Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

sadsky

Xe máy
https://www.facebook.com/charlieworldpizza
để chai nc trên xe teana này khó thế
ngồi 2 người trên xe, cầm mỗi người 2 tay 2 súng là 4 cái đt, chả biết để chỗ nào :(
bọn nissan này tkế chỗ ấy chán vật
Em cũng đang oải với vụ này kinh, em đang xem cách nào gắn thêm đây, còn hiện tại, em quăng 1 thùng nước suối sau thùng xe, mỗi lần lấy thì hạ ghế giữa băng sau ra mà lấy, keke tất nhiên là có chèn lại để tránh thùng nước suối nó trôi đi, móc tay ko tới :)

HVB

Xe tăng
Em cũng đang oải với vụ này kinh, em đang xem cách nào gắn thêm đây, còn hiện tại, em quăng 1 thùng nước suối sau thùng xe, mỗi lần lấy thì hạ ghế giữa băng sau ra mà lấy, keke tất nhiên là có chèn lại để tránh thùng nước suối nó trôi đi, móc tay ko tới :)
mua cái túi đựng đồ treo ở sau lưng hàng ghế trước như đeo ba lô ấy. Nhiều cái giả da trông cũng đẹp, bán ở các cửa hàng đồ chơi ô tô bác ạ. Em đang định lấy 1 cái.

HVB

Xe tăng
e thấy cả BMW serie 7, Camry LD 2010 cũng thế. Tình trạng chung rồi bác ạ.

tom_nongdan

Xe tải
Cái nút bấm ở cần số là nút "Sport" để chuyển xe sang chế độ sport. Theo mình biết thì xe sẽ ăn xăng hơn và đi bốc hơn (?), dùng khi đi nhanh thôi
Khi chạy bình thường thì máy ở khoảng 1500 RPM
Khi chạy sport thì máy ở khoảng 3000 RPM. Sẵn sàng để vọt
Em thấy chạy phê phết. Nhưng chắc xăng tốn gấp đôi

HVB

Xe tăng
hôm qua e reset thử và chạy đường trương, thấy mức tiêu thụ xăng rất ổn. Lúc nhấn chân ga ghi bắt đầu phóng đi nó vọt lên 30l/100km, nhưng sau đó xuống toàn dưới 7l. Có thể nó báo ko chính xác lắm, nhưng thế là quá ổn.

MOC ZOE

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút: xe nhà em đi được hơn 5000km rồi, nhà em đang định đi thay dầu và bảo dưỡng nhưng mà không biết làm ở đâu thì Ok. Bác nào đã làm rồi cho nhà em xin địa chỉ với.

Cảm ơn các bác nhiều.

HVB

Xe tăng
Các bác cho em hỏi chút: xe nhà em đi được hơn 5000km rồi, nhà em đang định đi thay dầu và bảo dưỡng nhưng mà không biết làm ở đâu thì Ok. Bác nào đã làm rồi cho nhà em xin địa chỉ với.

Cảm ơn các bác nhiều.
bác mua ở đâu thì salon đó chỉ bác tới gara của họ mà
bác bảo dưỡng ở chỗ khác cũng đc, nhưng nếu có trục trặc bác sẽ ko đc bảo hành, kể cả bác vào 3S của Nissan ở Hà Đông

PremacyU

Xe đạp
Khi chạy bình thường thì máy ở khoảng 1500 RPM
Khi chạy sport thì máy ở khoảng 3000 RPM. Sẵn sàng để vọt
Em thấy chạy phê phết. Nhưng chắc xăng tốn gấp đôi
Đấy là cái nút phía dưới chỗ tay nắm của cần số cụ ạ. Còn 1 cái nút nữa nằm gần hốc táp lô, chỗ gần cần số ấy, hình như có chữ Shift lock, có cụ nào biết là dùng để làm gì không? Em đã thử ấn rồi nhưng chẳng thấy gì cả.
Hôm trước em chạy đường trường, mỗi khi muốn vượt, đạp ga thấy cũng bốc phết, chân ga đáp ứng ngay chứ không chậm như khi đi trong phố. Cụ có thấy thế không?

Chỉnh sửa cuối:

PremacyU

Xe đạp
hôm qua e reset thử và chạy đường trương, thấy mức tiêu thụ xăng rất ổn. Lúc nhấn chân ga ghi bắt đầu phóng đi nó vọt lên 30l/100km, nhưng sau đó xuống toàn dưới 7l. Có thể nó báo ko chính xác lắm, nhưng thế là quá ổn.
Cụ chạy trong phố trung bình hết bao nhiêu l/100km?

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
Shift lock là nút dùng trong trường hợp xe cụ chết máy mà số chưa về P, khi ấn vào đó thì cần số sẽ chuyển về P or N được.

Đấy là cái nút phía dưới chỗ tay nắm của cần số cụ ạ. Còn 1 cái nút nữa nằm gần hốc táp lô, chỗ gần cần số ấy, hình như có chữ Shift lock, có cụ nào biết là dùng để làm gì không? Em đã thử ấn rồi nhưng chẳng thấy gì cả.
Hôm trước em chạy đường trường, mỗi khi muốn vượt, đạp ga thấy cũng bốc phết, chân ga đáp ứng ngay chứ không chậm như khi đi trong phố. Cụ có thấy thế không?

HVB

Xe tăng
Còn 1 cái nút nữa nằm gần hốc táp lô, chỗ gần cần số ấy, hình như có chữ Shift lock, có cụ nào biết là dùng để làm gì không? Em đã thử ấn rồi nhưng chẳng thấy gì cả.
Là để chuyển về N khi đậu xe trong bãi hoặc khi phải cứu hộ kéo xe bác ạ.
Cụ chạy trong phố trung bình hết bao nhiêu l/100km?
trong phố thì em đi làm theo Hoàng Quốc Việt -> Cầu Giấy -> Láng -> Nguyễn Chí Thanh-> Huỳnh Thúc Kháng, đường tầm 7h30 khá đông, và nó báo trên 13L bác ạ.

PremacyU

Xe đạp
Shift lock là nút dùng trong trường hợp xe cụ chết máy mà số chưa về P, khi ấn vào đó thì cần số sẽ chuyển về P or N được.
Cảm ơn cụ nhé, giờ thì em biết để làm gì rồi.

Là để chuyển về N khi đậu xe trong bãi hoặc khi phải cứu hộ kéo xe bác ạ.

trong phố thì em đi làm theo Hoàng Quốc Việt -> Cầu Giấy -> Láng -> Nguyễn Chí Thanh-> Huỳnh Thúc Kháng, đường tầm 7h30 khá đông, và nó báo trên 13L bác ạ.
Em đi cũng thế nhưng thấy bác Quangnd nói bác ấy đi 2.5XV đi trong phố chỉ hết tầm 12 -12.5l nên em tưởng xe em có vấn đề. Cảm ơn cụ nhé

FEY 2004

Đi bộ
Em kết con Teana nên nhờ các bác tư vấn chút.

Giá Teana TA và TB hiện nay thấp nhất là bao nhiêu (bản nguyên bản)?

Gara nào uy tín ở Hà Nội ?(Em muốn mua nguyên bản từ nhà máy, không độ thêm tại VN)

Có loại nào nhập mà sử dụng Tiếng Anh không hoặc có cách nào chuyển sang TA không?

Các bác sử dụng thời gian tổng kết thì nó thường bị hỏng, lỗi hoặc hỏng vặt những tính năng nào?

Xin các bác thông tin giúp để Em lựa chọn chính xác. Cảm ơn các bác nhiều.

HVB

Xe tăng
Em kết con Teana nên nhờ các bác tư vấn chút.

Giá Teana TA và TB hiện nay thấp nhất là bao nhiêu (bản nguyên bản)?

Gara nào uy tín ở Hà Nội ?(Em muốn mua nguyên bản từ nhà máy, không độ thêm tại VN)

Có loại nào nhập mà sử dụng Tiếng Anh không hoặc có cách nào chuyển sang TA không?

Các bác sử dụng thời gian tổng kết thì nó thường bị hỏng, lỗi hoặc hỏng vặt những tính năng nào?

Xin các bác thông tin giúp để Em lựa chọn chính xác. Cảm ơn các bác nhiều.
E tham khảo nhiều nơi và hôm trc quyết định mua của Kykin Trần Khát Chân. Ở đó TA cũng là DVD 6 đĩa chứ ko phải 1 đĩa như của các salon khác, có đủ bluetooth (TB ko có). Còn TB thì đủ cả (nhưng ko có bluetooth) và theo kiến thức của e thì họ lắp bên kia (e lật cả thảm, cả cốp lên xem dây điện, và xe về cảng hôm trc hôm sau e đã lấy xe rồi, check ngay trên giấy tờ hải quan). Ở Kylin xe nhập Đài Loan có chuyên gia đài loan ở Ga ra luôn, check mọi vấn đề phát sinh trong lúc bảo hành - nếu có.

Giá thì e ko biết, tùy thời điểm. Hôm em mua bản TB, họ bảo 46.5, do chờ lâu nên mặc cả mãi thì còn 46. ZE thấy họ bảo TA là 44

cnfan

Xe máy
Sao mình thấy cũng Nisan Teana 2.0 hàng Đài nhưng có chỗ để ly nước ở chỗ để tay hàng ghế sau giữa 2 người ngồi mà? Hay là TB có mà TA không có?

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Hôm nay em cũng chính thức đặt Nis Teana TB ở Kylin, 46k, Lô xe về 24/8. Xem TV được, có VM (sale bảo đảm thế, nhưng phải chờ 20 ngày sau khoảng 20 cái thẻ mới về VN và được khuyến mãi). 2 ngày hôm nay mới nuốt hết cái thớt này, cám ơn các mem đã mở mang đầu óc cho em nhé, ước mong được hóng hớt thêm nhiều hơn nữa.[-O<. Nhân tiện em cũng đang thắc mắc là thuế trước bạ là 10% (em ở HP) dựa trên hóa đơn xuất hả các bác?(hóa đơn xuất là hơn 500tr). Nhưng em hóng thấy các bác bảo 108tr, em chưa hiểu rõ, các bác giảm dùm nhé, thanks!

HVB

Xe tăng
Hôm nay em cũng chính thức đặt Nis Teana TB ở Kylin, 46k, Lô xe về 24/8. Xem TV được, có VM (sale bảo đảm thế, nhưng phải chờ 20 ngày sau khoảng 20 cái thẻ mới về VN và được khuyến mãi). 2 ngày hôm nay mới nuốt hết cái thớt này, cám ơn các mem đã mở mang đầu óc cho em nhé, ước mong được hóng hớt thêm nhiều hơn nữa.[-O<. Nhân tiện em cũng đang thắc mắc là thuế trước bạ là 10% (em ở HP) dựa trên hóa đơn xuất hả các bác?(hóa đơn xuất là hơn 500tr). Nhưng em hóng thấy các bác bảo 108tr, em chưa hiểu rõ, các bác giảm dùm nhé, thanks!
Chúc mừng bác nhé. E cũng lấy xe ở Kylin đây. Ở đấy TA là 44 (nhưng đầu 6 DVD chứ ko phải 1 DVD như những salon khác). TB là 46.
Hóa đơn thì salon nào cũng ghi rất thấp để giảm thuế thu nhập doanh nghiệp cho công ty. Còn mức quy định chung là 108tr bác ạ.
Hồi e lấy đấy cũng phải đợi 15 ngày, lấy xe thì chưa có thẻ VM nhưng 5 hôm sau đến lấy giấy tờ thì có thẻ.
Bác yên tâm đi, em đã dỡ cả thành (chỗ bậc bước) và cốp để xem mối dây buộc, dây diện... của xe, và thấy dây rợ "có vẻ" chuẩn chứ ko lôm côm nhưng những chỗ khác (ví dụ, 1 mớ dây 10 sợi thì mỗi sợ 1 màu, ko trùng nhau, dây trói đồng bộ; ko như 1 số chỗ khác dây trùng nhau nhiều -> đồ độ tại VN). Hơn nữa, xe về cảng là họ báo ngay, và hôm trc về cảng là sáng hôm sau giao xe ngay (check đc trên giấy tờ). Em mua xe của cậu tên là Tiến ở đó, tính dễ chịu và ngoan. Nếu bác cũng mua của cậu ấy thì cứ hỏi xe biển 8598 là cậu ấy biết.

Chúc mừng bác lần nữa nhé, vì lúc bác đkí xe, xe bác có thể đã có biển 31 đấy.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
Chúc mừng bác nhé. E cũng lấy xe ở Kylin đây. Ở đấy TA là 44 (nhưng đầu 6 DVD chứ ko phải 1 DVD như những salon khác). TB là 46.
Hóa đơn thì salon nào cũng ghi rất thấp để giảm thuế thu nhập doanh nghiệp cho công ty. Còn mức quy định chung là 108tr bác ạ.
Hồi e lấy đấy cũng phải đợi 15 ngày, lấy xe thì chưa có thẻ VM nhưng 5 hôm sau đến lấy giấy tờ thì có thẻ.
Bác yên tâm đi, em đã dỡ cả thành (chỗ bậc bước) và cốp để xem mối dây buộc, dây diện... của xe, và thấy dây rợ "có vẻ" chuẩn chứ ko lôm côm nhưng những chỗ khác (ví dụ, 1 mớ dây 10 sợi thì mỗi sợ 1 màu, ko trùng nhau, dây trói đồng bộ; ko như 1 số chỗ khác dây trùng nhau nhiều -> đồ độ tại VN). Hơn nữa, xe về cảng là họ báo ngay, và hôm trc về cảng là sáng hôm sau giao xe ngay (check đc trên giấy tờ). Em mua xe của cậu tên là Tiến ở đó, tính dễ chịu và ngoan. Nếu bác cũng mua của cậu ấy thì cứ hỏi xe biển 8598 là cậu ấy biết.

Chúc mừng bác lần nữa nhé, vì lúc bác đkí xe, xe bác có thể đã có biển 31 đấy.

Cám ơn bác, e mua dưới Hp mà. ở hp TA chỉ 1 DVD thôi mà giá 45.2k (sau khi đc giới thiệu e ko qtam nữa nên ko mặc cả). Xe em chọn rồi, đặt cọc rồi nhưng em tránh cái tháng ngâu này nên chưa lấy, hơn nữa e phải đi công tác 1 tháng nên đợi lúc về lấy luôn. Sale ở Kylin là nhiệt tình (Gấu nhà em chả biết tý gì về xe toàn hỏi ngây ngô trong gần 3 ngày liền mà vẫn vui vẻ) ,nhưng chọn con nào phải do mình chứ sale họ toàn hỏi mình thích con nào rồi họ "hội đồng" vào con đó khiến người mua nhiều lúc mất phuơng hướng. Mua xe ở Kylin đuọc cái mẫu mã đa dạng nhiều chủng loại cho nên sau khi cày xới trên diễn đàn thì mình cũng có thực tế hơn và em tin sự lựa chọn của mình là đúng. Như vậy là em phải chịu mức thuế trc bạ gần 100tr rồi (Hp là 10% mà). Cái quan tam tiếp là chọn bảo hiểm nào??? cũng mệt đầu phết.~X(