Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

Chia buồn với bác!Xe e cũng bị vặt mất 3/4 cái. Nhưng e nhất định nói không với chợ zời. Em ra chỗ thằng bạn làm quảng cáo bảo nó đo cẩn thận rồi khắc laze cho 4 cái bằng mica.Sau đó nó sơn nhũ, úp vào vừa khít.Đảm bảo đẹp gần như ...cũ.Lại còn rẻ như cho.Bọn trộm chỉ có ngồi khóc..
Theo e các bác nếu đã bị mất ốp lazang và logo thì đừng ra chợ zời mà cứ khắc mica mà ốp vào.Vừa rẻ và nạn trộm cắp chắc chắn sẽ giảm.
Bác ơi bác khắc ở đâu cho em địa chỉ với. Em mới lấy Teana 2.0 mà em biết chắc là cái bọn khốn nó sẽ luộc nên phòng hơn chống. Em định dỡ 4 cái ốp để nhà và lắp 4 cái ốp mica như của bác luôn, trên đấy vớ vẩn còn khắc tên mình được, bác nhỉ? :-$

dk101082

Xe đạp
em cũng mới lấy teana 2.0, bản TB, màu trắng, thấy bảo 2010 gì đó, chả hiểu sao xe này ăn xăng thế nhỉ, em đổ đầy, rồi chạy 100km, xong đổ đầy, tính ra hết 340.000 đồng, chia ra tầm 21l,
em hơi gà, bác nào biết giải thích giúp em với, hoặc bác nào có cách nào kiểm tra xem mình có ăn xăng ko, giúp em với,
em thấy cái vụ sóng fm của xe này hơi kém, bác nào biết sửa lại thế nào không ah, em hay nghe zone fm heheheh
chắc phải độ lại cái loa của xe này quá, trước em nghe loa của civic 2.0 thấy hay hơn hix hix
em đang tìm cách đưa cái ảnh lên cho cụ thể ^_^

MrKien_Trung

Xe điện
Em thử 1-2 lần thì rơi vào 12-13 lít cụ ợ.
Em thấy nó hơi ồn, chắc sang tuần sang chỗ cụ việt vòi sơn gầm cái. Hay do xe em độ lốp và vành nên ồn các cụ nhỉ

MrKien_Trung

Xe điện
em cũng mới lấy teana 2.0, bản TB, màu trắng, thấy bảo 2010 gì đó, chả hiểu sao xe này ăn xăng thế nhỉ, em đổ đầy, rồi chạy 100km, xong đổ đầy, tính ra hết 340.000 đồng, chia ra tầm 21l,
em hơi gà, bác nào biết giải thích giúp em với, hoặc bác nào có cách nào kiểm tra xem mình có ăn xăng ko, giúp em với,
em thấy cái vụ sóng fm của xe này hơi kém, bác nào biết sửa lại thế nào không ah, em hay nghe zone fm heheheh
chắc phải độ lại cái loa của xe này quá, trước em nghe loa của civic 2.0 thấy hay hơn hix hix
em đang tìm cách đưa cái ảnh lên cho cụ thể ^_^
Khiếp mụ đi nhiều kinh, em đi thử thì khoảng 8-9 lít đường dài còn đi trong TP hết khoảng 13-14 lít ợ...

HVB

Xe tăng
em đã đặt cọc lấy xe 2.0 TB (chỗ em lấy hẹn phải 15-25 ngày mới có xe về), nhưng băn khoăn về màu xe quá.
em mệnh Thủy hợp màu Đen và màu Trắng, màu Bạc, còn màu nòng súng em chả hiểu nó màu gì (có lẽ hơi pha giữa Thủy và Thổ).

cá nhân em thì thích màu trắng vì đẹp và hợp mệnh hơn màu nòng súng, nhứng em đã bỏ cả 1 buổi đi ngắm nghía các xe màu trắng các loại ở bãi xe, và nhận ra là sau 1 thời gian, nó hơi chuyển vàng 1 chút (có thể do nước rửa xe là nước giếng khoan), vậy nên 1 số bác chủ xe đi xước xát đã sơn lại cản -> màu nó nhìn lệch màu rõ, cản thì trắng tinh khôi, phần còn lại hơi vàng hơi 1 chút.

màu đen thì em ko thích vì xe Teana này chi tiết inox trên vỏ xe nó nhiều, màu đen nó tương phản quá nên trông hơi cải lương. Vậy nên em chỉ chọn Trắng hoặc xanh nòng súng.

Eem băn khoăn quá, ko biết nên lấy màu gì. Các cụ tư vấn em chút :(

Salon nơi em đặt xe thì đồng ý đến hôm lấy xe thích màu gì thì lấy màu ấy.

sadsky

Xe máy
https://www.facebook.com/charlieworldpizza
em đã đặt cọc lấy xe 2.0 TB (chỗ em lấy hẹn phải 15-25 ngày mới có xe về), nhưng băn khoăn về màu xe quá.
em mệnh Thủy hợp màu Đen và màu Trắng, màu Bạc, còn màu nòng súng em chả hiểu nó màu gì (có lẽ hơi pha giữa Thủy và Thổ).

cá nhân em thì thích màu trắng vì đẹp và hợp mệnh hơn màu nòng súng, nhứng em đã bỏ cả 1 buổi đi ngắm nghía các xe màu trắng các loại ở bãi xe, và nhận ra là sau 1 thời gian, nó hơi chuyển vàng 1 chút (có thể do nước rửa xe là nước giếng khoan), vậy nên 1 số bác chủ xe đi xước xát đã sơn lại cản -> màu nó nhìn lệch màu rõ, cản thì trắng tinh khôi, phần còn lại hơi vàng hơi 1 chút.

màu đen thì em ko thích vì xe Teana này chi tiết inox trên vỏ xe nó nhiều, màu đen nó tương phản quá nên trông hơi cải lương. Vậy nên em chỉ chọn Trắng hoặc xanh nòng súng.

Eem băn khoăn quá, ko biết nên lấy màu gì. Các cụ tư vấn em chút :(

Salon nơi em đặt xe thì đồng ý đến hôm lấy xe thích màu gì thì lấy màu ấy.
Bác cứ lấy màu trắng đi ạ, đẹp trông giống siêu xe phết nếu bác đổi quả mâm hầm hố 1 tẹo. Em cũng thích màu trắng nhưng nhà em ai cũng thích đen (sợ bẩn xe - mà em thì lười có tiếng :-w)
Đợt rồi em có người quen gần nhà lấy TB hình như nghe nói 44k đấy. Em cũng chẳng hỏi thuế trước bạ bao nhiêu (có bác nào biết ko ạ?) Em lấy xe hồi tháng 3 thuế trước bạ là 52tr5...

sadsky

Xe máy
Bẩm các Kụ. Xe em Teana 2.0 TB, mặc dù e mua mới 2 tháng (nay e đã lượn đc 8k km rùi) và xe em từ lúc mới đến giờ luôn bị ù rất lớn(có thể gọi là rung gì gì đó theo thuật ngữ chuyên ngành) đặc biện là ở vòng tua từ 1000-1200v/p (kể cả khi về N hay khi vào số D hoặc R, khi xe đang chạy mà giảm ga về vòng tua này cũng bị thế). E cũng đã mang xe đến Gara quen kiểm tra nhưng mấy chú thợ cũng ko tìm đc nguyên nhân. E đang rất buồn bực về chuyện này, nếu có Kụ/Mợ nào đã từng bị hoặc biết về hiện tượng này xin tư vấn cho e với ạ? TKs các Kụ trước.
Ko biết bác đã giải quyết vấn đề chưa?
Em ko có nhiều kinh nghiệm, nhưng cách đây 1 tháng xe em cũng tự nhiên bị ù, tiếng phát ra rất rõ từ đàu xe, bên ghế phụ ấy. Đặc biệt là khi lên ga. Lúc đó em rất khó chịu, cứ sợ giống các bác ở đây mô tả thì đau quá, nhưng rõ là xe em đi cả 2 - 3 tháng có thấy ù gì đâu. Nên em rất hoang mang, chẳng lẽ đột nhiên lại bị? Em xuống xe mở nắp xe kiểm tra, tại em tự đoán bệnh là do hở ốc hoặc linh kiện gì đó bị long chẳng hạn? Vì tiếng ù ngồi ở ghế sau ko nghe thấy. Nói chung kiểm tra kỹ mãi ko có gì bất thường, chỉ có mỗi cái lẫy chống nắp capo ai đó lần trước cài ko chặt, nên em bỏ đúng vị trí... Định bụng đi tiếp, mai sẽ kiếm gara kiểm tra. Nhưng lạ ghê là xe hết ù luôn, chẳng hiểu thế quái nào nữa? Em dự là tiếng ù là do cộng hưởng những rung lắc gì đấy, ví dụ như xe em là cái cây chống nắp capo (?)
Thành ra em thấy xe Teana TW nhập về phần lớn bị độ lại (ngay cả TB cũng độ lại tùm lum, TA độ thành TB còn loạn nữa) thì ko cái này có vấn đề thì cái kia có vấn đề. Ko phải em chê, nhưng, chắc sau này em ko mua xe TW nữa, cứ đúng nguyên bản mà phang, như vậy là lành nhất!

HVB

Xe tăng
Bác cứ lấy màu trắng đi ạ, đẹp trông giống siêu xe phết nếu bác đổi quả mâm hầm hố 1 tẹo. Em cũng thích màu trắng nhưng nhà em ai cũng thích đen (sợ bẩn xe - mà em thì lười có tiếng :-w)
Đợt rồi em có người quen gần nhà lấy TB hình như nghe nói 44k đấy. Em cũng chẳng hỏi thuế trước bạ bao nhiêu (có bác nào biết ko ạ?) Em lấy xe hồi tháng 3 thuế trước bạ là 52tr5...
Thank bác
Thế vụ nó chuyển màu như mấy cái taxi, sang màu hơi vàng thì đi đánh bóng có xử lý được ko bác nhỉ?
Trước bạ giờ 108tr bác ạ :((

carvungtau

Xe hơi
Thank bác
Thế vụ nó chuyển màu như mấy cái taxi, sang màu hơi vàng thì đi đánh bóng có xử lý được ko bác nhỉ?
Bác tính đi chiếc này trong vòng bao nhiêu mà đã sợ nó chuyển sang màu vàng ?

HVB

Xe tăng
Bác tính đi chiếc này trong vòng bao nhiêu mà đã sợ nó chuyển sang màu vàng ?
em thấy mấy cái taxi biển V, biển X ở HN mới đc có mấy tháng mà vàng rồi bác ạ, nhất là chỗ đổ xăng (chắc khi rửa nc giếng khoan nó đọng rồi rỉ ra). Mấy cái cản trc, cản san, thậm chí cánh cửa mà hay bị cọ quẹt taxi nó sơn lại nhìn lệch màu rõ so với màu sơn của thân vỏ do gara họ sơn đúng màu -> những chỗ sơn mới màu trắng sứ, còn vỏ xe hơi sậm hơn.
cũng có thể taxi ngày nào cũng rửa nên xuống màu nhanh, nhưng biển X mà đã bị ngả màu nên em lăn tăn quá.

Chỉnh sửa cuối:

coconute

Đi bộ
Chào các bác.
Hiện nay em đang di nissan teana 2.0 TA, em mua xe của bọn Vinamoto, nó lừa em là TB, sau này em mới phát hiện ra, Em rất muốn độ lên TB, nhất là cái hệ thống điều khiển trên mặt tableau, không thể hiện được nhiệt độ của điều hòa trên màn hình. hiện nay em ở HN, các bác làm ơn chỉ giúp em chỗ nào có thể giải quyết được vụ này với, cám ơn các bác nhiều.

sadsky

Xe máy
Thank bác
Chuyển vàng như bác nói đúng là ê răng thật. Hay là bác phủ crystal lên xe đi chắc chẳng thể nào vàng được (hình như 8tr thì phải, em ko rõ). Trước bạ tăng gấp đôi, hóa ra giá xe giảm đi 1 tí, nhưng tổng chi phí cuối cùng vẫn tăng lên à? Dạo trước em múc là 44200+ trước bạ có 52.5tr thôi.
Màu nòng súng, cá nhân em thấy ko đẹp. Hay bác múc con buick lacrosse màu xám đi đẹp phết! (mỗi tội xe là 3.0 , xe mỹ chắc ngốn xăng)http://www.google.com.vn/search?hl=vi&&sa=X&ei=BLRCTIOvG4bEsAOV-IicDQ&ved=0CCYQBSgA&q=buick+lacrosse&spell=1

HVB

Xe tăng
Chuyển vàng như bác nói đúng là ê răng thật. Hay là bác phủ crystal lên xe đi chắc chẳng thể nào vàng được (hình như 8tr thì phải, em ko rõ). Trước bạ tăng gấp đôi, hóa ra giá xe giảm đi 1 tí, nhưng tổng chi phí cuối cùng vẫn tăng lên à? Dạo trước em múc là 44200+ trước bạ có 52.5tr thôi.
Màu nòng súng, cá nhân em thấy ko đẹp. Hay bác múc con buick lacrosse màu xám đi đẹp phết! (mỗi tội xe là 3.0 , xe mỹ chắc ngốn xăng)http://www.google.com.vn/search?hl=vi&&sa=X&ei=BLRCTIOvG4bEsAOV-IicDQ&ved=0CCYQBSgA&q=buick+lacrosse&spell=1
e đặt tiền rồi nên chỉ có thể lấy teana 2.0 hoặc 2.5, màu trắng hoặc xanh đá nòng súng thôi. Hiện có 1 xe màu trắng đang trên container về rồi (gặp bão nên đang trú lại ở đâu đó). Liệu mình phủ nhẹ xi bóng ở các hàng đánh bóng sơn xe, hoặc em thấy có loại xi phá dùng trc khi đánh bóng thì có ngon lành như lúc mới ko nhỉ? vài ba hôm nữa xe về rồi nên em đang lăn tăn.

Bọn bạn em thì bảo cứ lấy màu trắng mình thích, đi 1 tgian nó có sao thì sơn lại cả xe, hihi. Nghe cũng hợp lý.

HVB

Xe tăng
Chào các bác.
Hiện nay em đang di nissan teana 2.0 TA, em mua xe của bọn Vinamoto, nó lừa em là TB, sau này em mới phát hiện ra, Em rất muốn độ lên TB, nhất là cái hệ thống điều khiển trên mặt tableau, không thể hiện được nhiệt độ của điều hòa trên màn hình. hiện nay em ở HN, các bác làm ơn chỉ giúp em chỗ nào có thể giải quyết được vụ này với, cám ơn các bác nhiều.
hôm trc em có đi khảo giá, và có vào Vinamoto. Khi em giả vờ ko biết, hỏi đây là TB à, họ bảo là TA, ko bán TB. Em thấy họ thật thà đấy chứ (Vuet Auto cũng thế, nhận ngay là TA). Hay là do bị chửi nhiều quá nên ko dám lừa nữa nhỉ? chỗ em hỏi là Vinamoto ở Nguyễn Khánh Toàn.

sadsky

Xe máy
Bác cứ lấy màu trắng đi, bỏ tiền đi mua cái mình thích, chứ ai lại lăn tăn làm gì chuyện ngả màu, mà có ngả màu thì cũng vài 3 năm rôi, khi đó khéo bác đã đổi xe khác :). Mad đã mua màu trắng dán thêm phim đen lên nóc cho ngầu. Hôm nọ em thấy 1 bác đi xe như thế trên đường NKKN (SG) trông đẹp phết.
Teana được cái là xe phù hợp với em lúc thời điểm trong tay chỉ có chừng đó tiền và lái xe cũng chưa rành (chẳng hiểu sao, khi đi thử xe em lại thấy Teana máy ko vọt lại thích kakakaka...). Nhiều khi cuối năm vô mánh em đổi Q5, mà nếu thế xe Teana nhà em đi đã được 1 năm đâu? Trong khi lúc mua cũng lăn tăn mãi, so sánh, review, lựa màu v.v... Nói chung đôi khi kỹ quá lại mất hay, cứ thích là múc (nếu như chắc chắn đã lấy xe ấy rồi)