở khu hoàng hoa thám, ngọc hà đây không ạ?

lmt2018

Xe hơi
Khoai Cún chỉ cần nhớ mơ về gì là e tra sổ mơ được. Khi đó e sẽ chia sẻ với Hoàng Trang :D

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
Mốt bây giờ phải 6 cái 2 chữ số cơ

Ối Giời Ơi

Xe tăng
e là người vô sư vô sách , từ bé k tin cái gì cả . Nhưng hnay vừa đọc được câu chuyện vụ án Chris Watts nổi tiếng bên Mĩ , vụ án gây chấn động về độ dã man và phần tâm linh xung quoanh nó . Đọc xong nó làm e rất ám ảnh
Ngôi nhà xảy ra vụ án được đăng bán từ rất lâu nhưng k có ai dám mua..

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn
e là người vô sư vô sách , từ bé k tin cái gì cả . Nhưng hnay vừa đọc được câu chuyện vụ án Chris Watts nổi tiếng bên Mĩ , vụ án gây chấn động về độ dã man và phần tâm linh xung quoanh nó . Đọc xong nó làm e rất ám ảnh
Ngôi nhà xảy ra vụ án được đăng bán từ rất lâu nhưng k có ai dám mua..
Bác đọc đâu đấy cho e đọc với