[Funland] Nick Vujicic - Ủng hộ hay phản đối cũng vào đây...

Nick Vujicic

Xe đạp

minh0075

Xe điện
Nhìn 1 anh khuyết tật nặng ( dù chỉ là do trời sinh) với nét mặt luôn hớn hở, sung mãn,
em hơi nghi.

Jo9926

Xe điện
sẽ chẳng có vấn đề gì nếu Nick diễn thuyết ở Mẽo, còn sang VN (lại là vấn đề địa lợi) mọi thứ trở thành lố bịch.

Nick Vujicic

Xe đạp
...
Một điều duy nhất cần bàn ở đây, ngay cả Nick nếu muốn đem tài năng của mình để giúp đỡ người khác cũng không thể giải quyết được - đó là TIỀN. Để có thể đi khắp thế giới truyền cảm hứng sống cho mọi người, nhất là những người khuyết tật thì Nick cần phải có tiền, tuy nhiên để có tiền thì Nick phải có gì đó để đổi lại và thậm chí phải chấp nhận những cái giá có thể mang tới những bất lợi cho Nick. Vấn đề bắt đầu được hé mở ở chỗ này, có thể ở nước ngoài xã hội chấp nhận bỏ ra một số tiền gọi là lớn để nghe Nick nói, tuy nhiên ở Việt Nam - một xã hội đang phát triển, người dân còn nghèo, người khuyết tật chưa được quan tâm, chăm sóc đầy đủ... thì với số tiền "to lớn" đó thực sự gây sốc đối với rất nhiều người
Em cũng có nhắc tới vấn đề này ở post đầu tiên:(

sẽ chẳng có vấn đề gì nếu Nick diễn thuyết ở Mẽo, còn sang VN (lại là vấn đề địa lợi) mọi thứ trở thành lố bịch.

Nick Vujicic

Xe đạp
Sinh ra ở châu Úc xa xôi mà Nick cũng thấm nhuần=))

Em ở đây,thuộc lòng từ bé mà vẫn chửa thành công:(
http://dantri.com.vn/nhip-song-tre/nick-vuicic-hay-nho-5-dieu-bac-ho-day-cac-em-se-thanh-cong-734954.htm
Đây là câu trả lời của em nhé:D

Một điều duy nhất cần bàn ở đây, ngay cả Nick nếu muốn đem tài năng của mình để giúp đỡ người khác cũng không thể giải quyết được - đó là TIỀN. Để có thể đi khắp thế giới truyền cảm hứng sống cho mọi người, nhất là những người khuyết tật thì Nick cần phải có tiền, tuy nhiên để có tiền thì Nick phải có gì đó để đổi lại và thậm chí phải chấp nhận những cái giá có thể mang tới những bất lợi cho Nick. Vấn đề bắt đầu được hé mở ở chỗ này, có thể ở nước ngoài xã hội chấp nhận bỏ ra một số tiền gọi là lớn để nghe Nick nói, tuy nhiên ở Việt Nam - một xã hội đang phát triển, người dân còn nghèo, người khuyết tật chưa được quan tâm, chăm sóc đầy đủ... thì với số tiền "to lớn" đó thực sự gây sốc đối với rất nhiều người

thichxeoto

Xe điện
Này, em nói với cụ nhé, cụ vớ vẩn vừa thôi.

Người ta què, cụt cụ giúp gì được chưa, cụ nói như mấy thằng lều báo.

Thôi đi, ít nhất còn có tấm gương, xã hội này có tấm gương nào chưa?

Học đòi mở thớt, vãi nhà cụ

Định câu bài hả? Mục đích là sang thớt Chợ giời à?
Cụ không chịu đọc và hiểu nghĩa sâu xa của chủ thớt, cụ lại mắc bệnh chém bừa rồi=((

anchibui

Xe điện
Pos đúp.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

anchibui

Xe điện
Trả lời luôn, làm từ thiện nhưng bị kẻ khác lợi dụng kiếm tiền :((
He he...
Sao bác giỏi thía mà bị mấy thèng "Lành lặn" ở Việt Nam nó lừa.

Bác làm từ thiện, sao bác lại yêu cầu chế độ VIP cho đoàn tùy tùng, và 1 khoản tiền dành riêng đút túi bác.
Sao bác không trích một phần hoặc tất cả các khoản thu nhập ấy làm từ thiện giúp đỡ người khuyết tật Việt Nam.
Em dự bác cũng là kẻ cơ hội như anh "Mây" thui.

HuyArt

Xe lăn
Trả lời luôn, làm từ thiện nhưng bị kẻ khác lợi dụng kiếm tiền :((
Cụ khẳng định cụ sang đây để làm từ thiện chứng tỏ cụ là hàng lởm rồi=))
Nick sang đây để làm từ thiện cái giề, định nghĩa thế nào là làm từ thiện? Thằng nào bỏ tiền ra mới là từ thiện nhá

xamthung

Xe tăng
He he...

Bác làm từ thiện, sao bác lại yêu cầu chế độ VIP cho đoàn tùy tùng, và 1 khoản tiền dành riêng đút túi bác.
Sao bác không trích tất cả các khoản thu nhập ấy làm từ thiện giúp đỡ người khuyết tật Việt Nam.
Cụ lâu lích đọc đi nhá :)) , tiền kiếm ở VN sẽ đi từ thiện tại Châu Phi , vậy đợi khi nào Nick sang Châu Phi có lẽ sẽ làm điều cụ nói .
Cái này chính chủ tịch lò tôn Hoa Sen bật mí trên Vi en ích pờ rét nhé .

Nick Vujicic

Xe đạp
He he...

Sao bác không trích tất cả các khoản thu nhập ấy làm từ thiện giúp đỡ người khuyết tật Việt Nam.
Yêu cầu chế độ VIP không có gì là sai, đi làm từ thiện không có nghĩa là phải thể hiện mình có cuộc sống khổ sống ải nhất là khi ra nước ngoài - an ninh không có gì là đảm bảo, điều kiện sinh hoạt, chăm sóc y tế không đầy đủ.... Việc Nick bỏ công bỏ sức đi thuyết trình về kinh nghiệm sống của bản thân đã chứng minh được tính hiệu quả trên toàn thế giới. Còn việc thu nhập sau mỗi chuyến đi thì nội tình thế nào khó nói được rõ ràng ở đây lắm, chỉ biết rằng sau sự kiện này công ty của Việt Nam đã chuyển cho công ty bảo trợ cho Nick cỡ 50.000 đô la, số tiền này thực chất Nick nhận được là bao nhiêu, vào quỹ từ thiện của Nick bao nhiêu, chi phí cho chuyến đi bao nhiêu, công ty bảo trợ được bao nhiêu...??? thì nói thật Nick Vujicic không rõ... Chính điều này, chi phí tốn kém, đã gây ra làn sóng dư luận tại Việt Nam

anchibui

Xe điện
Cụ lâu lích đọc đi nhá :)) , tiền kiếm ở VN sẽ đi từ thiện tại Châu Phi , vậy đợi khi nào Nick sang Châu Phi có lẽ sẽ làm điều cụ nói .
Cái này chính chủ tịch lò tôn Hoa Sen bật mí trên Vi en ích pờ rét nhé .
Hi hi...
Em trong hội NKT Việt Nam. Em cũng làm việc, kinh doanh, cũng tham gia nhiều hội, đoàn...
Em hiểu và cảm nhận nhiều hơn một chút với việc này bác ơi.
Em tôn trọng và khâm phục NJ. Nhưng không như truyền thông nói đâu.

Mycar222

Xe điện
mk, đa phần là tinh thần GATO, bới lông tìm vết
cứ cho là Nick và ê kíp đút túi 50k obama mang về bản xứ
thì cũng chỉ chiếm hơn 2% trong số bọn THS bỏ ra thôi
tiền đó coi như kích cầu tiêu dùng, khơi gợi tinh thần "tàn nhưng ko phí" trong cái xh đang di căn hấp hối này

VCHDHN

Xe container
Hậu Nich Vujicic

Em đọc bài này xong cứ liên tưởng đến việc người VN mình đã và sẽ học được gì từ anh chàng Nich Vujicic đây? Một con người bình thường, mới bắt đầu bước một bước vào con đường học hành mà đã phải khốn khổ thế này, cha mẹ và bao người thân cũng phải khổ sở theo. Em thích ai đó đã đặt câu hỏi rất chuẩn là nếu anh chàng Nich đó sinh ra ở VN thì sẽ như thế nào? Có ai đoái hoài đến không?
http://tuoitre.vn/giao-duc/550420/con-tre-ngap-ngan-ngap-dai-di-thi-vao-lop-1.html#ad-image-0

Mycar222

Xe điện
kể cũng lạ
chi phí bỏ ra dell' phải của ngân sách, khán giả đến xem free
bọn cbcvn và cổ đông của bọn THS nó dell' ý kiến thì thôi
trong khi dân tình dell' mất 1 xu nào thì ý kiến thế lọ thế chai
kiểu dell' gì cũng nói dc
kể cũng hài

Nick Vujicic

Xe đạp
Yêu cầu chế độ VIP không có gì là sai, đi làm từ thiện không có nghĩa là phải thể hiện mình có cuộc sống khổ sống ải nhất là khi ra nước ngoài - an ninh không có gì là đảm bảo, điều kiện sinh hoạt, chăm sóc y tế không đầy đủ.... Việc Nick bỏ công bỏ sức đi thuyết trình về kinh nghiệm sống của bản thân đã chứng minh được tính hiệu quả trên toàn thế giới. Còn việc thu nhập sau mỗi chuyến đi thì nội tình thế nào khó nói được rõ ràng ở đây lắm, chỉ biết rằng sau sự kiện này công ty của Việt Nam đã chuyển cho công ty bảo trợ cho Nick cỡ 50.000 đô la, số tiền này thực chất Nick nhận được là bao nhiêu, vào quỹ từ thiện của Nick bao nhiêu, chi phí cho chuyến đi bao nhiêu, công ty bảo trợ được bao nhiêu...??? thì nói thật Nick Vujicic không rõ... Chính điều này, chi phí tốn kém, đã gây ra làn sóng dư luận tại Việt Nam
Cần phải nói thêm, động cơ để công ty của Việt Nam bỏ ra nhiều tiền như thế để mời Nick về để làm gì? Với mục đích làm từ thiện ư, thật khôi hài! Thực tế đã chứng minh, nhờ sự nổi tiếng của Nick mà cổ phiếu của công ty này đã tăng mạnh trong tuần qua, ông chủ công ty đã có thêm 180.000 tỷ đồng trong khi chỉ phải bỏ ra cho sự kiện này 36.000 tỷ đồng.

Nick Vujicic

Xe đạp
Chủ đề đã bị gộp, em xin khiếu các bác không bàn thêm trong đống hổ đốn này nữa. Em đi Champuchia đây :D

xamthung

Xe tăng
Cần phải nói thêm, động cơ để công ty của Việt Nam bỏ ra nhiều tiền như thế để mời Nick về để làm gì? Với mục đích làm từ thiện ư, thật khôi hài! Thực tế đã chứng minh, nhờ sự nổi tiếng của Nick mà cổ phiếu của công ty này đã tăng mạnh trong tuần qua, ông chủ công ty đã có thêm 180.000 tỷ đồng trong khi chỉ phải bỏ ra cho sự kiện này 36.000 tỷ đồng.
THS đã đánh một cơ cực kì chính xác vào tinh thần dân tộc của ta . Phi vụ này kể cả không có đám cổ phiếu kia thì vẫn cứ là lãi , một mũi tên trúng ko biết bao nhiêu đích .
Cuối cùng các vụ ầm ĩ đều có bàn tay đứng sau nhào nặn và đều có mục đích :-"

anchibui

Xe điện
Làm từ thiện thường ko có điều kiên kèm theo và nhiều khi phải chịu khổ, chịu thiệt đề làm từ thiện.
Em thấy bác là người trong sự vụ đấy nhể! Cũng có thê bác là "Tuyên truyền viên" của cơ quan nào đóa :D

Chi phí ko là vấn đề ở đây.
Quan trọng được gì, khoản thu được của NJ làm được gì, giúp được ai.

Cá nhân em khâm phục, tôn trọng NJ...
Tài năng diễn thuyết truyền cảm, gây sự chý ý bởi thân hình.
Nhưng cũng như mọi người NJ dùng tài năng và hoàn cảnh để lao động tạo thu nhập...
Biến cái bất lợi thành thuận lợi trong việc làm của mình...
Lao động để tạo thu nhập ko có gì là xấu, lao động chính đangs được hoanh nghênh liệt nhiệt...
Em ko có ý gì với NJ, vì anh ta cũng có nhu cầu ăn, mặc, giải trí, tiện nghi... Như mọi người vì vậy NJ phải làm việc để kiếm tiền.
Để thành "biểu tượng" của từ thiện, lòng nhân ái... NJ chưa thoát được ra khỏi cái đấy.

Và được truyền thông "đẩy" cao. So với tài năng thực có.