[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

sthd

Xe lăn
Rồi khi nào bắt 2 thằng cơ, nghiệp để thể hiện tính nghiêm minh của pháp luật vậy
hai thằng ấy sao vậy cụ? nó có giấy phép hành nghề ko? có cảnh báo ở clip ko? có diễn trên đường công cộng không?

bmwp0wer

Xe tăng
mục đích là làm giảm tội phạm, giảm chết người do TNGT.
em Trinh nhà quê mà ngang nhiên vi phạm luật giao thông, thì hàng triệu thanh niên trẻ trâu con chủ doanh nghiệp tnhh, con lãnh đạo phường xã, tiền nhiều hơn, oai hơn, nó cũng thoải mái vi phạm à?

vi phạm 1 lần thì phạt, cố ý vi phạm nhiều lần, có tổ chức, thì bắt giam thôi. trẻ trâu khác nhìn vào đấy mà làm gương.
Nói vậy là lạm dụng hình ảnh và uy tín em Trinh để răn đe giáo huấn thiên hạ à cụ. Em nó dù là ngưòi nổi tiếng hay ngưòi thường thì cũng bình đẳng như ai trước pl. Nếu vì việc đăng lên mxh có nhiều ngươi xem thì youtube, fb chắc bắt nhiều lắm. Bao thứ xấu xa triệu view còn đầy cụ ơi.

mihkun

Xe tăng
Nói vậy là lạm dụng hình ảnh và uy tín em Trinh để răn đe giáo huấn thiên hạ à cụ. Em nó dù là ngưòi nổi tiếng hay ngưòi thường thì cũng bình đẳng như ai trước pl. Nếu vì việc đăng lên mxh có nhiều ngươi xem thì youtube, fb chắc bắt nhiều lắm. Bao thứ xấu xa triệu view còn đầy cụ ơi.
Khi cụ có 10.000 người thường xuyên tương tác là đã bắt đầu bị cơ quan chuyên môn để mắt rồi. Nhà nước này cũng không phải vận hành theo kiểu dân tuý để mà lấy ý kiến dư luận mà làm đâu. Công bằng mà nói thì nó làm không sai gì cả, cái ấm ức chỉ là: đầy đứa tệ nhưng sao xử nặng mỗi nó. Thì câu trả lời có ở ngay câu đầu tiên trong comment này.
Những người có tầm ảnh hưởng là dối tượng được để ý đặc biệt với mục đích kiểm soát dư luận. Em Trinh không chỉ chết vì làm sai, vì nổi tiếng mả còn vì em ấy là người dễ dùng để dằn mặt những người nổi tiếng khác nhất vì em ấy thành danh chỉ ở lĩnh vực nhạy cảm giống Khá bảnh.
Kể ra mà không phải là chuyện đua xe mà là vì bênh vực một cái bất công nào đó có thực đó mà em bị bắt thì dễ được đồng cảm hơn. Nhưng dù sao thì bị bắt vì đua xe cũng nhanh ra tù hơn vì lý do khác, đấu tranh dân chủ chẳng hạn :D

Chỉnh sửa cuối:

tranmanhha

Xe điện
Thế thì thuê luật sư cãi ở tòa thôi cụ nếu các anh ý sai thì sẽ được đền bù thiệt hại còn trước hết tra tay vào còng đã

Xem như án điểm để răn đe mấy bọn ảo tưởng quyền lực ảo trên mạng nghĩ có tí tiền đóng phạt là xong. Đây e Trinh bị phạt rồi còn lên Facebook post bài ra vẻ không xóa clip vi phạm nhé cụ. Nói chung ngu thì thường đổ cho đen thôi cụ
Với đứa trẻ hư, người lớn với đầy đủ sức mạnh trong tay thích trừng phạt nó thế nào chả được. Nhưng bạo lực quá đối với 1 đứa trẻ chỉ chứng minh người lớn thuộc dạng hung hãn, nhỏ nhen và bất lực mà thôi. Đánh đập đứa trẻ con hư, chỉ làm cho những thằng người lớn mất dạy nó coi thường - chứ răn đe thế nào được nó.

Chỉnh sửa cuối:

quocanhnguyen201

Xe tăng
Với đứa trẻ hư, người lớn với đầy đủ sức mạnh trong tay thích trừng phạt nó thế nào chả được. Nhưng bạo lực quá đối với 1 đứa trẻ chỉ chứng minh người lớn thuộc dạng hung hãn, nhỏ nhen và bất lực mà thôi. Đánh đập đứa trẻ con hư, chỉ làm cho những thằng người lớn mất dạy nó coi thường mà thôi.
E Trinh án áp đúng khung hình sự mà cụ không có mạnh tay đâu 😑

sthd

Xe lăn
em T bị án Đúng người đúng tội, nghiêm minh theo quy định pháp luật, không Lạm dụng, tuy có nghiêm minh hơn trẻ trâu khác, do trẻ trâu khác nhiều quá, bắt không hết

Nkkhanh2012

Xe tải
hai thằng ấy sao vậy cụ? nó có giấy phép hành nghề ko? có cảnh báo ở clip ko? có diễn trên đường công cộng không?
1. Ko có giấy phép, thậm chí ko ai dám cấp phép hết
2. Cảnh báo ở clip ko có giá trị pháp luật, clip của NT cũng có dòng cảnh báo
3. Không cần trả lời, nếu không bị mù có thể xem clip

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Mấy hnay mất nước, mất trinh, giờ mất cả cơ nghiệp thì mệt mỏi

Tocchien

Xe tải
Với đứa trẻ hư, người lớn với đầy đủ sức mạnh trong tay thích trừng phạt nó thế nào chả được. Nhưng bạo lực quá đối với 1 đứa trẻ chỉ chứng minh người lớn thuộc dạng hung hãn, nhỏ nhen và bất lực mà thôi. Đánh đập đứa trẻ con hư, chỉ làm cho những thằng người lớn mất dạy nó coi thường - chứ răn đe thế nào được nó.
Ai coi thường thì lại lãnh hậu quả, ai thấy là răn đe thì sẽ biết đường bớt trẻ trâu lại. Tuỳ chọn.

rồi sẽ phạt tí cho có thôi.
1. clip đã gỡ luôn rồi
2. clip là phim quảng cáo, mà phim thì phải cường điệu rồi. lại còn có dòng chữ cảnh báo nữa.
3. biểu diễn bởi diễn viên xiếc. ai cũng biết xiếc là một nghề, có chuyên môn riêng. Không ai đi làm theo diễn viên xiếc .
4. địa điểm đường vắng. có thể là đường của dự án bỏ hoang nào đó. không phải đường công cộng. clip của e T bị công an xác định rõ là đường công cộng
4- Clip của 2 ông 7 nghiệp này cũng thuộc Tp Thủ Đức.
Nâng cao quan điểm thì cũng mệt, còn không thì cũng nhẹ nhàng =))
Mai lại có ý tưởng đấu đầu tiếp, đấu đầu chèo xuồng ba lá đóng phim đất rừng phương đông, 8 Tâm biệt động SG đấu đầu ném lựu đạn =))

Brothers

Xe hơi
E chả hiểu sao CATP lại chỉ đạo vụ này. Một hành động lẽ ra chỉ phạt hành chính.
Theo khái niệm được quy định trong một số văn bản quy phạm PL, thì KĐT Thủ Thiêm vẫn là dự án đang triển khai, không thể coi là "nơi công cộng". Tóm lại ko rõ vụ này có mục đích gì
Bộ tư pháp nên tuýt còi vụ này. Luật ko đc phép áp dụng tuỳ tiện vì nó tạo ra các tiền lệ nguy hiểm. Giờ cứ ra đường vi phạm giao thông, quay clip post là auto "quấy rối trật tự công cộng"? Rồi đi tù? Quá nguy hiểm

Mansion.68

Xe tải
Văn hóa - Giáo dục , Thông tin , Mạng xã hội giờ như cái nồi cám lợn. Giờ tự mình gạn đục khơi trong. Tự chỉ dạy cho con cái, anh em trong nhà thôi.
Chờ mong gì....

Ninhthuha

Xe đạp
Em bị bế đi 3 tháng rồi các cụ ạ