[Funland] Những trang bị ít được sử dụng trên ô tô ở Việt Nam?

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhân chuyện này mình lại nhớ chuyện bà chị vợ hồi mới tập đi xe máy, khi thắng xe lại cho chân xuống như dừng xe đạp. Kết quả là bây giờ không dám đi xe máy nữa
Cái đó ai cũng bị bác à! Nó là phản xạ tự nhiên có điều kiện( từ đi xe đạp) mà lên.
May mà không mòn hết chân...hi...hi..
Mà tình hình dịch trong khu bác ổn chứ? Nhà có ảnh hưởng gì không? Vì vụ dịch này mà em mất tiền oan,kèm với lỡ hẹn 1 số cụ... Chán ghê!

hoviethung

Xe lăn
Cái đó ai cũng bị bác à! Nó là phản xạ tự nhiên có điều kiện( từ đi xe đạp) mà lên.
May mà không mòn hết chân...hi...hi..
Mà tình hình dịch trong khu bác ổn chứ? Nhà có ảnh hưởng gì không? Vì vụ dịch này mà em mất tiền oan,kèm với lỡ hẹn 1 số cụ... Chán ghê!
Chỗ mình cũng như tình trạng chung. Hàng quán, khách sạn khởi sắc được mấy ngày nay lại đen tối rùi. Muốn ra HN thăm anh em họ hàng mấy ngày lại sợ cách ly quá. Có đứa em nhà ở Nghĩa Đô gần BV E. Thật quan ngại

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ mình cũng như tình trạng chung. Hàng quán, khách sạn khởi sắc được mấy ngày nay lại đen tối rùi. Muốn ra HN thăm anh em họ hàng mấy ngày lại sợ cách ly quá. Có đứa em nhà ở Nghĩa Đô gần BV E. Thật quan ngại
Thôi thì cố gắng vậy! Sẽ có nhiều dịp mà bác!
Suy cho cùng thì thấy rằng mọi thứ thiếu lập trường,định kiến,ăn xổi thành ra hệ lụy.
Chúc bác và gia đình bình an,vượt qua covi tập 2!

hoviethung

Xe lăn
Thôi thì cố gắng vậy! Sẽ có nhiều dịp mà bác!
Suy cho cùng thì thấy rằng mọi thứ thiếu lập trường,định kiến,ăn xổi thành ra hệ lụy.
Chúc bác và gia đình bình an,vượt qua covi tập 2!
Cám ơn cụ nhiều. Chúc cụ và gia đình vạn sự may mắn. Bình an cùng vượt qua nạn đại dịch này

Em mà nhầm,có cụ nhầm thì có.Cái đó chỉ để lắp cho đủ ốp sừn thôi chứ mấy ai dùng đâu.Lúc nào nhìn thấy có xxx thì dùng,không thì thôi.
Chắc tùy người, với em thì dùng từ khi mới lái (Quãng 2004), chưa bao giờ ngồi lái xe hoặc bên cạnh người lái mà không thắt dây, bất kể đi ở đâu.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Tính năng được sử dụng nhiều nhất : bóp còi vô tội vạ, nhiều thằng ngáo còi hay sao ấy, hơi tí còi loạn lên.
Đi trong phố hoặc đường có đèn chiếu sáng mà cứ bật pha chổng ngược lên.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Chắc tùy người, với em thì dùng từ khi mới lái (Quãng 2004), chưa bao giờ ngồi lái xe hoặc bên cạnh người lái mà không thắt dây, bất kể đi ở đâu.
Em nghĩ dùng từ “Đại Đa Số” là chuẩn nhất.Trước em cũng không thắt đâu,,để tránh nó kêu em toàn gài sau lưng.Sau này thắt quen rồi,giờ lên xe khôg thắt lại thấy thiếu thiếu.Nhưng mà thói quen đó chỉ dành cho lái xe chứ những người ngồi ghế phụ với ghế sau chả ai có thói quen lên xe thắt cả.Còn cãi nhau không cần phải thắt vì không bị phạt.Đấy,ngay xe 4 chỗ 4 cái dây an toàn mà cùng lắm chỉ có 2 cái sử dụng,còn 2 cái sau có khi để mốc meo.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Em nghĩ chỉ cụ là ít sử dụng thôi, còn anh em lái xe thì đại đa số. Đặc biệt là với nhũng xe đời mới hiện nay, nếu không cài dây nó kêu điêc tai.
Kêu thì gài đằng sau hết kêu ngay,Dây an toàn xe ô tô là sử dụng cho tất cả mọi người ngồi trong xe chứ đâu phải riêng mình lái xe.Em cả cụ làm chuyến đếm xem người thắt nhiều hơn hay người không thắt nhiều hơn?Đứng đèn xanh đèn đỏ là biết ngay.

thinhduybao

Xe điện
Chắc họ cảm thấy phiền hà mất công khi cài giây an toàn. Mình thấy tài taxi hay làm. Khi nào lái xe mình cũng đeo dây an toàn cả. Nhưng các nhà sản xuất sao không nghiên cứu cài dây an toàn tự động nhỉ ? Nếu có chắc sẽ không có tình trạng đối phó như hiện nay
Dây an toàn tự động có lâu rồi cụ ơi, ngày xưa em chạy con Camry đời 87 đã có dây an toàn tự động cho 2 ghế trước rồi. Không biết sao các đời sau ông Toy lại bỏ !

hoviethung

Xe lăn
Dây an toàn tự động có lâu rồi cụ ơi, ngày xưa em chạy con Camry đời 87 đã có dây an toàn tự động cho 2 ghế trước rồi. Không biết sao các đời sau ông Toy lại bỏ !
Quy trình hoạt động dây an toàn tự động như thế nào? Cụ có thể mô tả được không. Nếu có chắc là tốn kém bất tiện nên Nhà sản xuất mới bỏ? Mình nghĩ vậy

hoviethung

Xe lăn
Do lười tìm hiểu, ở mình rất ít người chịu đọc Hướng Dẫn Sử Dụng.
Chắc là cũng giống như smart ti vi. Rất nhiều tính năng nhưng mọi người Chỉ sử dụng tính năng cơ bản hữu dụng nhất. Người Nhật chế tạo xe cho thị trường Việt chắc cũng theo triết lý này?

thinhduybao

Xe điện
Quy trình hoạt động dây an toàn tự động như thế nào? Cụ có thể mô tả được không. Nếu có chắc là tốn kém bất tiện nên Nhà sản xuất mới bỏ? Mình nghĩ vậy
Nó đơn giản mà cụ . Cái chỗ cài khoá dây an toàn thì nó bất động . Còn đầu kia thì nó chạy trong trần xe chỗ cái cột A đấy , Khi cụ tắt máy thì nó chạy về vị trí gần kính trước, cụ mở máy ( xoay chìa khoá ) thì nó chạy ra sau đầu cụ tương tự ta thắt dây thôi mà .

Em nhớ xe ngày xưa tầm năm 8x-9x thì Honda và Toyota có dây tự động, về sau này thì không thấy

Có ai nói không còi đâu cụ, mà mọi người chỉ phản đối về tình trạng bóp còi vô tội vạ. Có nhiều khi mình thấy đường thoáng, tốc độ vừa phải mà vẫn thấy cụ 4b bấm còi inh ỏi không hiểu vì lý do gì, chả nhẽ bấm còi để khoe xe à?
Đấy gọi là Ngáo còi cụ nhể. Em để nguyên em còn nhường đường, chứ ngáo còi thì còn lâu e mới cho vượt.

hoviethung

Xe lăn
Em nhớ xe ngày xưa tầm năm 8x-9x thì Honda và Toyota có dây tự động, về sau này thì không thấy
Trông vẫn bán hay mới 3/4 tự động thui chứ chưa đến 100/100 mà nhìn nó hài, hài thế nào ấy?