[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

letrungdungcz

Xe tăng
cụ đùa hay thật vậy: Với đường kính như thế người cháu bé gần như đã phủ kín thể tích lòng ống, xốp to sao còn đi qua đc nữa. Mà có qua đc thì xốp nào cho đủ nâng đc trọng lượng cơ thể + ma sát với thành ống.
Nếu cháu còn tỉnh táo, đủ sức khỏe thì có khi luồn được cái thòng lọng hoặc dụng cụ xuống kẹp chặt vào 1 phần của cơ thể rồi đổ dầu bôi trơn thành ống có khi cũng kéo lên đc.

Nhưng đúng là lực bất tòng tâm cụ nhỉ...

Mong rằng 1 phép màu nào đó sẽ xảy ra.

safenoodles

Xe cút kít
Em đang thắc mắc dường kính 25cm sao thằng nhóc vào được. 25cm hơn 1 gang tay mình 1 chút.
Như vậy đường kính phải hơn 25cm chứ bác nhỉ?

Liệu có ai cố tình làm hại cháu bé, làm hại chủ đầu tư không nhỉ?

safenoodles

Xe cút kít
Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật! 🙏
Nam Mô Quan Thế Âm Bồ Tát! 🙏
Em xin cầu cho cháu bé mau tai qua nạn khỏi ạ!🙏

safenoodles

Xe cút kít
Mợ làm như mì gói: cho nước vào nó nổi lên ư ?
Trong khi bé chiếm hết độ rỗng 25cm như cái nút chai rượu vang bị ấn vào trong chai rồi !
Bác ơi, nếu chặt như thế thì làm sao cháu bé rơi vào dễ dàng như vậy được?

sakai_yo

Xe lăn

ubisapro

Xe trâu

Nam việt nam

Xe buýt
Có video rõ như vậy mà trong này nhiều cụ đưa ra bao thuyết âm mưu. Nguy hiểm thật

.Bo My

Xe lăn
Cách đây vài ngày 1 bé gái cũng lọt cọc như này - nhưng đường kính lỗ 40cm nên cứu được. Lần này bé trai không thể nhúc nhích nên không phối hợp với đội cứu hộ được.
kỳ lạ mấy ông công trường, biết rớt mấy vụ mà không lấy cái gì ra đậy.

safenoodles

Xe cút kít
Trên có cụ đưa link rồi mà?
Các bác ơi, em thắc mắc quá, video này bị rung do ai đó đã cầm đt quay, lúc bé ngã thì hình bị mờ che mất, người xem không thể biết tại sao bé lại ngã được vì theo tự nhiên thì khi nhìn thấy ống hở như vậy thì bé phải tránh; cháu ý 10t rồi thì phải hiểu rõ rồi chứ ạ.
( Về video: nếu camera cố định ở công trường thì hình ảnh không thể bị rung như vậy, chỉ có người di chuyển thôi ạ).

thanhlam171

Xe tăng
sao ko có camera theo dõi tình hình dưới đấy nhỉ. gì đâu thả cái camera tàu (loại yossee kèm trò chuyện trực tiếp) kèm cái dây mạng xuống là biết tình trạng cháu. Nếu cháu còn tỉnh, có thể giao tiếp, hoạt động đc thì thả cái dây móc vào quần áo kéo thử xem. Chứ 35m đào đến mấy ngày.
Thông tin thu đc từ qua nay rất ít, chẳng biết đội PCCC ở tỉnh có tham gia ko nữa.
Cầu mong cháu bé sống đc.

letrungdungcz

Xe tăng
sao ko có camera theo dõi tình hình dưới đấy nhỉ. gì đâu thả cái camera tàu (loại yossee kèm trò chuyện trực tiếp) kèm cái dây mạng xuống là biết tình trạng cháu. Nếu cháu còn tỉnh, có thể giao tiếp, hoạt động đc thì thả cái dây móc vào quần áo kéo thử xem. Chứ 35m đào đến mấy ngày.
Thông tin thu đc từ qua nay rất ít, chẳng biết đội PCCC ở tỉnh có tham gia ko nữa.
Cầu mong cháu bé sống đc.
E đọc bài báo này cũng đang thắc mắc sao chưa xác định đc vị trí của cháu!?!?

Được biết trụ bê tông dài 35m, gồm ba đoạn dài gần 12m nối với nhau, hiện chưa xác định được vị trí cháu bé gặp nạn.

Lam__Phương

Xe điện
Nhìn hiện trường thì ít hi vọng lắm.

tientung000

Xe điện
Các bác ơi, em thắc mắc quá, video này bị rung do ai đó đã cầm đt quay, lúc bé ngã thì hình bị mờ che mất, người xem không thể biết tại sao bé lại ngã được vì theo tự nhiên thì khi nhìn thấy ống hở như vậy thì bé phải tránh; cháu ý 10t rồi thì phải hiểu rõ rồi chứ ạ.
( Về video: nếu camera cố định ở công trường thì hình ảnh không thể bị rung như vậy, chỉ có người di chuyển thôi ạ).
Ai cho trích xuất file gốc đâu mợ. Đây là nhà báo hay ai đó được xem và dùng đt quay lại màn hình, rung là do tay cầm đt

Nhimtiu

Xe container
Em nghĩ ra một cách:

thả 1 miếng xốp hình vuông dày khoảng 5cm , chiều dài nhỏ hơn đường kính ống 3cm
xuống dưới rồi bảo bé ngồi lên trên, rồi thả 2 dây có sẵn tay cầm xuống cho bé nắm chặt vào và bé vẫn ngồi lên miếng xốp.

Sau đó cho nước xuống từ từ, xốp sẽ nổi trên nước và đưa bé nổi dần lên khỏi ống.
Mợ nghĩ thế thì toi. Mợ biết cháu bé nặng bao cân không mà ngồi lên đc miếng xốp và làm thế nào để ngồi lên đc nó khi chưa biết cháu bé tình trạng thế nào? Còn sống hay là ngất hay là tèo? Có tỉnh táo mà ngồi lên đc miếng xốp thì cũng k nổi lên đc mợ nhé vì cháu nó nặng hơn nhiều lần miếng xốp và nếu có đổ đầy nc vào thì khéo cháu tèo trc vì ngộp nước ạ. Đúng là các mợ nhiều khi nghĩ đơn giản quá, việc cứu hộ ca này là k hề đơn giản đâu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng