[Funland] Nỗi niềm gửi xe bên ngoài Keangnam

bigman95

Xe điện
Xã hội loạn rồi các cụ ! giờ đốt ở trên mà lò còn quá tải thì mấy cái rác rưởi đấy còn lâu! (ở đâu giờ GTCC chẳng cắm biển P và nuôi một mớ hỗ độn)

doramail18

Xe tải
Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Dm mấy con chó ở kengnam đó còn có cái bài phụt sơn lên xe các cụ ạ . Hồi năm ngoái, nhiều hôm cả dãy xe nháo nhác vì chúng nó phụt sơn .
CA phường , CA quận ko biết có bảo kê ko nhưng dường như cũng bất lực ạ . Cứ đóng cửa bãi xe được vài hôm , lại mở ... Nói chung là bọn trông xe ở đó láo lắm cụ ạ .

QUANG1970

Xe lăn
Cụ có vẻ thích chửi tay đôi nhỉ, cụ có biết cụ vừa nhận bãi nước bọt của chính mình ko nhỉ.
Sự ngộ nhận của cụ lại chính là cái cá tính đàn bà của cụ đang làm cụ trở lên rởm đời hơn đấy
Bác gợi ý hay quá! =D>

Em thich chửi tay ba hay tâp thể vào mặt một thằng vô lại bác ạ! Chứ chửi tay đôi, có lẽ chưa đủ "đô" (dose)! [-X

Đến chuyện xịch xoạc, bây giờ còn có kiểu tay ba (some) hay tập thể ( group) thì nói chi chuyện chửi bới hà bác? :P :))

Đàn bà hay đàn ông, bất kỳ ai có miệng, có lưỡi, hễ khi thấy kẻ chửi đổng cả một xã hội, thì phải mở mồm để nhắc nó thôi bác ạ! Chỉ có "con chim" hay "cái bướm" có miệng mà không có lưỡi nên không chửi loại giả rách đó được thôi! :((

Em là em, rởm hay "rắn" thì tự em biết.
Nếu là một thằng đàn ông có bản lãnh, thì phải biết một câu chửi không làm mình thấp kém đi. Một câu khen chẳng làm cho minh cao lên phân nào! [-X

Đấy mới là đàn ông. Còn loại xồm xồm, khi nói không lại thì lôi chuyện giới tính của người người khác nói, thì khi trước khi nói, nên rờ tay xuống háng, coi minh còn là đàn ông hay không, rồi thì hãy mở mồm nhé! :)) =))

Bằng không thì hãy nhớ câu: "Tâm dĩ như thủy" để khỏi xồm xồm và vẫn "điềm nhiên tự toại" trong mấy chuyện chửi bưới! :P

ghetcongaixau

Xe tăng
Bọn thu tiền đó được bảo kê rồi, nếu lúc nó đòi tiền mà cụ xác định ko đỗ lần nào nữa thì thôi ko cần trả, còn ko trả nó cho lành. Nếu cụ chủ không muốn mất tiền gửi thì có thể để đầu đường chỗ sát ngã 3 dương đình nghệ, hoặc chạy quá nên qua bùng binh ở khúc trên thì để cả ngày thoải mái. Còn để đoạn ngay dưới chân keangnam thì chịu khó 60k một ngày, lúc đó các ku đi xe máy thu tiền lại luôn niềm nở, vâng dạ, và "lơ" cho cụ nếu khó đỗ :D

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Bác gợi ý hay quá! =D>

Em thich chửi tay ba hay tâp thể vào mặt một thằng vô lại bác ạ! Chứ chửi tay đôi, có lẽ chưa đủ "đô" (dose)! [-X

Đến chuyện xịch xoạc, bây giờ còn có kiểu tay ba (some) hay tập thể ( group) thì nói chi chuyện chửi bới hà bác? :P :))

Đàn bà hay đàn ông, bất kỳ ai có miệng, có lưỡi, hễ khi thấy kẻ chửi đổng cả một xã hội, thì phải mở mồm để nhắc nó thôi bác ạ! Chỉ có "con chim" hay "cái bướm" có miệng mà không có lưỡi nên không chửi loại giả rách đó được thôi! :((

Em là em, rởm hay "rắn" thì tự em biết.
Nếu là một thằng đàn ông có bản lãnh, thì phải biết một câu chửi không làm mình thấp kém đi. Một câu khen chẳng làm cho minh cao lên phân nào! [-X

Đấy mới là đàn ông. Còn loại xồm xồm, khi nói không lại thì lôi chuyện giới tính của người người khác nói, thì khi trước khi nói, nên rờ tay xuống háng, coi minh còn là đàn ông hay không, rồi thì hãy mở mồm nhé! :)) =))

Bằng không thì hãy nhớ câu: "Tâm dĩ như thủy" để khỏi xồm xồm và vẫn "điềm nhiên tự toại" trong mấy chuyện chửi bưới! :P
Vâng, mời bác thưởng thức gặm nhấm cái điền nhiên tự toại của bác tự thưởng cho cụ đi nhé. Em xl ko dám cái nhau với phụ nữ đâu ạ

QUANG1970

Xe lăn
Vâng, mời bác thưởng thức gặm nhấm cái điền nhiên tự toại của bác tự thưởng cho cụ đi nhé. Em xl ko dám cái nhau với phụ nữ đâu ạ
"điềm nhiên" chứ không phải "điền nhiên" [-X

Bác lại viết sai chính tả rồi! Sao vội thế ?! :-?
Còn nếu bác không vội đến độ không đọc ra mà viết sai mà viết sai do kém ngôn ngữ thì tiếng Viết học chửa xong mà sao đăng đàn vậy? :))

zonda82

Xe container
Sao không phi vào hầm gửi.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Giờ vào keangnam gửi xe ở ddaauaj? Phí vẫn 280k/ ngày (e thấy có c nói ở trên) ạ?

dealer-ck

Xe tăng
Cụ gửi ở cổng ra keang nam phố giao với dương đình nghệ ấy, nhờ cụ bảo vệ trông cho.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gửi ở cổng ra keang nam phố giao với dương đình nghệ ấy, nhờ cụ bảo vệ trông cho.
Giá cả giờ khoảng bao nhiêu c nhỉ? Em vào khám sức khỏe, mà không biết chỗ gửi ạ. Em mấy lần dính phốt khi gửi xe không hỏi giá ở các tòa nhà sang trọng kiểu này :((

dealer-ck

Xe tăng
Giá cả giờ khoảng bao nhiêu c nhỉ? Em vào khám sức khỏe, mà không biết chỗ gửi ạ. Em mấy lần dính phốt khi gửi xe không hỏi giá ở các tòa nhà sang trọng kiểu này :((
Cụ gửi theo ngày thì hỏi giá theo ngày, còn theo tháng thì có giá tháng, e có ông a gửi đó 3 năm rồi, tháng đâu lì xì bảo vệ họ để ý cho, có gì họ gọi điện thoại thông báo.

TrendyEyewear.VN

Tháo bánh
Website
fb.me
Cách đây 1 năm có sự kiện 2 thằng du côn ở đó bị một tây lông (Nga) đập cho be bét. 2 thằng du côn xăm trổ bình thường hạnh họe kinh người. Đúng hôm chú tây và vợ (bồ) đi tắm và đỗ xe bên ngoài vệ đường bị 2 thằng nay thu tiền vé. Chú tây dứt khoát không trả, 2 chú kia xông vào đánh chú tây, ai ngờ mỗi thằng ăn 1 quại nằm luôn tại chỗ. Chú tây còn tóm một chú xăm trổ lên như xách con nhái bén (mặc dù chú xăm trổ cùng tầm 1,75m) ném vào tường (chỗ nhà hàng Hollywood).
Bọn Tây, nhất là bọn Nga nó hay chơi tay bo, chủ yếu là đấm, chứ ít khi đá, dính một đấm vào mặt là ngất xỉu ngay. Các cụ lên YouTube mà xem

Halinh07

Xe tăng
Ai đến Keangnam nếu gửi ít thời gian thì sang nhà để xe 8 tầng mà gửi. Ai làm văn phòng thì đăng ký gửi theo tháng ở đó luôn chứ gửi ngoài làm gì. Em rất ghét bọn trông xe ngoài đường. Bọn đấy có bảo kê trên Quận nên bát nháo. Em có việc vào Keangnam thì toàn lên nhà xe 8 tầng gửi cho sạch sẽ.

pandahn

Xe điện
Cơ quan em sắp chuyển về Keangnam nhưng nhà em lại đi bộ qua Dương Đình Nghệ là đến. Haizz, chả nhẽ bán xe

Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Thằng quán bán nước chỗ đường giao với Dương Đình Nghệ phía cửa sau Keangnam nó chọc đấy, thằng đấy nó cháu bà Đoàn.

Có chắc cụ để xe k ảnh hưởng đến ai k đã
Nhà e bị suốt, chả nhẽ chụp lên đây bêu, để xe vô ý thức, để ngày này qua tháng nọ, mà còn k biết ngta để lúc nào cơ
Chỗ ấy bên phải là tường trường tiểu học Nam Trung Yên, phía bên kia đường mới là quán cơm với ca phê.
Có cái ngõ đối diện mặt dương đình nghệ chỗ toà nhà Ban tuyên giáo cụ chịu khó vào đó gửi, đi bộ một chút hạt dẻ 30k/ngày
Cụ xui bậy, cái sân Mitex nó bé bằng cái bàn tay để chục cái xe là hết, nó chỉ cho khách của toà nhà với người ở đấy để thôi.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Bọn vô công không nghề ở HN đông thật. Chỗ nào cũng có mà chẳng làm được tích sự gì.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Cụ là người thứ n bị xiên lốp ở khu vực KaengNam rồi, chia buồn với cụ