nissan TEANA và những lỗi khó chiu !

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
các kụ PR cho Tea hơi cao thủ, e cũng xăm soi đủ chỗ mà ko tìm ra sự khó chịu nào hơn, e cũng đi Tea ợ. Nếu có đổi vợ e vẫn chạy dòng Nissan.

answer

Xe hơi
Tập lái gầm thấp đi , sau sang Mĩ lái Bugati

international

Xe buýt
Chiều dài cơ sở ngắn, nội thất ko rộng rãi. BMW S3 2012 chiều dài cơ sở đã là 2810mm ngồi rất rộng rãi dù S3 là dòng Midsize, còn Teana là dòng Standard mà chiều dài cơ sở có 27xx, đã thế chiều ngang lại hóp dần lên trên nên ngồi cũng ko thoải mái lắm. Còn ngoại hình thì đẹp, nhìn lịch lãm, sang trọng. Với giá 1t thì em thêm tí lên Merc C hoặc BMW S3, mà xe Merc và BMW 2012 bi giờ tiết kiệm xăng hơn, đường trường chỉ khoảng 6l. Em ném đá hội nghị xong rồi ạ.

MilanReal

Xe hơi
Xe em thì điểm 2 và điểm 4 của cụ là không chuẩn!
Em xin đính chính, ý Không tự động gập gương là Tắt máy, lock cửa --> gương không tự gập, chứ không phải Teana gập gương bằng cơm ạ.
Riêng âm thanh Teana mà bác thấy hay thì chắc là bản của bác khác bản của em. 2.0 xuất xứ Radio, âm thanh không thể chịu nổi bác ợ.

VIETgo

Xe hơi
Gửi các bác:
- Âm thanh xe teana nhật nghe ngon chứ không dở như xe đài bác Milanreal ạ. Bác có thể độ gập gượng tự động đc mà, xe em cũng đã làm thêm phần này và tự lên kinh khi tắt máy.
- Bấm còi khó không phải cái nút nặng mà cái nút bé, nó thiết kế không vươn ra gần vòng tròn vô lăng nên bấm bất tiện bác Cuongscb ạ.

Có điểm dở cho con 200xl của em là nó không có màn hình màu, mấy lần qua ông Khôi phệ nhưng vẫn chưa quyết lắp cái nào. Bác nào chạy xe giống em đã độ màn hình rồi cho em ít kinh nghiệm về chủng loại, giá tiền .v.v

ZAndree

Xe máy
Em cũng xin được nêu cảm nhận không hài lòng về em này như sau :
1. Âm thanh quá lởm, trong khi em rất thích nghe nhạc.
2. Không có kết nối USB (xe em là TB)
3. Các hốc để đồ bên cửa quá chật, có chai lavie mà không biết nhét vào đâu.
4. Không có autolock.
5. Màn hình 7 inch hơi nhỏ

Còn các vấn đề khác cụ chủ nêu thì em không bị, vô lăng xe em chạy 1,5 vạn vẫn như mới, còi thì bấm rất nhẹ và bấm chỗ nào cũng được.
Xe em còi cũng bt mà các cụ, em chỉ thấy gầm hơi thấp đi rón rén. còn lại thì mấy điều như trên thì em thấy cũng đúng. Hi vọng các bác làm ở nissan đọc được topic này mà chỉnh sửa cho bản 2013 ,14 nhỉ.

gbnissan

Xe hơi
Tôi bổ sung 1 lỗi : phần da táp lô bị nổi như mụn cóc ạ

Xecutkit2008

Xe điện
Cái này đã có anh em giải thích rồi bác nhé, do dùng sản phẩm nội thất vớ vẩn nên dẫn đến bị rộp còn đâu thì vô tư, bác cứ hỏi bác bigbeo là rõ.

tom_nongdan

Xe tải
Em chỉ ko thích nhất là quá ít hộc để đồ, cả trước lẫn sau. Các bác có giải pháp gì ko?

HVB

Xe tăng
Gửi các bác:
- Âm thanh xe teana nhật nghe ngon chứ không dở như xe đài bác Milanreal ạ. Bác có thể độ gập gượng tự động đc mà, xe em cũng đã làm thêm phần này và tự lên kinh khi tắt máy.
em hỏi chút:
- nếu đậu xe trời nắng mà muốn hé kính nhằm lưu thông không khí, tránh hiệu ứng nhà kính thì có đc ko bác? Hay cứ tắt máy là nó tự lên kính hết mà ko có công tắc lựa chọn ko lên kính?
- ngoài ra, bác lưu ý hộ em là, lên kính và gập gương là lấy điện qua ắc quy, ko lấy qua công tắc vì khi đó mô tơ hoạt động khi đã tắt máy rồi. Phỉ phui cái mồm chứ nếu rơ le lúc kính lên cao nhất nó ko còn nhạy, ko ngắt mô tơ nữa (vì đa phần dùng rơ le và các tbị cũ), mô tơ nó sẽ quay mãi, sẽ nóng và sẽ cháy. Việc cháy này ko phải do quá dòng chập điện nên cầu chì ko có tác dụng. Khi đó rất nguy hiểm cho xe. Vậy nên, em định hỏi xem bác dùng loại nào, có bảo hành ko bác?

cuongscb

Xe tăng
Em nghĩ cái này là lỗi do người sủ dụng. Chắc các cụ nhà mình mang ra bọn lau dọn nội thất, tụi nó dùng mấy loại hóa chất tàu để lau nên mới như thế. Taplo xe em đi được 1 năm rưỡi rồi, chạy được 1 vạn 4 chưa thấy hiện tượng gì bất thường.
Tiện đây em cũng khuyến cáo các cụ không nên dùng các sản phẩm chăm sóc xe không rõ xuất xứ.
Em có thói quen hay test các sản phẩm này : VD sản phẩm bảo dưỡng da thì em xịt lên giầy để xem tác dụng trước khi dùng cho ghế da, sản phẩm dùng cho gỗ thì mang về xịt lên bàn làm việc đã ....
Ngày trước em mua phải một lọ hóa chất để làm sạch và bóng da, xịt vào đôi giầy mới mua, thấy da giầy bị bạc màu hẳn thế là em cạch luôn

nvbactn

Đi bộ
Đủ 50 bài lại rao bán hay sao hả bác, bác chủ thớt nói đúng đấy, xe bác chủ thớt em biết mà./:)
Em đang đi xe teana đời 2010 được 2 năm rồi nhưng em thấy chỉ mỗi tội gầm thấp thôi, con lại thì đi nó êm, đầm xe, độ ồn ít, tiêu hao nhiên liệu cũng vừa phai?

nvbactn

Đi bộ
Em đang đi xe teana đời 2010 được 2 năm rồi nhưng em thấy chỉ mỗi tội gầm thấp thôi, con lại thì đi nó êm, đầm xe, độ ồn ít, tiêu hao nhiên liệu cũng vừa phai?
Có bác nào biết bảo dưỡng da cho xe teana cách nào tốt nhất không ạ?

MilanReal

Xe hơi
Gửi các bác:
- Bấm còi khó không phải cái nút nặng mà cái nút bé, nó thiết kế không vươn ra gần vòng tròn vô lăng nên bấm bất tiện bác Cuongscb ạ.

Có điểm dở cho con 200xl của em là nó không có màn hình màu, mấy lần qua ông Khôi phệ nhưng vẫn chưa quyết lắp cái nào. Bác nào chạy xe giống em đã độ màn hình rồi cho em ít kinh nghiệm về chủng loại, giá tiền .v.v
Em thay màn hình Jenka ở Chylinh, màn HD cảm ứng, dùng ổn bác ợ. Tuy nhiên theo đánh giá của em thì tiếng con này không tốt, ít ra là so với đầu CD theo xe.

Chỉnh sửa cuối:

VIETgo

Xe hơi
em hỏi chút:
- nếu đậu xe trời nắng mà muốn hé kính nhằm lưu thông không khí, tránh hiệu ứng nhà kính thì có đc ko bác? Hay cứ tắt máy là nó tự lên kính hết mà ko có công tắc lựa chọn ko lên kính?
- ngoài ra, bác lưu ý hộ em là, lên kính và gập gương là lấy điện qua ắc quy, ko lấy qua công tắc vì khi đó mô tơ hoạt động khi đã tắt máy rồi. Phỉ phui cái mồm chứ nếu rơ le lúc kính lên cao nhất nó ko còn nhạy, ko ngắt mô tơ nữa (vì đa phần dùng rơ le và các tbị cũ), mô tơ nó sẽ quay mãi, sẽ nóng và sẽ cháy. Việc cháy này ko phải do quá dòng chập điện nên cầu chì ko có tác dụng. Khi đó rất nguy hiểm cho xe. Vậy nên, em định hỏi xem bác dùng loại nào, có bảo hành ko bác?
Hi Bác.
Thực ra em cũng ko để ý kỹ như bác phân tích đâu. Em ra Khôi Phệ lắp. Khi lắp thì mình bấm khoá sẽ tự động gập gương và lên kính. Nhưng chỉ nên lên 3 kính phụ thôi chứ ko có tác dụng với kính lái. Vì kính lái ko mấy khi quên, nếu bác muốn để hé kính thì có thể hé bên lái. Hình như nếu bác lắp tự động lên cả 4 kính thì xe bị ảnh hưởng gì đó... quên rồi, lắp cũng 1 năm nay. Theo em, bác ko nên hé kính. Em ko biết các bác thế nào nhưng em ko bao giờ, lúc lên xe em thấy cũng chẳng nóng hơn bao nhiêu, bật điều hoá hết cỡ cũng 1 phút mát là cùng, trong khi hé kinh em có cảm giác gặp đạo trích thì chúng nó dễ đột kích hơn.
Xe em đã thay acquy, thay 1 con hàn hết 1,4 triệu. Trước khi thay, em hay hết điện giữa đường nên trong xe lúc nào cũng có dây câu điện nên yên tâm. Cái vụ mô tơ chạy mãi không dừng lại em chưa gặp bao giờ và theo em có thể chỉ là trường hợp rất hãn hữu.

VIETgo

Xe hơi
Em thay màn hình Jenka ở Chylinh, màn HD cảm ứng, dùng ổn bác ợ. Tuy nhiên theo đánh giá của em thì tiếng con này không tốt, ít ra là so với đầu CD theo xe.
Bác cho em xin số điện thoại, để lúc nào em qua xem xe bác lắp màn hình thế nào, em còn học hỏi.

VIETgo

Xe hơi
Có bác nào biết bảo dưỡng da cho xe teana cách nào tốt nhất không ạ?
Bác ra liquymoli trên đường Hoa Bằng.
Số điện thoại chủ xưởng: 0902 48 58 68. Ở đó làm cũng được, công nghệ Đức !

Xecutkit2008

Xe điện
Các bác có thấy kick xe của Teana bản đài loan yếu không ạ, hôm qua xe em bị dính đinh kick lên mà toàn bị trôi, thợ bảo kick của anh yếu lắm.

Ndriver

Xe tải
Thế thợ có bảo cụ lốp dự phòng hơi bé ko?^:)^
Các bác có thấy kick xe của Teana bản đài loan yếu không ạ, hôm qua xe em bị dính đinh kick lên mà toàn bị trôi, thợ bảo kick của anh yếu lắm.