[Funland] Niềng răng cho trẻ cần lưu ý, tránh tiền mất tật mang. Không nghe tư vấn hoàn toàn từ nha sỹ

L.C.D

Xe container
Răng con em hàm trên bt, hàm dưới hơi lộn xộn. Em muốn cho niềng mà chỉ thương con ăn uống khó khăn nên vẫn chần chừ.

mattroihong

Xe tải
Con bé nhà em đang học lớp 6 mà răng cũng bị hô ra nhiều quá. E có đến viện RHM khám thì nó còn 5 răng sữa chưa rụng, bs có nói phải để rụng hết mới niềng răng được. Hồi bé nó bú bình rất nhiều và e có cho uống thuốc flutoren chắc răng của Đức thường xuyên. Liệu việc uống thuốc có làm răng chắc quá không mà em đợi cả năm rồi răng sữa của nó vẫn chả rụng hết để niềng?

car_plus

Xe máy
haiz, răng trẻ con đúng là 1 vấn đề lớn

LinhNguyen19

[Tịch thu bằng lái]
Họ làm lúc đầu e thấy khá ổn vì chỉnh lúc cho e xem cũng thấy ok rồi. Nhưng ko cho quả niềng giữ nên bị lại, giờ họ đã đổ cho là ku nhà e thay răng và trẻ phát triển nên đang cố chỉnh lại. trc niềng thì ăn uống đơn giản, giờ cu con vất vả quá nên e cũng ấm ức
Về cơ bản qua chia sẻ thì e cũng hiểu thêm và sẽ có phuơng án nếu ko hết sẽ làm việc với phòng khám rồi.
Nhìn mấy đứa trẻ đi niềng răng em nhìn cũng tội. Giá kể bác để nó nhớn nhớn tý tầm cuối cấp 3 đại học niềng vẫn vô tư. Giờ ăn uống vất vả mất cả ngon. Chúng nó lại đang tuổi ăn tuổi lớn. Với các hàm giữ lại mà bác nói trong nha khoa nó gọi là hàm duy trì bác ạ.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Nhìn mấy đứa trẻ đi niềng răng em nhìn cũng tội. Giá kể bác để nó nhớn nhớn tý tầm cuối cấp 3 đại học niềng vẫn vô tư. Giờ ăn uống vất vả mất cả ngon. Chúng nó lại đang tuổi ăn tuổi lớn. Với các hàm giữ lại mà bác nói trong nha khoa nó gọi là hàm duy trì bác ạ.
vâng đúng rồi, e cũng ko rõ thuật ngữ lắm. nên chốt lại nếu về thẩm mỹ thì để các cháu lớn chút niềng không vội. ý thức vệ sinh sạch sẽ hơn, đúng là bé banh mồm ra cho kìm cho gắp vào gắn niềng cắt dây thép nhìn cũng ghế hết cả người :(

Loitran

Xe tăng
Răng con em hàm trên bt, hàm dưới hơi lộn xộn. Em muốn cho niềng mà chỉ thương con ăn uống khó khăn nên vẫn chần chừ.
Con em hỏi nó ăn uống cảm giác sao? nó nói bình thường mà
Có chăng ít ngày đầu nó sẽ hơi khó chịu nhưng rồi quen dần thôi,
Mấy ngày đầu cho ăn đồ mềm hoặc sữa..... nói chung bao nhiêu đứa trẻ họ vượt qua bình thường đâu có gì nghiêm trọng đâu?

Con bé nhà em đang học lớp 6 mà răng cũng bị hô ra nhiều quá. E có đến viện RHM khám thì nó còn 5 răng sữa chưa rụng, bs có nói phải để rụng hết mới niềng răng được. Hồi bé nó bú bình rất nhiều và e có cho uống thuốc flutoren chắc răng của Đức thường xuyên. Liệu việc uống thuốc có làm răng chắc quá không mà em đợi cả năm rồi răng sữa của nó vẫn chả rụng hết để niềng?
Kinh nghiệm em thấy cụ không cần vội vì nó cũng là việc tự nhiên đợt khoảng 15~16 tuổi hoặc trễ hơn chút cũng tốt
Răng lợi liên quan tới xương em nghĩ là canxi chắc sẽ ok hơn chứ? nhưng cụ cũng có thể tham khảo với nha sĩ được mà

Prisca

Xe tải
Chỗ e làm nhỏ. Mà bsi còn ko biết quảng cáo đâu. E được c bạn giới thiệu và thấy tốt e cũng giới thiệu ng khác đến. E niềng ko dễ mà 20tr. Con gái e ngược khớp cắn nặng bác lấy 3tr công. Chứ đi lại cả 2 tháng bác dương như ko lãi
Mợ inbox em xin địa chỉ được không ạ. Tks mợ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em cũng được gặp các bác sĩ VN có chuyên môn tốt, cao và rất nhân đức, đức độ, rất con người, Nhưng số đông thì không được như vậy
Chỉ riêng cái việc tiêm cho một đứa trẻ thôi là đã cả một vấn đề chưa kể trang thiết bị, cách làm việc thì em thấy bên em họ vẫn chuẩn mực hơn theo mặt bằng chung, Ngay em đi tiêm một mũi tiêm bên này cũng rất khác, ít nhất là giảm sự đau đớn khi họ chích một mũi tiêm em cảm nhận thấy cũng khác nhiều
Nhiều chỗ lớn chưa chắc đã có Tâm trong nghề nghiệp mà.
Giờ bs có tâm ít lắm, vào phòng khám nha tư vấn đủ kiểu xong chỉ muốn đè mình ra để làm đủ thứ :D

Xuân Trường

Xe buýt
cụ cho hỏi là răng em đều, e thì đang dùng bàn chải điện oral B dòng pro rồi nhưng có cần mua tăm nước không? vì e ăn xong là đánh răng thấy cũng sạch :D

Hưng Sữa

Xe tải
E thấy hình như vẫn bị ảnh hưởng là yếu răng

Giodong2

Xe buýt
Em cũng đau đầu vụ này vì con em 11 tuổi mà răng hàm trên hô quá. Năm ngoái em dẫn đi 3 nha sĩ đưa 3 ý kiến khác nhau:
1. Làm càng sớm càng tốt, chưa niềng nhưng đeo máng cả đêm để chỉnh ko cho hàm hô thêm.
2. Còn 4 răng sữa chưa thay nên đợi thay xong rồi niềng.
3. Để 14 tuổi trở lên mới niềng.

Nghe lời bs1 em mua máng về cho nó đeo được vài bữa nó khó chịu quăng quật mất.
Giờ gần 12 tuổi răng sữa đã rụng hết (nhưng còn 2 cái chưa mọc) , em định dẫn đi niềng được chưa nhỉ?

Matizcoi

Xe cút kít
Con nhà em hàm mọc ngược (răng quặc :D ), lớp 3 nhưng đã nẹp zồi, đôi tháng đã tương đối thẳng, nhưng răng chưa thay hết, đọc thớt cũng lo phết :(

Binbi

Xe điện
Cu con nhà em được chỉ định nhổ 4 cái răng số 5 rồi mới niềng. Các cụ các mợ cho em hỏi là nhổ răng thế thì có đau lắm không, đau mất mấy ngày ạ :(

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cu con nhà em được chỉ định nhổ 4 cái răng số 5 rồi mới niềng. Các cụ các mợ cho em hỏi là nhổ răng thế thì có đau lắm không, đau mất mấy ngày ạ :(
Em ủn cho cụ ạ, vì em làm ko bị nhổ, hóng kinh nghiệm các cụ!

coolpix8700

Xe ngựa
E cũng hóng chỗ nào niềng răng tốt quanh trục Láng Hạ, Lê văn lương. Cụ nào biêt gt e với
Mợ thử lên tầng 2 tòa Meco xem chỗ đó có vừa ý hay không.
Em đang cắm cái răng thứ 2 ở đó. Cái thứ 2 này sau khi cắm trụ họ đang bắt theo dõi tới tận 5 tháng mới lắp chụp. Còn 2 cái nữa chắc phải chờ lắp chụp mới làm tiếp,...!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ thử lên tầng 2 tòa Meco xem chỗ đó có vừa ý hay không.
Em đang cắm cái răng thứ 2 ở đó. Cái thứ 2 này sau khi cắm trụ họ đang bắt theo dõi tới tận 5 tháng mới lắp chụp. Còn 2 cái nữa chắc phải chờ lắp chụp mới làm tiếp,...!
Oh vậy ah, thế để e dẫn cả 2 đứa qua, bs ở đâu thế cụ

phuongthao_dkh

Xe hơi
Em cũng đau đầu vụ này vì con em 11 tuổi mà răng hàm trên hô quá. Năm ngoái em dẫn đi 3 nha sĩ đưa 3 ý kiến khác nhau:
1. Làm càng sớm càng tốt, chưa niềng nhưng đeo máng cả đêm để chỉnh ko cho hàm hô thêm.
2. Còn 4 răng sữa chưa thay nên đợi thay xong rồi niềng.
3. Để 14 tuổi trở lên mới niềng.l

Nghe lời bs1 em mua máng về cho nó đeo được vài bữa nó khó chịu quăng quật mất.
Giờ gần 12 tuổi răng sữa đã rụng hết (nhưng còn 2 cái chưa mọc) , em định dẫn đi niềng được chưa nhỉ?
Bác sỹ cũng có nhiều quan điểm mà cụ. Con nhà e 8t cùng lúc khám thì 2 bs ( cùng chơi trong 1 nhóm, cùng chỉ lấy tiền vật liệu mà không thu tiền công) đưa ra 2 quan điểm:
Bs1: đeo chỉnh nha luôn, vì trẻ con ít đứa tuân thủ đeo máng tốt.
Bs2: đeo máng trainer trước, theo dõi sau.
Nhưng cả 2 bác sỹ đều thống nhất phải can thiệp sớm, trước khi xương hoá hết hàm mặt để đẹp cả răng cả hàm.
Thế là f1.1 lúc 7,5 tuổi, f1.2 lúc gần 7 tuổi đều đeo trainer, trước khi đeo em cho đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, bác sỹ dặn dò cẩn thận tầm quan trọng của đeo trainer chăm chỉ, nên f1.1 nhà em sau 2tháng thấy răng cải thiện rõ rệt luôn, cả 2 bs đều đang động viên con chịu khó đeo để đỡ mất công chỉnh nha

John2021

Xe tải
Vâng e cũng ko rõ, nhà e là chữa lại chắc với chi phí rẻ nhất, thế mà e cũng mất thêm 6 củ, mỗi lần làm 2 củ, ku nhà e 1 tháng mất 2 cái vì ăn xong bỏ lên bàn quên, mọi người tửong xương vứt đi. Lục tốn mà chưa đâu vào đâu nên muốn chia sẻ với các cụ
Biết cụ PR nhưng cũng hỏi tham khảo f1 nhà cụ niềng ở đâu ạ. F1 nhà em răng 2 hàm nên chắc phải nhổ 2 - 3 cái. Nghĩ mà xót quá