[Funland] Nổ lớn rồi cháy ở phía Hoàng Công Chất

Demchinhhang.net

Xe container
(Dân trí) - Theo cơ quan công an, qua lời kể của các nạn nhân, trong khi sử dụng bếp gas để ăn lẩu đã xảy ra vụ nổ, dẫn tới vụ hỏa hoạn. Tuy nhiên thông tin này vẫn đang được xác minh.

PS: Chắc phải "bóng bàn" rồi mới ra kết quả xác minh. Tết nhất đang cần quà biếu cấp trên.
Nổ bếp ga ăn lẩu là lợi cả làng.

supporter

Xe điện
đó là em gọi, :)) còn bác bảo 30p thì chắc chắn 100% ko đúng, đám cháy tắt rồi cả nhà e xuống xem bóng đá mới là 19h17p, vì sao em nhớ rõ thế vì hqua em có phát sinh giao dịch tiền lúc tiếng nổ đầu tiên, tin nhắn hình ảnh được mọi ng trong chung cư post lên group bị xóa hoặc thu hồi khi đám cháy tắt khói.
Em nói khoảng 20p,
Chứ e ko so đo đếm từng phút như cụ.
Vụ nổ chính xác là 19h đúng, em chứng kiến từ đầu tới cuối chứ ko phải sau mới xuốg hóng như cụ

ngocvt

Xe buýt
Em nói khoảng 20p,
Chứ e ko so đo đếm từng phút như cụ.
Vụ nổ chính xác là 19h đúng, em chứng kiến từ đầu tới cuối chứ ko phải sau mới xuốg hóng như cụ
e hóng ngay trên tòa em ở mà

Phỡn

Xe tăng
công nhận sao hồi đó bố mẹ mình không thấy ý kiến gì nhỉ? quấn pháo chơi thoải mái chả ai ngăn cấm
Các cụ còn bận gáy nhau bánh nhà nào dài hơn, nỏ tổ hơn hơi đâu mà ý kiến ý cò hở cụ :))

tranmanhha

Xe điện
Em nói thật, các Lão 6x, 7x làm chứng

Ngày xưa, anh em choai choai đạp xe vào Bình Đà mua thuốc pháo về tự quấn, tự nhồi
Quá quen thuộc cái tư thế dạng háng, ngồi bệt, sát trước bẹn là cái ống giấy vỏ quả pháo to bằng bắp chân, đổ thuốc vào rồi mắm môi mắm lợi lấy que ...chọc, nén trước khi đổ xi, càng nén chặt thì nổ càng đanh

Mịa, hồi đó chưa có sờ mát phôn, chứ mà có quay video lại quăng lên diu túp thì mấy bố Hồi giáo oánh pom nhìn thấy cũng vái lái :)) :)) :))
Ngày đó thuốc pháo dễ kiếm, nhưng giấy lại hiếm.
Bọn em mấy thằng góp giấy mới quấn được quả to bằng cái thùng sơn nhỏ. Phải tống vào đó dễ đến 3 lạng thuốc pháo.
Công đoạn nhồi pháo rất thủ công. Em dùng cái tô vít chọc giấy xuống để bịt lỗ, thỉnh thoảng trượt tay chọc phát xuống thuốc pháo, cũng giật mình. May không sao.
Đến ngày 1 Tết, mấy thằng mang ra giữa xóm đốt. Uỳnh 1 phát - thế là ai cũng vui.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ còn bận gáy nhau bánh nhà nào dài hơn, nỏ tổ hơn hơi đâu mà ý kiến ý cò hở cụ :))
Cụ làm e nhớ xưa mẹ e cứ hậm hực k có con trai để nó đốt pháo :D

m58668

Xe điện
Em sát Tết năm lớp 8 dính một phát. Nên em ghét pháo 😀. Đi cả ba bốn mẹt pháo ở chợ. Đen xì một bên từ mặt đến bụng. Tốn cả lọ mỡ trăn to đùng của ông bô.

NNS

Xe ngựa
may mà năm 94-95 nhà nước mình cấm được pháo đấy các cụ nhỉ, chứ để đến giờ thì mỗi năm hết tết đến chắc chắn ko biết bao cảnh tai họa từ việc chơi, tàng trữ, quấn pháo lậu này. Ơn giời, dù giờ lắm khi hồi ức tràn về, nhớ mùi pháo Tết phết

Cuongnh5256

Xe điện
Em có một ông anh, ngày cưới vợ mang pháo tự chế ra đốt. Pháo nổ, ông ấy thì mù hai mắt. Một ông cậu nhà cạnh làng Bình Đà, nghiền thuốc pháo. Thuốc nổ, ông trọng thương may không chết. Nhà em dịp tết hay lấy pháo về bán, toàn lấy đóm cắt đôi cho ai mua 1/2, may ko nổ phát nào =))

motthoidongbim

Xe điện
Các báo đang đăng là nguyên nhân ban đầu do nổ bình gas. Nổ mỗi bình ga mà nổ đì đẹt như Tết trước những năm 94-95 thế?

lx125_black

Xe container
hồi em học lớp 10, vốn học giỏi nhất môn Vật lí nên cô giáo quí lắm, em vẫn nhớ cô dạy tiết về phản lực, em chế cho cô 1 đạo cụ giảng dạy gồm 1 quả tên lửa nhồi thuốc phóng, buộc vào 1 cần thủy tinh thước thợ rồi cắm vào 1 cái đế gỗ, đốt quả tên lửa thì phản lực phun ra sau khiến nó bay vòng vòng như quả tên lửa trên đồng hồ để bàn Raketta thời đó. Để làm thuốc phóng, em bóc thuốc pháo ra, trộn thêm bột than tre, tự mày mò điều chỉnh tỉ lệ thuốc, than để thuốc ko nổ nữa mà chỉ cháy...., cô thích mê, đăng kí luôn tiết dự giờ thao giảng cấp quận, dạy lại, chế lại cho cô, thời đó bố láo, lần dạy ở lớp thì làm thành công mĩ mãn, lần dự giờ thao giảng thì giảm mẹ nó than đi, cô đốt phát tên lửa nổ ngay trên bệ giảng :))
Bố chị đồng nghiệp cũ - lúc nghịch pháo là con gái học lớp 7 rồi (1992)
Chơi quả pháo cối to hơn cái phích rạng đông.
Nhét hốc cây phượng đầu xóm.
Nổ!
Cây đổ sập cái bếp nhà chị ấy.
Bà cụ lãng tai nhà ngay đầu xóm điếc hẳn luôn. Chưa ai chết, nhà được xây lại bếp mới, thế là mừng cụ nhỉ :D

Rivers

Xe container
Ngày xưa nhiều người không có kiến thức an toàn cháy nổ, mà chơi thì toàn chơi loại bằng bắp đùi thậm chí bằng cái cối, quê em có mấy ông cụt tay, ngớ ngẩn vì món pháo này rồi, có ông đứng hóng hớt bị mảnh cây văng vào chột luôn một bên mắt.

NNS

Xe ngựa
Bố chị đồng nghiệp cũ - lúc nghịch pháo là con gái học lớp 7 rồi (1992)
Chơi quả pháo cối to hơn cái phích rạng đông.
Nhét hốc cây phượng đầu xóm.
Nổ!
Cây đổ sập cái bếp nhà chị ấy.
Bà cụ lãng tai nhà ngay đầu xóm điếc hẳn luôn. Chưa ai chết, nhà được xây lại bếp mới, thế là mừng cụ nhỉ :D
em vẫn thèm cái mùi pháo những ngày tết, rét buốt, mưa phùn, đêm đi chơi giao thừa với ny về éo nhìn thấy đường luôn, vừa đi vừa né pháo đốt tay ném ra tới tập như té nước mưa từ 2 bên hè đường, hô hố, Tết tết tết tết đến dồi..... :))
cơ mà hồi tưởng kí ức tuổi thơ thế thôi, chứ giờ mà còn pháo thì cứ gọi là lanh tanh bành, ơn giời, đã cấm.

janes29

Xe máy
Chiều nay vẫn thấy rào

longphúc

Xe tăng
Vtv chính thức đưa tin lý do là do ăn lẩu nổ bình gas rồi nhé,bình gas mini giờ kinh thật

longphúc

Xe tăng
Ặc, quán nào bán lẩu mà dùng ga bọn em còn ko dám bật nữa cơ :((
Chắc ăn lẩu tại nhà thôi cụ,có phải quán đâu mà sao ăn lẩu lại có xác pháo nhỉ,lại có tiếng nổ đì đùng sau đó nữa,lạ thật đấy

sakai_yo

Xe lăn
Bình ga mini mà nổ thế thì khiếp quá, em thấy chưa lọt tai.