Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

quangnd

Xe buýt
Bác cứ lấy màu trắng đi, bỏ tiền đi mua cái mình thích, chứ ai lại lăn tăn làm gì chuyện ngả màu, mà có ngả màu thì cũng vài 3 năm rôi, khi đó khéo bác đã đổi xe khác :). Mad đã mua màu trắng dán thêm phim đen lên nóc cho ngầu. Hôm nọ em thấy 1 bác đi xe như thế trên đường NKKN (SG) trông đẹp phết.
Teana được cái là xe phù hợp với em lúc thời điểm trong tay chỉ có chừng đó tiền và lái xe cũng chưa rành (chẳng hiểu sao, khi đi thử xe em lại thấy Teana máy ko vọt lại thích kakakaka...). Nhiều khi cuối năm vô mánh em đổi Q5, mà nếu thế xe Teana nhà em đi đã được 1 năm đâu? Trong khi lúc mua cũng lăn tăn mãi, so sánh, review, lựa màu v.v... Nói chung đôi khi kỹ quá lại mất hay, cứ thích là múc (nếu như chắc chắn đã lấy xe ấy rồi)
Vod cho bác câu nói hay!

Còn cái nóc màu đen khá tốn kém đấy. Khoảng 16k$ bác à :P

quangnd

Xe buýt
Ôi trời cứ tưởng là chỉ dán phim hoặc sơn đen thôi chứ? 16k thì mua xừ 2.5 là panorama cho rồi? hay ý bác quang là cái này nhẫy kekeke...
Ý em là 2.5 ấy mà, chứ dán nó bong nhanh lắm, bác nào có giải pháp dán hay thì chuột bạch thử cho anh em.

coconute

Đi bộ
hôm trc em có đi khảo giá, và có vào Vinamoto. Khi em giả vờ ko biết, hỏi đây là TB à, họ bảo là TA, ko bán TB. Em thấy họ thật thà đấy chứ (Vuet Auto cũng thế, nhận ngay là TA). Hay là do bị chửi nhiều quá nên ko dám lừa nữa nhỉ? chỗ em hỏi là Vinamoto ở Nguyễn Khánh Toàn.
Chắc là bị mắng nhiều nên ko dám nói dối nữa rồi. Mà em cũng khuyên bác nào có mua xe nhập (ko riêng gì teana) thì cũng đừng mua của vinamoto,nó ko coi KH ra gì dâu, nó giao dc cái xe cho mình một cái là mất tích luôn, (xe để ở bãi lâu khi giao cũng ko thèm rửa), e mua xe ở đó mà ko bao giờ thấy bọn nó gọi điện cho mình đến môt câu hỏi xem cái xe em di thế nào.
Ah, mà có bác nào biết chỗ độ TA lên TB ở HN chỉ e với, khó chịu lắm đi xe mà ko điều chỉnh dc hệ thống điều hòa.

hung303

Xe điện
e có thằng cu e đang muốn mua Teana 2.0 full , các cụ có biết giá ở đâu hợp lý ko ah! ??
P/S: Hà nội các cụ nhé!

HVB

Xe tăng
em vừa thấy có quảng cáo của Thành Trung Auto, và hơi ngạc nhiên:
http://4mua.chodientu.vn/view/1906715/ban-nissan-teana-2-0-model-2011-mau-moi-co-den-bi-xenon/

Theo quảng cáo này thì đèn là Bi-xeon, có cảm biến mưa, có ổn định thân xe điện tử. Em trực tiếp gọi hỏi là có nhầm ko thì họ bảo là đúng như thế. Nhìn vào trong xe thì hình như là bản TA.

theo quảng cáo này của HoangHuy (http://muabanraovat247.com/raovat/49415/ban-nissan-teana-20102011-gia-re-nhieu-khuyen-mai.html) thì có vẻ là TB, nhưng vô lăng lại ốp gỗ (chả hiểu gỗ hay giả) và có Mic (chắc là có Bluetooth).

Em chả hiểu gì, sao nó lắm cấu hình thế? Em hỏi mấy người thì bảo là chắc về lắp thêm đèn xeon vào, lắp linh tinh vào. Nhưng công nhận cái đèn Teana mà chỉ có 1 ống Bi-xeon trông nó thế nào ấy. Đã ống thì phải có vài ống trông mới ngon.

Bác nào biết về vụ này không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

teana250xv

Xe đạp
Chào các bác,
Em thấy các bác trao đổi về Bluetooth, USB, ... rất nhiều feature nghe rất hấp dẫn. Em kiểm tra trên xe em chẳng thấy gì cả ạh, em bấm nút nào nó cũng bảo TOBE và tiếng Tàu gì gì đấy. Các bác chỉ giúp em là 250xv thì có các feature đó không ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

MOC ZOE

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút, xe nhà em là giống như thế này thì là TA hay TB?

carvungtau

Xe hơi
100% TA cụ ơi , TB phím trung tâm lớn hơn , bàn phím của cụ dùng để đk máy lạnh , còn bán phím của TB dùng để đk các Multi cụ nhé .

Cutý 0958

Xe đạp
Các cụ giúp nhà cháu!!!!!

Ổ DVD của TEANA 2010 không đọc đc.
Cháu đã thử mọi cách, có cụ khuyên dùng đĩa DVD đời cũ để chuẩn lại . Nhưng vẫn ko đc, đồng thời đầu kỹ thuật số trên xe bắt rất phập phù. Cháu thử nhiều lần rồi ko phụ thuộc vào vị trí đỗ xe.
Cụ nào có Used GUIDE bằng tiếng Anh hoặc Việt cho cháu xin photo. Nhà cháu sẽ hậu tạ 1 buổi tắm bia (đảm bảo đủ sâu để có thể lặn trong bia đc:-|)
thank các cụ!

oto_nissan

Đi bộ
lái ô tô nissan đi dạo cái nào, xem bác nào cùng ham mê xe nissan như em

Chỉnh sửa cuối:

MOC ZOE

Xe đạp
Theo như em đọc ở trên này thì TA không có DVD và màn hình gối đầu nhưng mà xe nhà em vẫn có DVD và 2 màn hình gối đầu. Chắc là xe nhà em là TA rồi bị độ thêm rồi. Thế mà cái đội VietAuto nó bảo với nhà em là TB chứ. Nhà em mua hồi cuối tháng 3 giá là 45.5. Tức không chịu được.

tom_nongdan

Xe tải
Hehe. Sale VN thế mà, bịp được là bịp.

Sale chỉ cho em TA độ, bảo là TB. Em nói thích TA base cơ, có ko thì bán cho anh. Sale nói: anh mua TA làm gì, chênh so với TB này của em có 300 USD.

Chán.

Theo như em đọc ở trên này thì TA không có DVD và màn hình gối đầu nhưng mà xe nhà em vẫn có DVD và 2 màn hình gối đầu. Chắc là xe nhà em là TA rồi bị độ thêm rồi. Thế mà cái đội VietAuto nó bảo với nhà em là TB chứ. Nhà em mua hồi cuối tháng 3 giá là 45.5. Tức không chịu được.

MOC ZOE

Xe đạp
Chênh so với TB có 300USD nghĩa là sao? Em không hiểu. Mọi người bảo TA chỉ tầm 42k thôi mà.

cnfan

Xe máy
Teana còn có bản thường và bản sport, không biết nó khác nhau thế nào vậy các bác? Sao mình đọc thấy config giống hệt nhau nhỉ

HVB

Xe tăng
để chai nc trên xe teana này khó thế
ngồi 2 người trên xe, cầm mỗi người 2 tay 2 súng là 4 cái đt, chả biết để chỗ nào :(
bọn nissan này tkế chỗ ấy chán vật

HVB

Xe tăng
à, em thấy bên cạnh cần số có cái nút bấm phía dưới, em ko hiểu nó có tác dụng gì vậy ạ? em bấm vào chả thấy khác gì.

namng

Đi bộ
Cái nút bấm ở cần số là nút "Sport" để chuyển xe sang chế độ sport. Theo mình biết thì xe sẽ ăn xăng hơn và đi bốc hơn (?), dùng khi đi nhanh thôi

HVB

Xe tăng
Cái nút bấm ở cần số là nút "Sport" để chuyển xe sang chế độ sport. Theo mình biết thì xe sẽ ăn xăng hơn và đi bốc hơn (?), dùng khi đi nhanh thôi
cảm ơn bác.
em đang nhờ đứa em rất giỏi tiếng Tàu đến để loay hoay cái màn hình toàn chữ Tung Của xem có gì mình set-up đc ko? Em cũng đang thắc mắc xem nếu đưa xe vào đại lý 3S của Nissan ở Hà Đông và cook lại firmware cho sang tiếng anh thì có đc ko nhỉ? Có bác nào làm chưa ạ?