[Funland] Ninh Bình sao xây nhà to thế?

suntlower

Xe tải
đối diện trường chuyên Lương Văn Tụy mới, có toàn lâu đài hoành tráng nhất khu tối đến đèn led sáng rực rỡ nhưng treo biển" văn phòng tập đoàn xuân thành" , cảm giác ninh bình bị ép xây lâu đài để tay to nào về nghỉ dưỡng, rửa tiền chứ thực ra tốc độ phát triển của ninh bình không tương xứng với tốc độ mọc lên của các lâu đài này lắm

manhanoi

Xe tăng
Em mà có tiền em mua mấy quả đồi, xây lâu đài ẩn mình dưới bóng cây, hồ nhân tạo, cây cảnh chim muông yên tĩnh, xa quốc lộ cơ :P

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
:D
2/: Thật à.
Em cá là nếu nhiều tiền Cụ sẽ thích ở biệt thự, nếu có rất nhiều tiền Cụ sẽ thích ở lâu đài...
Nó sướng hơn ở chung cư tỷ lần...
Anh 100 đang ở chung cư đấy cụ. Cụ chưa hiểu sự đa dạng trong nhu cầu khi gạt bỏ cái " DANH" sang 1 bên.
Khi cụ ko có gì, cụ muốn thể hiện. Khi cụ có quá nhiều, cụ sẽ thấy hệ lụy, rủi ro và phiền hà về điều đó, cụ sẽ muốn ẩn mình. Vậy đó

uây tầu

Xe tải
Em cứ thấy lâu đài to, khủng được xây lên là em ưng. Vì việc xây dựng này cũng tạo ra một mớ công ăn việc làm, thu nhập cho cần lao, đóng góp cho xã hội.

Dangminhquan

Xe điện
Em mà có tiền em thích giả nghèo,thông minh thì giả ngu tí cho yên.Cầu vừa đủ xài.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đúng phong cách lòng lợn Chi vát.

Ghế Đồng Kỵ kê bên lò sưởi Pháp cổ, cửa sổ hoa sắt uốn hình trái đào tiên.

Cột HyLa đứng trên sân Giếng Đáy.

Một mớ hổ lốn.
Người ta có câu "Ăn 1 đời, mặc 2 đời, chơi 3 đời".

Học thức, hiểu biết nó chưa theo kịp tiền, nên cứ thấy đắt thì bê về tưởng là văn minh thôi.

Tôi chả giàu có gì nhưng cũng đang ở biệt thự 500m vuông Tây Hồ trị giá triệu đô, thừa đủ biết mấy trò kệch cỡm của mấy ông mới giàu !!!
Mây tầng nào gặp gió tầng đấy cụ ạ, cụ tranh cãi sân si vs ông thớt làm gì cho nhọc long thể :D

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Bỏ từng đấy tiền , thời gian , tâm huyết .... hoàn thành cái lâu đài .
Mà cccm ném đã ghê quá
Em mà là chủ thì em tức tức là

Kuu

Xe lăn
Muốn biết cái gì cũng đều phải học. Tất nhiên chỉ người giàu mới có điều kiện để học môn tiêu tiền, người nghèo không có cơ hội.

Tuy nhiên có điều kiện để học nhưng không học thì vẫn dốt, vì thế ta không nên mặc định cứ giàu là sẽ biết cách tiêu tiền, biết đẹp, biết đẳng cấp.

Những thú chơi của nhà giàu như rượu, đồ cổ, tác phẩm nghệ thuật, nội thất, lâu đài... món nào cũng đòi hỏi phải có kiến thức sâu và rộng mới chơi được.
Tiền nó sẽ làm cho con người khôn ra. Đấy là chân lý:|
Chưa khôn sẽ có nhiều thằng dạy cho khôn...
Có tiền tiên cũng chơi đc...

Vomoicuoi

Xe tăng
Ăn hết nhiều chứ ở hết mấy . Tuy nhiên nếu quá nhiều tiền thì cũng phải nghĩ ra cách tiêu bớt vợi đi

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xây to vật thế thì đội trộm cướp cũng thích để ý lắm nhuề.
Tâm lý ở trong nhà thì lo sợ, ra ngoài thì sợ cướp đi sau lưng chắc cũng không thoải mái lắm nhuề.
Lâu đài này thằng chộm vào có khi còn lạc lối :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lâu dài kiểu này đang là mốt của đại gia khắp nơi xứ này.
Kích cỡ thì phụ thuộc vào độ giầu có.
Về cơ bản nhìn nó cục mịch ko tinh tế.
Vì họ chỉ cố nhét càng nh thứ đắt tiền vào càng tốt.
Người nhìn vào đa phần chỉ chầm chồ vì nó to, hoành tráng chứ ít ng bảo đẹp.

--Lamborghini--

Xe cút kít

--Lamborghini--

Xe cút kít
đối diện trường chuyên Lương Văn Tụy mới, có toàn lâu đài hoành tráng nhất khu tối đến đèn led sáng rực rỡ nhưng treo biển" văn phòng tập đoàn xuân thành" , cảm giác ninh bình bị ép xây lâu đài để tay to nào về nghỉ dưỡng, rửa tiền chứ thực ra tốc độ phát triển của ninh bình không tương xứng với tốc độ mọc lên của các lâu đài này lắm
Hè vừa rồi em về ngoại ở NĐ, bà chị rủ sang NB cho các cháu vào công viên khủng long chơi.
e tưởng thế nào, haizzz.

muca

Xe tăng
Xây to vật thế thì đội trộm cướp cũng thích để ý lắm nhuề.
Tâm lý ở trong nhà thì lo sợ, ra ngoài thì sợ cướp đi sau lưng chắc cũng không thoải mái lắm nhuề.
Không đâu cụ ợ, đội này luôn có đội quân đen đi theo lúc cần đấy. Bố bảo cướp cũng chẳng dám dây vào.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trên này ko ít thớt chê bai Vn ko có công trình qui mô, tầm cỡ. Ko có các lâu đài, thành cổ, trăm năm, ngàn năm qui mô như TQ, phương tây. Điều đó dễ hiểu vì lịch sử ngàn năm Vn là bắc thuộc và các cuộc chiến vừa tàn phá vừa bị cướp phá.
Ngày nay mới vài chục năm hòa bình xd đất nc, tầng lớp giàu có tăng nhanh, tích lũy tài sản đủ lớn để họ làm các công trình xd qui mô. Ở tỉnh mới đất đủ lớn mà xây lâu đài, Hn lấy đâu ra 3ha như đất xd lâu đài a Thiện này. Câc công trình này rõ là có thể tồn tại hàng trăm năm và ng dân khi đó có thể nhìn về lịch sử qua các tòa này.

Đẹp xấu tùy mắt nhưng qui mô, tỉ mỉ, phức hợp là điều dễ thấy.

Riêng e chỉ tiếc là các lâu đài này đúng là ko có cảnh quan vì nó chỉ thuần túy trong 1 khu đô thị. Giá các tòa này có rừng cây bao quanh, nằm trên sườn đôi núi biệt lập và có sông suối chảy qua có lẽ hợp hơn.

• Vodka
Reactions: Kuu

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này xây 5 cái lâu đài và một tòa 30 tầng trung khu đo thị đó mà. mỗi tòa chắc cũng khoản 10.000m2
Bầu Thụy ko có nhà ở đây cụ nhỉ?
5 cái có phải đều là của 5 ace họ ko cụ?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E mà có xèng e cũng xây phát cho hoành :)
E ko thic cầu kì lâu đài như vậy.
E thic 1 tòa tầm 3 tầng thôi với các kiến trúc đơn giản, vuông vức, chất liệu hiện đại, có đủ các phòng gym, bơi, rạp, kara, bar sàn, meeting room...
Kiểu tòa nhà của Billgate ấy rất ưng, tuy nhiên ko thể so công nghệ với ông trùm đó đc.

Txpt

Xe tải
Vào thớt đọc mới thấy ở cõi off này nhiều siêu cmn đẳng cấp. Số tiền này mà vào tay các ảnh thì toàn cõi VN sẽ đc chiêm ngưỡng tuyệt cmn tác. Rất tiếc các ảnh chỉ có cái... ái khô.