Những ưu nhược điểm của xe Toy!

Phung Thuy

Xe buýt
Em thấy hay nhất của TOY ở VN mình là đi 3 năm không lỗ. Đi 10 năm lại càng không.

xetai14

Xe hơi
ưu mỗi cái là giữ giá
nhược là giá thành cao

1.6gli

Xe container
Toy có một nhược điểm mà ít cụ quan tâm đó là bình xăng hơi nhỏ, việc tháo lắp lọc xăng phức tạp hơn các loại xe khác!
Tất cả các dòng xe toy đều thế hả bác?

hungtran1412

Xe buýt
Em cũng định vào chém tí, thấy một số cụ toy fan ngoa ngoắt quá nên lại đi ra.
Fan Cuồng , mà cuồng thì thường hay hàm hồ với mất bình tĩnh , vậy nên khi nào hết tình trạng này thì Cụ hãy quay lại đây đánh giá quan điểm cho nó an toàn . :D

T916

Đi bộ
Toyota thì đi bên vô đối, chủ yếu thay dầu và nhớt cho xe đều đân là được. Mình cũng chưa có ý định xài rồi bán lại.

Chip_Tom

Xe hơi
Ko biết các cụ sửa ở gara ngoài thế nào, e thì cứ vào showroom TOY thấy phụ tùng rẻ như xe máy, thậm chí có lần e vào sửa lặt vặt hãng còn ko tính tiền, trong khi đó được ngồi lướt net, cafe, kẹo, thỉnh thoảng được TOY nhắc đi bảo dưỡng.

lymanhquangbk

Xe hơi
Cụ lang thang vào đây làm gì, vác súng ra đường làm anh hùng Núp mà kiếm chút cháo đi chứ ... :))
Tại e thấy nhiều bác vào fo tranh luận ngộ lắm, học lái xong có tí obama bập vào mua được cái xe toy đi từ mới, bền đến lúc hỏng mà phán như đúng rồi nên đưa ra ý kiến cho khách quan kg các bác ấy cứ quay tay với giấc mộng toy .
Cụ cứ yên tâm bắn là việc của e mà,
Cụ mà qua bắc kạn thấy đường to mà sâu ga kiểu gì ae mình chẳng gặp nhau.

1.6gli

Xe container
Ô thế bác ko biết thật à:D
Em hỏi bác lần này là lần thứ 2 roài đấy. Chả lần nào bác trả nhời em, giờ bác lại còn hỏi ngược. Vậy là sao hở bác? Chả có nhẽ...:)):))

lymanhquangbk

Xe hơi
Ơ, cụ xanh rồi àh? :))
E bận đi làm chứ xanh sao được? E phải thừa nhận là xe toy hợp với kiếm tiền như chạy taxi hay cho thuê tự lái vì người thuê không cần tiện nghi nhiều và an toàn, họ chỉ đi kiểu qua đường nên ồn hay xóc không quan trọng.
Các bác fan toy cứ việc gạch ngói thoải mái vì e không là fan của hãng nào cả e nói khách quan thôi.

ducletrung

Xe container
Tại e thấy nhiều bác vào fo tranh luận ngộ lắm, học lái xong có tí obama bập vào mua được cái xe toy đi từ mới, bền đến lúc hỏng mà phán như đúng rồi nên đưa ra ý kiến cho khách quan kg các bác ấy cứ quay tay với giấc mộng toy .
Cụ cứ yên tâm bắn là việc của e mà,
Cụ mà qua bắc kạn thấy đường to mà sâu ga kiểu gì ae mình chẳng gặp nhau.
Em ngưỡng mộ cụ quá.Cụ nói quá chuẩn toàn ông từ vios , MN lên Altis, Camry hoặc FT,rồi suốt ngày ôm cái giấc mơ giữ giá.Gặp thành phần như em và các cụ chiến hữu quên cái giấc mơ giữ giá đi nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Em ngưỡng mộ cụ quá.Cụ nói quá chuẩn toàn ông từ vios , MN lên Altis, Camry hoặc FT,rồi suốt ngày ôm cái giấc mơ giữ giá.Gặp thành phần như em và các cụ chiến hữu quên cái giấc mơ giữ giá đi nhé :))
-Bác lúc nào cũng khệnh ra vẻ nhiều tiền chê Cam quýt thế sao lại phải mua Mec C cũ, chắc ko phải tính kinh tế vì có người cho nhỉ? Mợ bố đời!:D

bocun

Xe buýt
Vào thớt Toy toàn thấy các cụ quen... Thôi nhà cháu lại đi ra :D

1.6gli

Xe container
Cụ k mua nhanh là cụ khác múc mất đấy:)):))

ducletrung

Xe container
-Bác lúc nào cũng khệnh ra vẻ nhiều tiền chê Cam quýt thế sao lại phải mua Mec C cũ, chắc ko phải tính kinh tế vì có người cho nhỉ? Mợ bố đời!:D
Mới lấy bằng cũng làm con Cam quýt hàng mới 100% nhé.Đi 2 năm và cũng dính cái tai nạn nhỏ mà 3,4 ông tranh nhau mua vẫn bán được hòa vốn nhé.Thật sự với cái kiểu chơi xe Việt Nam không len mua Toy cũ,cứ hàng mới mà chơi kiểu gì lúc bán theo VND cũng sẽ hòa =))

Luu Lehong

Xe container
Em hỏi bác lần này là lần thứ 2 roài đấy. Chả lần nào bác trả nhời em, giờ bác lại còn hỏi ngược. Vậy là sao hở bác? Chả có nhẽ...:)):))
Toy nó tiết kiệm xăng nên bình xăng đương nhiên bé hơn các xe cùng phân khúc của hãng khác! Lọc xăng ko phải thay thường xuyên như các bạn khác nên nó để kín khó tháo!
Thế thôi chứ có gì mà khó hiểu! Bác nhảy mấy vòng thế đã chóng mặt chưa thì cho chú Ngốc với chú Kamry xếp lôt vào thay ~:>