Nissan bluebirrd sylphy 2009

Pacificblue

Xe đạp
Báo cáo các bác em này tên đầy đủ là: NISSAN BLUEBIRRD SYLPHY 2009

Dài x rộng x cao (mm) 4.610 x 1.700 x 1.510
Chiều dài cơ sở (mm) 2.700
Tự trọng (kg) 1.260
Động cơ 4 xi-lanh 2.0L DOHC
Công suất cực đại (ml/v/p) 132 / 5.200
Mô-men xoắn max (Nm/v/p) 191 / 4.400
Hệ thống truyền động Hộp số tự động CVT
Tiêu hao nhiên liệu (lít/km) 6.7L/100 km
Giá (USD) (giao tại Hà nội) 37.200 USD

Đây là loại 2.0, loại xe này còn loại 1.5 2WD và 1.5 4WD. Tuy nhiên nếu lấy xe này phải giữa tháng 3/2008.

Với phiên bản Standard, thiết kế bảng điều khiển trung tâm của Nissan Bluebird Sylphy không tạo quá nhiều ấn tượng. Các nút điều chỉnh A/C, vị trí gió.. được thiết kế giản hoá nhằm giúp người điều khiển dễ dàng làm quen với chiếc xe ngay lần đầu tiên ngồi lên nó. Hệ thống âm thanh gồm 1CD/FM với 4 loa tiêu chuẩn. Cốp xe có thể tích 504 lít, thoải mái cho các bà, các chị chất đồ.
Nissan Bluebird Sylphy 2008 trang bị động cơ 2.0L (mã hiệu MR20DE) thế hệ mới làm từ hợp kim nhôm tạo cho chiếc xe một sức mạnh 132 mã lực, mô-men xoắn cực đại 191Nm, thêm vào đó động cơ này còn có chức năng điều chỉnh van nạp biến thiên, nên khi ở vòng quay thấp chiếc xe vẫn có thể phát huy sức kéo lớn.
Có được như vậy, một phần cũng nhờ sự trợ giúp của hộp số biến thiên vô cấp X-CVT hoàn toàn mới sử dụng dây đai thép có độ cứng cao nhằm giải quyết vấn đề độ bền mà các hộp số vô cấp trước đó chưa làm được. Nhờ đó, nó giúp cho việc tăng tốc của chiếc xe trở nên trôi chảy, linh hoạt đồng thời tạo cho người ngồi bên trong cảm giác ổn định, thoải mái.
Động cơ chạy êm, cùng khả năng cách âm khá tốt là một trong những ưu điểm nổi trội của Nissan Bluebird Sylphy, vì thế âm thanh phát ra từ động cơ gần như bị triệt tiêu hoàn toàn. Một điểm thú vị mà Nissan Bluebird Sylphy đem lại chính là việc trang bị thêm chức năng lái thể thao.
Với thao tác ấn nút “S” nằm trên cần số, ngay lập tức bạn có thể thấy vòng tua trên bảng đồng hồ đột ngột tăng từ 1.000v/p lên hơn 3.000v/p. Ấn sâu chân ga một chút, chiếc xe vọt lên phía trước một cách nhanh chóng, sự yên lặng trong khoang lái giờ đây đã nhường lại cho những âm thanh đậm chất thể thao được tạo nên nhờ mô-men xoắn động cơ tăng nhanh đột ngột, khiến cho việc điều khiển chiếc Nissan Bluebird Sylphy càng thêm hưng phấn.
Với những cung đường ven đô không mấy bằng phẳng, hệ thống treo McPherson nổi tiếng làm việc rất hiệu quả giúp cho người ngồi bên trong xe không cảm nhận được nhiều sự rung lắc.
Vào cua gấp với tốc độ 60km/h, vô-lăng chuyển hướng tương đối nhẹ nhàng, khả năng giữ thăng bằng và khống chế góc nghiêng cũng thể hiện rất tốt. Vì vậy, nó đem lại cho người lái cảm giác tin tưởng về độ an toàn khi điều khiển.

Pacificblue

Xe đạp
Mạng chỗ em chậm quá không up lên được, em mượn tạm link ảnh của bác ptthanh để minh họa nhé. (b)

Dzon

Xe điện
Mông thì làm em liên tưởng đến Toy Corolla và Vios mới! :D

Royal_Saloon

Xe hơi
Em định mua em này. Ra salon sâu đòi 37,5k. Máy 2.0. Có bác nào đã chạy thử em này cho em xin ít cảm nhận (ưu, nhược).
Cho em hỏi thêm về sự khác biệt giữa bản XE và XV. Làm thế nào để phân biệt ạ?

xherox

Xe điện
Em mới gặp 1 em mầu xanh y hệt thế này ngoài đường,lúc đi xa nhìn chả biết là gì,đến gần mới thấy logo và tên tuổi em nó,nói chung là nhìn khá lạ mắt - vì ít,còn đẹp thì tùy từng người :)

thtvuf

Xe điện
Em thấy cũng ổn đấy chứ...

xoongthungchaot

Đi bộ
Em định mua em này. Ra salon sâu đòi 37,5k. Máy 2.0. Có bác nào đã chạy thử em này cho em xin ít cảm nhận (ưu, nhược).
Cho em hỏi thêm về sự khác biệt giữa bản XE và XV. Làm thế nào để phân biệt ạ?

Nói chung là ngon. Xe đi đầm, chắc chắc, cách âm tốt. Version này tương đương với Civic và Altis. Nội thất đủ dùng.

Bản XE có camera lùi, cảm biến lùi, đèn sương mù, ko có gương điện (gập gương bằng cơm), ko có 2 màn hình gối cho 2 ghế sau.

Bản XV thì có 2 cái trên, ngoài ra còn thêm mấy nút điều khiển, đặt tốc độ, hành trình trên vô lăng, nhìn vào xe trông sang và đẹp hơn. Ko có sunproof

Hai bản này chênh nhau 1000 obama thì phải, nên lấy XV hơn.

Em thì đặt XE nhưng đến lúc nhận xe, em chả hiểu version gì nhưng có gương gập điện, có 2 màn hình gối nhưng ko có tích hợp đk trên vô lăng và cửa số giời. Sâu bảo khuyến mại thêm cho em chứ đúng hợp đồng thì ko phải dư lày đâu.

Nhược điểm là DVD có lẫn tiếng TW, vẫn dùng đc nhưng chả hiểu gì, ko control được hết nên hơi khó chịu. Hệ thống âm thanh ko đc pro lắm, cụ nào khó tính thì phải nâng cấp thêm.

Lúc nào rảnh có thời gian em chụp vợ 2 post lên đây cho các cụ quan tâm ném đá.

Chỉnh sửa cuối:

xoongthungchaot

Đi bộ
Chạy tốc độ cao ôm cua thấy khá thoái mái, nhẹ nhàng và nhàn.
Leo dốc chuyển sang số L chưa thực sự cảm nhận đc những khác biệt về công suất động cơ, chỉ thấy đồng hồ vòng tua vọt lên.
Chế độ S thì em chưa thử vì đi toàn đèo dốc.

Ảnh trên của bác Pa xi phic cũng chả hiểu version nào dưng còn thiếu đèn xi nhan trên gương. Ở VN hình như là có đủ hết đấy. Giá 37,5K là đã bao gồm dán kính toàn bộ tại nhà máy. Chúc các cụ chọn đc vợ 2 như ý.
Nhân tiện em đề nghị mốc cho lập box NISSAN đi ạ. Có gì anh em còn trao đổi với nhau kinh nghiệm:102: Thỉnh thoảng ọp ẹp tí cho xôm. Ngoài đường thấy chạy Sylphy với Teana nhiều phết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Royal_Saloon

Xe hơi
Bác xoongthungchaot cho em xin tí hình, em cần tham khảo thêm. Tks

Royal_Saloon

Xe hơi
Kiếm được tí hình của Bluebird Sylphy do Impul độ, nhìn quá phê không thể chê, càng ngắm càng thấy mê:'(

quangnd

Xe buýt
Thêm tí tiền mua Teana sáng suốt hơn. (b)

Trung_anh

Xe buýt
trông cũng tàm tạm

amanoginji

Xe buýt