[Funland] Những thứ được mang về khi rời khách sạn

thanhgamo

Xe container
Một số ks có loại dao cạo râu đen 2 lưỡi dùng tốt phết đấy ạ.Em đã nhòm mác và đi tìm mua mà không thấy bán nên thỉnh thoảng em vẫn cầm về ,phải cạo được mấy tháng mà vẫn không rát không gợn tay.Mấy loại 3 lưỡi ,2 lưỡi excel II,green letter ở ngoài bán đát lòi mà chỉ được hai ngày là rát thấy bà.Loại lưỡi cổ điển thì cạo cứ nảy lên như cào vào đinh nên em bỏ từ khi sang u50 .
Những thứ đó mình đã trả tiền rồi thì lấy hay không là việc của mình.
Phải công nhận cái cạo râu 1 lần của chúng nó quá tuyệt, đem về nhà cạo nửa năm vẫn ngon.
Mua loại xịn trong siêu thị không bằng được.

dtrung

Xe điện
Những đồ tiêu hao và không tính phí thì lấy được, cũng không thấy có quy định hay thông lệ rõ ràng về việc này. Dép, khăn tắm, khăn mặt không được lấy, nhưng có thể lấy xà phòng, bàn chải, dao cạo râu, bông ngoáy tai, set kim chỉ khuy....

qkace

Xe điện
Thì dầu gội đểu, thêm tý mua loại tử tế mà dùng.
Mấy năm trước em ở Famiana Phú Quốc thì toàn bộ dầu gội, dầu sả, dầu tắm, lotion là của l'Occitane. Sang Marina Bay Sand cũng dùng loại gì đó em không nhớ tên nhưng khá cao cấp. Mình mua dịch vụ của nó sao không dùng mà cứ phải tự nhủ là nó hàng đểu?

be bư

Xe ngựa
Có những thứ cụ lấy đc, cái gì họ tái sử dụng như khăn tắm, bút, lọ đựng dầu gội đầu, dép thì cụ ko nên lấy. E đi suốt ngày nên trước lấy 1 cái lược bỏ balo, tới ks e cũng ko bóc ra của họ mà dùng lại cái lược đó, đỡ phí, mặc dù e đi ctac hay du lịch cũng toàn ở 4,5 sao. Dầu, kem đánh răng, bàn chải e cũng toàn đem theo, dùng đồ quen của mình rồi
dép lấy sao đc cụ , em ở ks mương thanh bãi cháy lúc trả phòng thiếu 1 đôi dép nhựa . chắc trẻ nhỏ đi ra bể bơi phải đền tiền làm gì có chuyện lấy đc . nếu có mang đi đc thì chắc do nv phòng ko kiểm tra kỹ thôi . chứ phát hiện ra là đền hết .

Se_NT

Xe tải
Một số ks có loại dao cạo râu đen 2 lưỡi dùng tốt phết đấy ạ.Em đã nhòm mác và đi tìm mua mà không thấy bán nên thỉnh thoảng em vẫn cầm về ,phải cạo được mấy tháng mà vẫn không rát không gợn tay.Mấy loại 3 lưỡi ,2 lưỡi excel II,green letter ở ngoài bán đát lòi mà chỉ được hai ngày là rát thấy bà.Loại lưỡi cổ điển thì cạo cứ nảy lên như cào vào đinh nên em bỏ từ khi sang u50 .
Cụ có thể sử dụng thêm foam cạo râu giúp dao cạo sử dụng được lâu hơn và "phê" hơn.

Leanh65

Xe container
Cụ có thể sử dụng thêm foam cạo râu giúp dao cạo sử dụng được lâu hơn và "phê" hơn.
Em lười dùng ,mới lại sáng ra không có thời gian.15 phút thể dục tại phòng và đánh rwang rửa mặt cạo râu 5ph.Lo đồ ăn và lượn hai vòng đưa 3 nhóc đến trường là vừa khít thời gian em đến cty rồi ạ.

Violong

Xe tăng
Lấy về bọn ks nó cười cho

Ks làm ăn nghiêm túc họ còn muốn cụ mang đi ấy chứ.

Nhiều ks còn cố tình làm ra những cái đồ đấy thật đặc biệt để cụ có thể so sánh với những nơi khác. Chỗ nào có cái sữa tắm hay dầu gội đặc biệt khác bọt e vẫn nhớ (dù chưa đi được nhiều) và chấp nhận một cách đương nhiên đi kèm là giá cả khác biệt theo một cách xứng đáng.

hoangbaolong

Xe buýt
Em chỉ lấy duy nhất cái túi nilon để vứt hết quần áo bẩn vào và 1 chai nước suối để về có cái uống

Maybach Tàu

Xe container
cái này k đúng, e đi Mã, thấy mấy lọ dầu gội của nó lên mạng search nó bán luôn, đắt vãi cụ ạ, nên cái lọ con con của nó e bốc luôn, về vẫn để dành để đi công tác vì nó mang lên máy bay tiện
Em không dám nói 100% nhưng nói chung nó là đồ Amenities của khách sạn có những nhà cung cấp chuyên nghiệp cho KS làm thôi nên chất lượng rất bình thường. Công nhận có một số KS có gu hay nhiều sao thì họ dùng hẳn đồ hữu cơ rất xịn. Số đó không được tính vào công thức chung ạ.

Mấy đồ đó em để nguyên chẳng động vào vì đã mang đồ nhà đi. 4 hay 5 sao của mình cũng chả tin được.
Chuẩn, khách sạn nhiều nơi họ còn không có luôn vì họ biết luôn khách không dùng ( nhất là bàn chải đánh răng) tất nhiên nói ra thì vô cùng và dễ cãi nhau, nhưng nhiều KS em ở thì không để sẵn, cần gọi thì vẫn có.
Còn như ở Nhật xó KS mà có trẻ em ngày nào nó cũng ném cho đôi dép đi trong nhà (slipper) dù đôi kia chưa bóc. Hay đồ đánh răng họ vẫn để 1 set riêng kiểu trẻ con (kiddy's set) cho em bé mà bất cần biết em bé có dùng hay không. Cái đó là chất lượng dịch vụ tốt. Còn chất đồ tốt hay không thì lại khác cụ nhề.

Mycar222

Xe điện
E thấy tay khoa này làm cũng ổn mà, thái độ hoà nhã hơi hài hài

Lead_trang

Xe hơi
Những thứ đó mình đã trả tiền rồi thì lấy hay không là việc của mình.
Phải công nhận cái cạo râu 1 lần của chúng nó quá tuyệt, đem về nhà cạo nửa năm vẫn ngon.
Mua loại xịn trong siêu thị không bằng được.
Vâng, e thấy đồ nó xịn và toàn đồ dùng 1 lần,k mang về nhân viên dọn phòng nó cũng vất đi, e đã nhìn nó dọn phòng r nhé

Đồ ks 5 sao rất tốt chứ k phải vớ vẩn,nh cụ chê bai việc cầm cái đó nhể,e thấy nó còn đóng đúng cỡ mang dc lên máy bay nên là rất thoải mái cầm

cadan

Xe container
Còn một thứ không được lấy là túi đựng đồ giặt là ợ

Đặc trưng của KS 4-5 sao là dùng túi vải, nhiều người cũng thích cầm..

Đàm Hương

Đi bộ
Em không nhặt gì về cả đi về vác đồ ngại lắm

Maybach Tàu

Xe container
dép lấy sao đc cụ , em ở ks mương thanh bãi cháy lúc trả phòng thiếu 1 đôi dép nhựa . chắc trẻ nhỏ đi ra bể bơi phải đền tiền làm gì có chuyện lấy đc . nếu có mang đi đc thì chắc do nv phòng ko kiểm tra kỹ thôi . chứ phát hiện ra là đền hết .
Các nơi khác họ dùng dép vải thôi lão, khách đi rồi là bẩn đế (kể cả đi trong phòng) nhàu bên trên là họ ném thôi. Cái đó thuộc hàng tiêu hao luôn rồi ạ.

Chuẩn là túi đựng đồ giặt không được lấy thôi. Áo mặc trong nhà hay mấy đồ mắc áo đẹp. Đèn bàn, xô dựng đá hay đồ sứ có giá luôn. Mua họ bán.

Phuco2007

Tháo bánh
E chẳng bh mang cái gì từ k/s về cả:-?

hanoipho79

Xe lăn
Cái dao cạo râu dùng 1 lần ở Ks 4-5 dùng hơi bị thích các Cụ nhé,hàng thửa đấy.

raymeila

Xe máy
E nghĩ đồ amenities khách có thể lấy bao gồm: bàn chải, bông tăm, dao cạo, chụp tóc, xà bông, dầu gội, dầu tắm, dép bông, xi đánh giầy, bút, giấy, phong bì, đường, trà, cafe, nước miễn phí và túi giặt là. Còn lại thì thôi ạ.

be bư

Xe ngựa
Các nơi khác họ dùng dép vải thôi lão, khách đi rồi là bẩn đế (kể cả đi trong phòng) nhàu bên trên là họ ném thôi. Cái đó thuộc hàng tiêu hao luôn rồi ạ.
đúng rồi nhiều khách sạn là dép vải mỏng như giấy chắc loạt dùng 1 lần rồi bỏ . cơ mà em ở mường thanh cách đây mấy năm là dép nhựa thế mới có chuyện