[Funland] Những thứ được mang về khi rời khách sạn

chaomaodo

Xe hơi
Các cm khi rời khách sạn có hay ôm mấy thứ này về luôn không ạ: dầu gội, bút, sổ, dao cạo, lược? Nhất là khách sạn 4-5 sao, mấy thứ này của họ vừa đẹp lại vừa xịn.

Ảnh minh họa theo dòng thời sự:D

Cụ cập nhật nhanh thế , ảnh của ku Khoa đang làm mưa làm gió trên mạng xã hội về vấn đề ks
E thấy gấu nhà e hay lấy về để mang đến phòng tập dùng cho tiện

Trang điểm Tử thi

Xe container
E nghĩ đồ amenities khách có thể lấy bao gồm: bàn chải, bông tăm, dao cạo, chụp tóc, xà bông, dầu gội, dầu tắm, dép bông, xi đánh giầy, bút, giấy, phong bì, đường, trà, cafe, nước miễn phí và túi giặt là. Còn lại thì thôi ạ.

Còn lại của cụ gồm: Ti vi, tủ lạnh, máy sấy tóc, đồng hồ treo tường, chăn ga gối đệm...cụ lấy hay thôi? :-j :-j

Langthang_Mercedes

Xe container
Mấy năm trước em ở Famiana Phú Quốc thì toàn bộ dầu gội, dầu sả, dầu tắm, lotion là của l'Occitane. Sang Marina Bay Sand cũng dùng loại gì đó em không nhớ tên nhưng khá cao cấp. Mình mua dịch vụ của nó sao không dùng mà cứ phải tự nhủ là nó hàng đểu?
Cụ đọc chữ được chữ mất comment chả ăn nhậu gì sất. Có sao có vạch mà phụ kiện đểu thì bán phòng cho ai?

Langthang_Mercedes

Xe container
Không thể hiểu nổi có nhiều người ung dung lấy đồ của khách sạn / resort hay đồ trên máy bay làm của riêng?! Chả biết lòng tự trọng để đâu?!
Lấy trên máy bay là ăn cắp.

Đồ trong khách sạn ngoài những thứ lấy linh tinh như đồ vệ sinh cá nhân, mấy chai nước frê, những thứ khác lấy thì nó tính tiền thẳng vào mặt. Khăn tắm lớn chẳng hạn, khặn xịn cả triệu một chiếc, trót bỏ vali rồi lúc tính tiền thì đành bảo làm mất ở hồ bơi và trả tiền thôi. Kinh nghiệm làm hội thảo bao nhiêu năm, hồi còn chưa tiến hoá hết em trả cho bọn Sếp bao nhiêu lần “mất đồ” rồi.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Không ạ. Em khá thích nó. Chỉ là nhân tiện xem mấy cái video của nó, thấy nó khi thuê phòng ở khách sạn hay xé bao bì mấy thứ đồ lặt vặt ấy nên hỏi thôi.
E chưa đc đi ký 5* nên chưa biết, nhưng các loại còn lại e chỉ xem chứ ít khi dùng vì toàn dùng đồ Vk gói mang theo ;(

Pie.9x

Xe hơi
Cứ khuôn hết thôi.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Không thể hiểu nổi có nhiều người ung dung lấy đồ của khách sạn / resort hay đồ trên máy bay làm của riêng?! Chả biết lòng tự trọng để đâu?!
Cụ ơi nặng nề làm gì, có mấy đồ lặt vặt của ks có in logo hay kiểu hàng lạ lạ nếu đc quyền mang về cũng coi như kỉ niệm chuyến đi hoặc nơi mình đã từng ở thôi.

Vulcan V70

Xe trâu
Eim ít khi dùng bàn chải, kem đánh răng, dao cạo râu của KS vì em thường mang theo. Cái túi đồ linh tinh này của ks ( bàn chải, dao cạo, ..) trước khi trả phòng còn thì eim cũng mang về, thỉnh thoảng nhà có khách lấy đưa cho khách dùng. Cũng tiện.

xherox

Xe điện
Ks đa phần nó cũng chỉ bơm thêm dầu gội và sữa tắm vào các cái lọ trong phòng tắm đó khi khách trả phòng. Nên nếu có mang hàng
nhà đi vẫn ngon hơn. Lấy mấy cái đó về thì em chửa bao giờ.
Cụ nhầm rồi, nó thay mới hết những thứ như dầu gội, sữa tắm, kem đánh răng, kem dưỡng ẩm nếu đã bóc tem... chỉ đi giặt lại mấy thứ như ga trải giường, khăn tắm...
Tuy nhiên nhiều cụ tưởng nó xịn nhưng ko hẳn, phần lớn khách sạn kể cả 5 sao đều đặt hàng của 1 nhà cung cấp với giá cả rẻ chứ nếu đắt thì nó tốn tiền chi phí hoạt động lắm. Mấy cái aminities đấy thất thoát kinh khủng lắm, ngoài khách dùng phí phạm còn nhân viên lấy nữa.

katenguyen

Xe điện
Mấy cái lọ sữa tắm, dầu gội trông xinh xing thế thôi chứ chất lượng cũng xoàng thôi. Thấy mỗi khăn tắm là đẹp nhưng ko nên lấy.
E lấy về vì cái hộp, hôm đi ks bên Nhật có bộ nhìn đẹp và chắc chắn nên lấy về để sau trút đồ của mình vào mang đi cho tiện. Lược của nó gấp được nhìn sang chảnh cũng lấy. Em chả thấy việc đó bần tiện gì, sao các cụ gay gắt nhỉ

muca

Xe tăng
Em có lần lấy về một mớ bàn chải đánh răng...để vệ sinh xích xe (em đi xe xích trần nên nhanh bẩn) rất hiệu quả vì bàn chải này rất cứng!:)):)):))

CherryOne

Xe điện
Còn lại của cụ gồm: Ti vi, tủ lạnh, máy sấy tóc, đồng hồ treo tường, chăn ga gối đệm...cụ lấy hay thôi? :-j :-j
Thật ra e mấy lần ở villa, e khoái tất cả đồ decor trang trí, đèn trần, rèm cửa, bàn ghế, cân điện tử...mỗi tội toàn thứ to quá e ko bê về được.

Bonaparte

Xe buýt
Dầu tắm, nước gội đầu mà đã mở ra dùng rồi thì mang phần còn lại về nhé , nếu không ks sẽ mang đi vứt, chứ khách sau không dùng dở dùng thừa , như thế sẽ lãng phí tài nguyên và ô nhiễm môi trường.

PeonyNguyen

Xe buýt
Vâng cụ, tụi trẻ con ngưỡng mộ mấy đứa tiêu tiền như rác mà rỗng tuếch thế này, chưa biết cách kiếm tiền đã học cách hưởng thụ. Cái đấy cũng rất nguy hiểm. Lệch lạc hết các giá trị
Cứ đà này thì 5 năm con em chúng ta sẽ trưởng thành thế nào dưới sự dạy dỗ của mấy thằng youtuber nhảm nhí này.
Các cụ lưu ý giữ gìn cho các con, dạy ngoan thì khó chứ học hư thì nhanh lắm.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em chửa ở KS 4 5 sao nên em không biết mấy cái đấy nó tốt đ ẹp ra răng.

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
Không lấy bất cứ thứ gì, mà chỉ nên rùng mình để lại chút tinh túy gì đó:D
Chắc cụ đá đểu Khoa Pit, chứ nhà quê họ cũng chả lấy đồ này về
Khoa Pit hay Pug hả cụ ạt?

matizvan2009

Xe ba gác
Ko mang về nước làm quà cho người nhà :D
năm 1992 em còn là sv, mẹ thằng bạn đi Đài loan, khi về SG thì em với thằng bạn ghé chơi, em được cô ấy cho 1 cái bàn chải đánh răng khá đẹp (so với thời đấy và so với SV), dùng thích lắm. Sau này mới biết 99,9% là đồ free của ks.

riêng đồ ks thì em hay lấy bàn chải đánh răng (của ks 4-5*) vứt vào cái túi hay đi công tác, khi cần thì dùng.
à thêm chuyện nữa: ks châu âu nó đếch có bàn chải đánh răng, kem đánh răng và lược. Lần đầu em đến châu âu (ks 4*) chủ quan không đem theo nên sáng đầu tiên súc miệng chay, chải đầu bằng lược 5 răng ....

omerta77

Xe điện
E nghĩ đây là những đồ tiêu hao và ko tái sử dụng nên khách thích thì có thể mang về. Dùng xong để lại thì KS cũng vứt đi mà