[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2020 Vol1

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Đây không phải là chia sẻ thông tin mà là phá thread Bông ạ.
Cụ nói thế là áp đặt quan điểm, các mem đọc ở đây đều đã trưởng thành và có sự hiểu biết nhất định. Câu chuyện hay thread nào cũng có hồi kết. Kết đẹp hay cãi vã mỉa mai nhau là ko phù hợp trong cái mạng xã hội hầu như ko có trẻ trâu OF này.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ nói thế là áp đặt quan điểm, các mem đọc ở đây đều đã trưởng thành và có sự hiểu biết nhất định. Câu chuyện hay thread nào cũng có hồi kết. Kết đẹp hay cãi vã mỉa mai nhau là ko phù hợp trong cái mạng xã hội hầu như ko có trẻ trâu OF này.
Như thế nào là áp đặt quan điểm? Em cóp lại tiêu chí thread của cụ DurexXL "kính mời các Kụ, các Mợ chúng ta cùng chia sẻ những trải nghiệm, những câu chuyện tâm linh có thực của bản thân và gia đình; ". Theo cụ những comment copy chuyện trên mạng, tuyên truyền dị giáo hay dị đoan trong thread này có đúng tiêu chí của thread không? Đấy không gọi là phá thread thì gọi là gì?

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Như thế nào là áp đặt quan điểm? Em cóp lại tiêu chí thread của cụ DurexXL "kính mời các Kụ, các Mợ chúng ta cùng chia sẻ những trải nghiệm, những câu chuyện tâm linh có thực của bản thân và gia đình; ". Theo cụ những comment copy chuyện trên mạng, tuyên truyền dị giáo hay dị đoan trong thread này có đúng tiêu chí của thread không? Đấy không gọi là phá thread thì gọi là gì?
Tất nhiên ai cũng thấy mợ ấy ngộ đạo quá, có yếu tố tuyên truyền. Mợ ấy người miền Nam, mợ vào trong đó sẽ thấy đủ thứ đạo Cao Đài, Hòa Hảo, tịnh thất... linh tinh cả, văn hóa trong đó nó thế. Nhưng mình thấy mợ ấy cũng đóng góp ý kiến làm thread phong phú và nhiều màu sắc hơn. Mợ ko đọc hay ko thích có thể kéo qua. Áp đặt suy nghĩ chủ quan mình thấy ko phù hợp.

Earbuds.vn

Tháo bánh
Website
Fb.me
Trang kể đi

DurexXL

Xe lăn
Hôm nay, mặc dù lao đao với dịch dã, cật lực cày cuốc, nhưng em xin kính các Kụ Mợ một chuyện nữa, vẫn là chuyện thực xảy ra với em

Lần này là chuyện khi gia đình em về quê nội (quê em) trong 1 chuyến nghỉ mát cùng cơ quan

Em xin kể lại câu chuyện xảy ra theo nhịp thời gian thực, để các Kụ Mợ cùng hình dung sát được với những diễn biến quái dị mà em đã trải qua ngày ấy

Chuyện đã xảy ra đến nay cũng ngót chục năm rồi, nhưng gần như vẫn là 1 chuyện mà cả nhà em khi nhắc đến chỉ nhắc quá, không nói lại

Thời điểm xảy ra sự việc, em xin gọi là Ngày G
..............

28 năm trước ngày G

Khi ấy em mới chỉ là thằng nhóc học trường Bế Văn Đàn...quân khu Nam Đồng
Nhà em khi ấy thuần Duy vật, Bố em là người vô thần - đúng như tuyệt đại đa số cán bộ nhà nước lúc đó. Bố em không phải Trưởng, quê em ở Miền Trung, có Nhà Thờ Họ Tộc, lại có các con cháu Ngành trưởng hương khói, nên thời điểm đó, nhà em chưa lập Bàn thờ Gia tiên, Tết nhất thì bày lên chiếc bàn làm việc - nơi trang trọng nhất trong nhà để hương khói, hết Tết lại dọn đi

Vào một chiều cuối năm, có một người bà con từ quê em lặn lội ra thăm (thời 8x đầu, đi từ miền Trung ra là cả một hành trình)
Cơm nước xong xuôi, người đó (vai cháu của Bố em) mở cái xắc cốt lúc chiều đeo theo người, lấy ra một tờ báo.
Cho đến bây giờ, khi đang gõ những dòng này, em vẫn không hiểu tại sao em lại nhớ những hình ảnh hôm đó đến thế, dù đã gần 40 năm...

Dưới ánh sáng từ cái đèn dầu bóng thủy tinh có cái ống khói cao vút lên, loại đèn khá sáng lúc đó, người cháu mở tờ báo ra, đưa hai tay cho Bố em... Bố em cũng hài tay nhận lấy, nghiêng ra trước đèn...
Em lau tau bên cạnh trà tăm, cũng nghển mặt nhìn vào : tờ báo kẹp bên trong là 1 tấm ảnh cũ xưa, đen trắng nhưng đã ngả sắc vàng nước dưa...
Bố em cẩn thận nâng bức ảnh lên, ghé sát bên bóng đèn

Một CỤ ÔNG áo dài thâm, quần lá toạ sáng màu, Cụ đang ngồi trên ghế, một tay cầm cây gậy chống thẳng, tay kia cầm 1 chiếc quạt lông...

Qua câu chuyện thì em biết được đây là ẢNH CHỤP của Cụ, từ những năm đầu thế kỷ...lưu lại trong con cháu, hồi đó quê em - làng sát biển nghèo xơ xác, bão quanh năm... Thế nên người cháu nọ, sau nhiều lần tốc mái, sập nhà, đã quyết định mang ảnh của Cụ ra đưa cho Bố em - tuy là thứ, nhưng đang là người có vai cao nhất trong Đại tộc khi đó, ở Hà Nội để lưu giữ và bảo quản
........
Chuyện cứ thế trôi đi
Khoảng 3 năm sau thì xã hội bắt đầu mở cửa mạnh hơn, quan điểm về thờ cúng bắt đầu phổ biến hơn

Nhà em lúc đó bắt đầu có Ban thờ Gia tiên
Bố em mang ảnh Cụ ra, truyền thần rồi lồng khung, ảnh gốc nằm phía sau...
Cụ ngự trên Ban Gia tiên nhà em từ đó

Khoảng dăm năm sau
20 năm trước năm G
Khi đó em đang học đầu cấp III (nhà em lúc này đã chuyển về ngôi nhà hai tầng với tiếng gọi gió tanh lúc nửa đêm, với bà hàng xóm kỳ dị cùng tiếng cú kêu xé đêm mà em đã kể)
Một Thầy tử vi, thuộc hệ Thầy sách Tàu ngày xưa, khi đó đã ngoài 80, đến nhà em chơi

Ban thờ Gia tiên với ảnh Cụ thì ở tầng 2

Thầy đến chơi ở tầng 1, Bố em có nhờ xem cho em lá số
Thầy mở giấy bút, kẻ tay...rồi lần lần đọc từng cung

Chợt Thầy dừng lại, hỏi to:
- Thằng này được Cụ Ngũ đại theo phù hộ. Cụ đã về đây ở nhà này rồi. Nhà đã có ảnh hay bài vị Cụ rồi đúng ko?
Bố em trầm ngâm, rồi xác nhận Cụ trong bức ảnh chính là Cụ Ngũ đại của em

Thầy nghe vậy thì vuốt râu (râu dài) gật gật dặn:
Thằng này được Cụ theo hộ mạng, phải biết mà hương khói chu đáo...
.........
Thời gian thấm thoắt trôi, lần nào em về quê nội cũng tìm đến Mộ Cụ Ngũ đại để dâng hương

...........
Năm G-2
Anh con bác trưởng của nhà em (con anh trai của Bố em) đi tắm biển ở quê, mất

Năm G
Em đã có gia đình, 2 F1
Năm ấy, cơ quan vợ em tổ chức đi nghỉ mát
Em cũng ko giấu các Kụ Mợ, gia đình em có chút trục trặc, nên em không bao giờ đi nghỉ mát cùng cơ quan vợ
Nhưng năm ấy, Đi đúng về bãi biển quê em
Linh tính thôi thúc em đi cùng, và phải về quê tổ dâng hương

Em khi đó đang đi công tác tỉnh xa
Nên kế hoạch là 3 mẹ con đi theo cơ quan
Em sẽ từ tỉnh công tác về thẳng đó

Ngày G-3
Mẹ con lên xe đi cùng cơ quan

Ngày G-2
Em làm việc mà lòng nóng như lửa đốt, đêm ngày G-2 em lên xe chạy về quê

Ngày G-1
Sáng sớm em về đến khách sạn nơi đoàn ở

Đêm nay em sẽ kể hết chuyện này hầu các Kụ Mợ

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tất nhiên ai cũng thấy mợ ấy ngộ đạo quá, có yếu tố tuyên truyền. Mợ ấy người miền Nam, mợ vào trong đó sẽ thấy đủ thứ đạo Cao Đài, Hòa Hảo, tịnh thất... linh tinh cả, văn hóa trong đó nó thế. Nhưng mình thấy mợ ấy cũng đóng góp ý kiến làm thread phong phú và nhiều màu sắc hơn. Mợ ko đọc hay ko thích có thể kéo qua. Áp đặt suy nghĩ chủ quan mình thấy ko phù hợp.
Thế chắc cụ chưa đọc nội quy diễn đàn "Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

1- Tất cả các chủ đề và phản hồi (bao gồm cả hình ảnh/video/audio) có nội dung bàn luận về chính trị Việt Nam dưới mọi hình thức, các bài viết có nội dung vi phạm pháp luật, tôn giáo,..."

Còn ý cụ không khác gì thread Covid nhưng có đồng chí cứ nhảy vào lan man cúm mùa hết còm này đến còm khác. Đừng thảy sạn vào nồi cơm chung cả nhà đang ăn xong biện minh rằng cho thêm sạn để nồi cơm phong phú hương vị. Em dừng tại đây.

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Thế chắc cụ chưa đọc nội quy diễn đàn "Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

1- Tất cả các chủ đề và phản hồi (bao gồm cả hình ảnh/video/audio) có nội dung bàn luận về chính trị Việt Nam dưới mọi hình thức, các bài viết có nội dung vi phạm pháp luật, tôn giáo,..."

Còn ý cụ không khác gì thread Covid nhưng có đồng chí cứ nhảy vào lan man cúm mùa hết còm này đến còm khác. Đừng thảy sạn vào nồi cơm chung cả nhà đang ăn xong biện minh rằng cho thêm sạn để nồi cơm phong phú hương vị. Em dừng tại đây.
Internet nó giúp người ta giải phóng tri thức, có thêm kiến thức để phân biệt đúng sai, nguyên tắc là phá vỡ mọi nguyên tắc. Mợ khuôn mẫu quá, cổ điển.=((

hp78

Xe điện
Hết rượu, ko kính Lão được ly nữa

Chắc Lão vẫn nhớ Em với Lão gặp nhau nhiều bên thớt Syry, các thớt chính trị quân sự, Lão với em hai phía quan điểm ko đồng nhất nhưng Lão cũng như em, chúng ta đều tuyệt đối tôn trọng sự khác biệt

Cảm ơn Lão

Hôm nay, mặc dù lao đao với dịch dã, cật lực cày cuốc, nhưng em xin kính các Kụ Mợ một chuyện nữa, vẫn là chuyện thực xảy ra với em

Lần này là chuyện khi gia đình em về quê nội (quê em) trong 1 chuyến nghỉ mát cùng cơ quan

Em xin kể lại câu chuyện xảy ra theo nhịp thời gian thực, để các Kụ Mợ cùng hình dung sát được với những diễn biến quái dị mà em đã trải qua ngày ấy

Chuyện đã xảy ra đến nay cũng ngót chục năm rồi, nhưng gần như vẫn là 1 chuyện mà cả nhà em khi nhắc đến chỉ nhắc quá, không nói lại

.....

Be continued
Lão kể đê:D

TAXI1984

Xe tải

..............

28 năm trước ngày G

Khi ấy em mới chỉ là thằng nhóc học trường Bế Văn Đàn...quân khu Nam Đồng
Nhà em khi ấy thuần Duy vật, Bố em là người vô thần - đúng như tuyệt đại đa số cán bộ nhà nước lúc đó. Bố em không phải Trưởng, quê em ở Miền Trung, có Nhà Thờ Họ Tộc, lại có các con cháu Ngành trưởng hương khói, nên thời điểm đó, nhà em chưa lập Bàn thờ Gia tiên, Tết nhất thì bày lên chiếc bàn làm việc - nơi trang trọng nhất trong nhà để hương khói, hết Tết lại dọn đi

Vào một chiều cuối năm, có một người bà con từ quê em lặn lội ra thăm (thời 8x đầu, đi từ miền Trung ra là cả một hành trình)
Cơm nước xong xuôi, người đó (vai cháu của Bố em) mở cái xắc cốt lúc chiều đeo theo người, lấy ra một tờ báo.
Cho đến bây giờ, khi đang gõ những dòng này, em vẫn không hiểu tại sao em lại nhớ những hình ảnh hôm đó đến thế, dù đã gần 40 năm...

Dưới ánh sáng từ cái đèn dầu bóng thủy tinh có cái ống khói cao vút lên, loại đèn khá sáng lúc đó, người cháu mở tờ báo ra, đưa hai tay cho Bố em... Bố em cũng hài tay nhận lấy, nghiêng ra trước đèn...
Em lau tau bên cạnh trà tăm, cũng nghển mặt nhìn vào : tờ báo kẹp bên trong là 1 tấm ảnh cũ xưa, đen trắng nhưng đã ngả sắc vàng nước dưa...
Bố em cẩn thận nâng bức ảnh lên, ghé sát bên bóng đèn

Một CỤ ÔNG áo dài thâm, quần lá toạ sáng màu, Cụ đang ngồi trên ghế, một tay cầm cây gậy chống thẳng, tay kia cầm 1 chiếc quạt lông...

Qua câu chuyện thì em biết được đây là ẢNH CHỤP của Cụ, từ những năm đầu thế kỷ...lưu lại trong con cháu, hồi đó quê em - làng sát biển nghèo xơ xác, bão quanh năm... Thế nên người cháu nọ, sau nhiều lần tốc mái, sập nhà, đã quyết định mang ảnh của Cụ ra đưa cho Bố em - tuy là thứ, nhưng đang là người có vai cao nhất trong Đại tộc khi đó, ở Hà Nội để lưu giữ và bảo quản
........
Chuyện cứ thế trôi đi
Khoảng 3 năm sau thì xã hội bắt đầu mở cửa mạnh hơn, quan điểm về thờ cúng bắt đầu phổ biến hơn

Nhà em lúc đó bắt đầu có Ban thờ Gia tiên
Bố em mang ảnh Cụ ra, truyền thần rồi lồng khung, ảnh gốc nằm phía sau...
Cụ ngự trên Ban Gia tiên nhà em từ đó

Khoảng dăm năm sau
20 năm trước năm G
Khi đó em đang học đầu cấp III (nhà em lúc này đã chuyển về ngôi nhà hai tầng với tiếng gọi gió tanh lúc nửa đêm, với bà hàng xóm kỳ dị cùng tiếng cú kêu xé đêm mà em đã kể)
Một Thầy tử vi, thuộc hệ Thầy sách Tàu ngày xưa, khi đó đã ngoài 80, đến nhà em chơi

Ban thờ Gia tiên với ảnh Cụ thì ở tầng 2

Thầy đến chơi ở tầng 1, Bố em có nhờ xem cho em lá số
Thầy mở giấy bút, kẻ tay...rồi lần lần đọc từng cung

Chợt Thầy dừng lại, hỏi to:
- Thằng này được Cụ Ngũ đại theo phù hộ. Cụ đã về đây ở nhà này rồi. Nhà đã có ảnh hay bài vị Cụ rồi đúng ko?
Bố em trầm ngâm, rồi xác nhận Cụ trong bức ảnh chính là Cụ Ngũ đại của em

Thầy nghe vậy thì vuốt râu (râu dài) gật gật dặn:
Thằng này được Cụ theo hộ mạng, phải biết mà hương khói chu đáo...
.........
Thời gian thấm thoắt trôi, lần nào em về quê nội cũng tìm đến Mộ Cụ Ngũ đại để dâng hương

...........
Năm G-2
Anh con bác trưởng của nhà em (con anh trai của Bố em) đi tắm biển ở quê, mất

Năm G
Em đã có gia đình, 2 F1
Năm ấy, cơ quan vợ em tổ chức đi nghỉ mát
Em cũng ko giấu các Kụ Mợ, gia đình em có chút trục trặc, nên em không bao giờ đi nghỉ mát cùng cơ quan vợ
Nhưng năm ấy, Đi đúng về bãi biển quê em
Linh tính thôi thúc em đi cùng, và phải về quê tổ dâng hương

Em khi đó đang đi công tác tỉnh xa
Nên kế hoạch là 3 mẹ con đi theo cơ quan
Em sẽ từ tỉnh công tác về thẳng đó

Ngày G-3
Mẹ con lên xe đi cùng cơ quan

Ngày G-2
Em làm việc mà lòng nóng như lửa đốt, đêm ngày G-2 em lên xe chạy về quê

Ngày G-1
Sáng sớm em về đến khách sạn nơi đoàn ở

Đêm nay em sẽ kể hết chuyện này hầu các Kụ Mợ
Em hóng truyện cụ Rex

DurexXL

Xe lăn
Ngày G-1

5h00
Em về đến khách sạn nơi mẹ con nó ở

Cơ quan chọn 1 khách sạn tầm trung, 4 tầng, không sát biển mà lùi vào trong. Buồng mẹ con nó ở ngay tầng 1
Cầm cái chìa khoá Lễ tân đưa, em mở cửa vào, 3 mẹ con nó ngủ say ở cái giường to
Đèn ngủ vàng xanh nhờ nhờ trên tường
Lúc này mùa hè nên 5h sáng đã sáng nhiều rồi, cái đèn lại càng nhợt nhạt khi ánh ban mai xuyên qua rèm cửa không kín

Em thay quần áo rồi nằm vật ra cái giường nhỏ, ngủ vùi

8h00
Em bừng tỉnh, nhìn quanh, còn mình em trong phòng, 3 mẹ con nó chắc ra biển cùng cơ quan rồi
Em rùng mình một cái, cái rùng mình nhắc em nguyên nhân em dậy..... Lạnh quá
Sao lạnh thế nhỉ, chắc là do điều hoà đây

Em lồm cồm bò dậy tìm cái khiển điều hoà và nhận thấy rằng ..... Điều hoà không bật, cửa sổ phòng mở... Chán hẳn, em nằm kềnh xuống, kéo cái chăn bé tí mỏng dính đắp qua, nghĩ vơ vẩn xem lịch trình hôm nay như nào, em dự định là chiều cả nhà về quê nội (cách đó khoảng 5km)

Đúng lúc này, em nghe thấy tiếng ục ục ...xoà... Bồn cầu trong WC xối nước vọng ra

Ớ, vẫn có đứa nào ở lại à? Em bèn gọi hỏi mấy câu, không thấy trả lời
Em chép miệng lại đứng lên khỏi giường, bước vào

WC trống không

teochanh

Xe buýt
Mợ cứng nhắc, khuôn mẫu và lý luận ko cần thiết ở những nơi giải trí như thế này.
Nếu mợ ko thích, mợ thấy phá thớt thì click report, đưa vào black list ko cần đọc. E cũng ko thích đọc bài của mợ tamlinh gì đó nhưng thực sự em ko thấy khó chịu bằng đọc những cmt này của mợ.
Nếu thực sự phát thớt, ảnh hưởng đến thớt như mợ nói thì mấy topic đã đóng lâu rồi, ko cần mợ phải lên tiếng đâu.

DurexXL

Xe lăn
Em tiếp đây, hôm qua gõ xong mệt wá em ngủ gật luôn

Em tần ngần nhìn cái WC trống không, nước trong két bồn cầu vẫn óc ách chảy
Cái kiểu vệ sinh liên thông của các khách sạn đại trà thì tự nhiên nó ùng ục trở mình cũng chẳng phải là hiếm

Nhưng trong em vẫn gợn lên 1 cái gì đó rất mơ hồ bất an
Em ra lễ tân, yêu cầu đổi phòng
Lễ tân báo khách sạn full buồng, anh thử hỏi cùng đoàn xem có ai đổi cho không

Em alo thì mấy mẹ con nó đang đi cùng cquan tham quan một số địa danh gần đó

Em lại cồn lên cảm giác nóng ruột, bất an
Rất vô lý, cái cảm giác nó xuất hiện ngay từ mấy hôm trước khi chuyến đi chưa bắt đầu

11h00
Đoàn cquan đi chơi về
Cả đoàn lục tục vào ăn cơm

Em vẫy vợ con ra, nói nhanh: Xin phép tách ko ăn, bjo nhà về quê, dâng hương các Cụ, anh rất nóng ruột.
Em cũng bảo vợ xin đổi phòng trong đoàn

11h15
Nhà em lên taxi, thẳng tiến về làng quê em, cách đó chừng 5km

Anhtuan2201

Xe hơi
Em kể trực tiếp chuyện bản thân em đã chứng kiến để các cụ các mợ có cái nhìn nhận khác về thế giới chúng ta đang sống, có một sự thay đổi về thế giới quan.
Em có thể nói là có duyên với rất nhiều người mà như đánh giá của nhiều người khác có thể nói là dị thường hay thần kinh có vấn đề hoặc hâm hâm dở dở. Nhưng bản thân em biết là họ không hề như vậy mà nó có liên quan đến vấn đề tâm linh rất lớn. Hiện tại đang có một anh bạn làm ở quán của em, trước khi gặp lần đầu tiên em chỉ biết qua về anh này đã đi mở phủ, khi em và ông anh này gặp lần đầu tiên thì em ngồi nói chuyện các hiện tượng tâm linh xảy ra trong xã hội cho ông này nghe (em là người tìm hiểu nhiều về vấn đề này), thì ông ấy giật mình và như là hoảng hốt khi nghe em nói những vấn đề đó, ông ấy như tìm thấy mình trong những hiện tượng mà em hiểu (ví dụ như nhiều thầy đồng tại sao đang bình thường rồi bị điên và đi lang thang rồi ăn bẩn, uống bẩn, rồi những việc điên rồ mà người thường chỉ nghĩ đã phát khiếp...rồi nguyên nhân có thể tại sao dẫn đến việc đấy...) và ông ấy nói với em là "từ lúc chú nói cho anh nghe những câu này đầu anh ấm nóng dần lên, anh ngộ ra những điều mà từ trước đến nay anh không hiểu tại sao những sự việc đó lại đến với anh như vậy" (em nói qua là bản thân ông ấy cũng bị điên điên khùng khung một thời gian mà em không hề biết trước). Rồi còn những việc ông ấy chia sẻ với em như có những người sắp mất ông ấy gặp thì nhìn là biết khoảng 20 30 phút nữa là mất. Còn những chuyện ly kỳ hơn có thể các cụ mợ biết thêm là ông này được một ông sống trong núi râu tóc bạc trắng nhận làm đệ tử và truyền dạy cách luyện công, giai đoạn đó ông ấy bỏ bê công việc nhiều ngày bơi sông leo núi, dọc đường đói thì ăn lá cây để lên đó ông cụ đó dạy luyện công. Nhưng sau này có một việc mà bản thân em đánh giá là ông này sai lầm là việc ông đi mở phủ, từ ngày em biết thì ông này hay bị âm hành, ma mãnh nhập đủ kiểu. Cách đây vài tháng em được mọi người ở cửa hàng báo ông này có những biểu hiện bất thường trong vài ngày, khi em ra cửa hàng gặp thì ông này đang nắm tay thằng bạn em rất chặt và đòi mua vòng tay vòng cổ đeo, khi em lên đó thì em bảo anh em trong cửa hàng đi xuống để em nói chuyện thì ông này nhất quyết không chịu gặp em và không dám đụng vào người em dù lúc đó em đã chìa tay ra để bắt tay (bình thường anh em rất quý nhau các cụ nhé) nhưng ông ấy chỉ cầm vào áo em và kéo đuổi em đi ra khỏi phòng (cái này thì có lý do nên vậy :-$ ).
Em hiểu ông này đang bị ma nhập, mắt la mày liếc và đảo liên hồi (các cụ để ý ai bị ma nhập đều thế), em có ngồi nói chuyện thì ông này thái độ rất cười cợt. Cái khiến em lạnh người là khi em hỏi ông ấy câu "vào cái thân xác này để làm gì?" thì cái đứa trong người ông ấy nói là "lấy để sinh, đẻ, xinh đẹp". Em là người cực kỳ cứng nhưng lúc đó cũng có cảm giác lạnh người.
Em kể đến đây thôi, mong các cụ có cái nhìn khác về thế giới quan xung quanh chúng ta, nó không chỉ là việc ta sờ thấy là có, còn sờ-nhìn không thấy là không tồn tại.

Earbuds.vn

Tháo bánh
Website
Fb.me
Mợ cứng nhắc, khuôn mẫu và lý luận ko cần thiết ở những nơi giải trí như thế này.
Nếu mợ ko thích, mợ thấy phá thớt thì click report, đưa vào black list ko cần đọc. E cũng ko thích đọc bài của mợ tamlinh gì đó nhưng thực sự em ko thấy khó chịu bằng đọc những cmt này của mợ.
Nếu thực sự phát thớt, ảnh hưởng đến thớt như mợ nói thì mấy topic đã đóng lâu rồi, ko cần mợ phải lên tiếng đâu.
Nhìn avatar của mợ ý thấy cứng nhắc lắm

ngasieuchuoi

Xe hơi
Em rất mê thớt này vì được đọc những chia sẻ và phân tích, luận giải dưới góc độ khoa học và nhân văn của các cụ. Như các cụ Durex, cụ Thoi, cụ Phonglantrang... đã chia sẻ thì em rất thích tinh thần của các cụ, là âm dương có thể đan xen và mình không làm gì sai trái thì không phải sợ.

Em vẫn tin vào thế giới tâm linh nhưng cực ghét cái cách kể chuyện, hù dọa rằng không tin thì sẽ bị nọ bị kia. Nhiều câu chuyện được cóp nhặt mang tính hù dọa theo em nghĩ là không nên, không mang tính trải nghiệm, không có giải thích nhìn nhận sự việc dưới nhiều góc độ mà đơn thuần là thần bí hóa lên. Kể cả nhiều ng đi truyền giáo theo kiểu nếu không tin vào 1 vị nào đó, không tôn sùng thì bị nọ bị kia em rất dị ứng. Theo em thì tôn giáo nào cũng hướng thiện, tuyên truyền kiểu đó phản tác dụng với em. Kể cả thế giới âm hay dương, thì việc gì đúng là đúng, việc gì sai là sai. Ai hại ai thì đều phải trả giá, không có chuyện vì thủ phạm thuộc giới âm nên hành động sai thành đúng cả.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em tiếp đây, hôm qua gõ xong mệt wá em ngủ gật luôn

Em tần ngần nhìn cái WC trống không, nước trong két bồn cầu vẫn óc ách chảy
Cái kiểu vệ sinh liên thông của các khách sạn đại trà thì tự nhiên nó ùng ục trở mình cũng chẳng phải là hiếm

Nhưng trong em vẫn gợn lên 1 cái gì đó rất mơ hồ bất an
Em ra lễ tân, yêu cầu đổi phòng
Lễ tân báo khách sạn full buồng, anh thử hỏi cùng đoàn xem có ai đổi cho không

Em alo thì mấy mẹ con nó đang đi cùng cquan tham quan một số địa danh gần đó

Em lại cồn lên cảm giác nóng ruột, bất an
Rất vô lý, cái cảm giác nó xuất hiện ngay từ mấy hôm trước khi chuyến đi chưa bắt đầu

11h00
Đoàn cquan đi chơi về
Cả đoàn lục tục vào ăn cơm

Em vẫy vợ con ra, nói nhanh: Xin phép tách ko ăn, bjo nhà về quê, dâng hương các Cụ, anh rất nóng ruột.
Em cũng bảo vợ xin đổi phòng trong đoàn

11h15
Em hóng tiếp

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em kể trực tiếp chuyện bản thân em đã chứng kiến để các cụ các mợ có cái nhìn nhận khác về thế giới chúng ta đang sống, có một sự thay đổi về thế giới quan.
Em có thể nói là có duyên với rất nhiều người mà như đánh giá của nhiều người khác có thể nói là dị thường hay thần kinh có vấn đề hoặc hâm hâm dở dở. Nhưng bản thân em biết là họ không hề như vậy mà nó có liên quan đến vấn đề tâm linh rất lớn. Hiện tại đang có một anh bạn làm ở quán của em, trước khi gặp lần đầu tiên em chỉ biết qua về anh này đã đi mở phủ, khi em và ông anh này gặp lần đầu tiên thì em ngồi nói chuyện các hiện tượng tâm linh xảy ra trong xã hội cho ông này nghe (em là người tìm hiểu nhiều về vấn đề này), thì ông ấy giật mình và như là hoảng hốt khi nghe em nói những vấn đề đó, ông ấy như tìm thấy mình trong những hiện tượng mà em hiểu (ví dụ như nhiều thầy đồng tại sao đang bình thường rồi bị điên và đi lang thang rồi ăn bẩn, uống bẩn, rồi những việc điên rồ mà người thường chỉ nghĩ đã phát khiếp...rồi nguyên nhân có thể tại sao dẫn đến việc đấy...) và ông ấy nói với em là "từ lúc chú nói cho anh nghe những câu này đầu anh ấm nóng dần lên, anh ngộ ra những điều mà từ trước đến nay anh không hiểu tại sao những sự việc đó lại đến với anh như vậy" (em nói qua là bản thân ông ấy cũng bị điên điên khùng khung một thời gian mà em không hề biết trước). Rồi còn những việc ông ấy chia sẻ với em như có những người sắp mất ông ấy gặp thì nhìn là biết khoảng 20 30 phút nữa là mất. Còn những chuyện ly kỳ hơn có thể các cụ mợ biết thêm là ông này được một ông sống trong núi râu tóc bạc trắng nhận làm đệ tử và truyền dạy cách luyện công, giai đoạn đó ông ấy bỏ bê công việc nhiều ngày bơi sông leo núi, dọc đường đói thì ăn lá cây để lên đó ông cụ đó dạy luyện công. Nhưng sau này có một việc mà bản thân em đánh giá là ông này sai lầm là việc ông đi mở phủ, từ ngày em biết thì ông này hay bị âm hành, ma mãnh nhập đủ kiểu. Cách đây vài tháng em được mọi người ở cửa hàng báo ông này có những biểu hiện bất thường trong vài ngày, khi em ra cửa hàng gặp thì ông này đang nắm tay thằng bạn em rất chặt và đòi mua vòng tay vòng cổ đeo, khi em lên đó thì em bảo anh em trong cửa hàng đi xuống để em nói chuyện thì ông này nhất quyết không chịu gặp em và không dám đụng vào người em dù lúc đó em đã chìa tay ra để bắt tay (bình thường anh em rất quý nhau các cụ nhé) nhưng ông ấy chỉ cầm vào áo em và kéo đuổi em đi ra khỏi phòng (cái này thì có lý do nên vậy :-$ ).
Em hiểu ông này đang bị ma nhập, mắt la mày liếc và đảo liên hồi (các cụ để ý ai bị ma nhập đều thế), em có ngồi nói chuyện thì ông này thái độ rất cười cợt. Cái khiến em lạnh người là khi em hỏi ông ấy câu "vào cái thân xác này để làm gì?" thì cái đứa trong người ông ấy nói là "lấy để sinh, đẻ, xinh đẹp". Em là người cực kỳ cứng nhưng lúc đó cũng có cảm giác lạnh người.
Em kể đến đây thôi, mong các cụ có cái nhìn khác về thế giới quan xung quanh chúng ta, nó không chỉ là việc ta sờ thấy là có, còn sờ-nhìn không thấy là không tồn tại.
Em không rõ vụ mở phủ ảnh hưởng như thế nào? Chị cùng công ty cũ của em cũng bị hành mấy năm điên điên dại dại, sau đó vẫn bị hành nhưng nhẹ hơn nhưng nhất định không chịu mở phủ dù người ta bảo mở phủ thì sẽ hết bị hành. Cụ nào biết giải thích giúp em với ạ!

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Em không rõ vụ mở phủ ảnh hưởng như thế nào? Chị cùng công ty cũ của em cũng bị hành mấy năm điên điên dại dại, sau đó vẫn bị hành nhưng nhẹ hơn nhưng nhất định không chịu mở phủ dù người ta bảo mở phủ thì sẽ hết bị hành. Cụ nào biết giải thích giúp em với ạ!
Tranh luận tiếp đi mợ ;))

DurexXL

Xe lăn
Em lại tiếp các Kụ Mợ nhá

11h15

Trên xe, em thống nhất như mọi khi em về quê, là sẽ về thẳng nhà thờ Tổ (nhà thờ Họ) trước, sau đó sẽ chạy ra Mộ cụ Ngũ Đại (Cụ có Ảnh thờ và theo phù hộ cho em ấy), rồi mới ra khu mộ của ông bà gia tiên (Mộ Cụ Ngũ đại nằm tách riêng không trong quần thể Mộ của họ, liên quan đến một câu chuyện hoàn toàn khác)

12h00
Bình thường em đi về đến làng chỉ 10 phút, nhưng lần này, cậu taxi không hiểu sao lạc đường, loay hoay hơn nửa tiếng đồng hồ, vẫn ngõ nọ, đội kia, xóm trên, xóm dưới
Em thì bị lạc xong là cũng mất phương hướng một cách kỳ dị, giữa trưa chả có ai đi ra để hỏi
.....
Loay hoay gần 40 phút, thì xe lại đâm vào 1 ngõ cụt, bên phải là 1 ngách nhỏ đi sâu vào sau vườn của 1 xóm

Em ngờ ngợ

Xuống xe, rảo bước đi vào
Đúng rồi, đúng sau vườn nhà ấy đây rôi bên trong vườn ...sừng sững hiện ra sau rặng rào cây là Ngôi Mộ Cụ Ngũ đại
Mọi khi vào thắp hương Cụ, em toàm đi cổng chính vào nhà chủ, rồi xin phép ra góc vườn nơi Cụ an nghỉ
Lần này lạc đường thế nào đó, lại đâm ngay lối vào sau vườn nhà mà em chưa từng biết

Em vội gọi cả lũ xuống xe, sửa lễ dâng hương Cụ

Lúc này là 12h15
Trưa hè miền trung đổ lửa
Cả nhà đang rì rầm khấn vái
Thì bó hương bùng lửa
Bốc cao...phừng phực.....