[Funland] Những vấn đề liên quan tới người mẫu Ngọc Trinh

Xuk.thal

Xe buýt
Em Chuynh vào kho vẫn hot nhỉ? Hơn 40 pages rồi :))

dracula_bg

Xe điện
có mỗi câu chuyện thời trẻ trâu, bắt ve bằng ca thôi mà các cụ cãi nhau đc tới gần 5 chục page :D ,

minhphuc9

Xe tải
có mỗi câu chuyện thời trẻ trâu, bắt ve bằng ca thôi mà các cụ cãi nhau đc tới gần 5 chục page :D ,
50 trang đấy nhưng lợi ích em thấy lớn nhất là được phổ biến pháp luật. Các cụ đừng bao giờ mua , sử dụng giấy tờ, tài liệu giải (đăng ký xe, giấy phép lái xe...), không một ngày bị tóm lại chỉ mong ước gì mình ko mua (biết giải vẫn mau) và sử dụng nó. Còn tội GRTTCC thì tùy hành vi mà nhà làm luật đánh giá đã đến mức khởi tố chưa. Hành vi này và tội Chống người thi hành công vụ có thể rơi vào bất kỳ ai nếu ko suy nghĩ kỹ.

minhphuc9

Xe tải
Người ta phải căn cứ hành vi của cô Trinh để phân tích cô ta phạm tội không, nếu phạm tội thì tội gì, khoản nào để rừ đó sẽ áp dụng điều luật nào.
Ông thì căn cứ quyết định tạm giam của công an, vks để làm căn cứ khẳng định NT phạm tội blo bla…

Trường nào đào tạo ra loại học luật này thế?
Ko trả lời bạn được. Mỗi người một nghề nghiệp.

sthd

Xe lăn

tóm lại là không có giấy phép, thằng nguồn tin nói có giấy phép là nói láo phải không?
quay clip quảng cáo có cần xin phép không? đoàn làm phim có giấy phép hoạt động, thuê diễn viên có chứng chỉ đào tạo nghề , thế là đủ

Slimz

Xe buýt
Nói chung là nếu có tội thì cắn mứt các a cũng ko tha

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Nhưng thời hạn điều tra quy định ở điều 172 thì tội đặc biệt nghiêm trọng cũng chỉ gian hạn được 4 lần, tổng thời gian không quá 20 tháng mà.
Bác chú ý dòng chữ tô đậm của đoạn cuối khoản 5, điều 173, Bộ luật Tố tụng hình sự 2015.
"Trường hợp đặc biệt đối với tội phạm đặc biệt nghiêm trọng xâm phạm an ninh quốc gia mà không có căn cứ để hủy bỏ biện pháp tạm giam thì Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao quyết định việc tạm giam cho đến khi kết thúc điều tra".

Nghĩa là đặc biệt của đặc biệt nghiêm trọng của xâm phạm an ninh quốc gia.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vâng, giam đến khi kết thúc đtra, nhưng thời hạn đtra tại điều 172 thì tổng lại ko quá 20 tháng
Cháu cũng đang phân vân thời hạn điều tra theo điều 172 Bộ luật Tố tụng hình sự 2015.
- Thời hạn điều tra đầu tiên là 04 tháng (khoàn 1 điều 172).
- Cơ quan điều tra gia hạn 3 lần mỗi lần 04 tháng (điểm d, khoản 2, điều 172).
- Đối với tội phạm đặc biệt nghiêm trọng mà thời hạn gia hạn điều tra đã hết nhưng do tính chất rất phức tạp của vụ án mà chưa thể kết thúc việc điều tra thì Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao có thể gia hạn thêm một lần không quá 04 tháng (khoản 3, điều 172).
- Đối với tội xâm phạm an ninh quốc gia thì Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao có quyền gia hạn thêm một lần không quá 04 tháng (khoản 3, điều 172).

Xuất hiện 2 tình huống:
- Tội xâm phạm an ninh quốc gia: tối đa 20 tháng.
- Tội xâm phạm an ninh quốc gia (đặc biệt nghiêm trọng) mà thời hạn gia hạn điều tra đã hết nhưng do tính chất rất phức tạp của vụ án mà chưa thể kết thúc việc điều tra thì Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao có thể gia hạn thêm một lần không quá 04 tháng, nghĩa là có thể là 24 tháng?

QUANG1970

Xe lăn
Thế là vẫn mất trinh, còn cơ nghiệp 8-}
Rồi. Hôm trước mất trinh, hôm nay mất cơ nghiệp.
Trinh kia thì đã mất rồi! :((
Cơ mà Nghiệp vững, cả đôi vẫn còn. :D

Nkkhanh2012

Xe tải
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 2/11/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Luật VN quy định tham gia giao thông phải đội nón bảo hiểm.
Hai anh thợ xiếc kia muốn biểu diễn bài tủ thì cứ biểu diễn, nhưng đừng ngồi trên xe ok?
Cứ ngồi xe chạy trên đường mà không nón thì phạt thôi, đằng này lại quảng bá phổ biến hành vi đó.

Luật hãy công bằng, đừng diễn giải theo hướng cảm tính
Nhưng 2 anh xiếc có tham gia giao thông đâu cụ: ekip có người đẩy xe đằng sau, đỡ xe đằng trước, xe cẩu giúp đỡ bên cạnh , chặn đường nội bộ quay phim mà.

Nói chung vụ em chuynh này thì em đệp em có quyền đồng thời em có xiền nên tha hồ các chú cò quay

xetaiday

Xe buýt
Góc nhìn của em thì vụ chồng đầu nặng hơn em Trinh nhiều.
Ko đội mũ, hình ảnh phản cảm, lại là quảng cáo nghĩa là giới thiệu sản phẩm, tiếp cận nhiều khách hàng. Còn em Trinh thì cũng có recommend là ko nên thực hiện theo ẻm.
Vụ này CA tp hơi nặng tay, tự đưa mình vào thế khó.

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Đường trong khu dân cư thì vẫn là thuộc nhà nước và là đường công cộng. Chẳng ông bql nào sở hữu cái đường đấy.
Lý luận đường trong khu dân cư là thuộc bql là lý luận của mấy thằng ngồi xổm lên luật
Đường chưa kết nối giao thông thì xin phép bql thôi cụ, thế nên ko bị phạt. Đây chả phải lý luận mà công an kết luận, cụ chửi có khi ăn án đấy.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
cụ có giải thích đến tết congo. cố tình không hiểu, cố tình bẻ lái, cố tình diễn giải theo hướng XXX auto sai, auto làm tiền ... thì nói mãi cũng bằng thừa.
cụ nào bất bình cho em T thì xung phong làm luật sư bào chữa cho em ấy đi. trắng án em tặng 100tr
Cụ mới là cố tình không hiểu và gán ghép cho những ý kiến không đồng tình về việc tạm giam 3 tháng là "bất bình cho NT".

Dư luận lên tiếng, nhiều bài phỏng vấn LS nói về việc tạm giam nhiều trên báo vì người dân như em và cụ thấy ngạc nhiên khi việc tạm giam có thể áp dụng như vậy.

Đây là case study để mọi người thấy việc áp án hình sự hiện tại rất dễ dàng khi cơ quan điều tra họ nhận định bất kỳ ai là gây rối trật tự công cộng và đưa lệnh bắt tạm giam nếu nhận định là cần thiết.

Các thông tin cần báo chí làm rõ tiếp theo là NT có ý định bỏ trốn không để áp dụng tạm giam không, LS có yêu cầu bảo lãnh tại ngoại không...

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Nt nếu trốn thuế chắc tù OK. Nhưng nếu nói gây rối là khiêm cưỡng khi nhân thân tốt, không phải khá bảnh hay mấy người tương tự.

Theo em chỉ nên phạt hành chính.

DrH2012

Xe buýt
Cụ mới là cố tình không hiểu và gán ghép cho những ý kiến không đồng tình về việc tạm giam 3 tháng là "bất bình cho NT".

Dư luận lên tiếng, nhiều bài phỏng vấn LS nói về việc tạm giam nhiều trên báo vì người dân như em và cụ thấy ngạc nhiên khi việc tạm giam có thể áp dụng như vậy.

Đây là case study để mọi người thấy việc áp án hình sự hiện tại rất dễ dàng khi cơ quan điều tra họ nhận định bất kỳ ai là gây rối trật tự công cộng và đưa lệnh bắt tạm giam nếu nhận định là cần thiết.

Các thông tin cần báo chí làm rõ tiếp theo là NT có ý định bỏ trốn không để áp dụng tạm giam không, LS có yêu cầu bảo lãnh tại ngoại không...
E cũng đồng ý với cụ.
Em nghĩ Ngọc Trinh có lỗi, cái bàn ở đây là lỗi ở mức độ nào, có cần thiết phải tạm giam hay không.
Đây là case để mọi người nhìn vào để điều chỉnh hành vi cho mình, xử lý nặng quá hay nhẹ quá cũng ko tốt

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đồng ý với cụ.
Em nghĩ Ngọc Trinh có lỗi, cái bàn ở đây là lỗi ở mức độ nào, có cần thiết phải tạm giam hay không.
Đây là case để mọi người nhìn vào để điều chỉnh hành vi cho mình, xử lý nặng quá hay nhẹ quá cũng ko tốt
Thớt có tác dụng giáo dục pháp luật, các cccm cứ còm bình tĩnh, không sa đà tấn công cá nhân, không suy diễn, không đưa các thông tin thiếu nguồn kiểm chứng... để thớt kéo dài là ổn