[Funland] Nổ lớn rồi cháy ở phía Hoàng Công Chất

qddt

Xe tăng
công nhận sao hồi đó bố mẹ mình không thấy ý kiến gì nhỉ? quấn pháo chơi thoải mái chả ai ngăn cấm
E giấu như mèo giấu mứt. Nhà cụ nào ko biết chứ thời đó bố mẹ e đầu tắt mặt tối sao quản đc e. Cả tháng chỉ ngồi lọc thuốc, lăn vỏ, bịt đầu 1 quả pháo. Rồi đốt vào 1 buổi trưa. Cả khu tập thể bay bay sợi vỏ pháo trắng phớ, đó là kết quả của vỏ pháo quấn cực chặt.

Và em đít tướp máu. Ông già ổng oánh.

sakai_yo

Xe lăn
Có vật giống pháo nhé cc, tin mới cập nhật sau khi khám nhà.

Ngo Rung

Xe lăn
Nguyên nhân phát nổ to ban đầu theo em không phải bình gas hay pháo được. Sức công phá quá mạnh, chắc phải có nguyên nhân khác :|

lx125_black

Xe container
em vẫn thèm cái mùi pháo những ngày tết, rét buốt, mưa phùn, đêm đi chơi giao thừa với ny về éo nhìn thấy đường luôn, vừa đi vừa né pháo đốt tay ném ra tới tập như té nước mưa từ 2 bên hè đường, hô hố, Tết tết tết tết đến dồi..... :))
cơ mà hồi tưởng kí ức tuổi thơ thế thôi, chứ giờ mà còn pháo thì cứ gọi là lanh tanh bành, ơn giời, đã cấm.
E may mắn đc chơi pháo đến năm lớp 2 là hết.
Thích nhất hồi đấy là pháo tép, đâu 500 hay hay 1000đ gì đó được 3 băng. rút dây ngòi chính để nó bung ra 1 đống pháo tép con.
Cầm theo que hương nữa là đi cùng đám bạn trong khu tập thể tha hồ phá làng phá xóm.
Cũng là 1 trải nghiệm mà bọn trẻ con giờ muốn cũng ko có.

longphúc

Xe tăng
Tưởng do gas thì hài quá,thế mà tối Vtv đưa tin là ăn lẩu bình gas phát nổ,hài thật

Hự.

Xe điện
Em làm không phóng cao mà phóng xa kiểu đất đối đất :D Cũng phải mất hơn chục quả thử nghiệm rồi mới thành công. Xong khó nhất là làm cánh bằng tre cật để nó bay chính xác đến đích.
Em cũng kinh qua vụ này hồi bé. Nan giải nhất là vấn đề thuốc phóng. Trộn bột than hay phụ gia vẫn cảm thấy chưa tối ưu. Sau em tìm ra cách "rắn hoá" thuốc phóng trong thân tên lửa bằng cách trộn thuốc pháo với nước cơm thật loãng, nhào kĩ, nạp vào ống cuốn bằng giấy, sau đó phơi nắng, hoặc để cạnh bếp cho đến khi khô kiệt. Khi cháy lửa phun phè phè rất giống tên lửa thật, duy trì được thời gian cháy lâu hơn. Tên lửa phọt lên cao hơn hẳn pháo thăng thiên mua của Bình Đà. Đặt chép bắn đất đối đất góc 45 chui tọt vào tầng 2 nhà hàng xóm rồi phát nổ trong đó.

lx125_black

Xe container
Em cũng kinh qua vụ này hồi bé. Nan giải nhất là vấn đề thuốc phóng. Trộn bột than hay phụ gia vẫn cảm thấy chưa tối ưu. Sau em tìm ra cách "rắn hoá" thuốc phóng trong thân tên lửa bằng cách trộn thuốc pháo với nước cơm thật loãng, nhào kĩ, nạp vào ống cuốn bằng giấy, sau đó phơi nắng, hoặc để cạnh bếp cho đến khi khô kiệt. Khi cháy lửa phun phè phè rất giống tên lửa thật, duy trì được thời gian cháy lâu hơn. Tên lửa phọt lên cao hơn hẳn pháo thăng thiên mua của Bình Đà. Đặt chép bắn đất đối đất góc 45 chui tọt vào tầng 2 nhà hàng xóm rồi phát nổ trong đó.
Cụ mà trộn thêm ít muối Na, Ka, Ca thì có khi thành pháo hoa :D

buicongchuc

Xe ba gác
Chuẩn đấy cụ! Phải rắn hoá liều phóng lf đúng rồi.

longphúc

Xe tăng
Thì đúng mà cụ, ăn lẩu nổ bình gas gây cháy nhà, trong nhà lại có thuốc pháo và pháo.
Vtv chỉ đưa tin ăn lẩu nổ bình gas gây cháy nổ thôi,15p sau thì báo đưa tin nhà có pháo thì nhà cháu mới thắc mắc lúc vtv vừa đưa tin,chứ giờ thì rõ rồi

hoangloclaptop

Xe hơi

Dan du an

Xe ba gác
Chắc chưa ai dám như mình hồi nhỏ cắn quả pháo tép nó nổ ngay trên môi, may là tép chứ pháo to hơn thì toác mỏ
Ngu nhất là sáng mùng 1 em ném pháo vào vũng nước, thằng bạn vừa dắt xe ra đi chúc Tết, pháo nổ bắn hết bùn lên người nó, nó phải về nhà thay quần áo. Bố mẹ nó chửi thôi rồi. Y như rằng năm đó thi đại học nó trượt.

hoangloclaptop

Xe hơi
Hồi nhỏ có tết mình làm tầm 10 bánh pháo , có bánh gần bằng cổ tay nghe rất phê, cứ phải đóng cửa vào sợ bắn vào nhà, cũng cuộn nhiều quả bằng cổ chân mang ra đầu ngõ nổ vì tiếng quá to ko dám đốt trong nhà. Mà may bao năm làm pháo ko bị nổ trên tay, nghĩ lại cũng thấy ghê

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em xác định bỏ rồi cụ ạ, vừa hôm trước ngó thớt của cụ gì đó về pháo tết thấy cũng hay hay, em định mua về đốt cho bọn nhóc nó trải nghiệm
Hôm trước có cụ ib hỏi em có mua pháo ko? Em bảo ko và em nói có hỏi Cụ í đâu mà lại ib hỏi em =))