Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

Inox75

Xe tăng
Chúc mừng bác, nhưng đảm bảo với bác là chưa bốc được biển đâu vì cục thuế của hà lội chưa có mức giá thuế cho em teana sx 2010. chờ từ 10 ngày đến 1 tháng, chán như con dán
Các Bác cho e hỏi, trước bạ teana bây giờ bao nhiêu ạ.

quangnd

Xe buýt
54trx2 (b)

PhuongnamTech

Đi bộ
Hôm qua em đã bốc biển rồi .

Có mấy cái này em muốn hỏi ý kiến các cụ :

Hộp số khi em chuyển các chế độ có vẻ hơi cứng ... không biết xe em lởm hay là hảng nó làm như thế :ohmy:

Ốp lazang cụ nào làm bảo hiểm cho em nó chưa . Nếu có cách này hay nhất thì mật bí cho em với .. Trên Chợ Trời thấy có bác mất 3 lần rồi làm các kiểu nhưng vẫn bị mất ( đổ keo, lắp xích, bắt vít ... :77:)

Xe em TB mà sao showroom nó lại lắp thêm ổ DVD 10 đĩa xuống dưới ghế phụ nhỉ ...

2 cái màn hình khuyến mãi lởm kinh .. nhưng mà xem lại có vẻ nét hơn cái màn hình chính :ohmy: do em thấy cái màn chính nó cứ nhợt nhợt ....

Em gọi đến ThanhBinhAuto thì có DVD lắp cho Teana có thêm:

-IPod control
-USB+SD+MMC connection port
(cái này theo xe hình như là không có vì em ngắm mất mấy tiếng không tìm ra được)
Quan trọng nhất là cái tiếng Anh ... mặc dù em biết Tý tiếng Mao nhưng thằng TW nó lại dùng chữa Trung quốc Cổ nên đọc chẳng hiểu gì ...:102:

Còn cảm nhận về xe thì

- Trước em đang đi Ếch 3.0 chuyển sang em này thì ban đầu thấy độ vọt yếu nhưng xe đi mượt , tay lái nhẹ , vào cua hơi bồng bềnh . Độ ồn thì em nó okie ...

- Chắc là âm thanh thì phải độ lại cho em nó chứ em thấy Loa theo xe không được okie lắm

quangnd

Xe buýt
DVD chẳng có con nào có 10 đĩa cụ à.

Theo em xe cụ TA chứ không phải TB, điều hòa cụ nằm trên mặt táp lô gần màn hình hay nằm ở ngang dưới CD?

Hôm qua em đã bốc biển rồi .

Có mấy cái này em muốn hỏi ý kiến các cụ :

Hộp số khi em chuyển các chế độ có vẻ hơi cứng ... không biết xe em lởm hay là hảng nó làm như thế :ohmy:

Ốp lazang cụ nào làm bảo hiểm cho em nó chưa . Nếu có cách này hay nhất thì mật bí cho em với .. Trên Chợ Trời thấy có bác mất 3 lần rồi làm các kiểu nhưng vẫn bị mất ( đổ keo, lắp xích, bắt vít ... :77:)

Xe em TB mà sao showroom nó lại lắp thêm ổ DVD 10 đĩa xuống dưới ghế phụ nhỉ ...

2 cái màn hình khuyến mãi lởm kinh .. nhưng mà xem lại có vẻ nét hơn cái màn hình chính :ohmy: do em thấy cái màn chính nó cứ nhợt nhợt ....

Em gọi đến ThanhBinhAuto thì có DVD lắp cho Teana có thêm:

-IPod control
-USB+SD+MMC connection port
(cái này theo xe hình như là không có vì em ngắm mất mấy tiếng không tìm ra được)
Quan trọng nhất là cái tiếng Anh ... mặc dù em biết Tý tiếng Mao nhưng thằng TW nó lại dùng chữa Trung quốc Cổ nên đọc chẳng hiểu gì ...:102:

Còn cảm nhận về xe thì

- Trước em đang đi Ếch 3.0 chuyển sang em này thì ban đầu thấy độ vọt yếu nhưng xe đi mượt , tay lái nhẹ , vào cua hơi bồng bềnh . Độ ồn thì em nó okie ...

- Chắc là âm thanh thì phải độ lại cho em nó chứ em thấy Loa theo xe không được okie lắm

PhuongnamTech

Đi bộ
Những xe nào sản xuất vào năm 2010 thì chưa có biểu thuế để đăng ký bác ạ. Nhưng mấy thằng bạn em làm showroom nó bảo là cho tiền thì vẫn trôi những xe có ngày sản xuất vào năm 2010 ....

PhuongnamTech

Đi bộ
Thế thì xe bác là TA đấy ạ, bác xem lại 2 cái hình e post ở trên về TA và TB nhé.
nhưng nút chỉnh điều hòa của em nằm ở dưới màn hình bác ạ ... băn khoăn quá ..

Cái vụ DVD sao nó lại lắp thêm ở dưới ghế Phụ .... ổ đĩa chính chỉ đọc được CD và MP3 thôi. đã thế còn không có đọc thẻ nhớ nữa chứ .

pocketme

Xe hơi
nhưng nút chỉnh điều hòa của em nằm ở dưới màn hình bác ạ ... băn khoăn quá ..
Cái vụ DVD sao nó lại lắp thêm ở dưới ghế Phụ .... ổ đĩa chính chỉ đọc được CD và MP3 thôi. đã thế còn không có đọc thẻ nhớ nữa chứ .
Vâng, TA thì ngay dưới màn hình là nút chỉnh điều hòa mà.
Xe Teana nguyên bản của Nhật 2.5, 3.5 options có GPS navigator & multimedia thì đầu đĩa DVD để ở trong hộc đồ ghế hành khách trước, ổ đĩa ở táp lô cũng vẫn là 6CD & MP3 thôi. Ổ DVD lắp trong hộc đồ thì chỉ là ổ 1 DVD còn DVD changer nếu có dùng thì 1 là lắp trong cốp sau, 2 là để dưới ghế phụ như của bác (chắc các bác TW cải tiến cho dễ điều khiển remote và tiện thay đĩa, e dự thế :) ).

Những xe nào sản xuất vào năm 2010 thì chưa có biểu thuế để đăng ký bác ạ. Nhưng mấy thằng bạn em làm showroom nó bảo là cho tiền thì vẫn trôi những xe có ngày sản xuất vào năm 2010 ....
Xe Teana 200XL màu đen của nhà e hồi đăng ký đầu tháng 12 năm ngoái là cái xe Nhật nhập thương mại đầu tiên ở HN thì phải, ra Cao Bá Quát cũng chưa có giá, phải bôi trơn 500K và chờ 4 ngày mới có quyết định đấy ạ, sales bảo e thế, ko biết có thuốc e ko nhưng cái xe sau giống hệt thì ko phải đợi và ko phải bôi trơn 500K nữa (btw, e nó mới bị xơi cả đôi tai chiều nay rùi, hic hic).

Chỉnh sửa cuối:

Victory78

Xe tải
Có bác nào xe Teana sản xuất năm 2010 đã đi đăng ký được chưa? Bác cho em ít kinh nghiệm với.

quangnd

Xe buýt
2010 muốn nộp thuế không cho nộp nhưng bôi trơn 1 chút là được. buồn cười thật, hết quý 1 2010 rồi mà biểu thuế vẫn chưa có (b)

canadabuon

Xe hơi
chắc bọn Nissan VN mới gia nhập VAMA, đang tìm cách đánh xe nhập đài loan , nissan VN có kế hoạch nhập khẩu Teana nguyên chiếc từ Japan cho nên để Teana TW nhập về thì sao nó làm ăn, phần lớn sẽ chọn Teana TW do giá quá mềm, chả biết các cụ đánh xe TW bên kylin khai thuế kiều gì , giá gốc Teana 2.0 bên TW chắc 20K .

gbnissan

Xe hơi
2010 muốn nộp thuế không cho nộp nhưng bôi trơn 1 chút là được. buồn cười thật, hết quý 1 2010 rồi mà biểu thuế vẫn chưa có (b)
Hợp tác xã Vịt ngan nó thế, vấn đề là nó cần các dn nhập khẩu bôi trơn ạ. Chán như con gián

quangnd

Xe buýt
chắc bọn Nissan VN mới gia nhập VAMA, đang tìm cách đánh xe nhập đài loan , nissan VN có kế hoạch nhập khẩu Teana nguyên chiếc từ Japan cho nên để Teana TW nhập về thì sao nó làm ăn, phần lớn sẽ chọn Teana TW do giá quá mềm, chả biết các cụ đánh xe TW bên kylin khai thuế kiều gì , giá gốc Teana 2.0 bên TW chắc 20K .
Giá gốc bên TW hơn 20k$, giá khai thuế hiện giờ là 10.5k$ cho 2.0.

Kangoora

Xe tăng
E vừa chạy liền tù tì 3 ngày sau khi lấy Teana TW 2.0 bản TB (có DVD lắp thêm dưới gầm ghế phụ). Hơn nghìn km rùi và cảm nhận của e là chống ồn khá tốt khi chạy ở đường nhẵn (hơn Camry LE, vì e cũng chạy cung đường này với Cam nhiều rùi). Có một nhược điểm cay đắng (hy vọng chỉ với xe của em) là tiếng ù khá rõ nếu để máy nổ ở chế độ ko tải trước khi vào số D. À, e bonus thêm một bực mình là bắt buộc phải bấm vào màn hình cảm biến một phát khi bắt đầu hành trình để đc nghe nhạc (cay lắm mà chưa làm gì đc). Mong các Bác chia sẻ kinh nghiệm để giảm bớt sự bực mình với e Teana này, e sẽ từ từ tìm hiểu và post hầu các Bác. Tks

Chỉnh sửa cuối:

canadabuon

Xe hơi
oài , giá 20K- khai thuế 10K - chi phí khác 3K = 33K , mang về showroom bán 44K - lời những 11K 1 chiếc teana 2.0 .

carvungtau

Xe hơi
E vừa chạy liền tù tì 3 ngày sau khi lấy Teana TW 2.0 bản TB (có DVD lắp thêm dưới gầm ghế phụ). Hơn nghìn km rùi và cảm nhận của e là chống ồn khá tốt khi chạy ở đường nhẵn (hơn Camry LE, vì e cũng chạy cung đường này với Cam nhiều rùi). Có một nhược điểm cay đắng (hy vọng chỉ với xe của em) là tiếng ù khá rõ nếu để máy nổ ở chế độ ko tải trước khi vào số D. À, e bonus thêm một bực mình là bắt buộc phải bấm vào màn hình cảm biến một phát khi bắt đầu hành trình để đc nghe nhạc (cay lắm mà chưa làm gì đc). Mong các Bác chia sẻ kinh nghiệm để giảm bớt sự bực mình với e Teana này, e sẽ từ từ tìm hiểu và post hầu các Bác. Tks
Xe bị ù thì theo em là bị chung cụ ơi , xe em cũng thế bữa nào cụ để ý chạy tầm 60km/h cũng bị ù , còn về phần màn hình thì em cho là nhà sản xuất muốn nhắc nhở cái gì đó trước khi sử dụng ( cái này em thua vì toàn tiếng hoa ) , lúc trước em đi LS460 mỗi lần mở khóa thì MH lại hiện lên phần chọn ngôn ngữ nên cũng hơi bực mình nhưng sài riết rồi cũng quen .

carvungtau

Xe hơi
oài , giá 20K- khai thuế 10K - chi phí khác 3K = 33K , mang về showroom bán 44K - lời những 11K 1 chiếc teana 2.0 .
K lời nhiều như cụ nghĩ đâu , vì khi mình mở tờ khai thuế thì bên Hải quan đâu có định giá trên tờ khai đâu mà căn cứ trên biểu thuế , theo em thì bèo lắm cũng phải tầm 16k .