Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

30T-2917

Xe tải
Chao cac bac, nha e moi mua xe teana, chua dang ky, cung nhu moi mon men gia nhap otofun. Hom qua thuc dem doc tat ca cac bai ve teana 2.0 TW thay thu vi qua. E xin dang ky giao luu thuong xuyen voi cac bac. So fone cua e la 0903434999. Co gi hay ho cac bac lam on hu e mot tieng nhe. Thanks cac bac
Bác ơi em cũng đang định lấy con này, bác lấy ở đâu? rổ giá & option ntn? thanks bác

KafeDel

Xe tăng
Bác ơi em cũng đang định lấy con này, bác lấy ở đâu? rổ giá & option ntn? thanks bác
Giá và option thì như bác quangnd nói là ngon nhất rồi, em mua 45.8 đây này.
@bác quangnd: Sao em thấy DVD của em nó có 10 khe cắm đĩa nhỉ? Bản của em thì đúng là TB rồi nhưng hình như là về VN nó mới lắp mà bác, nó còn cắm nhầm thành cổng của TV (Chọn source là TV mới xem đc DVD) làm em chỉnh mãi mới biết!

quangnd

Xe buýt
Giá và option thì như bác quangnd nói là ngon nhất rồi, em mua 45.8 đây này.
@bác quangnd: Sao em thấy DVD của em nó có 10 khe cắm đĩa nhỉ? Bản của em thì đúng là TB rồi nhưng hình như là về VN nó mới lắp mà bác, nó còn cắm nhầm thành cổng của TV (Chọn source là TV mới xem đc DVD) làm em chỉnh mãi mới biết!
DVD chỉ có 6 đĩa thôi, em chưa nghe thấy DVD-Changer 10 đĩa, bác chụp cho em cái ảnh của màn hình điều khiển và chỗ bố trí nút bấm em xem nào.

teana250xv

Xe đạp
Xe em 250xv, DVD lắp trong cốp phía sau xe cũng 10 đĩa và cũng cắm vào đường TV. Như vậy có vấn đề gì không ah ?

quangnd

Xe buýt
Xe em 250xv, DVD lắp trong cốp phía sau xe cũng 10 đĩa và cũng cắm vào đường TV. Như vậy có vấn đề gì không ah ?
Chẳng có vấn đề gì hết, nó cũng chỉ là line-in thôi mà. Xe em 250xv có 6 đĩa thôi.

KafeDel

Xe tăng
DVD chỉ có 6 đĩa thôi, em chưa nghe thấy DVD-Changer 10 đĩa, bác chụp cho em cái ảnh của màn hình điều khiển và chỗ bố trí nút bấm em xem nào.
Em nghiên cứu kỹ về các bài các bác phân biệt TA với TB rồi, xe em dưới DVD là các nút Navi, điều chỉnh điều hòa ở dưới CD và volume. Chả lẽ nó còn độ đc cả vùng này?

thanhastec2002

Xe tải
Website
www.astecgroup.vn
Em nghiên cứu kỹ về các bài các bác phân biệt TA với TB rồi, xe em dưới DVD là các nút Navi, điều chỉnh điều hòa ở dưới CD và volume. Chả lẽ nó còn độ đc cả vùng này?
Xe bác chắc chắn là TB rồi. Bố trí các nút Navi, CD, volume là điểm phân biệt giữa TA và TB không ai độ lại cho mất công.
Đầu đĩa DVD 6 đĩa hay 10 đĩa thì cũng không quan trọng vì phần này lắp thêm.

teana250xv

Xe đạp
Xe em TW 2.0 DVD cũng lắp ở cốp sau, bác đã thử cho cả 10 đĩa vào chưa?
Em đã nạp đủ 10 đĩa DVD, chạy ngon lành. Chỉ có điều muốn điều khiển (chuyển bài, chuyển đĩa, ...) thì phải dùng remote. Mà mỗi lần lên xe tìm remote, loay hoay điều khiển rất bất tiện ah.@-)
Ah cái vụ cài Map cho 250xv, bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé. Em muốn cài vào để chọc ngoáy nhưng không biết phải gắn thêm vào module gì và đến đâu để gắn + cài đặt (em ở Hanoi). Thanks các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Em đã nạp đủ 10 đĩa DVD, chạy ngon lành. Chỉ có điều muốn điều khiển (chuyển bài, chuyển đĩa, ...) thì phải dùng remote. Mà mỗi lần lên xe tìm remote, loay hoay điều khiển rất bất tiện ah.@-)
Ah cái vụ cài Map cho 250xv, bác nào biết thì chỉ giúp em với nhé. Em muốn cài vào để chọc ngoáy nhưng không biết phải gắn thêm vào module gì và đến đâu để gắn + cài đặt (em ở Hanoi). Thanks các bác nhiều.
Em bảo rồi, map không cài được cho 250XV vì 250XV không có module GPS. Mà nói thật có cũng chẳng dùng bao giờ đâu cụ à. Nếu cụ thích bỏ 400$ ra mua hẳn thiết bị riêng của Vietmap cũng được.

mylove123

Đi bộ

quangnd

Xe buýt

lantruong

Xe đạp
Bản TA và TB ý nghĩa là gì hả các bác? và nó khác nhau như thế nào a?
Ngoài bản nhập TW, Teana ko có xe nhập từ Japan hả các bác?

quangnd

Xe buýt
Bản TA và TB ý nghĩa là gì hả các bác? và nó khác nhau như thế nào a?
Ngoài bản nhập TW, Teana ko có xe nhập từ Japan hả các bác?
Mời bác lật lại mấy trang, đã có câu trả lời.

lantruong

Xe đạp
Em nghe các bác tả mà em khoái em Teana này quá. Em đinh xin bà xã cấp vốn tậu 1 em Teana 2.0 TB màu xám nòng súng. Bác nào pm cho em cái giá chuẩn với (cho em gia của cả 2 loại TA và TB thì tốt, tư vấn màu xe cho em luôn nhé). Em cám ơn.

Tiền thì em không có nhiều, cái chính là em tiêu rất nhiều tiền (bà xã cho).:))

Kangoora

Xe tăng
Bẩm các Kụ. Xe em Teana 2.0 TB, mặc dù e mua mới 2 tháng (nay e đã lượn đc 8k km rùi) và xe em từ lúc mới đến giờ luôn bị ù rất lớn(có thể gọi là rung gì gì đó theo thuật ngữ chuyên ngành) đặc biện là ở vòng tua từ 1000-1200v/p (kể cả khi về N hay khi vào số D hoặc R, khi xe đang chạy mà giảm ga về vòng tua này cũng bị thế). E cũng đã mang xe đến Gara quen kiểm tra nhưng mấy chú thợ cũng ko tìm đc nguyên nhân. E đang rất buồn bực về chuyện này, nếu có Kụ/Mợ nào đã từng bị hoặc biết về hiện tượng này xin tư vấn cho e với ạ? TKs các Kụ trước.

niln

Xe đạp
Mới mua được 2 tháng á...? Thế lúc mới mua kụ ko kiểm tra kĩ à? Không lái thử à? Còn nếu lúc đó mà ngon mà mới đi 2 tháng đã ù thì... CHỊU! Mà kụ vào gara nào thế? Có điều kiện kụ tìm cách chạy thử 1 em Teana của anh bạn khác xem và so sánh, thế mới ra vấn đề được. Hay kụ vào hãng ý, có thể họ chuyên nghiệp hơn.
Chúc vợ kụ mau khỏi bệnh!

quangnd

Xe buýt
Bẩm các Kụ. Xe em Teana 2.0 TB, mặc dù e mua mới 2 tháng (nay e đã lượn đc 8k km rùi) và xe em từ lúc mới đến giờ luôn bị ù rất lớn(có thể gọi là rung gì gì đó theo thuật ngữ chuyên ngành) đặc biện là ở vòng tua từ 1000-1200v/p (kể cả khi về N hay khi vào số D hoặc R, khi xe đang chạy mà giảm ga về vòng tua này cũng bị thế). E cũng đã mang xe đến Gara quen kiểm tra nhưng mấy chú thợ cũng ko tìm đc nguyên nhân. E đang rất buồn bực về chuyện này, nếu có Kụ/Mợ nào đã từng bị hoặc biết về hiện tượng này xin tư vấn cho e với ạ? TKs các Kụ trước.
Em nhập xe về thấy TA hay bị ù, TB thì chưa gặp chiếc nào, TA nhảy lên chiếc nào chiếc ấy cũng ù như công nông. Đây là hậu quả độ đồ.

Cụ chụp cho em cái bảng tap lo em xem được chứ?

Kangoora

Xe tăng
Mới mua được 2 tháng á...? Thế lúc mới mua kụ ko kiểm tra kĩ à? Không lái thử à? Còn nếu lúc đó mà ngon mà mới đi 2 tháng đã ù thì... CHỊU! Mà kụ vào gara nào thế? Có điều kiện kụ tìm cách chạy thử 1 em Teana của anh bạn khác xem và so sánh, thế mới ra vấn đề được. Hay kụ vào hãng ý, có thể họ chuyên nghiệp hơn.
Chúc vợ kụ mau khỏi bệnh!
Thưa Cụ là e và anh bạn thân mua một đôi Teana cùng lúc ợ. Y chang như nhau, một màu trắng và một màu xanh đá. E đi thử từng chiếc cả trong nội thị và đường dài rồi mới đưa ra quyết định như vậy. Chán cho cái phận hẩm hiu của e quá. Lúc mới ngồi lên xe của e (xe bị ù) trước khi trả tiền, e đã thấy có hiện tượng này rùi, dưng mờ mấy lão bạn bẩu là xe mới chắc thế, cứ đi một thời gian sẽ hết. Chu choa! Bi giờ e thấy nó ù càng lúc càng nhiều, vào Gara kiểm tra thì ai cũng công nhận thế. HU HU.

Em nhập xe về thấy TA hay bị ù, TB thì chưa gặp chiếc nào, TA nhảy lên chiếc nào chiếc ấy cũng ù như công nông. Đây là hậu quả độ đồ.

Cụ chụp cho em cái bảng tap lo em xem được chứ?
Vầng. Lát e sẽ chụp hình rùi up lên nhờ Cụ khám bệnh giùm e. Nếu Cụ có lòng chỉ bảo địa chỉ tin cậy ở HN để chữa bệnh này thì nhà e nhờ Mụ Thích là Bụp mang lên chữa trị. Tks Cụ.