[Funland] Những vũ khí Việt Nam sẽ sở hữu khi Mỹ bỏ lệnh cấm

gocart

Xe cút kít
Thế giới sắp có lãnh đạo mới rồi!:-w
Nước nào vậy?
Từ điện một chiều, xoay chiều, máy bay, dầu hỏa, internet, định vị vệ tinh đều do người Mỹ sáng tạo ra cho các cụ hưởng.
Ngày nay quốc gia nào muốn lãnh đạo thế giới phải có năng lực sáng tạo vượt trội nước Mỹ. Trung quốc hay Nga đã có điều đó chưa?

Nước nào vậy?
Từ điện một chiều, xoay chiều, máy bay, dầu hỏa, internet, định vị vệ tinh đều do người Mỹ sáng tạo ra cho các cụ hưởng.
Ngày nay quốc gia nào muốn lãnh đạo thế giới phải có năng lực sáng tạo vượt trội nước Mỹ. Trung quốc hay Nga đã có điều đó chưa?
Mẽo dân tứ xứ tập hợp tinh hoa của người ăng lê, do thái, ấn, hoa .. và cả người Việt mình nữa .. nên nó mạng cũng dễ hiểu thôi ..

TaiMV

Xe điện
Nước nào vậy?
Bao giờ Đ/c Lệ Quyên trở thành Quốc vương Cam Pu Chia, thế giới sẽ có nhà lãnh đạo mới.:))

Ngo Rung

Xe lăn
Nước nào vậy?
Bảo nó đưa vào cuộc sống kiếm xiền nhanh thì được, còn "sáng tạo" e không chuẩn đối với cái mớ cụ nêu rồi :D

gocart

Xe cút kít
Bảo nó đưa vào cuộc sống kiếm xiền nhanh thì được, còn "sáng tạo" e không chuẩn đối với cái mớ cụ nêu rồi :D
Vậy những Edison, Tesla, Rockerfeller, anh em Wrigth là công dân nước nào đấy?
Thêm nữa Internet vốn là ủng dụng chia sẻ thông tin quân đội Mỹ, định vị toàn cầu cũng từ Quân đội Mỹ được dân sự hóa. Cái GPS nó dẫn đường cho tên lửa cũng dẫn đường miễn phí cho xe hơi đó.

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Rung

Xe lăn
Vậy những Edison, Tesla, Rockerfeller, anh em Wrigth là công dân nước nào đấy?
Hí hí.
- Điện một chiều có từ lâu rồi cụ ơi, không phải Edison phát minh nhé, ông ấy chỉ có công tạo ra lưới điện 1 chiều để bán thoai :)), cụ nói điện DC là của Edison phát minh thì mấy cụ như Volta, Faraday, Ohm.....và nhiều cụ khác dỗi đấy :D. Tương tự với vụ điện xoay chiều :))
- Vụ máy bay: anh em nhà Wrigth cũng chỉ là phát triển từ các mớ lý thuyết đã có trước đấy nên chỉ coi họ là người phát triển ý tưởng thành công thoai, không gọi đấy là phát minh được...nói té cụ Bec-nu-li buồn đấy :D
- Dầu hỏa: hình như bắt đầu dùng là vùng trung đông cụ à (Jesusalem thì phải - lâu quên òi :)) ), cụ Rockerfeller chỉ là triển khai trên quy mô công nghiệp thôi, không được coi là phát minh.
- Vệ tinh thì Các-chú-cứ-phá phóng đầu tiên nhóe :D, đồng ý phần đinh vị vệ tinh Mẽo ứng dụng trước :))
- Internet: khởi đầu là Intranet của Mẽo, nhưng phát minh này lại không phải của Mẽo cụ à, để em lục lại đống sách cũ của em thì mới nhớ được, lâu quá quên òi :))

Cụ lói chuẩn ... chú Mẽo thực dụng cái gì ra xiền là nó xào ngay ... còn khoa học cơ bản thì không phải từ Mẽo ..

ducletrung

Xe container
Cụ lói chuẩn ... chú Mẽo thực dụng cái gì ra xiền là nó xào ngay ... còn khoa học cơ bản thì không phải từ Mẽo ..
-Hoa Kỳ là nơi tập hợp những tinh hoa của nhân loại, là nơi tất cả dân tộc khác sống ở đấy đều coi là quê hương của mình và họ cống hiến toàn bộ trí tuệ và sức lực cho đất nước đấy
-Trước em đọc tài liệu thấy bảo 30% người Hoa Kỳ có gốc là người German

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít

nhatlinhquang

Xe tải
Đòi thay đổi thể chế ko đơn giản đâu, thời buổi bây giờ thế giới đa cực muốn áp đặt điều gì với một quốc gia có chủ quyền khác ko đơn giản, e thấy chơi với Mẽo còn hơn thằng Tàu, Mẽo nó thực dụng nhưng sòng phẳng ko bựa như Khựa, mua vũ khí của nó được, chẳng sao, các bác cứ quan trọng hóa, mà vũ khí nó bán cho mình là loại đại trà rồi, chuyên để xuất khẩu, ko vì cái đó mà áp đặt chính trị nhiều đâu mà suy cho cùng phải học dân chủ như Mỹ ấy. Nó là anh cả, là người lãnh đạo thế giới mà.
Cụ nói chuẩn

nhatlinhquang

Xe tải
-Hoa Kỳ là nơi tập hợp những tinh hoa của nhân loại, là nơi tất cả dân tộc khác sống ở đấy đều coi là quê hương của mình và họ cống hiến toàn bộ trí tuệ và sức lực cho đất nước đấy
-Trước em đọc tài liệu thấy bảo 30% người Hoa Kỳ có gốc là người German
Em xin bổ sung thêm nước Mỹ không có chủ nghĩa dân tộc cực đoan (cái này TQ và Rus đang có thừa và là công cụ đắc lực của lãnh đạo)

nguahoang84

Xe máy
mua vài quả tên lửa bán tầm bắn xa có thể tới bk ây

nguyenphuong

Xe máy
ta luôn sài hàng Nga mà... U.S dỡ lệnh chắc cũng không có gì thay đổi!

washabi

Xe hơi
Mẽo mới bỏ lệnh bán vũ khí phi sát thuơng thôi, còn những vũ khí trên em e còn lâu dài dài VN mình mới mua được qua con đường "chính thức" các bác ợ

huyvo

Xe đạp
biết có tiền mua ko mới là vấn đề ấy chứ

tiendiep

Xe tải
nếu nó tặng thì cũng dùng tạm, cụ đừng chảnh quá chứ

otohagiang

Xe container
không phải cứ phát minh ra từ đầu là tốt cụ MÈO nhể :P
ghét mỗi cái thằng này hay áp đặt tiêu chuẩn linh tinh, 3 cái đám nhân quyền dân chủ rởm là cản trở cho quan hệ Vịt-Mèo
dân chủ xịn thì ai cũng muốn, nó khác với đám nhố nhăng ở VN
còn đâu thì chơi với anh Mèo cũng được, tương lai chính thằng MÈO là 1 phần động lực giúp VN đi lên chứ không thằng Khựa
và hiện có 1 vài món hay hay nằm trong phần khí tài đang được xem xét nghiên cứu, sắp tới sẽ là vũ khí