Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
E chưa được nhìn thấy bản TA bao h cả!:'(
Toàn đi xem bản TB thôi. Gương bác đặt chưa?Bao h thì có hả bác, giá cả bao nhiêu?Chính cái khoản đồ đạc làm e băn khoăn lắm đó
Bác cho e cái số vác vai của bác, nếu tiện bác cho e qua coi xe bác cái.
Bác qua Tín phát ở đường Trần Duy Hưng có bày cái bản giống bản của em , còn ko bác qua em. Gương em đặt mất 10 ngày giá là 480 usd ạ

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Màn hình có chế độ tiếng anh có chế độ tiếng TQ. Hôm nọ em được chứng kiến 1 vụ, khách nghịch chuyển sang tiếng TW mấy chú sales vật vã đổi sang tiếng Anh mãi mới được :))
Thế ạ, ở đâu có bản tiếng Anh và tiếng TW chung vậy bác ???

sfunny

Xe hơi
có bácnào bít tỷ giá chợ đen Obama hôm nay bao nhiêu không?
Giúp em voới.

SonataHQ

Xe điện
Em này đi có sướng không các Bác có Bác nào sử dụng lâu lâu rồi cho 1 bài xem nào

Mazspeed

Xe container
Em cũng dang chạy bản TB 2.0, khoảng 15l/100km chắc em chưa quen chân ga, bản TW không có cân bằng và gạt mưa cảm biến bác ạ.*-)
MK, thế thì hóa ra ăn hơn cả Rạn đít nhà em hề hề hề. 2.0 mà thế thì:77::77::77:.

arc_tuan

Xe buýt
em rì viu cái sau khoảng 2 tuần cưới vợ mới nhé ( xe em bản TA giống cụ trai nhớn ạ:21:)
về nội ngoại thất chắc các cụ nghía nát roài đúng không em chỉ nói sơ qua nhé
ngoại thất nội thất em thấy đẹp hơn Cam hay Coọc ( IMO các cụ nhé) ngoại thất trông xì pót vì dang vuốt chứ không bè bè như 2 bạn kia ( mặc dù dài hơn tẹo nhưng trông thon thả phết ) mắt sau trông như Mẹc dòng S :21:( nhưng em gét nhất là dàn đèn LED nửa vời không chạy hết đít :102:)
khoang xe rộng rãi thoải mái nội thất da xịn mềm mại ốp gỗ thật. nói chung là em thấy đẹp và hợi lí ...dàn CD6 đĩa loa nghe rất chi là bình thường không xứng đáng với dẳng cấp xe :102:.
cảm giác lái rất thật xe vô lăng hơi nặng nên cảm giác lái sướng hơn Cam ( nhất là di tốc độ > 80 km/h ) vô lăng kiểu Bê ấy các cụ ah . xe chạy đầm hơn Cam ( em chạy thử cả Cam roài ) chống ồn rất tốt .
còn ăn xăng em thấy cũng bt thôi vì đi trong phố cũng không bít thế nào ( xe có màn hình báo chạy tốc độ như thế này thì bao nhiêu km/l, nhiệt đọ ngoài trời là bao nhiêu... khá hay...
còn gì nữa các cụ bổ xung tip đi ah..

mario

Xe hơi
(b)Em vừa lấy Teana hôm qua xong, cảm nhận thì như bác Arc_tuan nói

Em có tí thắc mắc hỏi các bác đi Teana: Xe em khóa cửa bằng remote thì khi ấn khóa ngoài tiếng kêu chíp chíp thì xe em nó có thêm tiếng bim nhẹ 1 phát từ còi.
Nếu khóa bằng nút cảm ứng ở cửa thì ko có tiếng bim đấy
Em hơi chim cú vụ này vì em đi về buổi tối nó cứ bim như thế thì chết em.

Có xe bác nào như thế không confirm hộ em cái (b)

arc_tuan

Xe buýt
(b)Em vừa lấy Teana hôm qua xong, cảm nhận thì như bác Arc_tuan nói

Em có tí thắc mắc hỏi các bác đi Teana: Xe em khóa cửa bằng remote thì khi ấn khóa ngoài tiếng kêu chíp chíp thì xe em nó có thêm tiếng bim nhẹ 1 phát từ còi.
Nếu khóa bằng nút cảm ứng ở cửa thì ko có tiếng bim đấy
Em hơi chim cú vụ này vì em đi về buổi tối nó cứ bim như thế thì chết em.

Có xe bác nào như thế không confirm hộ em cái (b)
xe em không thấy cụ ah :21:. cụ thử hỏi sâu xem. ah mà em mới thay đôi còi Bosh nghe sướng hơn. xe chống ồn tốt quá. để còi nguyên bản còi mà như chưa còi. với cả em thay đôi ống xả thò ra ngoài trông xì po phết. mai em cụp tí ảnh hầu các cụ nhé :69:

mario

Xe hơi
Công nhận xe này chống ồn chuẩn không cần chỉnh,em bị cái bệnh thính giác nó hơi nhạy nên đi xe nào hơi ồn là khó chịu ngay, nhưng với em TEANA này thì hài lòng thực sự về cách âm , độ ồn và gầm xe.

Em có tí hỏi các cụ là hôm qua em đi buổi tối nên hơi tĩnh lặng, khi đạp ga em có nghe thấy tiếng kêu lạo xạo nho nhỏ như kiểu giây đai truyền ở hộp số nó quay í. Các bác test hộ em xem có đúng thế không, hay phải thay dầu 1000 km thì hết ạ.

EM đang định đi thay quả pô Marco nghe cho giống Infiniti, cũng muốn làm 2 pô thò ra ngoài, cụ arc tuan up lên cho anh em thao khảo nhé

Mong tin cụ(b)

mario

Xe hơi
Ở ngoài HN các cụ có biết chỗ nào độ pô làm được giống thế này không bảo em với

Với cái Spoiler thế này mua ở đâu ạ ??

arc_tuan

Xe buýt
uhm hai quả bô nài ngon quớ cụ. bô em không ngon. để tối về em cụp ảnh bô em nhá. em thay trên Ngọc Khánh 150 Obama cụ ạ. cũng okie lém. em đang nghiên cứu xem có cách nào lắp đc dàn LED hậu chạy hết cái đèn không chứ giờ trông nó cứ cụt cụt thía nào í cụ nhỉ :102::102::102:

mario

Xe hơi
Cụ tuấn cho em hỏi là cụ có nghe thấy tiếng kêu lạo xạo khi đi buổi tối như em ko ạ

arc_tuan

Xe buýt
Cụ tuấn cho em hỏi là cụ có nghe thấy tiếng kêu lạo xạo khi đi buổi tối như em ko ạ
hình như cũng có cụ ah. hôm trước em có nghe thấy tiếng gì đó. bảu vợ em nó nghe nó lại bẩu là cái kính mắt của em để trong hộp đi xóc nó kêu :102:
để tối về em check xem sao. xem em ít đi toàn đi làm bằng bình bịch cụ ah:)

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
hình như cũng có cụ ah. hôm trước em có nghe thấy tiếng gì đó. bảu vợ em nó nghe nó lại bẩu là cái kính mắt của em để trong hộp đi xóc nó kêu :102:
để tối về em check xem sao. xem em ít đi toàn đi làm bằng bình bịch cụ ah:)
Em chả thấy kêu gì cả, êm ru. nhưng mà em chưa có thời gian test , buồn lắm vì bị nó bẻ gương mất rồi, gương đặt show mang về thì vẫn chưa có. Chán.
Em cũng cảm nhận là xe chống ồn tốt, độ lướt cao, không bi giật khi vọt xe đạp ga mạnh, hệ thống cruise dùng tốt. Nhưng quả âm thanh thi đúng là chuối, các bác nên thay hết các loa đi, em mở ra xem loa toàn loa lởm hồ cẩm đào, làm bằng bằng giấy, một cổng vào, nhẹ têng, nhìn rất chán, âm thanh của các loa này nghe to và nhỏ đều cứng, không mềm mại, ấm áp, loa tép thì the thé. tóm lại là cần nâng cấp âm thanh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

chymxanh

Xe máy
Bên em có ít xe teana đủ màu, xe giao luôn, hồ sơ đầy đủ chỉ việc đi đăng ký. Bản đủ có Navi, DVD 6 đĩa, CD nữa, map. Em xin sẽ đưa giá cạnh tranh hầu các cụ!
Cạnh tranh là bao nhiêu hở cụ?

duongthu1006

Xe hơi
hic em chưa bao giờ mơ đến con xe 40k obama :'(
ước gì, ước gì ...

mario

Xe hơi
Em chả thấy kêu gì cả, êm ru. nhưng mà em chưa có thời gian test , buồn lắm vì bị nó bẻ gương mất rồi, gương đặt show mang về thì vẫn chưa có. Chán.
Em cũng cảm nhận là xe chống ồn tốt, độ lướt cao, không bi giật khi vọt xe đạp ga mạnh, hệ thống cruise dùng tốt. Nhưng quả âm thanh thi đúng là chuối, các bác nên thay hết các loa đi, em mở ra xem loa toàn loa lởm hồ cẩm đào, làm bằng bằng giấy, một cổng vào, nhẹ têng, nhìn rất chán, âm thanh của các loa này nghe to và nhỏ đều cứng, không mềm mại, ấm áp, loa tép thì the thé. tóm lại là cần nâng cấp âm thanh ạ.
Lúc nào bác đi buổi tối mà đường vắng tắt hết nhạc đi chỉ nghe tiếng máy không thôi, khi đạp ga bác sẽ nghe thấy tiếng bé bé giây đai truyền của hộp số CVT nó quay.
Còn về loa thì đúng là thối nát, nghe tởm lợm, cho cả BASS lẫn Treble lên hết mà nghe như loa Lanos với Nubira ngày xưa.
Mà hình như tay lái nó nhẹ quá các bác nhỉ, tại hồi trước em có đi Maxima QX tay lái nó nặng chịch thích lắm
Em đang gom lúa để thay FOCAL đi chơi tết cho nó máu.
à còn quả camera ban ngày thì rõ nét nhưng ban đêm sao nó nháy nháy như kiểu láy máy quay quay vào con TV cổ ngày xưa í nhỉ, chắc em phải thay luôn con camera tung của này nốt

mario

Xe hơi
à quên ! chia buồn với cụ vì bị vặt gương :6:

arc_tuan

Xe buýt
Lúc nào bác đi buổi tối mà đường vắng tắt hết nhạc đi chỉ nghe tiếng máy không thôi, khi đạp ga bác sẽ nghe thấy tiếng bé bé giây đai truyền của hộp số CVT nó quay.
Còn về loa thì đúng là thối nát, nghe tởm lợm, cho cả BASS lẫn Treble lên hết mà nghe như loa Lanos với Nubira ngày xưa.
Mà hình như tay lái nó nhẹ quá các bác nhỉ, tại hồi trước em có đi Maxima QX tay lái nó nặng chịch thích lắm
Em đang gom lúa để thay FOCAL đi chơi tết cho nó máu.
à còn quả camera ban ngày thì rõ nét nhưng ban đêm sao nó nháy nháy như kiểu láy máy quay quay vào con TV cổ ngày xưa í nhỉ, chắc em phải thay luôn con camera tung của này nốt
bác mà sang Cam Cọt thì còn nhẹ nữa :21:. em đi thử Cam em tí đâm:21:
con Maz3 cua em cũng nặng. em thích tay láy nặng nặng chút :)

OMEGA

Xe tải
Cụ tuấn, cụ bảo up ảnh độ pô xe cụ lên anh em tham khảo mà mãi chưa thấy, cụ giữ lời hứa đê :^)