[Funland] Nợ cha mẹ, bao giờ thì trả được.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Nội dung này đã từng được post 1 lần.

Tony_Le

Xe container
Từ chối hiểu:
1. Mua vật liệu mai xây nhà chỉ có Tây mới hiểu.
2. Tự lập từ năm 4, nuôi em học Đại học, mua được đất nhưng 150 triệu lại rất to, rồi nhà xây không thể bé do kinh cmn doanh.

Nên chau chuốt từ ngữ chứ chém gió cũng cần có trình.

nguyentoan.uct

Xe điện
Nghĩ được thì cố mà làm, làm không được lên đây than thở cho nhẹ lòng cũng được nhưng sau đó cố gắng mà thực hiện vì đã lỡ nhiều rồi. Tớ bằng tuổi bố mẹ cậu, thấy cậu cũng nguỵ biện là chính. Tớ dám nói điều này vì tớ sau khi mẹ nuôi tớ đến năm 4 DH là tớ không xin tiền mẹ nữa rồi. Khi tớ lấy vk, thấy mấy anh em cứ thay nhau lấy vk, lấy ck mẹ cứ đi bế hết cháu này đến cháu kia thế là tớ chỉ đẻ một đứa, lúc con còn bé tớ cũng tự chăm con là chính.
Cụ bằng tuổi bố mẹ cụ chủ thớt thì cụ ở thế hệ khác rồi, không thể quy đồng được đâu cụ.

red_dragon88

Xe buýt
150tr trả phụ huynh phút mốt nếu có cty riêng cộng tác với nvidia và nhà đầu tư thiên thần tận NY.
Chả cần có công ty riêng mà làm thuê văn phòng kha khá thôi là cũng trả đc rồi.
Em thật cụ nói còm đầu tiên em còn thấy đc, đến cái nội dung có cty riêng rồi nhà đầu tư thiên thần là em thấy gợn gợn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

red_dragon88

Xe buýt
Từ chối hiểu:
2. Tự lập từ năm 4, nuôi em học Đại học, mua được đất nhưng 150 triệu lại rất to, rồi nhà xây không thể bé do kinh cmn doanh.

Rồi là có cty riêng, cộng tác với nvidia, nhà đầu tư thiên thần, nghe đã ko ổn rồi.

Bomva

Xe điện

khong phanh

Xe buýt
đặt cũng éo phải đặt, nhất là vlxd cơ bản như cm, sắt thép, gạch cát..... mỗi hôm giá nó 1 khác, làm đến đâu gọi đến đấy chứ chỗ nào mà trữ
có chăng thì chỉ đặt những thiết bị đặc chủng ngoại nhập ít có sẵn như bếp từ, máy giặt vvvv hay đồ gỗ xịn, mà nghe như cụ tả thì căn nhà cụ chắc nho nhỏ tí xíu. ko phải thuộc cỡ đó đâu? thàng chủ tiệm vlxd nào quen mà bảo cụ đặt tiền để tận sang năm xây thì cụ vả vào mồm nó
e xây nhà xong mẹ nó 1 tầng có khi em mới hỏi tiền, chủ tiệm nó vác tập hoá đơn ra cộng lại rồi e trả chứ sao phải đặt trc
Thật ng ta gà mợ đặt tiền rồi. Cứ gọi vật liệu trc 1, 2 ngày là được. Còn được công nợ cơ, gạch, cát hòm hòm tầm vài chục mới phải trả, Xi sắt thì họ đòi sớm hơn chút. Chả việc gì đưa tiền cho ng ta rồi thả gà ra mà đuổi à.

Thanhdream

Xe hơi
Nước mắt chảy xuôi. Cụ nghĩ đến việc báo hiếu cha mẹ, nếu thấy ko đủ thì cụ lại như bố mẹ cụ hi sinh, chăm lo mọi thứ cho đời sau

ngxchinhs

Xe tải
Từ chối hiểu:

Cụ nhận định chuẩn,nếu ông top ko chém gió nói phét. Thì nể tốp vì tư duy dị loại. Kiểu làm ăm với các tỉ phú, rồi nhà đầu tư thiên thần. Thì tư duy xây hay ko nó đơn giản lắm, đầu óc cũng rành mạch lắm. Còn ko thì cụ tốp giỏi đúng mỗi môn đang làm. Hết. E ko biết comment gì thêm

duonglamkhoa

Xe tăng
Đọc nội dung thớt thấy cũng được nên cũng chém rồi. Nhưng đọc đến còm là có Cty riêng về lĩnh vực công nghệ, đang ở giai đoạn startup, hợp tác với Cty Mẽo mà doanh nhân này lại đi mua (đặt) VLXD từ bây giờ để sang năm xây nhà thấy cứ sao sao. Vì vậy phải xoá vội còm đã chém lúc trước.

Nam việt nam

Xe buýt
Xưa nay nợ bố mẹ có đòi bao giờ đâu mà phải trả

VCHDHN

Xe container
Lủng củng k mạch lạc. Tay thớt này nguy hiểm phết :))

Jeff Hoang

Xe hơi
Từ chối hiểu:

Cháu nửa tự lập thôi cụ ạ.
Thực tế cháu không dám chém các cụ đâu ạ.
150tr với cháu to nhưng k phải to quá. Cháu đang startup, có nhiều thứ cần tiêu, nên cháu cũng k dư dả lắm ạ. Cháu mua đất xong cũng kiệt cụ ạ. Chỉ là như cháu nói, thời kì này tranh tối tranh sáng, cháu muốn tận dụng tiền sẵn có. Nếu có nên bung ra thôi ạ. Cháu cũng dự định trả các cụ cả lãi nữa - (còn có thể hơn nữa if possible), nhưng cháu cũng k dám nói ạ.
Có lẽ ý tưởng này của cháu còn hơi non, cháu cũng chưa xây dựng bao giờ ạ.

Cháu còn ảnh test sản phẩm của bọn cháu tại nhà của Jen*** ạ. Cháu thực sự k dám chém các cụ ạ. Các cụ cần thì các cụ còn có thể check cả số nhà nữa cơ, nhưng cháu k tiện public ở đây. IB là cháu gửi ạ.

Nếu cụ Tony cần thêm thông tin, vì ảnh cháu cố tình che mặt, cháu sẽ gửi cho cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Zinger 2008

Xe buýt
đặt cũng éo phải đặt, nhất là vlxd cơ bản như cm, sắt thép, gạch cát..... mỗi hôm giá nó 1 khác, làm đến đâu gọi đến đấy chứ chỗ nào mà trữ
có chăng thì chỉ đặt những thiết bị đặc chủng ngoại nhập ít có sẵn như bếp từ, máy giặt vvvv hay đồ gỗ xịn, mà nghe như cụ tả thì căn nhà cụ chắc nho nhỏ tí xíu. ko phải thuộc cỡ đó đâu? thàng chủ tiệm vlxd nào quen mà bảo cụ đặt tiền để tận sang năm xây thì cụ vả vào mồm nó
e xây nhà xong mẹ nó 1 tầng có khi em mới hỏi tiền, chủ tiệm nó vác tập hoá đơn ra cộng lại rồi e trả chứ sao phải đặt trc
Ớ, đặt mạnh đấy cụ ạ. Đợt e xây nhà cũng làm như cụ, xây đến đâu lấy đến đấy rồi trả 1 cucj, ông bạn thì đặt trước xi, gạch, sắt, cát… Lúc hoàn công cũng đỡ dc khối so với e ( lúc e làm là giá vật liệu tăng chóng cmn mặt, e ko ở nhà nên nhờ ông nội nhận vật tư và ký sổ để thanh toán).

Jeff Hoang

Xe hơi
Từ chối hiểu:

Đây là nhà đầu tư của cháu, cháu sẽ xóa 2 ảnh này vào ngày mai ạ. Boss này học MIT ra ạ

Chỉnh sửa cuối:

garung0211

Xe tải
Thấy áy náy thì đem 150tr cho bố mẹ , nuôi em ăn học , xong mang mảnh đất mình cắm đi mà đầu tư làm ăn, không nên lấy tiền của bố mẹ , thế nhé

Jeff Hoang

Xe hơi
Cụ nhận định chuẩn,nếu ông top ko chém gió nói phét. Thì nể tốp vì tư duy dị loại. Kiểu làm ăm với các tỉ phú, rồi nhà đầu tư thiên thần. Thì tư duy xây hay ko nó đơn giản lắm, đầu óc cũng rành mạch lắm. Còn ko thì cụ tốp giỏi đúng mỗi môn đang làm. Hết. E ko biết comment gì thêm
Cháu k nói rõ rồi, cháu làm thuê như công nhân thôi ạ

bimbim71

Xe điện
Em chả phải canh cánh gì vì kể cả cưới vợ cũng phải tự lo phần lớn.Ra ở riêng là ở nhờ,hòn đất ném chó chả có.

duongqua

Xe container
làm gì thì làm, bố mẹ đã dành hết cho mình như vầy thì cố mà giữ gìn rồi phát triển lên, đừng đánh mất,hoặc sau này bố mẹ già yếu thì lại quên bố mẹ thì đó mới là ko trả được đó.
Còn nếu đã áy náy thì trước khi làm phải xem mình có j trong tay thì liệu mà làm chứ đừng cố quá rồi lại vay với nhờ vả bố mẹ thì cũng vẫn chưa phải tự lập đâu!có đến đâu thì làm đến đấy thôi.