[Funland] Nỗi niềm gửi xe bên ngoài Keangnam

QUANG1970

Xe lăn
Tiết kiệm thì đi xe máy
Quanh Keangnam e cứ sang họp là để xe sẽ có chú đến thu 50k/ngày. Thôi đành đưa nó thôi chứ nó cho vài gạch thì nhục. Akay lắm nhưng đành chịu vì vứt vào hầm hay lên khu 6 tầng lại mất 200

Cơ mà, em muốn tiết kiệm tiền gửi xe nhưng không muốn tiết kiệm khoản "soang chảnh" khi ngồi xế hộp máy lạnh thì "nàm thao" hử bác? :P :(( :((

Gengine

Xe tăng
Gửi tháng trong hầm keangnam loanh quanh 2 củ thôi. Còn gửi ngoài trong bán kính 200-300m thiếu gì chỗ gửi rẻ.

pisces_hn

Xe container
Cách đây 1 năm có sự kiện 2 thằng du côn ở đó bị một tây lông (Nga) đập cho be bét. 2 thằng du côn xăm trổ bình thường hạnh họe kinh người. Đúng hôm chú tây và vợ (bồ) đi tắm và đỗ xe bên ngoài vệ đường bị 2 thằng nay thu tiền vé. Chú tây dứt khoát không trả, 2 chú kia xông vào đánh chú tây, ai ngờ mỗi thằng ăn 1 quại nằm luôn tại chỗ. Chú tây còn tóm một chú xăm trổ lên như xách con nhái bén (mặc dù chú xăm trổ cùng tầm 1,75m) ném vào tường (chỗ nhà hàng Hollywood).
chắc bạn khoai tây cũng được luyện chưởng bên quê nhà nhiều rồi. Nghe cụ tả thì đánh quá dữ may gặp khoai tây chứ gặp mấy thằng Hàn Xẻng đi lính nghĩa vụ về thì khéo có chú ngửi hương rồi.

Thang N.

Xe tăng
chắc bạn khoai tây cũng được luyện chưởng bên quê nhà nhiều rồi. Nghe cụ tả thì đánh quá dữ may gặp khoai tây chứ gặp mấy thằng Hàn Xẻng đi lính nghĩa vụ về thì khéo có chú ngửi hương rồi.
Khả năng dân boxing cụ ạ. Nó đấm 1 quả mà xăm trổ bắn ra bẹp dí. Ai nhìn cũng sướng, nhất là dân taxi bị chèn ép nhiều.

xe Tầu

Xe buýt
Hầm Keangnam phải đi sớm mới có chỗ.
Cụ bị tắc thang máy 20min chứng tỏ làm 8g rồi. :D

cuthoi

Xe tải
Hè rồi em vào KN bơi, tiện tay để xe ngoài đường, lúc về có chú trẻ ra em xin 30k gửi xe, em bảo tao có gửi đâu mà thu, nó bảo chỗ này em xếp lốt rồi anh cho em tiền trồng, em bảo để tao gọi trưởng quận mày xuống đây( chém tí) cu cậu bảo thôi anh Thông cảm, bọn em làm theo luật cũng mất xiền mà, nên lại cho nó 30k

Jack Frost

Xe buýt
Em nói thật với cụ nhé.

Gốc gác là bọn phường hết cụ ạ. Cụ có muốn làm ra nhẽ thì có đứa bạn nào làm nhà báo điều tra từ phường là ra hết mọi nhé
Thẳng nhà báo ra phường. Phường lại cho nhà báo tý tiền. Lại huề!

Các cụ cho em bán than 1 tí.
Chả là em mới chuyển chỗ làm việc về Keangnam được hơn tuần. Mấy hôm đầu về đây tắc đường và sát giờ họp nên em toàn vứt xe ở cạnh trường mầm non với trường tiểu học ở dãy phố gần đấy, không thấy ai ra thu tiền cả. Coi như gửi xe free được 3 hôm
Thứ 6 tuần trước em xuống lấy xe thì tịt hết cả 2 bánh sát vỉa hè. Em bơm tạm mang qua chỗ mua lốp thì ôi thôi... lốp em bị thằng nào lấy tô vít xiên cho như tổ ong, mỗi cái 5,6 lỗ, xiên toàn ở hông nên không thể vá được. Lốp Michelin em mới thay chưa được 1 vạn nữa (khoc)
Mấy hôm vừa rồi em đi xe máy, sáng nay có việc mới vác xe lên đấy thì bị thằng thu tiền xe ở đấy chỉ mặt bảo "ông gửi xe mấy hôm trước chưa trả tiền đâu nhé, liệu hồn..." là em hiểu ai xiên xe em rồi.
Em không tiếc vài chục gửi xe, em là người tuân thủ pháp luật, để xe đúng nơi quy định, không ảnh hưởng đến ai. Dãy em gửi có rất nhiều xe nhưng chắc đều đóng tiền rồi, em mới đến không biết nên ăn trái đắng...
Mịa bọn này cầm thú, chịu khó rình thèn này nhà nó ở đâu, đâm thủng bánh xe nó nhà nó.

fashion

Xe tăng
Cụ chủ lành quá,rạch xe e mà tự khai thế thì e giết

QUANG1970

Xe lăn
Cái khốn nạn này nó từ nơi cao nhất xuống thấp nhất trong 1 xh khốn nạn đc tạo dựng bởi những kẻ khốn nạn
Và cái khốn nạn nhất, là chính bác, cũng là một trong số những kẻ "khốn nạn" đó, theo như cách nói và suy nghĩ của bác ! :(( :)) :P

Cụ có cần phải nói cụ thể kiểu thế ko nhỉ. Nói ng thì ngẫm đến ta

Với người khác thì không! [-X
Nhưng với "còm" trên của bác thì cần. :D
Thậm chí rất cần, để cho những ai chửi cả một cộng đồng, ngộ ra là khi chửi đổng lên như vậy, cũng giống như một người ngửa mặt lên trời, phun nước miếng (bọt): Người đầu tiên "hưởng" bãi nước miếng này là chính thằng phun ra nó! :)) :(( :P

superrlinh

Xe buýt
Đồng cảm với cụ. Cháu can tội tiết kiệm 1 củ/ tháng, ko gửi dưới hầm mà đỗ đường nội bộ chung cư. Bọn BQL chơi xấu, ko thông báo mà bày trò này ép cư dân gửi xe để thu tiền. Mất toi 3 củ cho đôi lốp Michelin chưa kể xử lý vết rạch sơn.

Sao lúc nó rạch lốp không nổ cho nó đi cái tay luôn đi. Khốn nạn

Thang N.

Xe tăng
Nghe cụ kể chắc là xăm trổ gặp phải KGB hay đặc nhiệm Nga rồi
Em k nghĩ đặc nhiệm đâu, nhìn bụi lắm nhưng nó to con, tầm 1,9m. Cái giống đó thì 1,75 hay 1,8m làm sao sức vóc bằng nó.

Duong Kha

Xe hơi
Hôm qua lang thang đi câu trên Hòa Lạc em thấy có cái đĩa bay, không biết có phải của cụ không?

Cụ mà đâm đơn có khi vừa ra khỏi cổng xxx là bị 1 lũ vằn vện nó quây cho không bay về được hành tinh của cụ nữa kia.
Vậy ra CA là bảo kê của mấy anh xăm trổ hở cụ. Ngẫm cùng buồn cười ghê :)))
Con ko khóc mẹ ko cho bú, hồ Gươm bị phản ánh quá nhiều nên giờ phải thu đúng theo quy định rồi đó.

dexom

Xe Cứu Trợ
DCM bọn vàng vẩu bon chen.
XH thế này đé o bao giờ ngóc được dậy.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Với người khác thì không! [-X
Nhưng với "còm" trên của bác thì cần. :D
Thậm chí rất cần, để cho những ai chửi cả một cộng đồng, ngộ ra là khi chửi đổng lên như vậy, cũng giống như một người ngửa mặt lên trời, phun nước miếng (bọt): Người đầu tiên "hưởng" bãi nước miếng này là chính thằng phun ra nó! :)) :(( :P
Cụ có vẻ thích chửi tay đôi nhỉ, cụ có biết cụ vừa nhận bãi nước bọt của chính mình ko nhỉ.
Sự ngộ nhận của cụ lại chính là cái cá tính đàn bà của cụ đang làm cụ trở lên rởm đời hơn đấy