Nổ lốp trước bên phụ- 80km/h

fit

Xe hơi
Em cảm nhận hệ thống lái của Mon rất an toàn, chạy cao tốc Thăng Long 180km/h mà vẫn êm ru và vững như chạy 80, đặc biệt là k bị bềnh xe

mykim

Xe tải
Mondeo đúng là xe để đời, giá trị hơn người ta nghĩ về nó.

Spark chevrolet

Xe tăng
có em đây 2 tháng, Mỗi tháng nổ 1 quả. nhưng em chả hiểu nguyên nhân là sao nữa. em đi spark mà khi nổ xe cũng không mất lái gì cả . mà 2 lần nổ đều giống nhau, đều cùng 1 vị trí chính giữa lốp, và lốp trước bên phụ. em toàn đi 1 mình, không bị đâm đụng vào đâu cả, có cụ nào khai sáng cho em cái, chứ đi thế nay thấy ghê quá.

nbanh

Xe tải
Mông đi an toàn thật, chúc mừng cụ chủ.

Vdzung

Xe tải
Mon an toàn thế cơ à? Em thì cầu Trời sao cho đừng để bị như Cụ. Hãi lắm. Tại ra cao tốc em toàn đi 100km/1h. :))

mykim

Xe tải
Cụ nói làm em phải kiểm tra lại bộ đồ tháo lốp xe của em, nhỡ có vấn đề gì thì còn kịp ứng biến.

Gỗ Vàng Tâm

Xe hơi
Đáng đồng tiền bát gạo quá

1.6gli

Xe container
Em chưa bị nổ lốp, nhưng Mondeo chạy thì an toàn chẳng khác Mẹc đâu. Trước em cũng chạy em Mông đau 2004, 1 vạch, AT.. sướng lắm. Mỗi tội uống xăng thôi rồi :P
Tốn thêm có mấy chục k xiền diệu cho em ló, để cụ tha hồ vần vò tận hưởng sung sướng thì nhằm nhò gì kụ nhề:D

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Tốn thêm có mấy chục k xiền diệu cho em ló, để cụ tha hồ vần vò tận hưởng sung sướng thì nhằm nhò gì kụ nhề:D
May mà cụ mới có 1 vạch đấy, cụ mà 2 vạch thì xong rồi :)) 1 vạch lúc nào chả an toàn=)) chúc mừng cụ! em cũng đang 1 vạch nên rất yên cái tâm :))

Chỉnh sửa cuối:

Huy_metal

Xe tải
Phù, chúc mừng cụ chủ tai qua nạn khỏi.

h_mdc

Xe điện
Em cũng đã từng bị nổ lốp cách đây khá lâu, lúc ấy em đi con Cresta, vừa ăn trưa xong ở Hải Dương đi về HN. Khi qua Lai Cách khoảng 4-5km gì đó, đang tít 80 vì trưa nắng, đường vắng bỗng nghe bụp mọt phát, xe chỉ hơi lạng chút ít, em tạt vào lề và xuống xem: nổ lốp bên tài xé văng 1 miếng bằng bàn tay, lốp cũ cũng đang định thay thì nó nổ. Lốp sơ cua không có nên em phải tháo bánh, gọi xe ôm chạy ngược về Lai Cách thay quả lốp mới.

Muon_biet

Xe cút kít
E thì xe nào về tay e cũng thay lốp michelin mới tinh vào hết và Cân bằng động + chỉnh độ chụm 4 bánh luôn, trước khi đi xa là kiểm tra kỹ 4 mặt Lốp Xem có vật gì dính trên đó ko, trừ Xe đập hộp, Vì chẳng biết lốp cũ như thế nào cả,nên luôn an toàn từ vật chất đến tinh thần- tránh đc rủi ro lẽ ra tránh đc, xe e chạy trên đường chỉ cần dính đinh hoặc đá dăm giắt rãnh là e biết ngay Ko thể có chuyện chạy trên đường mà Non Hay xịt lốp Vẫn Ko biết.
Chúc các cụ chạy xe an toàn.
Hoàn toàn đúng, E nhất trí với quan điểm của cụ. Đã đi xe thì phải hiểu biết kỹ về xe. Có lần E đi cùng một cụ có con in mới lấy về, xe chở 7 người và một số hàng hóa để cả trên giá nóc xe. LX chạy trên đường HCM với tốc độ 80km/h khi gặp chướng ngại vật phanh giảm tốc thì xe trôi, E ngồi ghế sau thấy vậy mới bảo dừng xe kiểm tra lốp. Chủ xe cẩn thận nói, E bơm lốp đều cả 4 bánh rồi và mỗi bánh 4 cân. E vội vàng bảo dừng xe ngay và lấy đồng hồ đo xì bớt hơi xuống 2,2 cân, chỉ cho chủ xe quy định áp suất lốp ghi trên mép cửa xe. Cũng may lúc đó sáng sớm nên trời chưa nắng gắt, nếu giữa trưa nắng và tốc độ cao thì không biết điều gì sẽ xảy ra dù là lốp mới. Tóm lại ngoài LX tốt còn cần hiểu rõ kỹ thuật và cái xe của mình.

lenguyen_1983

Xe điện
Con xe của cụ an toàn thật. Tầm tốc đọ ấy ở lốp trước xe nhật hay hàn là xong

mr.ken_no1

Xe container
Cái EPS nó có hiện chữ ở màn hình ko cụ?
80 km mà ko mất lái thì xe quá chuẩn, chúc mừng cụ!!

lucky_money

Xe hơi
Chúc mừng.thế này lsao bỏ đc e nó.bjo có mon thế hệ mới thù đổi thôi.

ong dat

Xe tăng
Bùm 8-x! em tưởng chú xxx nào bắn em, rồi kịch một phát. thế là em cho xe vào lề đường ( lúc đấy em đang chạy khoảng 80km/h vì mới vào làn trong cùng cao tốc và mới có biển 80km - 100km - Phủ lý - pháp vân).
- Buồn là cái tròng 19" của em nó mòn quá không vặn ra được, phải nhờ hai cụ đi xe tải vặn hộ.
- lúc đó khoảng 8h mà em vẫy mãi không cụ 4b nào hỗ trợ, có cụ taxi Gết thì lại không vừa mở lỗ bulon!
- Cuối cùng hai bác đi xe tại thật nhiệt tình đã lót ốc cho to ra và mở được cho em mấy con ốc - lắp lốp phụ về nhà thôi!
- mà lạ nhỉ em chỉ thấy hơi lạng tí thôi, không thấy chao đảo gì cả.
- em chạy con 1 vạch đấy các cụ ợ!
- An toàn phết nhỉ!
- Cụ nào bị rồi phát biểu cảm tưởng thế nào ?
Bán đi làm con BMW mà chạy không lo nổ lốp, không phải tự thay lốp dọc đường >:D<

malenh12

Xe tải
Ông sếp em còn chạy mòn đến nỗi hở cả tanh ( phần lưới thép trong lốp) mà không bị sao 60km/h. 5 người nhé, đi được 20km nó phồng đoạn ý lên thì xuống thay lốp dư phòng đi tiếp

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Hoàn toàn đúng, E nhất trí với quan điểm của cụ. Đã đi xe thì phải hiểu biết kỹ về xe. Có lần E đi cùng một cụ có con in mới lấy về, xe chở 7 người và một số hàng hóa để cả trên giá nóc xe. LX chạy trên đường HCM với tốc độ 80km/h khi gặp chướng ngại vật phanh giảm tốc thì xe trôi, E ngồi ghế sau thấy vậy mới bảo dừng xe kiểm tra lốp. Chủ xe cẩn thận nói, E bơm lốp đều cả 4 bánh rồi và mỗi bánh 4 cân. E vội vàng bảo dừng xe ngay và lấy đồng hồ đo xì bớt hơi xuống 2,2 cân, chỉ cho chủ xe quy định áp suất lốp ghi trên mép cửa xe. Cũng may lúc đó sáng sớm nên trời chưa nắng gắt, nếu giữa trưa nắng và tốc độ cao thì không biết điều gì sẽ xảy ra dù là lốp mới. Tóm lại ngoài LX tốt còn cần hiểu rõ kỹ thuật và cái xe của mình.
Lúc đấy mới lái, lại lắm ông mới hơn đi xe, cũng toàn bị mấy chú học việc " em bơm 4 cân rồi anh oi " sau thì 2,5kg cả 4 bánh :D
Sau vụ đó đi loanh quanh thì ko chứ đi xa tí là em check ngay

Con xe của cụ an toàn thật. Tầm tốc đọ ấy ở lốp trước xe nhật hay hàn là xong
về đọc báo mới thay may cụ à.
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi
thanks cụ! vụ này 2 năm rồi thì phải may quá :P
Cái EPS nó có hiện chữ ở màn hình ko cụ?
80 km mà ko mất lái thì xe quá chuẩn, chúc mừng cụ!!
EPS ko có cụ ơi!
Bán đi làm con BMW mà chạy không lo nổ lốp, không phải tự thay lốp dọc đường >:D<
mơ ước đây cụ!
Em cảm nhận hệ thống lái của Mon rất an toàn, chạy cao tốc Thăng Long 180km/h mà vẫn êm ru và vững như chạy 80, đặc biệt là k bị bềnh xe
em mới ngồi bên phụ khoảng 165km thôi mà tí đóng bỉm rồi
Mông đi an toàn thật, chúc mừng cụ chủ.
thanks! lâu ko vô chém gió với các cụ.