Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

quangnd

Xe buýt
Nó khác cái ký hiệu Model thôi mà bác Canadabuon.

pocketme

Xe hơi
2.0 còn TA TB nữa nhỉ ??? xe bên thị trường nga, trung đông ,nhật bản thì chỉ có 200, 250,350 tùy theo option mà XL-> XV
Bác nói chí phải :41:, các model của Teana là 200XL,200XE, 250XV... (chứ còn TA, TB là anh Taiwan lắp rắp rồi tự đặt tên thôi, nhưng xe Taiwan thì cũng phải gọi vậy để phân biệt chứ ko thì trứng vịt lộn hết).
E thấy chỉ Teana 2.0 Taiwan mới có tích hợp điều khiển vô lăng & màn hình cảm ứng+DVD+GPS thôi.

Victory78

Xe tải
Em thấy có rất nhiều Bác đã hỏi các anh em và đã mua xe Teana, tuy nhiên mua xong rồi không thấy các Bác hỏi han hay trao đổi gì thêm trên diễn đàn này nữa.

Chắc Teana ngon quá nên cac Bác quên mất diễn đàn này. Thấy Bác Quang rất nhiệt tình(b), Bác ơi tổ chức gặp mặt giao lưu và (c) đi.

Em đăng ký 1 suất, tuy nhiên các Bác tránh các ngày gần 30-4 ra nhé.

Kangoora

Xe tăng
Nissan Teana TW

Có DVD Changer 6 đĩa, GPS, TV, Nút điều khiển trung tâm đẹp - nhìn không lởm như TA, nút chỉnh điều hòa phía dưới CD. Và quan trọng nhất là nếu mua giá rẻ hơn 46k$ thì đích thị là TA lên đồ. (b)
Ối ội ôi. E mua đúng là có 45k nhưng mà có đủ các option TB như Bác đã liệt kê (DVD, màn hình màu, điều khiển Navigation dưới màn hình, điều khiển điều hòa bên dưới,...chỉ mỗi ko có màn hình gối đầu). E tìm kỹ lắm rùi, thấy có mỗi chữ TA trên số khung thôi Bác ui. Bác phán giúp e cái đê? Đã (b). Tks và hẹn gặp các Bác có vợ II là Teana một ngày đẹp trời trong lần off đầu của Teana Club.

gbnissan

Xe hơi
Ối ội ôi. E mua đúng là có 45k nhưng mà có đủ các option TB như Bác đã liệt kê (DVD, màn hình màu, điều khiển Navigation dưới màn hình, điều khiển điều hòa bên dưới,...chỉ mỗi ko có màn hình gối đầu). E tìm kỹ lắm rùi, thấy có mỗi chữ TA trên số khung thôi Bác ui. Bác phán giúp e cái đê? Đã (b). Tks và hẹn gặp các Bác có vợ II là Teana một ngày đẹp trời trong lần off đầu của Teana Club.
Con xe của bác có phải mầu đen, mua gara trong Hà đông không ạ. Chúc mừng Bác đã mua được xe

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Em thay cac bac cu lan tan giua TA va TB lam gi cho met, nhung cai khac biet giua TA va TB deu ko de lam gi (vi du DVD thi TA cung do len duoc, GPS cua TB thi ko dung duoc, Dieu hoa thi nhu nhau deu la dual zone va auto), con lai may moc, khung gam, noi that, hinh thuc va cac option khac thi gan nhu giong nhau hoan toan (noi that khac nhau vai thu vo van nhu op inox o bac len xuong, volang boc go va boc da, ...). ma cai TB thi toan tieng tau, thang TA thi do len duoc giao dien tieng Anh , gia TA lai re hon TB vai K. Nen em nghi co khi mua TA lai hay hon, tien chenh lech de dung do lai am thanh hinh anh la ngon lanh hon ca TB nhieu. (em xl vi em online bang dt nen ko co tieng viet)

Kangoora

Xe tăng
Em thay cac bac cu lan tan giua TA va TB lam gi cho met, nhung cai khac biet giua TA va TB deu ko de lam gi (vi du DVD thi TA cung do len duoc, GPS cua TB thi ko dung duoc, Dieu hoa thi nhu nhau deu la dual zone va auto), con lai may moc, khung gam, noi that, hinh thuc va cac option khac thi gan nhu giong nhau hoan toan (noi that khac nhau vai thu vo van nhu op inox o bac len xuong, volang boc go va boc da, ...). ma cai TB thi toan tieng tau, thang TA thi do len duoc giao dien tieng Anh , gia TA lai re hon TB vai K. Nen em nghi co khi mua TA lai hay hon, tien chenh lech de dung do lai am thanh hinh anh la ngon lanh hon ca TB nhieu. (em xl vi em online bang dt nen ko co tieng viet)
Tks ý kiến của Bác, e cũng nghĩ thế. Mới cưới e nó và mới đi đc 2k km mà e thấy tình trạng bia bọt của e nó cũng tệ lắm, 12-13l/100km trong thành phố, 8-8.5l/100km đường dài. E chạy cũng ko quá phũ phàng, chả hiểu xe của các Bác thế nào? Hay là e mắc bệnh Tưởng của Taiwan do đi xe TW ko biết nữa.

pocketme

Xe hơi
@Kangoora: 13l/100km là ít rồi đấy bác ơi, xe e JP cũng rứa, mà băn khoăn xăng nhớt làm gì cho mệt, hưởng thụ xe mới đi bác (bác mới lấy xe mà đi kinh nhỉ, xe e lấy trước bác mà giờ mới >1000km :^) )

@Bigbigboy: e nghe lỏm bác Minh Khôi bảo xe Teana của bác có cái màn hình >1000USD, bác có thể cho em ngó qua được ko bác, có gì thì để e order cái giống bác luôn cho máu. Cái màn e dùng thì chán nhất là phần mềm chuối cả nải, e tìm được cái Nixen MH-900 của Hàn Quốc phần mềm chuyên nghiệp hơn nhưng lại ko có builtin DVD player mà e email hỏi cũng ko thấy trả lời.
Bác rảnh e mời bác cafe nhé rồi review quả DVD of bác luôn (khéo e lại biết bác rồi cũng nên -> ngày xưa e học bằng 2 ở chỗ bác :) ).

Chỉnh sửa cuối:

canadabuon

Xe hơi
em cũng đang tính lên quả DVD - Navi cho Teana , các bác sài rồi cho biết thêm, xem trên mạng thì thấy hàng Thẩm Quyến sản xuất , ngoại hình okie , ko biết chất lượng và phần mềm thế nào , cũng chip samsung, ram rời , build in DVD - Navi, cài vietmap chắc ko được.

pocketme

Xe hơi
em cũng đang tính lên quả DVD - Navi cho Teana , các bác sài rồi cho biết thêm, xem trên mạng thì thấy hàng Thẩm Quyến sản xuất , ngoại hình okie , ko biết chất lượng và phần mềm thế nào , cũng chip samsung, ram rời , build in DVD - Navi, cài vietmap chắc ko được.
Hàng Thẩm Quyến ở alibaba thì e thấy có nhược điểm chung là phần mềm giao diện tồi, rất kém thuận tiện (cái này quan trọng vì bác & nó giao tiếp hàng ngày), hình như các chú sales cũng biết nhược điểm đấy nên ko cái nào có screenshots của user interface cả, mail hỏi thì cứ ậm ừ, lờ mờ.
E đang ngâm cứu quả này của Hàn Quốc, nhìn chuyên nghiệp hơn, chip Intel, mời bác xem:

Ở phía trên có hiển thị nhiệt độ ngoài trời (màn zin cũng thua cái này), giờ. Phía dưới thông tin điều hòa được hiển thị đẹp, chau chuốt.

Khi đang xem video ở chế độ fullscreen nếu bác chỉnh điều hòa thì thông tin điều hòa sẽ hiển thị ngay (phần mềm của Quảng Châu thì ko đâu ợ).

Có chế độ warning popup 1 số trạng thái như cửa mở...

E thấy nó còn bảo ko cần lòng thòng cái dây cắm cổng AUX nữa...

Link đây mời bác http://www.dressupcar.co.kr/shop/goods/goods_view.php?goodsno=186793657&category=020005

quangnd

Xe buýt
Nhìn đẹp đấy anh Hải à. Nhưng giờ mà thay tốn kém quá mà cũng chẳng làm gì, mấy khi sờ đến command đâu. :69:

quangnd

Xe buýt
Tks ý kiến của Bác, e cũng nghĩ thế. Mới cưới e nó và mới đi đc 2k km mà e thấy tình trạng bia bọt của e nó cũng tệ lắm, 12-13l/100km trong thành phố, 8-8.5l/100km đường dài. E chạy cũng ko quá phũ phàng, chả hiểu xe của các Bác thế nào? Hay là e mắc bệnh Tưởng của Taiwan do đi xe TW ko biết nữa.
Ăn uống thế là bình thường cụ à. Camry cũng vậy thôi.

Nhìn các MAP của KR mà thèm. SM7 lắp được cho Teana đấy anh Hải à, tìm hàng này là chuẩn mà đồ thì yên tâm luôn.

canadabuon

Xe hơi
cái DVD head unit này là dành cho Teana J31 ( SM7 ) đời 2008 trờ xuống , teana Vn đang chạy là dòng J32 , mà cũng toàn tiếng Hàn , sao đọc được.

pocketme

Xe hơi
cái DVD head unit này là dành cho Teana J31 ( SM7 ) đời 2008 trờ xuống , teana Vn đang chạy là dòng J32 , mà cũng toàn tiếng Hàn , sao đọc được.
Screenshots ở trang trên đúng là cho Teana J31, nhưng model MH-900 SM9 thì là cho J32 đấy bác canadabuon ạ. E có cái brochure của nó (~ 3MB nên e ko attach ở đây), e trích cái screenshot cho J32 thôi nhé

Link alibaba đây bác http://www.alibaba.com/product-free/107464380/Built_in_7_GPS_system.html, tuy nhiên bọn nó ko bán lẻ.

Giao diện of nó có tiếng Anh đấy bác ạ. E đang nhờ ông bạn phi công mua hộ, bác đợi e làm chuột bạch vậy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Quá chuẩn, hàng về phải test ngay.

canadabuon

Xe hơi
bác chuột bạch nhé, okie em múc theo bác :)

matocdo_cuhis85

Xe máy
Công nhận Xe đẹp mà giá cả phải chăng !!
Hiz hiz

Victory78

Xe tải
Ngon quá Bác ạ. Hôm qua em lấy xe rồi, mầu trắng.
2 cái DVD gối đầu thấy đẹp lắm.
Các Bác cho em hỏi:

1.Bản TB có Bluetooth ko các bác?
2.Em tìm mãi mà xe em ko có cái mic nó nằm ở đâu cả.

quangnd

Xe buýt
Các Bác cho em hỏi:

Không có Bluetooth đâu. :P

carvungtau

Xe hơi
Các Bác cho em hỏi:

Nếu đúng là TB thì k có BT đâu cụ ơi .