Thảo luận Nơi chia sẻ các lỗi của Honda City...!

DuyThanhSNG

Xe tăng
Vâng em cũng biết là thực tế xăng trong bình còn bao nhiêu đi đc quãng đường tương ứng bấy nhiêu...nhưng có điều em chỉ đỗ xe nghiêng được thôi chứ em k thể lái xe 4 bánh mà đi 2 bánh đc...hì hì....nghĩa là lúc đi thì xe k còn nghiêng nữa nhưng sao kim xăng nó lại k tụt xuống như lúc chưa đỗ nghiêng còn nửa bình mà nó vẫn cứ chỉ vạch gần đầy í cụ ạ...và em đi xuống đến HL thì kim nó mới chỉ xuống đến dưới nửa bình tí xíu thôi. Vấn đề là như thế cụ ạ
Chả lễ là nghiêng xe nên bị vặn phao kẹt kim chỉ thị.

HD-City Trắng

Xe tải
Chả lễ là nghiêng xe nên bị vặn phao kẹt kim chỉ thị.
Phao kẹt thì làm sao nó tụt dần theo số km đã đi đc cụ...em xuống đến Hạ Long thì kim từ chỗ gần đầy xuống dưới nửa bình cụ ạ...thế mới lạ chứ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Phao kẹt thì làm sao nó tụt dần theo số km đã đi đc cụ...em xuống đến Hạ Long thì kim từ chỗ gần đầy xuống dưới nửa bình cụ ạ...thế mới lạ chứ
Nó bị lệch chỉ thị ấy.Cụ theo dõi các lần tiếp theo xem nó bình thường hay cũng vẫn lệch kim lên trên.?

HD-City Trắng

Xe tải
Chào các cụ city
Em cung ngấp nghé cờti ạ, đã ngó ngieeng ở Mỹ Đình r nhưng bác sâu bảo chờ lấy form mới đẹp lắm nên ...chờ vậy. Thật lòng vẫn băn khoăn 2 em city và fiesta. Form cũ hoạc xe luot (city) thì giá ổn tiết kiẹm tuong đối ngân sách nhưng công nghệ cũ. xe mới form mới chưa biết và cũng nặng đô quá ~~700 củ. fieta form mới thì ko thể yêu đc cái đầu (em chỉ khoai hb), mà tìm xeluot form cũ thì mỏi mắt ko có...? Các cụ có cao kiến giúp e giải tỏa nỗi ưu tư này ko ạ.
Chào cụ, Cá nhân em nhận xét thế này.
Em sài qua nhiều dòng xe nên cũng ngứa nghề chút, tất cả các dòng em đi đều là xe dùng rồi chứ k mua mới ạ...
1. Đầu tiên em đi For Laser 1.8 thấy khá lành, xác nặng nhưng vẫn bốc (8-9L/100km), nhưng lành của em nó cũng có lúc phải thay đồ và méo mặt vì tiền đồ và mất thời gian công sức đi tìm đồ để thay.
2. Kia Morning 2008..lắp ráp trong nc, mua lại chủ xe đi mới đc có 1.800km (thua cá độ bóng đá). còn mới nên chưa phải thay đồ gì cả...nhưng đủ tải thì yếu, ngắn nên xóc hất kinh...cũng là dòng khá tiết kiệm xăng khi đi tải nhẹ nhưng đủ tải cũng uống tương đối. Bán lại mất giá khá cao.
3. Huyndai Get 1.1. cũng là xe mới mua xong chủ đổi xe bán lại, 1.1 nên là MT đi hơi vất trong nội thành...gấu k đi đc. cũng khá tiết kiệm. vì là MT nên hơi mỏi chân...hì hì, đủ tải thì đi thấy yếu và độ trễ khi vượt xe khá lớn...em lại chia tay em nó, và cũng bị mất giá cao.
4. Toy Innova...bản G 2007. Rộng rãi thoáng đãng khi đang từ xe nhỏ lên, cũng là MT, rất lành nhưng ăn nhậu mặn mà ghê, hihi. em đi đc 1 thời gian lại chia tay em nó, bán lại còn có lãi mới sợ chứ...kaka.
5. Toy Camry 2001 2.2GLi. Xe chất, chắc chắn...chạy cao tốc thăng long 140 k có cảm giác gì, chắc nịch...và lành hơn cục đất. mỗi tội trang bị nghèo nàn quá, ăn nhậu cũng tầm 11-12L/100km nội thành...lại là MT, sau đó gấu bắt ly hôn em nó mà em tiếc đứt ruột...Bán lại hòa vốn khi mua.
6. Sau khi chia tay em cam 2.2Gli xong em quyết định đi phá trinh bà 2. vậy là em City 2013AT mông cong da trắng chân dài bị em cưỡng hiếp....hìhì đc cái là khoản tiết kiệm và là AT nên bà cả thi thoảng bắt bà hai cõng đi chơi nên bà cả ưng í. Cá nhân em cảm nhận em nó thuộc dạng ngon bổ rẻ...chi phí ăn uống của em nó là quá kham khổ...Vios chẳng có cửa gì.
Cho đến bây giờ thì chưa nhìn thấy City bản 2014 ra, nên em vẫn hài lòng với em 2013. Tuy hơi ồn nhưng chấp nhận đc.
Có chút va chạm và hiểu biết chia sẻ với cụ...cụ đợi bản 2014 ra xem sao, em khuyên đừng đụng vào for...em thấy hơi nhỏ và sau này tìm đồ là mệt đấy cụ ạ...

Hội Kute

Xe máy
xe này e thấy đi chuẩn đấy các bác ạ. Em làm bên Garage nên tiếp xúc nhiều khách hàng nên thấy khách hàng phản hồi oki lắm bác ah.

hainguyen74

Xe tải
Tks bác HD city. Kinh nghiệm của nguoi dùng thông thái rất hữu ích cho mem mới như mình. Xiền hẻo nên đành chờ vận may xe luot vậy... Sẽ mở rộng phạm vi tìm kiếm thêm cờty 2013 đã đky, cụ nào chán 2013 màu đen pm hoac sms 0903 hai tám một hai tám tám. Tks

hainguyen74

Xe tải
Chào cụ,
Thấy thread cụ từ tháng 5 nhưng vẫn mạo muội hỏi cụ xem bạn cụ đã bán em city chua? Nếu xe còn, cụ inbox mình số đt nhé hoac lh 0903 hai tám một hai tám tám. Tks

DuyThanhSNG

Xe tăng
4. Toy Innova...bản G 2007. Rộng rãi thoáng đãng khi đang từ xe nhỏ lên, cũng là MT, rất lành nhưng ăn nhậu mặn mà ghê, hihi. em đi đc 1 thời gian lại chia tay em nó, bán lại còn có lãi mới sợ chứ...kaka.
..
Chả trách sao mà TOY không lên ngôi ở VN

HD-City Trắng

Xe tải
Nó bị lệch chỉ thị ấy.Cụ theo dõi các lần tiếp theo xem nó bình thường hay cũng vẫn lệch kim lên trên.?
Vâng em theo dõi nhưng đi về em làm phát 850k đầy ứ ự...xong đi bây giờ thấy kim chỉ nó vẫn tụt dần đều theo quãng đường em đi ạ, chưa thấy gì bất thường....chỉ có cái kim ở ghế em ngồi lái nó mới hay ngóc lên bất thường thôi cụ ợ....kaka (em hài tí thôi cụ nhé!)

Ntanv

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi thông số cái gạt mưa của city là gì ạ, cháu tìm mãi ko thấy

HD-City Trắng

Xe tải
Ờ nhỉ có ai bít thông số gạt mưa city k ạ, gạt mưa của mình cũng sắp cu tèo mất rùi, mấy lần ông con leo lên xe nghịch bật gạt mưa mà k phun nước nên bây giờ thỉnh thoảng đi mưa là gạt k sạch nước mấy rồi, cũng tính phải thay mới thôi...Cụ nào biết cho cái thông số để anh em còn săn lùng với ạ

xedap.de

Xe đạp
Honda city của bác là bản new hay vẫn là bản cũ thế..

Chỉnh sửa cuối:

me oto

Xe tăng
Sao e này lỗi nhiều thê, 16 trang rồi.

Mouse sbv

Xe hơi
Nói chung e mua form cũ chạy được gần 1000km rùi các cụ ạ, cũng ko quá tốn kém tiền xăng, xe hơi ồn, ghế lái hẹp, xe nói chung chả có hiện tượng j, ổn với tầm tiền của xe nhật ạ. e vẫn tin dùng hàng của các bác nhật bổn ạ dù là honda hay toyota.

quyetthang

Xe tăng
quả thực nhìn list phụ kiện của honda ko ngửi đc, đắt lòi mắt, thà đừng đưa vào cho xong, e định lấy xe, ko lấy phụ kiện quy ra xiền nhưng honda ko chịu, cụ nào biết chỗ nào mua ko ép khuyến mại bằng phụ kiện ko ạ

Fan gentra

Xe điện
em chạy civic từ 207 tới giờ chưa thấy hiện tượng gì như các cụ nói vd như kẹt kính ..chẳng hạn ,,cứ đổ xăng là chạy ..còn lỗi tùy xe ..đến BMW..mẹc còn lỗi dài mà ..

Minhhan

Xe hơi
Chào cụ, Cá nhân em nhận xét thế này.
Em sài qua nhiều dòng xe nên cũng ngứa nghề chút, tất cả các dòng em đi đều là xe dùng rồi chứ k mua mới ạ...
1. Đầu tiên em đi For Laser 1.8 thấy khá lành, xác nặng nhưng vẫn bốc (8-9L/100km), nhưng lành của em nó cũng có lúc phải thay đồ và méo mặt vì tiền đồ và mất thời gian công sức đi tìm đồ để thay.
2. Kia Morning 2008..lắp ráp trong nc, mua lại chủ xe đi mới đc có 1.800km (thua cá độ bóng đá). còn mới nên chưa phải thay đồ gì cả...nhưng đủ tải thì yếu, ngắn nên xóc hất kinh...cũng là dòng khá tiết kiệm xăng khi đi tải nhẹ nhưng đủ tải cũng uống tương đối. Bán lại mất giá khá cao.
3. Huyndai Get 1.1. cũng là xe mới mua xong chủ đổi xe bán lại, 1.1 nên là MT đi hơi vất trong nội thành...gấu k đi đc. cũng khá tiết kiệm. vì là MT nên hơi mỏi chân...hì hì, đủ tải thì đi thấy yếu và độ trễ khi vượt xe khá lớn...em lại chia tay em nó, và cũng bị mất giá cao.
5. Toy Camry 2001 2.2GLi. Xe chất, chắc chắn...chạy cao tốc thăng long 140 k có cảm giác gì, chắc nịch...và lành hơn cục đất. mỗi tội trang bị nghèo nàn quá, ăn nhậu cũng tầm 11-12L/100km nội thành...lại là MT, sau đó gấu bắt ly hôn em nó mà em tiếc đứt ruột...Bán lại hòa vốn khi mua.
6. Sau khi chia tay em cam 2.2Gli xong em quyết định đi phá trinh bà 2. vậy là em City 2013AT mông cong da trắng chân dài bị em cưỡng hiếp....hìhì đc cái là khoản tiết kiệm và là AT nên bà cả thi thoảng bắt bà hai cõng đi chơi nên bà cả ưng í. Cá nhân em cảm nhận em nó thuộc dạng ngon bổ rẻ...chi phí ăn uống của em nó là quá kham khổ...Vios chẳng có cửa gì.
Cho đến bây giờ thì chưa nhìn thấy City bản 2014 ra, nên em vẫn hài lòng với em 2013. Tuy hơi ồn nhưng chấp nhận đc.
Có chút va chạm và hiểu biết chia sẻ với cụ...cụ đợi bản 2014 ra xem sao, em khuyên đừng đụng vào for...em thấy hơi nhỏ và sau này tìm đồ là mệt đấy cụ ạ...
Cụ này nói hay quá, em đã vodka cụ! Em cũng là lính mới, nên đọc được những thông tin chia sẻ người thật việc thật như thế này thì sướng lắm ạ!