Những ưu nhược điểm của xe Toy!

otohagiang

Xe container
nhiệm vụ, công việc bộn bề, khó khăn, gian nan, vất vả
tất tả xuôi ngược, hôm nay mới vào lại box chơi tí vì dư dả thời gian
đọc mấy còm xong em lại đi ra cười :D

1.6gli

Xe container
-Suy nghĩ cùn đúng kiểu công chức NN, ngồi dưới giếng lâu nó khổ thế đấy?:))
Ngồi ngược trên cành cây suy nghĩ khác giải thích cái báo cáo doanh số của mấy ông VAMA xem nào?:))

raklei

Xe điện
Chào các cụ, các cụ cho em xin ý kiến với. Em đang dùnpg civic 2.0, đang tính mang ra chạy chở khách kiếm thêm thì k biết có được k, hay cần đổi sang xe loại khác ?
tùy cụ chạy chở khách thế nào, nói chung ko đổi cũng chả sao nhưng thích thì đổi sang vios, altis, camry, innova, fortuner hay hilux cũng đc :D

otohagiang

Xe container
Chào các cụ, các cụ cho em xin ý kiến với. Em đang dùnpg civic 2.0, đang tính mang ra chạy chở khách kiếm thêm thì k biết có được k, hay cần đổi sang xe loại khác ?
giá 8k/100km thì bác bán xừ đi mua VIOS ý bác ạ, cho nó tiết kiệm chứ đi CIVIC chở 8k/km không bõ

DangHoangDe

Xe điện
nhiệm vụ, công việc bộn bề, khó khăn, gian nan, vất vả
tất tả xuôi ngược, hôm nay mới vào lại box chơi tí vì dư dả thời gian
đọc mấy còm xong em lại đi ra cười :D
Cụ dạo này có tuổi rồi, thấy khó tính phết!:))

vietchien911

Xe máy
em mới tích góp đc ít lúa đang cbi mua xe e muốn hỏi ko biết phụ tùng và chi phí bảo dưỡng của mazda vs toyota thì bên nào cao hơn nhỉ. Em chưa có tí kinh nghiệm gì nên lên đây mong các cụ chỉ bảo

xe thủng lốp

Xe container
em mới tích góp đc ít lúa đang cbi mua xe e muốn hỏi ko biết phụ tùng và chi phí bảo dưỡng của mazda vs toyota thì bên nào cao hơn nhỉ. Em chưa có tí kinh nghiệm gì nên lên đây mong các cụ chỉ bảo
Cứ toy mà mua cho lành cụ chủ ạ :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

coolpix8700

Xe ngựa
Lành gì mà mới chạy có 1,8 vạn đã thế này rồi

[/URL]
Cái cao su trục láp ông bạn mua cái Tiguan chưa được 1 năm (công tơ mét chưa được 1 vạn) đã rách phải thay, làm em lần nào đi bảo dưỡng cũng yêu cầu thợ kiểm tra thật kỹ cái này. Nhưng đến bây giờ qua 3 vạn cây họ vẫn bảo rất kín.
Nó được bọc chỗ đó để bảo vệ bùn đất không lọt vào khớp trục và chính nó cũng được bảo vệ, nhưng ngẫu nhiên mà có 1 viên đá dứoi đường bắn lên lọt qua tấm thép được thì nó sẽ rách, không chỉ nước mà bùn, đất, cát,... sẽ lọt vào. Nếu không bị đá (hay vật sắc nhọn nào khác) bắn trúng làm rách thì tuổi thọ nó phụ thuộc vào độ lão hóa của cao su. Thường cao su (ở khí hậu nhiệt đới không chỉ nóng hay ẩm mà còn bẩn,...) thì đồ Nhật bền hơn cả!

Có vẻ thêm được 1 đám bèo trôi trên sông...?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ bảo vớ được cọc rào chứ không phải đám bèo!

Đúng ra là năm ngoái em cũng thay cái cục cao su này, nhưng của cái xe Zace lúc đó đã hơn 13 tuổi và nước trong nó lõng bõng. Giá không nói, vì chỉ hơn bơm cái lốp xe, nhưng nó lại rất quan trọng vì bảo vệ cái khớp kia chống bụi-cát lọt vào. Lúc thay thì thợ bảo chắc do cành cây chọc vào mà em thấy cũng đúng vì em hay chạy xuyên qua cánh rừng bạch đàn trong xí nghiệp, có lúc ra đến ngoài văn phòng mà vẫn còn lôi cả cái cành bạch đàn ra theo dưới gầm xe kéo trên sân xi măng xoèn xoẹt.
Nhưng trường hợp của ông bạn chạy Tiguan chắc là do đá thì đúng hơn, các ông ấy ít khi vào rừng để có cành cây chọc thủng cục cao su này!

Chỉnh sửa cuối: