[Funland] Nick Vujicic - Ủng hộ hay phản đối cũng vào đây...

cafesuada

Xe điện
Yếu tố điạ lợi quan trọng và thường là cái con người ta thiếu. Một số người đã nhận ra điều đó và nhanh chóng thành công, ví dụ:

- Ca sỹ Celine Dion hát mỏi mồm ở Canada không được nhiều người biết tới cho đến khi sang Mỹ phát triển sự nghiệp.
- Harry Porter khởi phát ở Anh, nhưng không được thế giới biết tới cho đến khi chinh phục thành công thị trường Mỹ.
- Chương trình British Idol chả ai thèm biết đến, cho tới khi format sang Mỹ thành American Idol và format nổi tiếng toàn thế giới.
- Hầu hết nhiều ca sỹ VN đều xác định: muốn nổi tiếng thì nên vào tp HCM lập nghiệp,.....

.... đại khái thế.

saigonpho

Xe máy
mình cũng chỉ nghe nói tới thời gian gần đây thôi

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề này đơn giản thôi có gì mà cày xới nhiều thế nhỉ.
Muốn thành công bất cứ cái gì, cần hội tụ "Thiên thời, địa lợi, nhân hòa".

Ở Việt Nam thì thường có yếu tố "nhân hòa" rồi. Đó là yếu tố tự thân, ví dụ: người khuyết tật VN nghị lực chả kém ai, món ăn Việt Nam rất nhiều món quyến rũ, phong cảnh hay bờ biển VN nhiều nơi rất đẹp,....
Ở Việt Nam thì yếu tố "thiên thời" cũng không phải là không có, nhiều là đằng khác.

Nhưng tại sao: người khuyết tật VN không được như Nick? Tại sao món nem và phở của VN không nổi tiếng toàn thế giới hay món dưa muối không nổi tiếng như Kim Chi? Tại sao ...... ?
Thì tức là Việt Nam còn thiếu "địa lợi". Yếu tố này là cái thiếu chủ yếu của VN: Hiệp sỹ Nguyễn Công Hùng mà sinh ra ở Mỹ thì chắc nổi tiếng toàn TG rồi; món phở mà sinh ra ở Mỹ thì đánh bại món "bánh bao nguội" Pizza từ đời tám hoánh nào rồi.,... đại loại thế.

Túm lại chỉ cần 1 câu thôi :"Bởi vì sinh ra và sống tại VN, nên coi như thiếu mất yếu tố điạ lợi".
Yếu tố điạ lợi quan trọng và thường là cái con người ta thiếu. Một số người đã nhận ra điều đó và nhanh chóng thành công, ví dụ:

- Ca sỹ Celine Dion hát mỏi mồm ở Canada không được nhiều người biết tới cho đến khi sang Mỹ phát triển sự nghiệp.
- Harry Porter khởi phát ở Anh, nhưng không được thế giới biết tới cho đến khi chinh phục thành công thị trường Mỹ.
- Chương trình British Idol chả ai thèm biết đến, cho tới khi format sang Mỹ thành American Idol và format nổi tiếng toàn thế giới.
- Hầu hết nhiều ca sỹ VN đều xác định: muốn nổi tiếng thì nên vào tp HCM lập nghiệp,.....

.... đại khái thế.
Nhà cháu thắc mắc , cụ đi guốc trong bụng cháu hay sao ạ mà nói hết ý cháu và trình bày tốt quá ạ.

Nick Vujicic

Xe đạp
Nhưng cũng phải công nhận nhờ có bàn tay của đồng TIỀN thò vào mà thực sự có nhiều người được hưởng lợi trên cả khía cạnh vật chất và tinh thần. Tuy nhiên nếu quá lạm dụng đồng tiền, quá tham... tận dụng hết khả năng có thể để thu lợi, nhất là thu lợi trên thể xác và tâm hồn của những người khuyết tật thì thực sự đáng lên án. Chính bản chất hám lợi đã làm mất đi ý nghĩa của chương trình, sự kiện... mà Nick đã mang lại

Sua tuoi

Xe máy
cụ phán chuận

.... đại khái thế.

Haiha0674

Xe điện
Này, em nói với cụ nhé, cụ vớ vẩn vừa thôi.

Người ta què, cụt cụ giúp gì được chưa, cụ nói như mấy thằng lều báo.

Thôi đi, ít nhất còn có tấm gương, xã hội này có tấm gương nào chưa?

Học đòi mở thớt, vãi nhà cụ

Định câu bài hả? Mục đích là sang thớt Chợ giời à?

Chỉnh sửa cuối:

Nick Vujicic

Xe đạp
Này, em nói với cụ nhé, cụ vớ vẩn vừa thôi.

Người ta què, cụt cụ giúp gì được chưa, cụ nói như mấy thằng lều báo.

Thôi đi, ít nhất còn có tấm gương, xã hội này có tấm gương nào chưa?

Học đòi mở thớt, vãi nhà cụ

Định câu bài hả?
Em không hiểu bác đang comment cho ai, thấy câu mở thớt em nghĩ bác đang nói em. Bác vui lòng dành chút thời gian đọc kỹ lại bài em viết ở post đầu nhé :D

Haiha0674

Xe điện
Bài của bác cũng chỉ là ăn theo mấy thằng lều báo thôi.

Bác câu lộ quá, em khó chịu

anchibui

Xe điện
Em không hiểu bác đang comment cho ai, thấy câu mở thớt em nghĩ bác đang nói em. Bác vui lòng dành chút thời gian đọc kỹ lại bài em viết ở post đầu nhé :D
Em hỏi bác đúng một câu.
Bác sang Việt Nam làm từ thiện hay kiếm tiền.
P/S: em là người khuyết tật.

Haiha0674

Xe điện
Theo em, bác nên dành chút thời gian chém gió ở đây, câu bài ở đây, mời các cháu cơ nhỡ bữa cơm, xã hội gọi là thiện nguyện.

Đừng ăn theo lều báo, kính bác chủ thớt

Haiha0674

Xe điện
Câu view chọn đề tài nào khác, đề tài này nhạy cảm lắm, ít nhất ở đây.

Nick Vujicic

Xe đạp
Em hỏi bác đúng một câu.
Bác sang Việt Nam làm từ thiện hay kiếm tiền.
P/S: em là người khuyết tật.
No nick, anh đã bảo em ở nhà cơ mà, theo anh Nick vào đây chém gió làm gìx-(

Theo em, bác nên dành chút thời gian chém gió ở đây, câu bài ở đây, mời các cháu cơ nhỡ bữa cơm, xã hội gọi là thiện nguyện.

Đừng ăn theo lều báo, kính bác chủ thớt
Câu cửa miệng bác luôn nói là ăn theo, vậy bác dạy em cách chém gió như thế nào để không gọi là ăn theo nhé. Em điều tra thấy các comment của bác rất nhạt, thực sự không có bài viết nào hay và lôi cuốn thành viên cả :D. Để từ từ rồi em dạy cho bác nhé :D

nvh_hn

Xe container
Nhiều cụ rảnh quá: vấn đề đầu tiên ai là người mời & đưa rước nó sang?

@Có phải tự nhiên nó mò sang đâu;)

nvh_hn

Xe container
Còn em nói thật hiệu quả hay giá trị hay không chẳng đến các cụ bàn đâu, nó về *** nó rồi;)

Scooterman

Xe tăng
Cháu làm du lich, Cháu rất khâm phục bác Nick, nhưng không hiểu sao chính ngay ở Úc, dân Melbourne hẳn hoi nhé, cháu đã hỏi nhìu pax của cháu mà họ ko biết giề cả, thâm chí còn có người rất ngạc nhiên, chẳng nhẽ lại điệp khúc " bụt chùa nhà hổng thiêng".

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Babetta6868

Xe tăng
Câu cửa miệng bác luôn nói là ăn theo, vậy bác dạy em cách chém gió như thế nào để không gọi là ăn theo nhé. Em điều tra thấy các comment của bác rất nhạt, thực sự không có bài viết nào hay và lôi cuốn thành viên cả :D. Để từ từ rồi em dạy cho bác nhé :D
:D, nói chung là phải diễn thuyết cuốn hút như anh Nick phải không cụ? :-@

anchibui

Xe điện
No nick, anh đã bảo em ở nhà cơ mà, theo anh Nick vào đây chém gió làm gìx-(

Ẹc... Bác ko trả lời được thì nên dừng diễn thuyết, và ở nhà đê.

Nick Vujicic

Xe đạp
Cháu làm du lich, Cháu rất khâm phục bác Nick, nhưng không hiểu sao chính ngay ở Úc, dân Melbourne hẳn hoi nhé, cháu đã hỏi nhìu pax của cháu mà họ ko biết giề cả, thâm chí còn có người rất ngạc nhiên, chẳng nhẽ lại điệp khúc " bụt chùa nhà hổng thiêng".
Bạn lại chém gió rồi, bạn chỉ hỏi qua chứ chưa có sang Úc bao giờ phỏng? Nick thực sự nổi tiếng ở Úc, nếu bạn của bác không biết thì thực sự là đáng trách - mải học hay làm ăn quá đây mà nên không biết hết các vấn đề xã hội ở Úc

Cu Nick này nổi tiếng đến mức có cả nick ở OF cơ đấy
Em mới biết đến OF thôi bác à, thấy các bác vui quá nên reg lấy một nick vào chơi ạ :D