Nissan Navara các bác thấy thế nào??

otohagiang

Xe container

matmo

Xe tăng
Các bác làm bài review so sánh giữa Navara với Camry em xem nào
Để so sánh, nên cho 2 em này đấu đầu trực diện. Sau đó làm review một thể. Được ko cụ voi? (ý kiến cá nhân thôi ạ:D)

gladiator

Xe hơi
em thấy nissan navara mà off thì ok quá đi nhưng theo ngu ý của e thì nếu muốn đi off sướng thì cần phải độ thêm không ít đâu ạ

Hung Ngo

Xe buýt
E đã sử dụng bản Navara, Hilux, Ranger 2 cầu, xuất xứ Thailan trong khoảng 5 tháng tại Lào. Cảm nhận của e đối với một e Navara offroad nè là cabin quá lịch sự cho một chuyến off, nội thất rộng rãi, tiện nghi. Máy móc ngon, êm.
E ko để ý lắm đến thông số của e nó nhưng cảm giác khi ngồi trong cabin là tầm nhìn hơi thấp nếu so với Hilux và Ranger (e ko có Triton và Dmax nên ko so sánh đc), gầm xe cũng có vẻ thấp hơn so với Hilux 2 cầu, khả năng vượt địa hình ko bằng 2 e kia. Điều hòa nhiệt độ bị tắc sau 1 tháng đi đường đất bụi (đất đỏ bazan) trong khi 2 e kia chưa bị tắc. Phụ tùng thay thế ko sẵn có, đồ thay thế đắt hơn 2 e kia (phải gửi mua ở thành phố lớn). Cầu điện không hiệu quả hơn cầu tay nhưng bảo trì và sửa chữa không dễ như cầu tay (trong điều kiện rừng núi chỉ có thợ cơ khí, ko có xưởng của nissan) nên ko dám đi quá xa.
Thùng xe ngắn hơn Hilux và Ranger, chở đc ít người và đồ (bên Lào, Camb cho phép người ngồi sau thùng). Giá xe cao hơn 2 dòng còn lại (cùng xuất xứ Thailand).
Kết luận: xe nè hợp với đường thành phố + off các cung ngắn (phù hợp với đa số các OFer nhà ta), còn đối với dân chuyên thì ko hợp đâu ah

linhht707

Xe đạp
Bác nói chuẩn đấy. Em ở bên Lào mấy tháng, thấy bên đó dùng Hilux nhiều như Honda ở VN vậy. Em nghĩ tại Toy ít hư và dễ sửa nên bọn nó mới sắm nhiều để đi làm rẫy như thế.

Hung Ngo

Xe buýt
Phải nói là Hilux nó dễ tính, rổ giá ngon lành - Hilux Thailand khoảng 24k, rẻ hơn Navara gần chục củ - nội thất đơn giản dễ vệ sinh. Cabin rộng rãi cả gia đình ngồi thoải mái, thùng sau rộng và sâu nên đựng đồ vô tư. Hilux đc chuộng hơn nhờ cái dễ sửa lắm, chỉ cần thợ cơ khí với búa, cờ lê là sửa đc hỏng hóc vặt rùi ko p đưa vào xưởng như Navara của cụ chủ thớt. Các cụ cứ để ý, nơi nào có chiến tranh, nơi ấy có Hilux. Dễ tính hơn cave
À mà e nhớ thì nội thất da của Navara mà bôi bẩn lên thì phí quá, trong khi đi off thì có mấy ai sạch đc đâu ah!

lanh nguyễn

Đi bộ
các cụ có những bài hay thật đấy. Lính mới như em con phải học nhiều quá huhuhuh...

lanh nguyễn

Đi bộ
Hôm trước em vào Facebook có đọc được 1 câu nói của 1 cụ trên đó nói làm em cũng suy nghĩ mãi mà cũng không biết làm sao bây giờ: " Uống nhiều thì Vợ buồn, uống ít thì bạn buồn mà không uống thì mình buồn" chẳng biết phải làm sao nữa???

mazdalevanluong

Xe máy
Bác mời tất cả các cụ một chầu voska đi!

lanh nguyễn

Đi bộ
Cảm ơn Cụ nhiều. Em lính mới nên đang thời gian học hỏi. Nhất định khi k biết gì em sẽ alo hỏi Cụ ngay lập tức