[Funland] Ninh Bình sao xây nhà to thế?

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Tiền họ họ tiêu thôi. Cái phông văn hóa chung nó thấp thì sẽ sản sinh ra những con người như thế. Quy luật cả mà.
Mà theo quy luật thì cũng sẽ có nhiều cụ vì nhiều lý do nhẩy vào chê bai dè bỉu abce.... Qua đó văn hóa chung nó sẽ được nâng nên.
Em có dư họ thì chắc vẫn thích chung cư. Chỉ là xung quanh văn minh hơn chút, diện tích lớn hơn chút. Sống tối giản cho ló xướng cái thằng người.

tuantab

Xe tăng
Vụ đấy báo đăng ầm ĩ suốt, mà cũng lâu rồi chắc hơn chục năm trở lên rồi cụ ạ,
À vụ con mẹ Dậu, đợt vỡ 200 củ nhưng mà là đi đầu làn sóng vỡ nợ nên ầm ĩ cụ nhỉ. Có mấy bà e quen đi vay 7k về buôn lại 10k bên ấy ;))

edc

Xe lăn
Dân ta hay xây nhà mái lợp màu đỏ, tường sơn màu vàng hoặc cam... trông rất xấu.
Bọn Tây, Mỹ, Nhật...chúng nó làm nhà toàn mái màu xám, tường cũng sơn màu nhã , thường trắng nhờ nhờ hoặc xám, trông rất nhã và đẹp.
Gần đây em thấy các biệt thự trong các khu ĐT của Vinhomes thấy cũng đã làm mái nhà màu xám rồi, trông đẹp hẳn.
Nó là nước khí hậu ôn đới, màu đó hợp. VN nước khí hậu nhiệt đới; ẩm, mốc, bụi.... Tường bên ngoài sơn màu sáng, vài bữa thì mốc đen hay bụi bám thành màu đất cụ. :D

Gạch, đá, xi măng rẻ thì xây to hơn tí cũng bình thường mà cụ :))

Xây to vật thế thì đội trộm cướp cũng thích để ý lắm nhuề.
Tâm lý ở trong nhà thì lo sợ, ra ngoài thì sợ cướp đi sau lưng chắc cũng không thoải mái lắm nhuề.
Theo cụ trộm có dám vào đây trộm đồ ko?

Em có nghe một đại gia nào đó nói rằng khi chúng ta sở hữu 100 tỷ rồi thì nhu cầu về tiền sẽ cơ bản bị triệt tiêu. Họ có thể vẫn tiếp tục kiếm tiền nhưng cơ bản là để khẳng định bản thân thông qua con số, dấu ấn, danh vọng.... Có nhiều cụ gọi họ là trọc phú. Em coi cách gọi đó là một lời khen về khả năng kiếm tiền. Cũng không nên dạy người giàu cách tiêu tiền các cụ các mợ ạ. Vì họ tiêu đấy, hoang phí đấy, nhưng đó là dưới con mắt của những người chưa giàu. Người giàu, ranh giới giữa tài sản - tiêu sản - đầu tư nó mong manh lắm. Khi phát hiện ra sự thực thì có nghĩa là bạn đã ở sau họ rất xa rồi, chỉ có thể ngắm và FAP thôi.
Em nghĩ cụ nói đúng đấy.

dalink

Xe điện
Ở Vn thì ng ta vẫn đa số dùng lương thực, thực phẩm Vn thôi. E đc giới thiệu và tận nhìn các loại rau tự trồng như xà lách, su hào, cải....

Còn đồ gỗ thì Vn cũng top đầu Tg về chế biến, xk.. các làng nghề gỗ như Thạch Thất, Đồng kỵ có tiếng từ lâu. Thích đơn giản có, tinh xảo cũng có. Vậy sao phải nhập mấy cái sofa ngoại?

Món rượu thì rượu tây nó nấu khoa học hơn, u ko đau đầu ngộ độc thì u thôi.
Cụ chém gì em k hiểu? Người ta thích ngồi sofa cho êm mông thì sao ạ? Em từ lâu k còn chơi mấy món gỗ đục đẽo rồi, đắt tiền và kém về công năng.

xemay_oto89

Xe điện
Nhìn mấy lâu đài kiểu này em thấy nó như kiểu mấy ông đeo vàng đầy người ấy , trông nó k tinh tế như 1 ông đeo con đồng hồ hịn ở cổ tay thôi

Hyperlooop

Xe hơi
Nhìn mấy lâu đài kiểu này em thấy nó như kiểu mấy ông đeo vàng đầy người ấy , trông nó k tinh tế như 1 ông đeo con đồng hồ hịn ở cổ tay thôi
Quan trọng là mục đích họ muốn đạt đc là gì. Nếu muốn số má thì chắc chắn ko nên đeo đồng hồ dây da mà phải vẽ đầy người...

Susu77

Xe tăng
Ngoài lề tí, em thấy kiểu kiến trúc thế này chẳng đẹp, không thanh thoát và cũng không tiện dụng hay thoải mái, cả trong lẫn ngoài. Lại còn đụng hàng chan chát nữa.
Toàn bộ mấy lâu đài khủng của các bác đại gia ở đây em đều chỉ thấy to hoành chứng tỏ chủ nhân rất có tiền thôi, còn thẩm mỹ thì nói thực em không thẩm được. Em chỉ có căn chung cư nho nhỏ, cũng chẳng ghen tỵ gì nhưng đúng là đẹp thì mới khen.
Hầu như toàn dùng vật liệu đắt tiền, gỗ quý rất nhiều nhưng thấy tổng thể trông cứ lộn xộn, kim cổ đông tây kết hợp hầm bà làng, ham quá nhiều chi tiết trang trí rối mắt, nội thất thì tạo cảm giác bức bí nặng nề.

Coming Soon

Xe tải
Họ không thích bể bơi thì làm làm gì cụ ơi. Bể bơi làm xong mà không duy tu bảo dưỡng thì nó kinh dị lắm.
Lâu đài Thành Thắng đây. Em không nuốt nổi quả này. Tiền thì nhiều thật nhưng để đến tầm thì chắc còn nửa vòng trái đất :D
Nhìn phòng đế vương lòi ra cái bàn học với quả đàn cỏ buồn cười quá :D

Đăng Mắm

Xe tăng
Tiền họ họ tiêu thôi. Cái phông văn hóa chung nó thấp thì sẽ sản sinh ra những con người như thế. Quy luật cả mà.
Mà theo quy luật thì cũng sẽ có nhiều cụ vì nhiều lý do nhẩy vào chê bai dè bỉu abce.... Qua đó văn hóa chung nó sẽ được nâng nên.
Em có dư họ thì chắc vẫn thích chung cư. Chỉ là xung quanh văn minh hơn chút, diện tích lớn hơn chút. Sống tối giản cho ló xướng cái thằng người.
Quy luật ghen tị à :))
Nghe đoạn cuối cụ viết thì e cũng hiểu rồi :))

Skoda_Favorit

Xe container
Đúng phong cách lòng lợn Chi vát.

Ghế Đồng Kỵ kê bên lò sưởi Pháp cổ, cửa sổ hoa sắt uốn hình trái đào tiên.

Cột HyLa đứng trên sân Giếng Đáy.

Một mớ hổ lốn.
Công nhận chỉ béo mấy ông KTS và mấy cty Nội thất cũng của hội các ông ấy!!! Gần chỗ em có VP 1 cty nội thất bán cổ điển thuê VP có cậu nói là bọn em chỉ thi công cho các lâu đài ở NB mà quanh năm không hết việc! :P

Chỉnh sửa cuối:

Nana2015

Xe tăng
Cộng nhận ninh bình nhiều đại gia thật. Lâu đài nhiều và to hoành tráng. Đẹp thì tất nhiên quá đẹp và hoành tráng rồi. Quê bố vợ em ở kim sơn ninh bình e k nhớ là xã nào e về 1 lần thấy heo hút và nghèo nàn lạc hậu lắm. Hay do phát triển không đồng đều

hamcuare!

Xe container
:) nhìn số lượng núi đá vôi dọc từ Hà nam về nb bị cắt ngọn san bằng thì biết thôi :).

Nana2015

Xe tăng
Người ta có câu "Ăn 1 đời, mặc 2 đời, chơi 3 đời".

Học thức, hiểu biết nó chưa theo kịp tiền, nên cứ thấy đắt thì bê về tưởng là văn minh thôi.

Tôi chả giàu có gì nhưng cũng đang ở biệt thự 500m vuông Tây Hồ trị giá triệu đô, thừa đủ biết mấy trò kệch cỡm của mấy ông mới giàu !!!
Thế thì cụ cũng thuộc top 1% giàu có nhất việt nam rồi cụ ơi. Mà e thắc mắc sao biệt thự nhà cụ 500 m vuông có 1 triệu đô thì giá đất có ngang giá trong ngõ nhà e thôi à. Hay là tiền xây dựng nhà cụ hết triệu đô ạ.

Loe_hờ lú

Xe điện
He he, thể nào cũng có cụ nhà ngõ xe máy và chung cư 2 ngủ (như nhà em) lên chê cho mà coi :D