[Funland] Những trò nghịch dại tuổi học trò

Vulcan V70

Xe trâu
Có Cụ nào nghịch như nhóm của Bọ Lập chưa? Eim đọc mà phun hết ra bàn :))=))=))=))=))=))

"....Hồi lớp 5 mình ngồi bàn sau nó ngồi bàn trước. Tụi mình chỉ mười một,mười hai tuổi thôi, chỉ là đám hỉ chưa sạch mũi. Nhưng lớp nào cũng thế, thỉnh thoảng lại lọt vào các anh chị lớn tuổi, có khi hơn tụi mình cả chục tuổi chứ không ít. Bàn mình có anh Đoàn mười bảy tuổi. Bàn nó có chị Điểm mười sáu tuổi. Anh Đoàn mê chị Điểm lắm, thỉnh thoảng lại sai mình làm thơ để anh chép lại, ném sang cho chị Điểm. Thơ phú gì đâu, chỉ là vè con cóc , đại loại: Điểm ơi Điểm có nhớ Đoàn, đêm nào anh cũng mơ màng nhớ em
Chị Điểm không thèm đọc, hễ có thư anh Đoàn ném sang là chị tùa đi. Con Tím nhặt đọc, nó cười rich rich rồi hí húi làm thơ đáp trả. Nó đưa chị Điểm đọc, hai chị em cười rích rich. Chị Điểm không cho nó ném thư sang cho anh Đoàn, nó không chịu, lén ném thư cho anh Đoàn, cũng là vè con cóc: Họa ngu Điểm mới nhớ Đoàn/ nhớ Đoàn thà Điểm nhớ toàn *** trâu. Mình không thấy hay ho gì, anh Đoàn thì tức lắm, sai mình làm thơ chửi lại. Nhiều hôm chửi qua chửi lại suốt buổi, chẳng học hành gì. Kì thực mình với con Tím chửi nhau bằng thứ vè con cóc, lắm khi cả anh Đoàn lẫn chị Điểm chẳng biết họ chửi nhau chuyện gì nữa, hi hi.
Trò ghê rợn nhất của anh Đoàn làm đám con gái bàn con Tím phải run sợ, con Tím cũng run sợ là, anh vuốt chim thật thẳng, lén lấy tóc chị Điểm cột vào. Chị Điểm biết tóc chị đang bám vào cái gì nhưng không dám động cựa. Chị ngồi yên mặt đỏ nhừ. Cả bàn con Tím cũng ngồi yên, đứa nào đứa nấy mặt đỏ nhừ. Tụi mình thích lắm, ngồi cười rích rich. Bàn trước chị Điểm ngồi khóc, tụi mình càng khoái chí càng cười. Cô giáo dừng lại hỏi chuyện gì mà cười, chẳng đứa nào dám nói. Cô vừa quay lên bảng tụi mình lại cười rich rich. Cô giáo cáu, nói tôi đáng cười lắm sao. Nếu các em còn cười tôi sẽ nghỉ dạy, xin Giám hiệu đổi cô khác.
Cả lớp nín thinh nhìn nhau. Thình lình con Tím quay lại chụp chim anh Đoàn, nói em thưa cô em thưa cô… đây nì đây nì! Anh Đoàn hoảng hốt nhảy dựng, con Tím vẫn không chịu buông, nói em thưa cô em thưa cô… đây nì đây nì!. Cả lớp được trận cười vỡ bụng. Anh Đoàn xấu hổ quá bỏ học luôn..." theo Bọ Lập

yellowstone

Xì hơi lốp
Cụ ơi, trò nghịch này chắc trên đời chỉ có một!!

Có Cụ nào nghịch như nhóm của Bọ Lập chưa? Eim đọc mà phun hết ra bàn :))=))=))=))=))=))

"....Hồi lớp 5 mình ngồi bàn sau nó ngồi bàn trước. Tụi mình chỉ mười một,mười hai tuổi thôi, chỉ là đám hỉ chưa sạch mũi. Nhưng lớp nào cũng thế, thỉnh thoảng lại lọt vào các anh chị lớn tuổi, có khi hơn tụi mình cả chục tuổi chứ không ít. Bàn mình có anh Đoàn mười bảy tuổi. Bàn nó có chị Điểm mười sáu tuổi. Anh Đoàn mê chị Điểm lắm, thỉnh thoảng lại sai mình làm thơ để anh chép lại, ném sang cho chị Điểm. Thơ phú gì đâu, chỉ là vè con cóc , đại loại: Điểm ơi Điểm có nhớ Đoàn, đêm nào anh cũng mơ màng nhớ em
Chị Điểm không thèm đọc, hễ có thư anh Đoàn ném sang là chị tùa đi. Con Tím nhặt đọc, nó cười rich rich rồi hí húi làm thơ đáp trả. Nó đưa chị Điểm đọc, hai chị em cười rích rich. Chị Điểm không cho nó ném thư sang cho anh Đoàn, nó không chịu, lén ném thư cho anh Đoàn, cũng là vè con cóc: Họa ngu Điểm mới nhớ Đoàn/ nhớ Đoàn thà Điểm nhớ toàn *** trâu. Mình không thấy hay ho gì, anh Đoàn thì tức lắm, sai mình làm thơ chửi lại. Nhiều hôm chửi qua chửi lại suốt buổi, chẳng học hành gì. Kì thực mình với con Tím chửi nhau bằng thứ vè con cóc, lắm khi cả anh Đoàn lẫn chị Điểm chẳng biết họ chửi nhau chuyện gì nữa, hi hi.
Trò ghê rợn nhất của anh Đoàn làm đám con gái bàn con Tím phải run sợ, con Tím cũng run sợ là, anh vuốt chim thật thẳng, lén lấy tóc chị Điểm cột vào. Chị Điểm biết tóc chị đang bám vào cái gì nhưng không dám động cựa. Chị ngồi yên mặt đỏ nhừ. Cả bàn con Tím cũng ngồi yên, đứa nào đứa nấy mặt đỏ nhừ. Tụi mình thích lắm, ngồi cười rích rich. Bàn trước chị Điểm ngồi khóc, tụi mình càng khoái chí càng cười. Cô giáo dừng lại hỏi chuyện gì mà cười, chẳng đứa nào dám nói. Cô vừa quay lên bảng tụi mình lại cười rich rich. Cô giáo cáu, nói tôi đáng cười lắm sao. Nếu các em còn cười tôi sẽ nghỉ dạy, xin Giám hiệu đổi cô khác.
Cả lớp nín thinh nhìn nhau. Thình lình con Tím quay lại chụp chim anh Đoàn, nói em thưa cô em thưa cô… đây nì đây nì! Anh Đoàn hoảng hốt nhảy dựng, con Tím vẫn không chịu buông, nói em thưa cô em thưa cô… đây nì đây nì!. Cả lớp được trận cười vỡ bụng. Anh Đoàn xấu hổ quá bỏ học luôn..." theo Bọ Lập

tratida

Xe container
yellowstone nói:
Cụ ơi, trò nghịch này chắc trên đời chỉ có một!!
ko phải 1 đâu ạ, hồi lớp 9 lớp em có 1 thằng thế này.

Sent from my iPad using Forum Runner

MrSpy

Xe điện

Bịa .

goldmonkey

Xe container
Thời nhỏ bọn em hay lấy thuốc pháo rồi đến nhà hàng xóm chơi lén bỏ vào cái gạt tàn thuốc rồi về, báo hại cho ông kia bàn tay xém đen đi, còn em thì bị một trân sưng đ ít... Ôi tuổi thơ ngày xưa thật là vui và hạnh phúc...
Cho tôi một vé đi tuổi thơ!

New_Carens

Xe điện
Chuyện thứ 6: Đốt trường lần 1

Giờ ra chơi mấy thằng rủ nhau ra sau trường bắt cá, trống vào học cũng mặc kệ. Được một lúc thì mới kéo nhau vào. Cô giáo k cho vào lớp. Mấy thằng bàn nhau ngồi ngay cửa sổ bàn giáo viên để cô thương cho vào lớp học. Mãi cô cũng k thèm để ý nên mấy đứa mới xé giấy dầu lợp lớp (ngày xưa k biết có bác nào học lớp được lợp bằng loại giấy này không? nói là giấy nhưng hình như được làm từ nhựa đường cán mỏng hay sao ấy) ra đốt để cô chú ý hơn :)). Đốt mãi cũng chả được, có thằng tiện tay châm lửa luôn lên mái của lớp. Trời hanh khô, giấy dầu cũng dễ cháy nên lửa đã kịp cháy được một mảng mái hiên sau của lớp trước khi được mọi người dập :D

Hậu quả lần đốt trường thứ nhất là bị đuổi học phải chuyển sang trường khác :(
Hóng mãi chưa thấy cụ đốt trường lần 2. Năm lớp 10 em cũng nghịch dại đốt trường 1 lần, nhà thằng bạn trộn thuốc pháo em đến rủ nó đi học làm luôn 1 túi khoảng vài lạng. Ra đến lớp bỏ lên bàn rồi bật lửa đốt (ngu thế là cùng). Kết quả cháy 1 cái bàn, mấy thằng đứng gần cháy hết các loại lông. Khói mù mịt 3 tầng nhà trường không nhìn thấy gì luôn (lớp em ở T1). May lúc đó còn sớm chưa ai gọi xe cứu hỏa, nếu gọi chắc em bị đuổi học. Kết quả 3 thằng bị mời gia đình đến.

ZynZyn

Xe lăn
Em nhớ hồi học lớp 5, lớp 6 hay rủ cậu bạn hàng xóm hơn 1 tuổi sang nhà, 2 đứa chùm chăn chơi trò sờ đầu sờ tai, cười rinh rích cả buổi. Chả biết có phải dại ko các cụ nhể?

ngaydoclap

Xe container
Lại nhớ hồi cấp II cái nhà vệ sinh nam nữ khai mù ngăn cách nhau bởi bức tường cao hơn đầu người tí, cứ giờ giải lao bọn em toàn chơi trò cầu vồng đi đón cơn mưa, hễ nghe thấy tiếng kêu ré lên là trúng rồi thì thu chim về lái bình thường cười sằng sặc :))

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Lại nhớ hồi cấp II cái nhà vệ sinh nam nữ khai mù ngăn cách nhau bởi bức tường cao hơn đầu người tí, cứ giờ giải lao bọn em toàn chơi trò cầu vồng đi đón cơn mưa, hễ nghe thấy tiếng kêu ré lên là trúng rồi thì thu chim về lái bình thường cười sằng sặc :))
Mới ngày nào còn hoành tráng thế mà bgio mỗi lần lái lại ướt mũi giầy Dì Lập nhỉ :)

avarta_2006

Xe hơi
Bọn e 5 thằng tổ chức *** lâu và xa, kể ra cũng vui

ngaydoclap

Xe container
Năm ấy học lớp 4, vào đúng hôm trời rét nhất phải đến sớm trực nhật quét dọn lớp giặt giẻ lau bảng, quét dọn xong được đống giấy tướng của lớp sáng, thu gom đem vào kho bàn ghế đốt sưởi cho ấm thế là hóa vàng luôn cả kho bàn ghế gỗ, khói thơm váng cả một vùng :( may ngày ấy tuổi còn nhỏ nên chỉ phải lên phòng giám hiệu đứng vài tiếng chờ phụ huynh đến bảo lãnh mà không phải đi tù, về nhà ôm cái cùm gỗ mấy hôm và biết cảm giác phản ứng của da với dây điện nó thế nào :D

Chỉnh sửa cuối:

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Nhắc em lại nhớ vài chuyện vui:
- Lớp 5 ra chơi chơi trò nhảy xa với các bạn (cả nam và nữ), không biết em nhảy hăng máu kiểu gì rách luôn cái đũng quần, lộ luôn "thằng cu", mấy thằng thì cười sằng sặc, nữ thì quay hết chỗ khác, vậy là hùng hục chạy về thay, giờ gặp lại mấy bạn nữ không biết còn nhớ không nữa ;))

-Hồi lớp 8 trường em có cô bạn trong Nam với cái tên mỹ miều Kiều Oanh chuyển về học, đẹp nhất trường, đứa nào cũng xao xuyến rộn ràng hết ạ. Lớp nàng học cạnh lớp em, mấy thằng ngồi bàn cuối bày nhau dùng thước nhôm đục lỗ để nhòm sang ngắm bạn ấy. Đục xong được 2 ngày thì thầy Hiệu trưởng có đến lớp dậy thay tiết Toán phát hiện, thế là phạt mỗi thằng đóng tiền để mua 10 cân xi măng về trát lại. Không hiểu sao thằng bạn em buột miệng kêu: "Lỗ ấy tầm 1 lạng chứ mấy ạ", thế là ông thầy một tay đập bàn, một tay tát thằng ấy bôm bốp, luôn miệng nói: "Một lạng này, một lạng này..." =)) Đến giờ nó làm Bác sĩ, gặp nhau nhắc lại vẫn buồn cười

- Em có thằng cháu gọi em bằng cậu hồi nhỏ hay lên nhà chơi với em, 2 cậu cháu làm đủ trò, nhưng đáng nhớ nhất là cầm bật lửa đốt lá chuối khô nhìn cháy cho sướng, cuối cùng đốt cháy hết dây điện nhà hàng xóm, chạy tóe khói :)) . Lần khác một mình em ở nhà trông nhà, chẳng biết làm gì liền nghĩ ra trò đốt đống rơm thử, cứ để cho cháy 1 tí rồi mình xông vào dập, trò này càng để ngọn lửa to dập càng hồi hộp, có cảm giác mạnh. Nhưng mà em quá tay để to quá, em nhảy hẳn vào lăn không đc, cuối cùng cháy nguyên đống rơm. Được bố em cho một trận đòn que tre đau nhớ tới giờ

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Em thích nhất cái trò xịt cả hai lốp xe cá ươn của thày giáo rồi mượn tạm hai cái ti van nom hay hay về chả biết làm gì :D khoái nhất là được xem bộ mặt thày lúc ấy :

an_khanh

Xe buýt
Hồi xưa ở quê có rất ít xe ô tô chạy qua đường làng mình, nên mỗi lần nghe tiếng xe từ xa là cả lũ chạy ra cổng chờ sẵn để ngắm xe. Một hôm vào một ngày đẹp trời, tự dưng có chiếc xe chạy qua và đỗ ngay trước mặt mình. Chờ mấy chú lái xe vào nhà người quen, cả lũ rủ nhau đi nhặt đá sỏi nhét vào ống xả sau đó lấy bùn dưới ruộng chèn chặt ống xả. Mấy chú ra lên xê đề mãi ko nổ, vác cần quay tay quay mãi cũng chẳng nổ...Nghĩ lạ thấy thương các chú ý quá:))
Xe ngày xưa nó như lày:

Thanh Lam

Xe buýt
Nghịch quá chẳng biết bắt đầu từ đâu, đánh dấu đã.
Hồi cấp 3 Các bạn nam rất hay có trò ngồi sau tháo quang gánh của bạn nữ ngồi trước hoặc kéo căng thả đánh toạch 1 cái nhất là bạn nào quang gánh có thùng nước to, vụ này ko mách cô được...khổ chị em cứ luống cuống mãi ko đeo lại được....

Chỉnh sửa cuối:

buihuyentb

Xe tải
Ngich dại thì nhiều ạ, ngu nhất là trò cắm cái bút bi xuống ghế ngồi cho đứa nào ngồi mà hấp tấp không để ý là chết ngay :(|)

an_khanh

Xe buýt
- Và đầu năm học chuyển cấp 2, lớp 6. Vào tiết Sử đầu tiên thầy giáo đang hăm hở vào bài giảng: "Chúng ta đã được học qua các thời kỳ: đồ đồng, đồ đá, đồ...(ngâm dài), vậy bây giờ chúng ta sẽ chuyển sang thời kỳ đồ..."
- tiếng học sinh dưới vang lên (cướp lời thầy): Đồ đểu:D
KQ là e ko được học tiết sử đầu tiên của đầu cấp 2 vs phải viết bản tự kiểm điểm:))

huongtuan

Xe tải
Em thì có 1 chuyện kể lại vân còn thấy sợ. Năm đó là năm em lớp 7, hôm đó là giờ thể dục, có 1 thằng trực ở lớp còn em trốn lén về lớp ngồi. Cô giáo dạy thể dục thì có vòng 1 cực kỳ vĩ đại. Đang ngồi ngứa mồm thì thằng bạn đố dám hét lên trêu cô giáo, lúc đó trẻ con chẳng nghĩ gì hét lên luôn một câu xyz, ai ngờ cô hiệu phó đi qua gần đấy đi vào phòng chỉ thẳng mặt 2 thằng hỏi ai vừa hét ra đây, thế là em bị mắng 1 trận điên đảo và bắt nói lại câu đó. Có thách kẹo cũng ko dám nên em nhất quyết ko dám nói lại và bị co bắt viết bản kiểm điểm, tưởng thế là xong ai ngờ sáng thứ 2 chào cờ bị cô hiệu trưởng gọi lên trước. Cờ và bắt nói lại câu đó nếu không sẽ đình chỉ học và mời phụ huynh lên gặp cô hiệu trưởng, lúc đầu nhất quyết ko nói lại nhưng bị ép quá nên đành phải nói cô đưa cho cái míc và em nói to rõ ràng từ "Hồng vú to". Sau đó cả trường được 1 bữa cười nghiêng ngả và các cô giáo thì ngượng tím mặt
Em dự là cô hiệu trưởng và phó của cụ ngực lép

claymore

Xe máy
Trò phun dầu cũng hay phết có Cu. nao thư
r chưa ah? năm cuối cấp 2 phải hoc cả buổi tối mỗi đứa xách theo cái đèn dầu. Kết quả là tre hai bên đường cháy sach. Thầy HT tóm đươc mấy thằng lôi vào vp nhốt đến 11h mới thả, đèn hết dầu đi ngang bãi tha ma vãi hết cả lái ra quần. Cay quá ủ mưu trả thù thầy HT,cái này em kể sau

New_Carens

Xe điện
jackiehuy viết
Em thì có 1 chuyện kể lại vân còn thấy sợ. Năm đó là năm em lớp 7, hôm đó là giờ thể dục, có 1 thằng trực ở lớp còn em trốn lén về lớp ngồi. Cô giáo dạy thể dục thì có vòng 1 cực kỳ vĩ đại. Đang ngồi ngứa mồm thì thằng bạn đố dám hét lên trêu cô giáo, lúc đó trẻ con chẳng nghĩ gì hét lên luôn một câu xyz, ai ngờ cô hiệu phó đi qua gần đấy đi vào phòng chỉ thẳng mặt 2 thằng hỏi ai vừa hét ra đây, thế là em bị mắng 1 trận điên đảo và bắt nói lại câu đó. Có thách kẹo cũng ko dám nên em nhất quyết ko dám nói lại và bị co bắt viết bản kiểm điểm, tưởng thế là xong ai ngờ sáng thứ 2 chào cờ bị cô hiệu trưởng gọi lên trước. Cờ và bắt nói lại câu đó nếu không sẽ đình chỉ học và mời phụ huynh lên gặp cô hiệu trưởng, lúc đầu nhất quyết ko nói lại nhưng bị ép quá nên đành phải nói cô đưa cho cái míc và em nói to rõ ràng từ "Hồng vú to". Sau đó cả trường được 1 bữa cười nghiêng ngả và các cô giáo thì ngượng tím mặt
Hiệu trưởng hiệu phó trường cụ trí khôn có phần hạn chế nhỉ!?