[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cháu bé sống là rất thấp. 3 ngày lanh giá ko có gì ăn uống.
Nếu đủ ô xy và ko bị ngạt, thì vẫn có cơ hội sống cụ ạ. Thời tiết cũng ko quá lạnh.
Cái em sợ là bị ngạt thở, chỉ 5p thiếu oxy là đã rất khó sống rồi.

cuabacang

Xe tải
Nếu bùn trùm kín thì thòng lọng của bác kia đâu xài được. Camera phải luôn theo dõi từ đầu đến cuối chứ hén. Sao tui đọc báo không thấy nhắc tới camera được đưa vào lúc nào.
1 là thiếu sót không sử dụng, 2 là đã biết tình trạng nhưng không công bố. Vd cháu bé sống được 10-24 h thì một số cư dân mạng họ sẽ bình luận như nào chắc các cụ đoán được

loithuxua

Xe tăng
đến thời điểm này có thông tin nào nói thằng bé ở đoạn ống nào không các cụ, camera, dò nhiệt...xuống mấy mét thì thấy bùn/nước? ban đầu khi thăm dò thì thằng bé kẹt ở độ sâu mấy m?

Yelnut

Xe tăng
Nhìn thế này mói thấy nó kinh khủng.
Tôi đi chơi, nó cho đi qua 1 cái khe hình chữ U, tối đen 100%. Như bịt mắt vậy.
Khe tường gần như ép sát ngực mình.
Cảm giác rất rất sợ hãi, chật chội bức bối, chỉ đi ngang được như cua, không ưỡn ngực đi thẳng được, và chỉ mong thoát được ra ngoài.

Giờ đến cháu bé, với hoàn cảnh tệ hơn độ 1000 lần.
Hình như chưa gặp trường hợp giống như của bác. Tôi mới chỉ có lần chui vào một chút cái ống cống hình như hơi bị cao hơn đầu (hồi nhỏ), kiểu cống bê tông thoát nước thôi mà đã cảm thấy rất khó chịu. Cảm giác tù túng.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Qua em lướt tiktok, có thằng ngu chửi đổng lên là VN không biết cách, chỉ cần cho cái móc xuống bảo em bé móc vào áo kéo lên, tổ sư sao nhiều thằng ngu vcl, xem ức chế

Sonduong.BMV

Xe container
Đây cụ nhé, cọc CT này chỉ khoảng D400 thôi
View attachment 7600639
Báo nói cọc D500 em mới thắc mắc.

Sonduong.BMV

Xe container
Qua em lướt tiktok, có thằng ngu chửi đổng lên là VN không biết cách, chỉ cần cho cái móc xuống bảo em bé móc vào áo kéo lên, tổ sư sao nhiều thằng ngu vcl, xem ức chế
Ngay lúc đầu công nhân ở công trường đã thả dây xuống và kéo lên được khoảng 1m (Xem VTV1)

vieteuro

Xe container
Không lội tầng nổi nên không biết có ai đã nhắc đến việc đưa camera xuống từ đầu để biết tình trạng em bé? Tui thấy thời nay camera gắn đầu dò đi được khắp nơi mà tận 3 ngày sau mình vẫn không "nhìn" được bên dưới đó là sao nhỉ?
Nhìn được chứ
Nhưng làm sao mà đưa tt lên mạng được

Audi fan

Xe tải
Ngay lúc đầu công nhân ở công trường đã thả dây xuống và kéo lên được khoảng 1m (Xem VTV1)
Mình nghĩ cháu rơi xuống đã bị thương rồi, nên không bám vào dây để lên được. Vì cũng thấy báo nói ban đầu thả dây xuống, cháu bám kéo lên được một đoạn lại thả ra. Rơi xuống từ độ cao đó thì đã xây xát chấn thương rồi nên chắc không đủ sức bám. Cầu mong phép màu sẽ xảy ra với con

El Jefe 2

Xe tăng
Kéo cái cọc trong thôi cụ, muốn kéo cái ống thép ngoài thì lại lồng thêm cái nữa trùm lên cái đó, hút hết bùn đất giữa e ống đi
Kéo được cọc trong lên thì ống lồng bên ngoài dùng búa rung kết hợp rút là nhấc lên được thôi cụ. Rút ống vách cọc khoan nhồi thôi.

meodenminh

Xe điện
Tình huống cá biệt thì ko có nhưng kỹ năng cơ bản thì có thể hữu ích, ví dụ khi kéo người lên thì nên móc thòng lọng vào người chứ ko nên túm dây
Uh, nhưng khó, không gian chật vậy mà móc được thòng lọng thì chắc hiếm làm được, hơi lý thuyết.
Túm dây thì đúng là không khả thi khi quá sâu như vậy, ngăn ngắn thôi

vieteuro

Xe container
Em cứ theo dõi liên tục từ trong thớt đến báo và face, mong ngóng như con mình vì em có 2 f1 tuổi 7-8 tuổi, tuổi trẻ ngày xưa 5 tuổi đã tắm sông, 6 tuổi cắt cỏ chăn trâu... nhưng trẻ con giờ nó khác, xã hội và ra đường luôn nguy hiểm nên không được tự rèn luyện bản năng, nhiều khi nhìn lại em và mẹ nó rất bao bọc nó nên sợ nó sau này ra xã hội không có kỹ năng nhiều, nên đã nhiều lần em bảo mẹ nó cho nó tự đạp xe đạp đi học và đi chơi, biết là nguy hiểm nhưng rèn cho nó tính tự lập, chứ lớp 2-3 rồi mà đưa đón là không được
Quan điểm đúng đắn
Cu nhà e 5 tuổi chiều nào e cũng đạp xe cùng đi khắp muôn nơi.toàn đường đông để cháu rèn kinh nghiệm

meodenminh

Xe điện
đến thời điểm này có thông tin nào nói thằng bé ở đoạn ống nào không các cụ, camera, dò nhiệt...xuống mấy mét thì thấy bùn/nước? ban đầu khi thăm dò thì thằng bé kẹt ở độ sâu mấy m?
em nghĩ tình hình xấu nên chỉ biết cầu nguyện thôi....phương pháp cứu hộ cẩn trọng thì không nhanh được, nguy cơ nước ào vào là có...không dám nghĩ nữa

meodenminh

Xe điện
Em cứ theo dõi liên tục từ trong thớt đến báo và face, mong ngóng như con mình vì em có 2 f1 tuổi 7-8 tuổi, tuổi trẻ ngày xưa 5 tuổi đã tắm sông, 6 tuổi cắt cỏ chăn trâu... nhưng trẻ con giờ nó khác, xã hội và ra đường luôn nguy hiểm nên không được tự rèn luyện bản năng, nhiều khi nhìn lại em và mẹ nó rất bao bọc nó nên sợ nó sau này ra xã hội không có kỹ năng nhiều, nên đã nhiều lần em bảo mẹ nó cho nó tự đạp xe đạp đi học và đi chơi, biết là nguy hiểm nhưng rèn cho nó tính tự lập, chứ lớp 2-3 rồi mà đưa đón là không được
Bạn này cũng đâu có diều kiện gì đâu mà tham gia kỹ năng sống này nọ.... do quá nghèo thôi, xã hội nhà nước bớt tham nhũng đi thì sẽ có tý nguồn lực cho người nghèo, trẻ con của lao động nghèo

New car 2023

Xe container
Hình như chưa gặp trường hợp giống như của bác. Tôi mới chỉ có lần chui vào một chút cái ống cống hình như hơi bị cao hơn đầu (hồi nhỏ), kiểu cống bê tông thoát nước thôi mà đã cảm thấy rất khó chịu. Cảm giác tù túng.
Đấy là tôi đi chơi ở nước ngoài, nó nghĩ ra trò đó để kiếm tiền du khách thôi.
Thực sự khi đi vào (đi ngang vào), tôi đã hơi hối hận, mặc dù mình không phải loại quá nhát gan.
Tối như mực, một phần vì nó làm tốt - phần nữa mắt mình đang quen ở ngoài sáng.
Nó tạo hiệu ứng mình bị gò ép một cách rất vật lý bởi không gian xung quanh.

Và khá sợ hãi, chị em (và cả anh em) rên rẩm bằng đủ mọi ngôn ngữ xung quanh.
Trẻ con thì khóc.
Kiểu thế.

Còn nếu nó thả bác vào 1 buồng tối, rồi cho lần mò đi và nhìn bằng tay chẳng hạn, có lẽ nó không đáng sợ như thế.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
8h10 ngày 03/01/2023.
Cha của bé Hạo Nam (mặc áo khoác đen, quần ngắn, đội nón kết màu be) được đưa vào tiếp cận hiện trường nơi lực lượng chức năng gấp rút triển khai công tác hút bùn, cứu hộ.

Lam__Phương

Xe điện
Ồ, vậy là các cơ quan ban ngành và đội cứu hộ cứu nạn hiện trường vẫn quyết định phương án nhổ cọc lên ah các bác. Cách đây mấy ngày tôi đưa ra ý kiến nhổ cọc mà bị các bác thần mõm trên này phản biện ghê quá, có bác lại còn dũng cảm dùng cả "đầu khấc" để phản biện nữa chứ. Nếu có điều thần kỳ thì tôi hi vọng bác "đầu khấc" vào thế chỗ cho e bé kia thì tốt quá.

Tất nhiên rồi, thế chỗ hay đổi chỗ là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng về sau rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề chém gió ba lăng nhăng xong lẩn mất nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào.
Thôi cụ ơi làm gì có ai phản biện phương án nhổ cọc nhưng phải có các biện pháp đồng thời chứ nhổ ngay như lúc đầu cụ nói làm làm sao được.

Trạng thái
Thớt đang đóng