Thảo luận Nissan Kicks 2022 động cơ E power

Website
www.Nissanvn.vn
em thấy mở bán cũng được 1 thời gian rồi mà chưa thấy xe nào chạy ngoài đường
dạ thế nó mới là hàng hiếm đi ít đụng hàng cụ ạ . chứ thực ra thương hiệu Nissan ở Việt Nam đã bán được ít và dòng xe này mới về nữa công nghệ lại mới nhiều người chưa quyết đoán xuống tiền. Khách hàng mà đã lái thử ai cũng thấy rất ưng ý luôn anh ạ.

Bina_Vu

Xe hơi
dạ cụ có băn khoăn gì thế ạ.
1 . lỗ thở của pin ngay dưới gầm ghế lái, sát bên mép cửa. Bt thì không sao nhưng đi rửa xe, trời mưa có khả năng dễ bị nước vào. Nếu bị nước vào pin có bị làm sao không ?
2. Cái bệ tỳ tay ở giữa quá là vô duyên luôn. LÙi hẳn ra đằng sau người ngồi giữa ở ghế sau không có chỗ để chân. Bệ tỳ tay thì thấp, không để tay được
3. Không tự động pha cốt
4. Nhiều chi tiết nhựa nen hơi phèn.
Có một số cảm nhận của bản thân như trên e ạ

tranhien1979

Xe tăng
Cũng không quá to đâu bác ạ
Dài * rộng cao : 4305 * 1760 * 1615
Rộng rãi mà còn tiện nghĩ nữa bác ạ
Gia đình tầm 5 người quá ok luôn
Đi trong phố hết có 2,2L/100km
Nhà em, cần 1 cái xe qua cổng rộng 2,5m và xe cần đỗ tại sân rộng 3m, từ cổng, song song với cổng. Nên xe này to.
Tiện nghi xe này ít quá. Ngoài động cơ xăng phát điện ra, chả có cái gì hay ho cả.

Kiennissan

Đi bộ
Nhà em, cần 1 cái xe qua cổng rộng 2,5m và xe cần đỗ tại sân rộng 3m, từ cổng, song song với cổng. Nên xe này to.
Tiện nghi xe này ít quá. Ngoài động cơ xăng phát điện ra, chả có cái gì hay ho cả.
Không biết bác đọc thông tin từ đâu. Chứ em thấy tiện nghi đầy đủ bác ạ
Xe điện mà lại không phải phụ thuộc vào các trạm sạc điện, đó là 1 điểm cộng rất lớn
Xe đã được khẳng định ở thị trường nhật bản và các quốc gia khác rồi ạ

Kiennissan

Đi bộ
Hy vọng sang 2024 bên Toyota nhập về Vios e-Smart Hybrid hay Raize e-Smart Hybrid cho Nissan sáng mắt ra. Kiểu e-Smart Hybrid cũng gần giống e-power, nhưng giá cả sẽ hợp lý hơn.
Bác ơi
Động cơ hybrid và e-power khác nhau về cơ chế hoạt động mà cụ

tranhien1979

Xe tăng
Không biết bác đọc thông tin từ đâu. Chứ em thấy tiện nghi đầy đủ bác ạ
Xe điện mà lại không phải phụ thuộc vào các trạm sạc điện, đó là 1 điểm cộng rất lớn
Xe đã được khẳng định ở thị trường nhật bản và các quốc gia khác rồi ạ
À, tôi đã ngồi thử ở Nissan PVĐ. Thiếu mấy cái đồ chơi hay ho: đá cốp, cốp điện, cam 360, ghế da, cửa gió hay điều hòa hàng ghế sau.

Kiennissan

Đi bộ
À, tôi đã ngồi thử ở Nissan PVĐ. Thiếu mấy cái đồ chơi hay ho: đá cốp, cốp điện, cam 360, ghế da, cửa gió hay điều hòa hàng ghế sau.
Đó là bác ngồi bản tiêu chuẩn rồi ạ
Cam360 với ghế da trên bản cc sẽ có ạ
Còn cốp điện và đá cốp có thể độ lên được bác ạ

Bopbun

Xe điện
Em kick này cụ nào trải nghiệm chưa ạ
Hỏi trên forum này sẽ cho 2 kết quả là khen và chê. Không rõ bên khen nhiều hay bên chê nhiều. Tóm lại là các ưu nhược điểm đã rõ. Chờ doanh số sẽ nói lên tất cả.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Hỏi trên forum này sẽ cho 2 kết quả là khen và chê. Không rõ bên khen nhiều hay bên chê nhiều. Tóm lại là các ưu nhược điểm đã rõ. Chờ doanh số sẽ nói lên tất cả.
E xem trên youtube e này làm nội thất thì rất trẻ nhưng ngoại thất lại bình thường. không gian có vẻ hơi hẹp

vqt907

Xe tải
E xem trên youtube e này làm nội thất thì rất trẻ nhưng ngoại thất lại bình thường. không gian có vẻ hơi hẹp
mình đi thử rồi, không gian bên trong hẹp, mà thực ra nhìn bên ngoài đã thấy rồi, hàng ghế sau đứng, tỳ tay ghế trước có mà như không
nhưng phải công nhận giải pháp e-power của nó rất sáng tạo và hiệu quả!

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
mình đi thử rồi, không gian bên trong hẹp, mà thực ra nhìn bên ngoài đã thấy rồi, hàng ghế sau đứng, tỳ tay ghế trước có mà như không
Một chiếc xe sinh sau đẻ muộn mà muốn thành công tại thị trường Vn thì đầu tiên cần có
1. Vị trí thương hiệu tại VN: Nissan tạm tạm ổn
2. Thiết kế phải đẹp: Em Kicks này e thấy k quá nổi bật
3. Giá phải rẻ so vs các đối thủ: Em Kicks này đang vấp phải cạnh tranh quá mạnh từ Cross, Seltos, Creta, CX5.
Lại còn thêm quả động cơ kiểu mới cực kỳ kén khách thì e thấy khả năng thành công của Kicks là thấp

Đi Jây

Xe tăng
Một chiếc xe sinh sau đẻ muộn mà muốn thành công tại thị trường Vn thì đầu tiên cần có
1. Vị trí thương hiệu tại VN: Nissan tạm tạm ổn
2. Thiết kế phải đẹp: Em Kicks này e thấy k quá nổi bật
3. Giá phải rẻ so vs các đối thủ: Em Kicks này đang vấp phải cạnh tranh quá mạnh từ Cross, Seltos, Creta, CX5.
Lại còn thêm quả động cơ kiểu mới cực kỳ kén khách thì e thấy khả năng thành công của Kicks là thấp
Với mức giá khá cao, nhưng giá trị mang lại chưa đủ hấp dẫn khi đặt cạnh các xe trong cùng phân khúc thì khó mà thành công đc. Mấy người đủ tin tưởng vào công nghệ e-power và hệ thống 3S của Nissan mà xuống tiền.

tratida2019

Xe tải
chốt lại xe này hết sạch pin thì có khởi hành đi ngay được ko các cụ? Em chưa tìm được câu trả lời này

Sent from Other Universe via OTOFUN

greenbanana

Xe buýt
chốt lại xe này hết sạch pin thì có khởi hành đi ngay được ko các cụ? Em chưa tìm được câu trả lời này

Sent from Other Universe via OTOFUN
Nó dùng máy phát điện chạy xăng thì sao hết sạch điện đc cụ. Trừ khi cụ không đổ xăng để chạy hết điện của ăc quy thì chịu :))))

greenbanana

Xe buýt
Người Nhật thì tiết kiệm, thực dụng là hàng đầu nên các xe hay đồ dùng của họ đều theo tiêu chí chủ đạo này. Xe này chạy gđ trong tp là quá ổn rồi ah. Bên Nhật họ toàn đi K-car xe như cái hộp diêm nhưng đi rất êm. Nhật nó cũng ít bị nóng ẩm nên người ta thích dùng ghế nỉ hơn ghế da.
Cháu thấy một số cụ còm thiếu công nghệ (ví dụ đá cốp, cửa gió...), toàn những cái trên xe tiền tỉ.
Xe đi trong tp chưa đến hoặc 3L/100km, chỉ ngang Sh còn kém cả LX thì cháu thấy quá ấn tượng rồi ah.