Nissan TEANA 2010 ntn ạ?

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Giá 43,5k$ là có thật.
Cụ nào không tin và cần mua cứ đến thẳng số 2 gặp anh Trường nói là dân OF sẽ có giá đó.
43,5k$ là bản TB, cùng với bản TB đó Kylin bán 46,5k$.
Trước đây em đưa lên giá 43k$ chả cụ nào tin cúối cùng toàn sale đến lấy. Giờ tăng lên 43,5k cũng chả cụ nào tin vẫn sale đến lấy.
Trên này có cụ nuoinhim tin em nói đã lấy được xe 42k$, hôm qua ngày đẹp mới đến lấy xe về:6:
Khổ quá, em tin cụ đấy chứ, nhưng mà lúc biết thông tin này thì em đã trót mua, các cụ cứ xát muối vào nỗi đau của em mãi thế :102: mất gấn 100 củ đấy các cụ ạ

mario

Xe hơi
Khổ quá, em tin cụ đấy chứ, nhưng mà lúc biết thông tin này thì em đã trót mua, các cụ cứ xát muối vào nỗi đau của em mãi thế :102: mất gấn 100 củ đấy các cụ ạ
Mà em ko hiểu giá tốt thế sao ko quảng cáo mà bán nhỉ, cứ im thin thít, giá rẻ hơn thị trường 1k khối người mua mà rẻ hơn những 3k.
100 củ mà độ Focal thì sướng nhỉ, mời hẳn chuyên gia căn chỉnh Focal ở bển luôn

Shinta

Xe tăng
động cơ nissan thì khỏi bàn :6::6::6:

ngaydoclap

Xe container
Em vừa ra chỗ bác Trường ở 2 LTK, showroom vắng vẻ đi lang thang khắp lục lọi mới có một chị mặc váy chạy ra tiếp mở khóa cho lên ngồi trên xe nổ máy thử, chạnh lòng khi leo lên lại I30CW của mình. Mọi thứ trên Teana không chê được ngoại trừ hệ thống âm thanh và cái đèn pha hai bên má ngoài, phần nhựa trắng trong hơi đục ánh tím nom hơi hàng mã tí vì nhìn nó cứ nhừa nhựa làm sao ý, không biết cái này có thay được không các cụ ?

Nhìn tổng thể thì đẹp hơn Camry, nhưng chau chuốt thì CAM có vẻ kỹ hơn em này tí, và vì thế em cũng đang đau đầu vì em nó đây.

mario

Xe hơi
Đèn thì cụ thay đơn giản, cụ đặt bộ projector bên thái có cả AFS original 3.5, loa thì chắc chán phải thay. Nếu mua được giá tốt thì cụ múc luôn chứ chần chờ gì nữa, tiền chênh lệch cụ độ loa với thay đèn xong thì hết lăn tăn
Mà cụ so với Cam ĐL hay Cam LD,
CAM ĐL 2.0 hộp số 4 cấp còn Teana là Vô cấp.
CAM ĐL ắp DVD tàu mấy cái nút volume với chỉnh điều hòa trên tay lái là lắp thêm của tung của nhé, em xem kỹ rồi.
Cụ check giá bên ĐL mà xem, giá Teana đắt hơn Cam 10% mà ko hiểu sao về VN nó lại rẻ hơn,:'(

ckc

Xe đạp
Giá 43,5k$ là có thật.
Cụ nào không tin và cần mua cứ đến thẳng số 2 gặp anh Trường nói là dân OF sẽ có giá đó.
43,5k$ là bản TB, cùng với bản TB đó Kylin bán 46,5k$.
Trước đây em đưa lên giá 43k$ chả cụ nào tin cúối cùng toàn sale đến lấy. Giờ tăng lên 43,5k cũng chả cụ nào tin vẫn sale đến lấy.
Trên này có cụ nuoinhim tin em nói đã lấy được xe 42k$, hôm qua ngày đẹp mới đến lấy xe về:6:
ở Đức Hiếu là bản TA, ko có màn hình,ko ổ DVD, ko camera de, chưa dán kính 3M,ko nẹp nhôm, ..
nói chung là thiếu cũng khá nhiều thứ.
mới lấy em màu đen bên Việt Hải ,có xe luôn,nhưng có thêm mấy cái thiếu thiếu ở trên. đắt hơn 1k. quên nữa là bản TB

arc_tuan

Xe buýt
ở Đức Hiếu là bản TA, ko có màn hình,ko ổ DVD, ko camera de, chưa dán kính 3M,ko nẹp nhôm, ..
mới lấy em màu đen bên Việt Hải ,có xe luôn,nhưng có thêm mấy cái thiếu thiếu ở trên. đắt hơn 1k. quên nữa là bản TB
thía thì giá nài tốt cụ nhờ...
(b)(b)

ngaydoclap

Xe container
thía thì giá nài tốt cụ nhờ...
(b)(b)
Em nghĩ là giá tốt, cỏn củ tỷ thế nào, nội dung xe ra làm sao thì em chỉ biết tin vậy thôi. Hôm nay em ra 2LTK thì chỉ còn đúng 1 chiếc mà đã có cụ nào đặt tiền rồi nên em lại co thêm thời gian cân não :21:

quangnd

Xe buýt
Đèn thì cụ thay đơn giản, cụ đặt bộ projector bên thái có cả AFS original 3.5, loa thì chắc chán phải thay. Nếu mua được giá tốt thì cụ múc luôn chứ chần chờ gì nữa, tiền chênh lệch cụ độ loa với thay đèn xong thì hết lăn tăn
Mà cụ so với Cam ĐL hay Cam LD,
CAM ĐL 2.0 hộp số 4 cấp còn Teana là Vô cấp.
CAM ĐL ắp DVD tàu mấy cái nút volume với chỉnh điều hòa trên tay lái là lắp thêm của tung của nhé, em xem kỹ rồi.
Cụ check giá bên ĐL mà xem, giá Teana đắt hơn Cam 10% mà ko hiểu sao về VN nó lại rẻ hơn,:'(
Em trả lời cho cụ từng ý 1 nhé!

- CAM ĐL 2.0 hộp số 4 cấp còn Teana là Vô cấp.
+ Cam thì 4 cấp còn Teana 2.0 là 5 cấp, 2.5 và 3.5 là 6 cấp nhé!

- Cụ check giá bên ĐL mà xem, giá Teana đắt hơn Cam 10% mà ko hiểu sao về VN nó lại rẻ hơn.

+ Giá của cả Camry và Accord tại TW đều thấp hơn 10% so với Teana nhưng tại Việt Nam chuộng Camry nên được thể bán giá cao so với Camry. Accord giá cao hơn do bị áp thuế cao hơn so với Teana. Nên tính lại kỹ thì nếu mua Camry người dùng bị lỗ vì chuộng Toyota, giá trị thực rẻ hơn. So với Accord thì bị chênh thuế nên thuế bị nộp nhiều hơn Teana.

mario

Xe hơi
Em trả lời cho cụ từng ý 1 nhé!

- CAM ĐL 2.0 hộp số 4 cấp còn Teana là Vô cấp.
+ Cam thì 4 cấp còn Teana 2.0 là 5 cấp, 2.5 và 3.5 là 6 cấp nhé!

- Cụ check giá bên ĐL mà xem, giá Teana đắt hơn Cam 10% mà ko hiểu sao về VN nó lại rẻ hơn.

+ Giá của cả Camry và Accord tại TW đều thấp hơn 10% so với Teana nhưng tại Việt Nam chuộng Camry nên được thể bán giá cao so với Camry. Accord giá cao hơn do bị áp thuế cao hơn so với Teana. Nên tính lại kỹ thì nếu mua Camry người dùng bị lỗ vì chuộng Toyota, giá trị thực rẻ hơn. So với Accord thì bị chênh thuế nên thuế bị nộp nhiều hơn Teana.
Em kính mời cụ quangnd ngó vào 2 cái link này hộ em cái
http://www.carinfo.vn/tvkt/hop-so/368-nissan-gioi-thieu-hop-so-vo-cap-the-he-moi.html
http://xe360.vn/tu-van/kien-thuc/nguyen-ly-hoat-dong-cua-hop-so-vo-cap-cvt/39
Cụ đi xe mà ko biết nó có cấp ko à, 5 cấp thì khi vào số vẫn giật đùng đùng nhé, còn bản 2.5 và 3.5 nó có tiptronic + / - mỗi khi cụ tăng hoặc giảm số để vượt nó sẽ báo từ 1 -> 6 nhưng thực ra chính bộ computer điều chỉnh vòng tua khi cụ muốn đi sport chứ thực ra nó là vô cấp cụ nhé. Đằng sau xe cụ nó có đề CVT Xtronic đấy. Cụ ngâm cứu lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Em kính mời cụ quangnd ngó vào 2 cái link này hộ em cái
http://www.carinfo.vn/tvkt/hop-so/368-nissan-gioi-thieu-hop-so-vo-cap-the-he-moi.html
http://xe360.vn/tu-van/kien-thuc/nguyen-ly-hoat-dong-cua-hop-so-vo-cap-cvt/39
Cụ đi xe mà ko biết nó có cấp ko à, 5 cấp thì khi vào số vẫn giật đùng đùng nhé, còn bản 2.5 và 3.5 nó có tiptronic + / - mỗi khi cụ tăng hoặc giảm số để vượt nó sẽ báo từ 1 -> 6 nhưng thực ra chính bộ computer điều chỉnh vòng tua khi cụ muốn đi sport chứ thực ra nó là vô cấp cụ nhé. Đằng sau xe cụ nó có đề CVT Xtronic đấy. Cụ ngâm cứu lại nhé
Vậy sao chạy số gạt sang chế độ + - có 6 cấp ?

Chỉnh sửa cuối:

mario

Xe hơi
Thế thì cụ lại phải xem lại kỹ thuật. Hộp số nó là vô cấp thì ai cũng biết Nissan có cái đó, nhưng nó cũng vẫn còn có cấp độ hộp số, cụ nói nó không có số là không đúng. Hộp số 2.0 5 số, 2.5 và 3.5 6 số.
Cụ nghiên cứu kỹ lại cái link thứ 2 hộ em với, nó dùng dây đai mà cụ, hộp số như civic 2.0 5 số khi cụ tăng ga nó vẫn có độ chễ để vào số.
Cụ đi xe máy tay ga thế nó có số ko cụ ??
Em trích dẫn luôn cho cụ:
Tạo ra các "Số"

Khoảng cách từ tâm của puli đến điểm tiếp xúc của dây đai trong rãnh được gọi là bán kính dốc (pitch radius). Khi hai mặt puli cách xa nhau, dây đai chạy xuống thấp và bán kính dốc giảm. Khi hai nửa puli lại gần nhau, dây đai chạy lên cao hơn và bán kính dốc tăng. Tỷ số giữa bán kính dốc của puli chủ động và bán kính dốc của puli bị động tạo nên số.

Khi một puly tăng bán kính của nó, thì puli còn lại sẽ giảm bán kính để giữ cho đai bám chặt. Khi hai puli thay đổi bán kính tương xứng với nhau, nó tạo ra vô số tỷ số truyền - tất cả các mức giữa hai điểm thấp và cao. Ví dụ, khi bán kính dốc ở puli chủ động nhỏ và bán kính dốc ở puli bị động lớn, khi đó tốc độ quay của puli bị động giảm, mang lại cái gọi là "số mạnh". Khi bán kính dốc ở puli chủ động lớn và bán kính dốc ở puli bị động nhỏ, lúc này tốc độ quay của puli bị động tăng lên, mang lại cái gọi là "số nhanh". Như vậy, về mặt lý thuyết, một CVT có vô số "số" mà nó có thể tạo ra bất cứ khi nào, ở bất cứ tốc độ nào của động cơ.

Chỉnh sửa cuối:

quangnd

Xe buýt
Em hiểu, nhưng cụ đã bao giờ chạy 2.5 hay 3.5 chưa? Chuyển qua cài +- thì nó có 6 cấp đấy, vô cấp đâu?

Cụ xem trang Nissan TW nhé!

http://www.nissan.com.tw/car/teana/index.asp

Vào cái cuối cùng bác sẽ thấy thông số kỹ thuật nó có ghi là 6 cấp đó. Còn về xe máy thì em hiểu, em đi nhiều rồi mà. Em thắc mắc theo tài liệu kỹ thuật của Nissan cung cấp và trước có nói chuyện với Cụ Hardtop, không nhớ nhầm cho dù CVT thì nó cũng có mức chuyển.

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Cái phần đo đỏ đấy là bên Cty D-Global đấy các cụ à (b).

voyeu1980

Xe đạp
cụ Rô chụp gì mà ao hết cả lét òi...dạo này em bận quá chưa làm gì đc. nhì TB của cụ thèm muốn chết :'(:'(:'(.
ah hôm qua em nối dc BT với iphone roài. mở music cứ gọi là chan chát.
cụ nào conect mà nói hỏi PIN thì cứ phang 0000 ( 4 con zero các cụ nhá )
và con của em cionf có cổng nối với USB. giờ cứ làm cái 4GB là nghe nhạc cả năm
(b)(b)(b)(b)
Cụ cho em hỏi của em nó cũng có USB sao em cắm vào mà nó ko nhận được ạ ấn vào biểu tượng ở màn hình ko được

mario

Xe hơi
Em hiểu, nhưng cụ đã bao giờ chạy 2.5 hay 3.5 chưa? Chuyển qua cài +- thì nó có 6 cấp đấy, vô cấp đâu?

Cụ xem trang Nissan TW nhé!

http://www.nissan.com.tw/car/teana/index.asp

Vào cái cuối cùng bác sẽ thấy thông số kỹ thuật nó có ghi là 6 cấp đó. Còn về xe máy thì em hiểu, em đi nhiều rồi mà. Em thắc mắc theo tài liệu kỹ thuật của Nissan cung cấp và trước có nói chuyện với Cụ Hardtop, không nhớ nhầm cho dù CVT thì nó cũng có mức chuyển.
Em tìm mãi ko thấy chỗ nào ghi 6 cấp, cụ alt +prtscr cho em phát.
Như ở trên em có nói 2.5 và 3.5 nó có thêm + / - để khi cụ muốn đi sport hay léo dốc có cảm giác vào số là do bộ computer của nó điều khiển cụ ạ
Tại sao nó là có 6 cấp? Bởi vì Computer được lập trình sẵn từng giai đoạn vòng tua máy sao cho phù hợp với động cơ công suất lớn, không quá giật ,mà vẫn có cảm giác sang số nên nó mới để +/- từ 1<>6 cụ ạ.
Trước em ở Nga ngố em đi con Audi A6 đời 2001 nó cũng dùng computer ở chế độ +/- để điều chỉnh vòng tua máy khi em muốn đi sport hoặc muốn vượt. Chứ cụ nghĩ xem đi hộp số CVT mà lúc cao hứng phóng tít nó chả giật chả thốc gì cả cụ chán không nên nó mới cho ra cái +/- với hộp số CVT và computer sẽ được lập trình sẵn để có cảm giác sport khi muốn tăng tốc
Như civic 2.0 có +/- trên vô lăng, nhưng civic là hộp số 5 cấp thực nên khi cụ đi chế độ D mỗi khi tăng hoặc giảm đều có cảm giác vào hoặc nhả số

Em trích dẫn của lancer với hốp số CVTĐây là một điểm khác biệt vì hộp số CVT thường không sang số; tuy nhiên, các kỹ sư của Mitsubishi đã lập trình để hộp số CVT của xe Lancer cho người lái có cảm nhận xe sang số.

Chỉnh sửa cuối:

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi của em nó cũng có USB sao em cắm vào mà nó ko nhận được ạ ấn vào biểu tượng ở màn hình ko được
Cụ chuyển sang DVD, sau đó cụ touch vào màn hình nó sẽ hiện ra biểu tượng của USB, cụ touch vào đấy phát nữa là được ạ

quangnd

Xe buýt
Em tìm mãi ko thấy chỗ nào ghi 6 cấp, cụ alt +prtscr cho em phát.
Như ở trên em có nói 2.5 và 3.5 nó có thêm + / - để khi cụ muốn đi sport hay léo dốc có cảm giác vào số là do bộ computer của nó điều khiển cụ ạ
Tại sao nó là có 6 cấp? Bởi vì Computer được lập trình sẵn từng giai đoạn vòng tua máy sao cho phù hợp với động cơ công suất lớn, không quá giật ,mà vẫn có cảm giác sang số nên nó mới để +/- từ 1<>6 cụ ạ.
Trước em ở Nga ngố em đi con Audi A6 đời 2001 nó cũng dùng computer ở chế độ +/- để điều chỉnh vòng tua máy khi em muốn đi sport hoặc muốn vượt. Chứ cụ nghĩ xem đi hộp số CVT mà lúc cao hứng phóng tít nó chả giật chả thốc gì cả cụ chán không nên nó mới cho ra cái +/- với hộp số CVT và computer sẽ được lập trình sẵn để có cảm giác sport khi muốn tăng tốc
Như civic 2.0 có +/- trên vô lăng, nhưng civic là hộp số 5 cấp thực nên khi cụ đi chế độ D mỗi khi tăng hoặc giảm đều có cảm giác vào hoặc nhả số

Em trích dẫn của lancer với hốp số CVTĐây là một điểm khác biệt vì hộp số CVT thường không sang số; tuy nhiên, các kỹ sư của Mitsubishi đã lập trình để hộp số CVT của xe Lancer cho người lái có cảm nhận xe sang số.
Vâng, để em nghiên cứu thêm. Em với bác có nhiều điểm chung nhỉ, cùng thích Teana, giờ lại cùng ở Nga nữa chứ (b)

mario

Xe hơi
Vâng, để em nghiên cứu thêm. Em với bác có nhiều điểm chung nhỉ, cùng thích Teana, giờ lại cùng ở Nga nữa chứ (b)
Trước cụ ở TP nào từ năm bao nhiêu ?
Em ở moscow từ 2000 - 2008, có nhiều điểm chung, lúc nào cụ giới thiệu vợ cả của cụ đi (l)

arc_tuan

Xe buýt
Cụ chuyển sang DVD, sau đó cụ touch vào màn hình nó sẽ hiện ra biểu tượng của USB, cụ touch vào đấy phát nữa là được ạ
chuẩn đới cụ ah. em bận mấy hôm không vào. may có cụ (b)(b)(b)